Cần giúp: Ép phồng, ép cụp.......

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi emxinh_xinh2000, 28/12/2010.

1. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Ðề: Ép phồng, ép cụp.......

Em lấy hình ảnh ép cụp trên mạng để mọi người tiện nhìn và so sánh nhé:

Hôm thứ 7 vừa rồi em có chị bạn ở bên chợ Long Biên, chị ấy bảo có hàng cắt tóc quen, giá cũng hợp lý baoe em sang ép xem thế nào. Em cũng chỉ vào hỏi và nhờ tư vấn trước, thấy ưng nên anh ấy bảo nv gội đầu cho em rồi cắt, xong sấy. Ôi, lúc sấy xong nhìn đẹp lắm, ai cug bảo đẹp, hợp với mặt em. Nên em đồng ý ép. thuốc allidas hay gì đó em không nhớ chính xác. Nhưng mất tầm 5 tiếng mới xong cái đầu của em, hết 400k tất cả.

Hôm đầu nhìn vẫn đẹp và bồng bềnh lắm về ox cũng phoai khen là nhà mình có người Hàn Xẻng hiiiii. Nhưng qua 1 đêm thì không còn phồng như hôm đầu nữa và đến hôm nay thì như hình em chụp đây ah. Em chưa gội lần đầu nên chưa biết có bị vểnh hay không, có jì mai em sẽ cm tiếp.

Em có hỏi về ép phồng nhưng anh ấy bảo "không giữ được lâu mà vẫn phải sấy, em sẽ cắt và ép cho chị cụp vào mặt kiểu tự nhiên thôi".
    Mọi người xem hình rồi cho em xin nhận xét nhé, em không muốn bêu cái mặt xấu xí của em đâu, chỉ muốn hỏi mọi người xem đây có phải ép cụp như 2 hình trên không, có hợp mặt em không và ép như vậy đã thành công chưa ah? Em cảm ơn nhiều!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 10/1/2011
  2. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Huhu, như quả đầu của em, cắt phồng, ép phồng rồi linh tinh thể loại nào cũng có... bi h phải cắt thành tóc ngắn và sáng nào cũng gội đầu buổi sáng (ví dụ như hôm nay là em vẫn phải gội nè). Hik. Em nghĩ là tốt nhất, nếu tóc các mẹ ổn thì các mẹ cứ để dài ngang lưng là hợp nhất, chỉ cần chải, chẳng phải làm gì, hehe.

3. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Tớ thấy cũng đc đấy.
    Nhìn ngon hơn kiểu tóc cũ của ấy nhiều.
    Còn cụp kiếc hay ko thì tớ chịu.

4. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

HIccccccccc, niềm hân hoan chưa được 3 ngày, hôm này em hấp tóc ở gần nhà, xong bảo c ấy sấy phồng, cụp vào mặt cho, chảng bít bà ấy làm tn, về nàh soi gương có mấy sợi tóc xoăn tít thò lò, vuốt gel không được, vuốt nước cũng không. Tức mình đi lấy mật ong với dầu ôliu hâm nóng, ủ tóc 30 phút rồi xả bằng xả, lần này em không sấy nữa mà để khô tự nhiên. Nhưng hỡ ôi, lúc khô nó không cụp vào nữa mà thẳng , còn bị vểnh 1 số chỗ nữa, em phải làm thế nào bây giờ các mẹ ơi? Sang chỗ làm bên Hn thì em không có thời gian, mà chỗ mái của em còn bị sun chân tóc nữa, hiccccccc giờ phải làm thế nào ah? Các mẹ giúp em với, tóc tai thế này thì tết đi đâu được, kêu với ông xá câu thôi còn bị mắng là tự đi ép giờ còn kêu ai? Mà ở nhà lo đẹp với ai mà đi ép với iếc gì? Chánnnnnnnquá! Nhìn như cắt tóc bằng mà không ép í.

5. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Em bị hỏng tóc rùi c ah, huuuuuuuuuu.

6. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Nghiên cưu bao nhiêu ngày mà vẫn tớn lên đi ép phồng với chả cụp giờ thì làm thế nào, chắc em chết quá!

7. Hồng Minh

Hồng Minh Guest

Nếu ở TP.HCM thì em thấy Art Hair ép phồng cũng được lắm ấy, mọi người thử xem

8. phuongvi

phuongvi Bắt đầu tích cực

cũng muốn bon chen đi ép cụng mà thấy nhiều mẹ nói không ổn nên chẳng dám chuột bạch nữa, gần tết rùi mà hỏng tóc thì tèo, hôm qua đi mua ngay chai xịt chải cho tóc thẳng thấy còn ổn hơn đi ép cụp, nhưng vẫn băn khoăn không hiểu có hỏng tóc không vì tóc mình uốn ép quá nhiều nên đang trong giai đoạn cần giữ nguyên hiện trạng để phục hồi, hic

9. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

mình quen với thợ làm tóc cho mẫu ,họ bảo ko có ép phồng đc ,chỉ có cắt cho kiểu nào để mình gội đầu xong ,tự sấy từ sau gáy thổi ra phía trước sẽ tự phồng ,mình cắt của khuê ,tiệm tóc đài trang ,ở đặng tiến đông ấy ,mình thấy ổn ,vì tóc mình rất mỏng và mềm ,họ cắt cho mình sấy xong tự phồng đấy ,theo mình mẹ nó cắt kiểu mẫu cuối y ,hơp với mẹ nó đấy ,mẹ nó thử tham khảo xem nhé ,

10. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Em cảm ơn c nhưng em đã cắt và ép rồi, giờ thì vừa không phồng, không cụp lai còn sun hết chân tóc nữa. Chán quá c ak.

11. In_Me

In_Me Thành viên tích cực

Đang định đi ép phồng mà thấy các mẹ comment run quá. Mình muốn cả nhuộm nữa thì không biết là nên nhuộm trước hay ép trước? Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với.

12. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Nếu nhuộm thì mẹ nó nhuộm trước khoảng 1,2 tuần rồi mới ép nhé!

13. toduong

toduong Banned

các mẹ ơi cho em hỏi là ép cụp thì dáng đầu có giữ được lâu không ạ? vì em nghe bảo ép cụp chỉ được khoảng 1 tháng thôi, xong đâu lại vào đấy, làm em phân vân quá

14. vangchanh

vangchanh Bắt đầu tích cực

Mình thì vẫn không tin là lại có kiểu ép cụp hay phồng được

15. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Công nhận bây giừo nhìn róc thẳng tưng không còn bắt mắt nữa,cứ phải phồng phồng một tí nhìn mứoi tự nhiên

emxinh_xinh2000 thích bài này.
  16. moonni

moonni Thành viên tích cực

sau khi hành hạ tóc tai đủ kiểu khiến tóc e h chụp ảnh lừa tình bao nhiêu thì thực tế đau lòng bấy nhiêu T___T, kinh nghiệm về tóc của e là dư lày ạ:
    - lúc nào từ tiệm tóc bước ra thì cũng đẹp lung linh, nhưng tóc tai đã k để nó đẹp tự nhiên được thì đều phải chịu khó làm cho nó đẹp trước khi bước ra đường T__T (sấy tạo kiểu, cuốn lô, vuốt gel,...). Đến các diễn viên Hollywood lên phim long lanh thế cũng phải tut kỹ tóc tai trước khi quay nữa là :p.
    - ép phồng với chị e thường dân chúng mình :">, và trong điều kiện đi lại của VN coi như là mission impossible :D. Đi xe máy phải đội mũ bảo hiểm nên đầu ai cũng bị 1 vòng nếp ngu ngu :((, rồi gió tạt ngoài đường sẽ khiến tóc bị bay mất nếp cụp ban đầu.
    - chị đã lỡ ép rồi nhưng e nghĩ cũng k đến mức k cứu vãn được, mỗi tội phải chịu khó 1 chút :D. Chủ yếu có những bước sau:
    >:D< Chăm sóc tóc thật tốt: Gội đầu nên dùng loại nào nhiều dưỡng 1 chút để cải thiện tóc, và nhất định k được quên dầu xả. Sắp xếp thời gian tự hấp tóc thường xuyên <-- cái này quan trọng là điều độ :D. Dầu gội thì e tín nhiệm L'oreal, hấp thì tùy ai quảng cáo cái j hay là thử :D.
    >:D< Cải thiện chất tóc, làm mềm tóc: Chăm sóc tốt thì tóc cũng mềm hơn, tuy nhiên e thấy nhuộm tóc cũng khiến tóc mềm ra rất nhiều, tóc e là tóc rễ tre mà sau khi nhuộm có thể 1 2 3 hất :)) như trong quảng cáo :p. Tóc mềm rồi thì sẽ bớt xỉa lung tung hơn và dĩ nhiên là đẹp hơn :). Chưa kể nhuộm tóc còn làm da trắng hơn. lên ảnh ngon lành hơn nữa.
    >:D< Gội tóc xong nên sấy tạo kiểu cụp cho tóc. Nếu chị có điều kiện hay gội hiệu thì bảo các e í sấy luôn cho, nếu k thì tự sấy / nhờ người khác sấy hộ. 1 cái máy sấy công suất khá to (n đừng to quá :p) + 1 cái lược cuộn tròn tròn í, sấy thế nào thì e k dám múa rìu :">, chị chịu khó tưởng tượng / nhìn thợ sấy 1 lần là hiểu liền rồi ạ:D. Cá nhân e thấy sấy tóc khá hiệu quả, có thể đẹp đc 2-3 ngày, cũng vừa lúc lần gội tiếp theo :).
    >:D< Nếu chị đi đâu gần, ít khói bụi thì có thể vuốt/xịt thêm tí dưỡng cho nó bóng đẹp mềm mại, còn nếu đi xa, đi xe máy lâu, đường khói bụi thì đừng bôi j, chỉ phản tác dụng thôi mà sờ vào tóc thấy ghê lắm ạ T_T. Cá nhân e k khoái kiểu dưỡng mỳ ăn liền này lắm vì có mềm chỉ là cảm giác lúc đầu, k có tác dụng thật mà điều kiện k tốt lại có tác dụng ngược trở lại.

Tạm thời e chia sẻ với chị 1 chút như thế :), chứ còn tóc tai mệt lắm ạ, e phá nhiều quá h muốn cắt ngắn đi nuôi lại từ đầu mà ny nhất định k cho vì thik e để tóc dài cho nó dịu dàng. Chúc chị e nhà mình năm mới có mái tóc đẹp hơn :D

17. Mẹ-Tùng

Mẹ-Tùng Thành viên chính thức

May mà em chưa tốn vài trăm để đi ếp phồng ếp cụp kẻo tiền mất tật mang...hí hí
    tóc tai quả là pức tạp,nhìn ngta tóc đẹp mê li mình ao ước nhưng bít đâu người ta tốn hàng đống công đống của vào đấy,mình con nhà không có "điều kiện"...
    Em đi cắt tóc nhà ấy lần 1 về ai cũng tấm tắc,tết lại ra tân trang nhưng đúng là ngta cắt đẹp hay xấu do tâm trạng,bà chị ấy húng lên vừa cắt vừa buôn chả tập trung như trước nên hic hic tết này đầu em ngố cụ các bác ạ!Chả lẽ lại ý kiến thì cũng chả lại được với cái miệng năm mười của bà chị đồng bóng ấy!!!

18. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Ai ở HN thì cạch mặt cái nhà làm tóc Anh Quốc ở Nghĩa tân hay Tô Hiệu gì đó cho em nhá . Em tốn cho nhà nó 800k cái đầu mà giờ tóc em chưa dc bao lâu đã trông như con dở hơi rồi ý , huhu tóc xuống cấp , Ép tóc cong vểnh giờ còn xấu hơn cả cái lúc mới làm đầu . Điên quá

19. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Chia buồn với người cùng cảnh, hựưhựhự

20. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Tóc em mỏng, dài cực chậm, hiện chỉ đến bra. Mọi người tư vấn hộ em nên làm xoăn hay là ép phồng ạ?