em vừa đi TRiệt lông vĩnh viễn về đây

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 26/2/2007.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Ðề: em vừa đi TRiệt lông vĩnh viễn về đây

Uh hì hì, gọi là vui cửa vui nhà ý mà, đến hết 30.4 nhé.

Đang tải...

2. bbin1009

bbin1009 Thành viên chính thức

em đang quan tâm dịch vụ này,giá này là trả tiền một lần hả chị hay trả làm mấy lần, và bên chị có bảo hành không?

3. tintin08

tintin08 Thành viên chính thức

Eo sợ wa! Đang có ý định triệt cỏ rậm ở nách và cẳng tí thế mà xem được bài này chắc là thôi e dùng wax vậy.

4. huongscarlet

Bạn có thể trả làm 2 lần trong 2 lần đầu làm dịch vụ, bên mình bảo hành 5 năm nhưng chi phí sẽ cao hơn 1 chút bạn ạ.

5. huongscarlet

Bên mình dùng công nghệ ánh sáng IPL, ko dùng laser bạn ạ, vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm. Việc dùng laser chỉ nên dùng khi có bác sỹ trực tiếp làm. Máy móc bên mình mua tại công ty Honkon Vietnam thuộc một tập đoàn lớn có chi nhánh tại nhiều nước trên thế giới. Công ty có chứng nhận và kiểm định của bộ y tế đông thời cũng được sự tín nhiệm của viện 108, vì vậy bên mình hoàn toàn yên tâm khi mua máy và chuyển giao công nghệ mặc dù giá thành cao gấp chục lần so với giá nhập hàng trồi nổi bên Trung quốc.

6. Van NaVy

Van NaVy Banned

uhm cái này cũng đáng quan tâm nhỉ mình cũng đang có ý định làm đẹp tí cho tự tin ma đoc bài của ban xong cũng thấy lo lăng quá nhỉ?

7. Van NaVy

Van NaVy Banned

có mẹ nào đi triệt lông vĩnh viễn ở SENTA MEDI chưa? có hiệu quả không nhỉ?mình đang phân vân,mẹ nào làm ở đó rồi thì nói cho mình với nha,hj thanks

8. vuongtruong1987

vuongtruong1987 Thành viên tập sự

Xin chào các mẹ ! Mình hiện đang làm việc trong lĩnh vực thẫm mỹ này , ghé thăm thấy thôngtin các mẹ thắc mắc cần được gỡ rối nên mình viết vài dòng đ1ong góp. Hiện nay công nghệ triệt lông nhiệu quả nhất là dùng IPL, là công nghệ sử dụng ánh sáng phân giải. MỔi màu sắc có một công dụng riêng. IPl có thể sản xuất từ nhiều nước khách nhau, sợ nhất là hàng tàu, tốt nhất là hàng của Mỹ, Iszarel, đức, hàn, nhật. Với Việt Nam việt ứng dụng công nghệ ánh sáng rất khó khăn do nước ta là nước nhiệt đới, nắng nóng, màu da đậm. Màu da bạn càng đậm thì càng dể bị phỏng mà các lông nan thì không hấp thụ được gì cả, ,mặt khác nếu lông có màu càng nhợt càng kém hiệu quả. Sory nếu các mẹ thấy phân vân nha. Vì vấn đề chuyên môn rất khó viết ra đầy đủ nên êếu có khó hiểu mong các mẹ thông cảm.
    Lưu ý: Các mẹ không nên cạo lông nha, không nên wax, không nên nhổ nhíp, nếu đi thẩm mỹ viện tuyệt đối không dùng các phương pháp điều trị từng sợi lông một như lazer hay điện phân vì tất cả đều dể lại sẹo ngay lổ chân lông rất khủng khiếp. Nếu các mẹthấy lổ chân lông nổi hộg đỏ đỏ thì đó là hiện tượng viêm lổ chân lông, hay lông mộc ngược, cách điều trị là tắng bằng muối, có têể dùng muối thơm chà sát lên vùng bị viêm, thời gian bình phục là kổang 3 tuần. các mẹ đi bắng IPL nếu bị phỏng thì phải conplain với thẩm mỹ viện để họ đền bù, mặc khác tuệt đối không dùng tay lột mài hay chà sát nó, luôn luôn dùng chống nằng nếu không muốn bị đen hay nám nha các mẹ.
    Chúc cá mẹ đẹp mãi nhá

KoMio147huongscarlet thích.
  9. huongscarlet

Cái này chính xác là bước sóng khác nhau đó, bước sóng này là bước sóng có chọn lọc nên hoàn toàn vô hại với da (trừ khi bị bỏng :D). Nhưng nếu thẩm mỹ viện nào làm bỏng khách thì tay nghề nhân viên kém quá, ngoài việc bôi gel lên bề mặt da thì hệ thống làm lạnh và mặt đá saphia đã khiến da mát lạnh rồi. Thậm chí có hôm bật máy lên ko làm thì chỉ 3 phút sau gel trên bề mặt đá đã đóng băng luôn.

Van NaVy thích bài này.
  10. Van NaVy

Van NaVy Banned

mình thấy bạn nói là chỗ bạn có bảo hành 5 năm nhưng chi phí cao hơn 1 chút.vậy mức giá bạn đưa ra là chưa có bảo hành ha?

11. bibi_bop

bibi_bop Mẹ Yêu Cún

Chỗ bạn còn khuyến mại ko vậy?

12. keyclub

keyclub Thành viên chính thức

Em lanh chanh trả lời hộ chị Hương nhé, riêng dịch vụ triệt lông bên em luôn giảm giá 10% cho các thành viên trên diễn đàn lamchame. Rất vui được tiếp đón các chị em.

bibi_bop thích bài này.
  13. Ba_Me_Con

Ba_Me_Con Bắt đầu tích cực

Không biết sau lần triệt lông thì mình giữ được bao lâu nhỉ,mình hiện tại vẫn đang đi wax.

14. bunyeu

bunyeu Thành viên mới

Em mới làm được 1 lần nhưng em thấy hài lòng, chắc em chỉ làm khoảng 5-6 lần là hết nhẵn. Mà em chẳng thấy đau gì đâu, phát đầu tiên hơi giật mình tý sau thì vừa làm vừa buôn dưa lê với nhân viên nên chẳng để ý. Nói chung em thấy nên làm nách, chứ mùa hè em wax chỉ được 1 tuần, cạo thì 3 ngày :d.

15. vuongtruong1987

vuongtruong1987 Thành viên tập sự

nói chị đừng buồn nha! Máy của cty HOnkon chỉ toàn hàng tàu thôi, giá không cao nên chất lượng cũng chỉ có hạn. Em không có ý chê bai đâu, nếu chị muốn đầu tư máy móc chị cứ chia sẽ với em em sẽ giúp chị, máy móc ngành này em làm lâu rồi, em ở saigon, va một phần củng đam mê nghiên cứu hiệu quả của các dòng máy lắm . Sỏy nếu co làm chị buồn nha!

16. huongscarlet

Với mức giá đưa ra bên mình chỉ đảm bảo 90% thôi, sau đó 1,2 năm sẽ vẫn mọc lại 1 vài sợi. Nếu bạn nào muốn hoàn mỹ lúc nào cũng 100% thì bên mình sẽ bảo hành 5 năm với mức giá gấp rưỡi, trong vòng 5 năm bạn có thể đến làm bảo dưỡng bất cứ khi nào mà ko phải mất phí nữa, cái này dành cho bạn nào nang lông tốt quá và lại thích tuyệt đối. :D

17. huongscarlet

Ko sao đâu em, sau khi nghiên cứu và tìm hiểu thị trường chị hoàn toàn tin tưởng và yên tâm khi dùng máy của tập đoàn này mặc dù giá máy ko hề rẻ (đều từ mấy chục nghìn đến mấy trăm nghìn USD), ko phải tự nhiên mà máy móc của công ty này lại được các bác sỹ viện 108 tin dùng. Hiện tại ở Việt nam chưa hề có công ty của các nước Mỹ hay Isarel, mà chỉ là các công ty tư nhân đứng ra nhập các loại máy của các nước khác nhau, tuy nhiên tất cả đều là nhập khẩu qua Trung quốc và máy móc của nó là gì thì có trời mới biết được. Đợt vừa rồi chị có tham dự hội thảo của 1 công ty khác, sau khi được giới thiệu là máy của Mỹ nhưng trên thân máy lại in tên công ty Việt Nam đó. Hàng tàu cũng có 5,7 loại em à, chị 2 tháng lại đi Trung quốc 1 lần nhưng ko bao giờ có ý định mang máy móc từ bên đó về vì nguồn gốc ko rõ ràng. Ngay cả các loại máy móc tinh xảo và hiện đại của các hãng nổi tiếng trong mọi lĩnh vực như Nokia, Honda, ... cũng được sản xuất ở Trung quốc, nhưng khi đã có nguồn gốc và xuất xứ rõ ràng thì ko thể phủ nhận giá trị của nó. Có lẽ em chưa biết nhiều về Honkon vì tập đoàn này mới mở chi nhánh tại Sài Gòn, nhưng phần lớn các thẩm mỹ viện ở Hà nội như Thu Lâm, Thu Cúc, ... đều sử dụng máy của hãng này. Sau 1 tháng trị liệu cho khách hàng và nhận được phản hồi rất tốt thực lòng chị cũng thấy rất vui.
    Cảm ơn em đã tư vấn nhé!

18. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Ui ui, bỏ quên đi mất, đâu khổ mấy lần, vì em thuộc cái thể loại lông nhanh mọc, wax 1 tuần là đã lại thấy lên roài. HỊ hị, cuối tuần này em sẽ đến chỗ chị nhờ tư vấn để dọn dẹp cái em nách đi cho nó tự tin chứ!
    Tks chị ạ!
    À, em có thể call trực tiếp cho chị được ko ạ?

19. huongscarlet

Tất nhiên rồi em, nếu call chị ko nghe máy thì cứ sms nhé, chị sẽ gọi lại vì lúc ở trên lớp là chị ko nghe máy đâu.

20. nhichan

nhichan Thành viên rất tích cực

Có thể mỗi một trung tâm máy khác nhau nhưng mình làm 10 lần rồi, lông vẫn mọc nhưng mảnh hơn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.