Cần giúp: Em muốn ép phồng, nên ép ở đâu?!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi TrQuynh, 26/10/2009.

Tags:
  1. TrQuynh

TrQuynh Thành viên rất tích cực

Em cần ép phồng mà tìm thông tin mấy cửa hàng trên diễn đàn mà bị phàn nàn hơi nhiều nên thôi đành hỏi các chị cho nhanh, em muốn xin ít thông tin và giá cả ạ. Em cũng cần khá gấp, các mẹ giúp em nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TrQuynh
    Đang tải...

2. mẹ Tí Tom

mẹ Tí Tom Thành viên tích cực

Cả mấy chị em tớ đều cắt tóc, ép và làm xoăn ở đây mấy năm rồi. Hôm trước tớ cũng vừa ép phồng xong, ưng lắm í, vì tóc tớ mỏng mà ép xong dầy lên trông thấy :p
    Mẹ nó đến hiệu Hòa Ân ở 71 Lý Nam Đế nhé. Sđt: 0983224300. Nếu cắt thì nên hẹn trước, ép thì ko cần đâu. Có 3 mức giá 500k-600k-700k. Chị í làm cẩn thận lắm, tóc tớ đầu VIC mà làm mất 5 tiếng đấy.
    Chúc mẹ nó có quả đầu ưng í :)

TrQuynh thích bài này.
  3. TrQuynh

TrQuynh Thành viên rất tích cực

Hix, 5 tiếng cơ ạ, hix, thế thì biết đi lúc nào đây, em cảm ơn bác nhiều nhiều, thế ở đấy là làm thuốc gì đấy ạ?!

4. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Tóc tớ cũng mỏng và thưa lại yếu nữa ::):)(, hỏi mấy chỗ thì thấy giải thích cách ép phồng khác nhau nên chẳng biết thế nào là tốt cả. Mẹ nó giải thích cách làm chỗ mẹ nó làm cho tớ biết với để tớ nghiên cứu.

5. mẹ Tí Tom

Chỉ mất 1 buổi sáng or 1 buổi chiều thôi mà. Thuốc thì tớ ko rõ là thuốc j. Có 3 mức giá, đắt hơn thì nhiều dưỡng hơn. Tớ ép loại 600k. Mẹ nó yên tâm, trước lúc ép, ngta phải hỏi và kiểm tra rõ tình trạng tóc của mình ntn rồi tư vấn cho mình nữa mà.

6. mẹ Tí Tom

Tớ thì tớ khẳng định là cách thức ép tóc ở tiệm này cực kỳ hiệu quả mà ko hại tóc, vì họ chỉ là đúng 1 lần, chỗ khác tớ hỏi toàn là 2 lần (nhưng cũng tùy thuộc vào độ dưỡng của thuốc nữa).
    Tớ cũng ko nhớ chính xác lắm (vì tớ làm lúc trưa nên buồn ngủ díp mắt, kệ họ muốn làm j thì làm :rolleyes:), các bước chính đại loại là như thế này:
    - Gội đầu - sấy khô
    - Bôi thuốc lần 1 (đầu tớ để kiểu có chân tóc nên họ để riêng phần này, chân tóc sẽ uốn nguội sau - cái này tớ ấn tượng nhất vì chân tóc mình có tí tì ti mà họ cũng làm riêng :p)
    - Để khoảng từ 30'-45' - 1 lúc sau có thợ đến thử, kéo từng sợi tóc của mình xem đã được chưa sau đó xả nước
    - Sấy khô rồi là
    - Bôi dưỡng rồi uốn
    - uốn nguội phần đuôi tóc
    - Sau đó họ dội 1 thứ nước gì đó lên tóc (yên tâm là có cái máng để hứng nên ko lo bị ướt người, keke), để 1 lúc rồi xả nước
    - Cuối cùng là sấy khô -> ra thành phẩm :rolleyes:

Hình như chỉ mất 4 tiếng hay sao í :p

Sửa lần cuối: 26/10/2009
    MebeThuan, meoxinh22Golden thích.
  7. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

chị ơi vậy làm xoăn ở đó có đẹp k?chị cho em nghiá ảnh với,em cẩn thận vụ tóc tai lắm,cảm ơn chị trước nhá

8. gianglam

gianglam Một nách 2 con

Em ngố 1 tí các mẹ đừng cười nhé!
    Em muốn cắt tóc ngắn (đầu vuông) nhưng đuôi tóc em vểnh lắm nên ép phồng giúp đuôi tóc cụp vào trong được không ạ?

9. mẹ Tí Tom

Nói chung tớ rất hợp với làm xoăn và ép phồng ở đây, mấy chị em tớ đều ưng í, giới thiệu cho lũ bạn thì chưa ai chê cả :rolleyes: Nhưng cũng tùy thuộc vào gu thẩm mỹ của mỗi người nữa bạn ạ, có người cho rằng đẹp, mà có người lại ko.
    Còn về vụ ảnh iếc thì phải sorry thôi, tớ là tớ ngại show hàng lên đây nhắm í :p

meoxinh22 thích bài này.
  10. mẹ Tí Tom

Hơ hơ, tất nhiên là cụp chứ mẹ nó. Ko cụp là phải đòi hoàn lại tiền ngay :D

11. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Bạn đến Thành Công có hiệu tóc Lan gần chợ Thành Công làm rất nổi tiếng mà giá cả lại phải chăng bạn ạ.

12. maica79

maica79 Bắt đầu tích cực

Ối ối các mẹ ui. Em ép tóc ở đó xong bây giờ phải cắt đầu Mỹ Linh rồi nè. Huhu. Ở đó chỉ hợp với những mẹ tóc dài sợi tóc khoẻ thui thì đúng là cũng có đẹp và thẳng.

13. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mình thấy mọi người bên wtt khen tiệm tóc của em Nga ở Đào tấn là làm đẹp và phục vụ nhiệt tình ( em này trước đây cũng là thợ cứng của hiệu tóc Mr Shin HQ ở huỳnh thúc kháng ).

Và cửa hàng của anh sơn ở 470 đường bưởi, anh này làm tóc cũng cẩn thận lắm,các mẹ tham khảo xem sao.

14. minhphuong84

minhphuong84 Thành viên mới

cac ban qua salon minh.thợ bên mình làm cẩn thận mà giá lại rẻ hơn 1/3 salon khác

15. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên sắp chính thức

Mình hay làm ở chỗ gần nhà thờ, anh này làm đẹp lắm. Để mai lên hỏi mấy chị cty lại địa chỉ mới được. Chỉ nhớ nhà không nhớ số

16. dieuka

dieuka Thành viên tập sự

e thay trên Nga đào tấn cắt cũng bình thường thui
    e voi ban đến từ 9h sáng nen ko có khách, đên 1h thì hoàn thành xog là cả cắt và ép cụp.bạn e tóc ngắn dau vic the ma ep cup 600k.
    e ngồi đợi, quan sát chị ý cắt cho khoảng 10 người thì thấy ko có kiểu gì đặc sắc, nhìn cắt xog mà thấy tóc xơ.Lúc nhân viên nói chuyện thi e biết la nhân viên hợp đồng ngắn hạn,làm ko chuyên nghiệp lắm.
    nói túm lại chị nao muốn cắt rẻ thi cứ lên đó, chỉ 120j thui

17. minhphuong84

minhphuong84 Thành viên mới

qua salon minh lam cho
    gia chi có hon 200N thoi.dam bao ban se thich

18. hanhza

hanhza Thành viên tập sự

Ðề: Em muốn ép phồng, nên ép ở đâu?!

Cac me oi minh khong biet nhieu ve ky thuat nay
    Nhung bua truoc minh co ep phong roi dep hon tuong tuong, cung khong mat nhieu thoi gian dau khoang 2-3 tieng thoi :yawinkle:
    Bua truoc Ep tai Hoang Anh Toc -20K3 Cau Dien minh co lay card vay day la Website nhe www.hoanganhtoc.kute.vn
    tot nhat la cac ban nen den Salon cac ky thuat vien se tu van co ban
    Chuc vui ve:D:D:D:D

19. penguins

penguins Thành viên chính thức

em mới uốn phồng ở nhà Nhung Blue về ah, rất tốt, ah, tháng này cửa hàng đang có khuyến mãi nhé, giảm giá nhìu thứ lém, mà các ngày từ thứ 2 đến thứ 6 còn đc giảm đi 10% so với giá khuyếm mãi đối với Nhuộm, ép, uốn nữa, các mẹ thử lên xem thế nào, em thì đã thử nhìu hàng khác nhau rùi nhưng vẫn kết hàng này nhất

20. vitcononline812

vitcononline812 Thành viên nổi tiếng

E ép phồng vào t12 năm 2009,đến bi h là tháng 9/2010 rồi mà tóc vẫn phống và cụp rất đẹp ạ. Nhưng vì tóc ngắn nên nếu dài quá độ nó sẽ k đc như ý nữa, e toàn p 1,5 tháng đi cắt lại 1 lần, cùng lắm là 2 tháng tóc đã dài lắm r ạ. E ép ở Hường Hà 79 Phố Vọng , giá 500k thuốc Davines +1 lần hấp tóc bằng hấp Chihtsais Vitamin C, cắt tóc 80k, e rất hài lòng ạ:)