Kiếm tiền hay không kiếm tiền

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi sukhoang, 30/5/2015.

1. sukhoang

sukhoang Thành viên mới

Lâu lắm rồi tôi mới quay lại diễn đàn, tôi thấy các ban có tỷ lệ tập trung vào vấn đề kiếm tiền tăng đáng kể; tôi xin có đóng góp dựa trên cơ sở của người không kiếm tiền tốt để các ban chê trách và tham khảo cụ thể như sau;
    1. Muốn kiếm tiền đầu tiên người ta phải chuẩn bị túi đựng tiền,,,
    2. Kiếm tiền là một nghề riêng cũng như bao nghề khác vậy, đòi hỏi ban phải biết rõ về nó ngoài những đều bạn biết, (Điều này tưởng đơn giản nhưng nó loại đi 99% nhân loại)
    3. Do đó tôi chỉ bàn đến việc kiếm tiến còn lại:
    a) Ý tưởng đã diễn giải ra được tất không thành công (Chậm quá, nghich mệnh)
    b) Đạo kiếm tiền cũng như nước vậy, thuận về chỗ thấp có phân chia tiên thiên và hậu thiên; (Con người có thể cải được cả tiên thiên huống chi là hậụ thiên) - Đừng tin nhé;
    c) Nếu bạn không phải là người thành công hãy chọn cho mình một niềm tin điều đó giúp bạn qua cơn khốn quẫn; nó sẽ là tiền đề cho tương lai kiếm tiền của bạn;
    d) Việc kiếm tiền có quan trọng không? Rất quan trọng; nhưng rất ít người (giám) trả nó về vị trí của nó; làm được điều này cần có tự tin; nếu bạn có tự tin; vấn đề còn lại của bạn là muốn kiếm tiền theo cách của mình; nếu theo cách này bạn lại quay về điều 1;
    e) Cuối cùng là bạn hay tự hỏi lòng mình là bạn đã sẵn sàng kiếm tiền hay chưa hay chỉ đơn giản là muốn; tôi nghĩ điều này khả năng loại đến 90% nhân loại;
    f) Thực ra tôi chỉ muốn nói rằng có nhiều việc quan trọng và kém hơn việc kiếm tiền nhưng cũng rất cấp thiết; nó có thể cho bạn hạnh phúc, không phải là tiền (bạc). Hi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sukhoang
    Đang tải...

2. ShopUSK

ShopUSK US + UK = USK

Bài viết có hơi quá mức sâu sắc ko hả bác ??
    Hay em chưa thấy rõ đc ý đồ trong bài ạ.

webmaster thích bài này.