Em xin 1 chút kinh nhiệm về mở quán Cafe hoặc đồ ăn nhanh cho teen ạ.......

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi MeSushj, 11/12/2011.

1. MeSushj

MeSushj Vâng ! Em là Báo

Chẳng là nhà chồng em mặt phố nhỏ phố ko đông, ko to, ko có quá nhiều văn phòng,xung quanh có 1 vài trường Cấp III và đại học. Tương lai có dự án làm đường kéo dài nên nhà em đc " thơm lây:. Em thì đang kinh doanh 1 cửa hàng khác rồi nhưng thời buổi kinh tế khó khăn, tiền thuê cửa hàng ngày càng lên cao, Thắt chặt chi tiêu nhwng mỗi tháng chỉ để dành chưa được chục triệu, mà còn phải trả nợ nữa.... Em đang bầu bí, khoảng chục ngày nữa thôi là nằm ở nhà ở cữ rồi ( ít nhất có 3 tháng nằm nhà để suy nghĩ ), cửa hàng thuê nhân viên thì cũng lo lắng lắm vì chẳng ai quản lý được như mình cả... em tính về nhà mở cafe hay quán ăn nhanh cho teen, vừa nhẹ nhàng mà lại có thời gian chăm con... em xin các mẹ ý kiến :

- Thời điểm này, kinh doanh cafe hay đồ ăn sẽ ổn hơn ạ
    - Nếu cafe vp hoặc cafe teen vốn đầu tư khoảng bao nhiêu ạ?
    -

... em chân thành cảm ơn các bố/ mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeSushj
    Đang tải...

2. cosmeticpxp

cosmeticpxp Thành viên chính thức

Ðề: Em xin 1 chút kinh nhiệm về mở quán Cafe hoặc đồ ăn nhanh cho teen ạ.......

tùy theo mô hình decor thiết kế như thế nào khoảng 200 - 300 triệu, decor , chất lượng là khâu quan trọng quyết định sự thành bại của quán và phải làm mảketing kéo khách nữa

MeSushj thích bài này.
  3. mamaSubin

mamaSubin Bắt đầu tích cực

nếu kd cf thi ko cực = đồ ăn, nhưng cf thì cần chú trọng đầu tư ko gian, khung cảnh mới có khách dc, ní chung von tuy vao mô hinh hoạt động, e thì thích bán đồ an cho teen hơm vì em đang làm cf :)

MeSushj thích bài này.
  4. MeSushj

MeSushj Vâng ! Em là Báo

mẹ Subin cũng đang mở cafe hử? quán mẹ nó ở đâu thế? mình cũng có vài người bạn mở cafe nhưng chả hiểu sao cứ thích đến các quán khác để nhâm nhi chia sẻ kinh nhiệm

5. mamaSubin

mamaSubin Bắt đầu tích cực

quán mình ở 130 điện biên phủ-bình thạnh, càe highway, bạn rãnh ghé ủng hộ ha, mình cung thích la ca để học k.nghiệm:)

6. thanhquyen

thanhquyen Thành viên mới

Hien tai e muon thanh ly quan cafe.co bo me nao muon mo quan cafe thi pm lai cho e voi a.day du dung cu pha che.xin loi smod vi e pm ban dt nen ko co dau a