Kinh nghiệm du lịch Bình Ba

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi phamthu91, 1/7/2014.

1. phamthu91

phamthu91 Banned

Chuyện là em chuẩn bị đi phượt Bình Ba cùng 3 đứa bạn thân. SỐ điện thoại nhà trọ, ăn ở , xe cộ đủ hết rồi. Giờ em chỉ thắc mắc về những hoạt động chơi bời ở Bình Ba đảo thôi ạ. Ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với. Trước mắt là có đi làm 1 chuyến sáng tác ảnh rồi đó ạ!
    Em cám ơn :">

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamthu91
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. vietvietg

vietvietg Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Kinh nghiệm du lịch Bình Ba

-Tắm biển:
    + Bãi Nồm, bãi này là bãi cát, nhưng có chỗ có đá ngầm, đa số người dân địa phương và du khách tắm biển ở đây, biển rất sạch, trong, ăn đứt mấy cái biển Nha Trang, Phan Thiết.
    + Bãi Chướng: bãi này có nhiều đá và san hô chết, mình thường ra bắt ốc và ngắm biển ở đây thôi
    + Ngoài ra nếu thuê tàu đi 1 số các bãi tắm khác thì rất tuyệt vời như bãi Rạn, bãi Hỏm....
    + Còn 1 thú vui tắm biển nữa đó là tắm giữa biển, thuê tàu đi câu cá rồi nhảy ùm xuống giữa biển tắm hoặc ra bè nuôi hải sản rồi tắm cũng rất thú vị.

-Câu cá, mực:
    + Câu cá ngoài bè, thường câu vào lúc sáng sớm, câu mực thì về đêm, ngay tại bè mực cũng ăn mồi, mình đã từng câu được cá chình biển và mực tại đây
    + Có thể thuê thuyền đi câu cá, có khá nhiều loại: cá mú, cá nhái, cá bè.....

- Lặn ngắm san hô: Nếu ko có nhiều thời gian thì đi bãi Nhà Cũ, còn có nhiều thời gian hơn thì thuê tàu đi mấy bãi hoang ngắm san hô đẹp tuyệt vời. Hình này là hình thực tế, bạn mình chụp tại bãi Nhà Cũ

- Soi còng: Các bãi biển ko có người ở quanh đảo Bình Ba có rất nhiều còng, buổi tối cầm đen pin đi soi còng và rượt còng rất vui, mà đặc biệt là thịt còng chiên lên ăn rất ngon nhé

Đến Bình Ba thì chắc chắn mọi người không thể bỏ qua đặc sản nơi đây là Tôm Hùm. Người dân Khánh Hòa có câu:“Yến sào Hòn Nội, vịt lội Ninh Hòa, tôm hùm Bình Ba, nai khô Diên Khánh” để kểvề những đặc sản trứ danh của tỉnh này. Tôm Hùm ở đây giá rẻ hơn 30 - 60% so với giá trên các nhà hàng. Tôm Hùm ngộp giá dao động: 400 - 600k/kg, tôm sống: 1tr4 - 1tr8/kg. Mình thì toàn ăn tôm ngộp, mặc dù là ngộp nhưng hoàn toàn là tươi rói nhé, chứ ko phải là tôm hàng dạt.

3. vietvietg

vietvietg Thành viên đạt chuẩn

Hiện tại trên đảo nếu bạn nào muốn đi theo dạng phượt thì nên thuê nhà dân ở cho rẻ khoảng 80 - 100k/người/ 24h (nhà có thể ở từ 6-20 người).

Nếu muốn ở tốt hơn thì trên đảo hiện tại đã có nhà nghỉ và khách sạn. Giá nhà nghỉ 300k/phòng/2 -4 người thêm người thì thêm 50k.

Ngoài ra có một số nhà nghỉ dạng khách sạn 1-2 sao nhưng gía cả cao hơn và phòng nhỏ hơn các nhà nghỉ bình dân.

4. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Bình Ba là đảo nhỏ
    Điểm vui chơi cũng chỉ có thăm quan cảnh và tắm biển thôi. Hoặc đi dạo quanh đảo

5. Ðề: Kinh nghiệm du lịch Bình Ba

Hơi gà mờ, các mẹ cho em hỏi Bình Ba là ở đâu thế ? Cảm ơn các mẹ nhiều

6. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Bình Ba là đảo, thuộc Cam Ranh, Khánh Hòa bạn nhé

7. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

bình đa đảo là chỗ nào nhỉ em hỏi hơi ngu tý

8. Lynne Vũ

Lynne Vũ Thành viên mới

Hehe :D e mới đi Bình Ba về xog nek :)
    tự đi 1 mình ms buồn cơ :(
    nếu chị muốn đặt tour trọn gói ăn ngủ nghỉ trên đảo thì c liên lạc với a Bi nha
    link b đây ạ: https://www.facebook.com/profile.php?id=100005811097048&fref=ts
    bữa e đi 1 mình ở nhà ng dân thôi là 150k nha. còn giá nhà nghỉ các kiểu cỡ 350k ==
    e đi có 1 mình nên khi hỏi n2 mà ng ta thấy lạ nhìn quá trời >.<
    Mẹ nó nên tranh thủ đi sớm đi. Bạn e ở Nha TRang nói có qđ của UBND tỉnh là hạn chế ng dân ra đó r đấy ạ. Vì đấy là khu quân sự. Bữa e đi cũng thấy có 2 cái tàu chiến neo ở gần đảo đấy.
    Đồ ăn nếu c đặt tour thì đc có sẵn còn ko thì cứ ra bãi Nồm ăn. giá rẻ lắm. bữa 1 minh e ăn bét tè lè nhè hết có 200k :( tiếc là ăn no quá chưa kịp thử miếng tôm hùm nào :( tôm hum giá chưa mặc cả là 600kg/kg nha chị :D
    chúc c đi chơi vui :D

9. ngocnghith2

ngocnghith2 Thành viên tập sự

Nếu muốn đi Bình Ba, Bè của mình chuyên hải sản, thực đơn ngon, view biển đẹp, bạn có thể xem qua. https://facebook.com/nhabebinhba/

10. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Ra đảo Bình Ba mẹ nó nhớ lặn biển ngắm san hô, còn tối thì đi soi còng nhé.