Giúp em ! Mỡ bụng nhiều quá ~~

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi petin2703, 8/12/2008.

1. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

mình cao hơn mẹ taomeo 0.5cm hihi, nhưng mà nặng 53kg, cũng đang tìm cách giảm cái vòng 2 đây, con được hơn 8 tháng mà mẹ nhìn như đang bị vỡ kế hoạch mang bầu 5 tháng, cũng bị rạn bụng nhưng bây giờ cũng đỡ hơn, ko biết làm thế nào mà giảm cân còn 48kg mà bụng nhỏ đi đây, mẹ nào có cao kiến gì giúp mình với.

Đang tải...

2. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Trời, ngưỡng mộ mẹ tozzy quá, bụng mình khoảng 87, hic, sinh mổ nên giờ động vào bụng là thấy ớn quá, vẫn hơi đau bụng, ko biết làm thế nào đây, chân thì sai khớp muốn đi bơi cũng không được, huhu

3. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

bạn ơi,mình cũng đang bị béo ở bụng nè,con mình bây giờ 9 tháng rồi,mình cao 1m60 mà nặng tới 51 kg,huhuhu:(,có cách gì kg?help me

4. tran chau cang

tran chau cang Thành viên mới

trời trời , bạn như vậy mà than béo
    mình cao 1m50 , lúc con được 6 tháng nặng 55 kg , khổ !!!!!!!!!
    Nhưng bây giờ còn 48 kg thôi , đở khổ hơn 1 chút rồi

Sửa lần cuối: 17/7/2009
  5. tran chau cang

Hồi mình mới sinh 6 tháng mặc toàn size 30 không , bây giờ xuống cấp rồi , mặc được quần size27 , như lúc sắp có bầu ấy
    mình thì chỉ có đi bộ nhiều và massage belt ở bụng thôi

Sửa lần cuối: 17/7/2009
  6. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

mình buồn vì vòng 2 của mình cứ như đang mang bầu tháng thứ 3 vậy đó:p,cân nặng mình ok rồi,nhưng cái bụng đáng ghét này không chịu nhỏ lại:rolleyes:

7. tran chau cang

bạn ráng masage bụng đi , cho nó nhỏ lại

8. habbivn

habbivn Thành viên Hội Cún

Chị ơi, đó có fải như kỉu mình tập Yoga ko chị? Chị burn giúp em 1 cái nhé hị hị...E chưa có baby nhưng đi làm ngồi nhiều quá nên cái vòng 2 cứ thế tăng vùn vụt hichic...

9. shopsua24h.com

shopsua24h.com Thành viên chính thức

em đợt uống cái sản phẩm của New Zealand cũng giảm được 4cm bụng, đợt đấy gầy đi bao nhiêu trông xấu quá thế là thôi ko uống nữa, ăn uống lại đâu vào đấy thế là mọi thứ lại về zero luôn hic.....làm thế nào bi jo chứ

10. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Bạn ơi, burn cho mình 1 đĩa tập thể dục với nhé, dạo này ú quá, giờ chỉ tin vào mỗi thể dục thể thao thôi, người xổ tung ra rồi nên phải rèn luyện thân thể, bảo vệ tổ quốc đây bạn ạ, Thanks bạn nhiều nhé. :rolleyes:

11. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Ôi giời , sao mẹ này giống mình thế - mình cũng thấy với chiều cao như vậy thì khoảng 47-48kg là vừa, dưng mà có cái bụng sau khi sinh lần 2 thì chảy sệ xuống, bèo nhèo - xấu thật....

12. linhtrinh

linhtrinh Thành viên mới

Mình kinh dị nhất trong các mẹ nè. Cao 1m6 và nặng 70kg..hahaha...Thấy mấy mẹ huhu mình ko biết nên "cười" theo cách nào. Định mua theo quảng cáo trên tivi: bộ đồ slimming body suit để chữa cháy, và mua belt matxa bụng. Ai có từng sử dụng các sản phẩm này thì PM giúp mình nhé.
    Ah, còn kem gì bôi vào bụng và matxa 30p mà đã giảm 4-12cm, có tin được ko?

13. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Tặng các mẹ một bài báo của bác sĩ mà em sưu tập được này:
    GIẢM 3-4 KG SAU 1 THÁNG

Chúng ta cần biết rằng, để giảm 3-4 kg sau 1 tháng, cần tạo ra sự thiếu hụt 500Kcal trong khẩu phần ăn hằng ngày. Để đạt được kết quả này, bạn hãy thực hiện các bước sau :
    Bước 1 : Xác định nhu cầu năng lượng hằng ngày
    Nếu bạn lao động nhẹ như làm việc văn phòng, nội trợ.., bạn chỉ nên cung cấp 1200-1500 Kcal cho khẩu phần ăn hằng ngày.
    Nếu bạn lao động trung bình như buôn bán, đi lại nhiều, nuôi con nhỏ (cho con bú) … bạn có thể sử dụng khẩu phần 1600-1700 Kcal/ngày.
    Nếu là người lao động nặng như : nông dân, công nhân, vận động viên..để giảm cân, bạn nên chọn khẩu phần 1800 Kcal/ngày.
    Bước 2 : Chọn lựa thực đơn phù hợp
    Sau khi xác định nhu cầu năng lượng cần, bạn sẽ thiết lập cho mình chế độ ăn phù hợp theo các nguyên tắc sau :
    Chọn thực phẩm đa dạng để cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho cơ thể .
    Thức ăn tinh bột như gạo, nui, bắp : 150g/ ngày, ( tương đương 300g bánh phở , bún hay hủ tiếu hay khoảng 1 chén cơm cho mỗi bữa ăn)
    Chất đạm cần khỏang 200-300g/ngày, nên chọn thịt nạc, tốt nhất là dùng đạm thực vật (đậu hủ, nấm) hay cá.
    Ăn nhiều rau, quả ( 300-500g/ngày), nên ăn các lọai quả chứa nhiều nước, ít ngọt, nên dùng trái cây tươi hơn là các lọai quả ép.
    Nước 6-8 ly/ ngày, tránh các lọai nước có gaz, pha đường hay rượu , bia.
    Hạn chế các lọai thức ăn có nhiều chất béo : chiên, xào, thịt mỡ, bơ , pho-mai, sốt trứng….
    Chia đều lượng thức ăn đã tính toán cân đối thàng 3 bữa trong ngày theo nguyên tắc “ăn nhiều vào buổi sáng và giảm dần vào chiều tối”
    Cần phải ăn chậm, nhai kỹ và ăn đúng giờ
    Khống chế ăn đúng bằng ghi nhật ký ăn uống: khi nào ăn, ăn gì, lí do ???
    Sáng ăn xong trước 7 giờ
    Trưa ăn xong trước 12 giờ
    Chiều ăn xong trước 18 giờ
    Bước 3 : Kết hợp chế độ vận động
    Nên bắt đầu rèn luyện lối sống năng động bằng cách “ĐI BỘ” ít nhất 30 phút mỗi ngày
    Đi bộ đúng cách để giảm cân là:
    Đi theo thời gian đã định trước, không nên đếm số vòng công viên hay bước chân vì sẽ khiến ta cố đi nhanh để "trả nợ quỷ thần"
    Đi không được để mệt hay ra mồ hôi quá nhiều
    Đi xong phải không có cảm giác thèm ăn bù sau đó
    Bước 4 : Sử dụng thuốc
    Trong tất cả các bước trên, việc khống chế và kiểm soát được chế độ ăn là quan trọng nhất. Nếu bạn không vượt qua được sự cám dỗ của thói quen ăn uống dư thừa và lối sống ít vận động bạn vẫn có thể sử dụng thuốc để hỗ trợ cho chương trình giảm cân. Hãy hỏi bác sĩ hay dược sĩ để được hướng dẫn sử dụng thuốc hiệu quả và an tòan.

14. thuynam

thuynam Thành viên tập sự

Mình nghĩ là không cần uống thuốc đâu, hic, uống thuốc vào lỡ đâu có tác dụng phụ thì tèo. Tập vòng cũng không phải là giải pháp tối ưu vì có thể làm sệ mông. Tốt nhất mỗi buổi sáng khi ngủ dậy hoặc tối trước khi đi ngủ bạn nên dành khoảng 15 phút tập động tác gập bụng và đánh eo. Nếu có thể thì bạn nên đi bơi thường xuyên nữa. Tùy theo cơ địa của từng người, nhưng thường thì sau một tháng bạn sẽ thấy kết quả rõ rệt (tất nhiên là với điều kiện bạn phải chăm chỉ tập luyện). Chúc bạn có vòng eo như ý.:)

15. thuynam

thuynam Thành viên tập sự

Mẹ linhtrinh phải hiểu là cơ thể mình không phải là quả bóng để mà xì hơi nhanh như thế :p. Mà giả sử có giảm như thế thì chắc chắn sẽ có hại cho sức khỏe. Việc giảm béo, giảm kích cỡ vòng eo cần phải có thời gian, chế độ ăn uống, chế độ tập luyện hợp lý thì mới đảm bảo sức khỏe tốt và vòng eo đẹp được

16. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình dùng L'oreal mua ở Núi Trúc (450k/2 tube thì phải), 1 tube dùng tối, 1 dùng sáng. Thấy có hiệu quả là mùa đông kiêm luôn kem dưỡng da rất tốt. Còn giảm thì cũng chưa thấy rõ rệt lắm...

Mình kết hợp thêm đi bộ, bơi nên k0 thấy mỡ bụng nhưng đùi và hống thì... big sz big sz...., huhuhu

17. mebong&bin

mebong&bin Thành viên mới

Mình đã sử dụng bước 1, bước 2 và bước 3, chưa dùng bước 4. Trong khoảng 2 tháng đã xuống khoảng 8 kg và giữ đến bây giờ. Có người chỉ cần đến bước 2 đã giảm cân rất nhiều rồi. Chúc các bạn thực hiện thành công!(u)(u)(u)

18. vi_vi

vi_vi Thành viên mới

KHó tin quá mẹ nó ạ. Sinh xong em cũng 68,5kg cao 1m58. sau 6 tháng em đi giảm béo ở Hoàng Lan 33/260 Cầu Giấy đợt 1 giảm được 4kg và 17,5cm bụng trong 10 ngày. Em thấy tốc độ như thế là quá kinh khủng rồi. Còn nếu dùng kem nào đó matxa 30p mà giảm những 4-12cm thì thực sự là... imposible

19. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Cả nhà ơi, Shop em có bán Kem tan mỡ của Thorakao. Các mẹ đã dùng cho phản hồi khá tốt. Mọi người có thể thử xem thế nào. Kem này dùng 3 lần/ tuần, thoa vào vùng da nhiều mỡ, kèm mới matxa (tay hoặc máy) trong vòng 15p.
    Nếu ai có nhu cầu thì pm cho em nhé.
    BanJiShop hân hạnh phục vụ quý khách.

20. hong_ngoc0910

hong_ngoc0910 Mẹ Gấu ola

Mỡ bụng thì ko quan trọng lắm vì đó có thể chỉ là mỡ cơ thể thôi, xấu xấu tí nhưng ko ảnh hưởng gì đến sk cả. Quan trọng là xem thử tỉ lệ mỡ nội tạng nó thế nào, vào trong máu thì mới ảnh hưởng đến sk. Em có cái cân đo cái đấy. Vì em làm tư vấn chăm sóc sức khỏe chủ động mà :D. Theo em bụng to do ngồi nhiều thì bù lại nên ăn ít thui chị ah:D