Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

bác biết mà,tên em ấy vẫn còn trong sổ của bác mà ,em sinh 9/6/1990

Đang tải...

2. lele87

lele87 Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Vâng đúng rồi cô ah. Tháng vừa rồi cô chỉ định cháu 6/8 đi siêu âm trứng nhưng vc cháu đi du lịch nên ko siêu âm trứng được, cháu có mua que thử rụng trứng nhưng cũng quên mang theo. Thế mà lại đậu thai. Sáng nay cháu thấy 2v mừng phát khóc lên ấy. Đi đường cứ tủm tỉm cười. Xong chiều nay có kết quả Beta-hCG nên tối cháu gọi điện khoe bố mẹ 2 nhà luôn, hihi.

3. lele87

Em đang uống Bibulla và vitamin E chị ah. Đợt em đi khám ở chỗ 32 Phùng Hưng bác sĩ cho uống thuốc này. Em định hết hộp này sẽ chuyển qua loại khác. Chị tư vấn giúp em với ah.

mamadoanhtomchip0210 thích.
  4. lele87

Cháu cảm ơn cô ah. Cô cho cháu vào danh sách của cô với nha cô.

mamadoanh thích bài này.
  5. thuhuyenkt2c

thuhuyenkt2c Thành viên đạt chuẩn

híix cháu xin lỗi cô. Tại cháu thấy que cứ mờ mãi nên cứ đợi. Chiều nay cháu có qua chỗ PK ở 74 Trần Bình định soi mà họ đóng cửa sớm quá :( Mai cháu đi soi rồi về báo lại cô ạ. Cháu cảm ơn cô nhiều lắm ak

mamadoanh thích bài này.
  6. inbeo8x

inbeo8x Thành viên rất tích cực

cả nhà ơi, sáng e thử đc cái này, e bất ngờ quá
    như thế này đã tin đc chưa ah??? e ko dám tin vào mắt mình

Sửa lần cuối: 27/8/2014
  7. mekunkon

mekunkon Guest

Cháu chào cô, em chào cả nhà mình!
    Hôm nay cháu, em ngoi lên để loa tin vui với cả nhà ạ. Con yêu đã về với vc cháu, em rồi ạ. Sung sướng không biết dùng lời nào để tả nữa.:rolleyes:
    Em xin được chia sẻ với nhà mình hình trình đón con của vc em!
    Em biết đến toppic RRN từ năm 2012, đọc, học hỏi những điều mình chưa biết. Đầu năm 2013 thì vc em kết hôn và mong con cũng từ thời điểm đó. Không được như nhiều chị em khác, là em kinh nguyệt 2, 3 tháng mới có 1 lần. Cũng lo lo, nhưng vẫn cứ để tự nhiên xem thế nào? Kết quả là cũng thất vọng sau nhiều lần thử que... Tháng 7/2013 em có đi khám ở phụ sản hà nội, nhưng sau khi xem kết quả siêu âm bác sĩ phán 1 câu không làm sao cả, cũng không nói hướng chữa cho em về chuyện kinh nguyệt 2 , 3 tháng 1 lần. Và em trở về sau lần đi khám đó với kết quả có cũng như không. không giải quyết được việc gì. ...Lãi bẵng đi 1 tháng. Đầu tháng 9/2013 em bị ngã xe máy, vỡ đốt xương sống lưng, nằm bẹp giường mất hơn 2 tháng, và điều trị tập luyện nữa. Cùng song song thời gian đó thì em cũng không có kinh nguyệt. Đến T1/2014 mới lại xuất hiện 1 kỳ kinh. Tới Tháng 5/2014, một phần vì cái lưng đã tạm ổn, một phần sốt ruột vì sức khỏe sinh sản của mình(4 tháng chưa có KQD) nên cuối T5/2014 em đi khám PS Trung Ương và theo khám tại đó. Viêm âm đạo, viêm cổ tử cung, buồng trứng đa nang. cũng đã chụp tử cung vòi trứng - và đợi làm xét nghiệm nội tiết lần 2 (tính tới cuối T7/2014). Trong quá trình khám, xét thì có 2 vòng kinh giả là 20/5 và 19/07). Tính ra là 6 tháng em không có trứng, không có sự phóng noãn. hic/
    Song song với quá trình khám xét tại viện thì em có uống thuốc bắc chỗ BS. BÌnh phố Đội Nhân, chữa để có kỳ kinh có phóng noãn, dần dần ổn định chu kỳ để có em bé. Cô Bình cũng nói là khó chữa, và phải uống thuốc 1 cách kiên trì.
    Em cũng xác định điều đó, nên cũng chăm chỉ uống lắm. Lần đi lấy thuốc ngày 25/08. Cô hỏi là có kinh chưa, em bảo vẫn chưa có cô ạ. Cô bắt mạch rồi hỏi thế thử thai chưa, em cũng hơi bất ngờ, và trả lời là cháu chưa, Cô bảo uống thuốc, có thể sẽ có trứng và trứng rụng bất ngờ. Rồi cô đưa em que thử, vào nhà VS thử và mang kết quả ra cô đọc.Thử xem thế nào để cô còn điều chỉnh thuốc. Kết quả là 2 vạch, vạch 2 mờ hơn tí xíu. Cô Bảo có thai rồi đây này. Em vui quá luôn, và không tin nổi vào mắt mình nữa. Chưa hề có một kỳ kinh có phóng noãn, Chưa hề biết trứng trội là gì, trứng tròn hay méo, mà giờ lại biết tin có thai. BS dặn em về thử máu rồi qua lại lấy thuốc dưỡng thai.
    Quay ra xe nhìn chồng mà em chỉ biết khóc, khóc suốt cả quãng đường đi từ Phố Đội Nhân về tới nhà em ở đoạn ĐH Công Nghiệp HN, Minh Khai Từ Liêm
    Quay ngược trở lại trước đó, khoảng tầm giữa tháng 8, em có mơ 1 giấc mơ kỳ lạ. Mơ rõ lắm, chưa bao giờ em nằm mơ như vậy. Em mơ em bế con trai trên tay, vừa bế vừa nhìn con vừa khóc. vì một lý do nào đó mà em không được bế, không được nhìn con em, mà sau 1 tháng mới được bế, được nhìn. Giấc mơ rõ cả mặt đứa bé. Lúc tỉnh dậy em cứ thẫn thờ mãi, nằm quay lưng vào tường nghĩ lung tung. Cũng không kể với ai, sau đó thì có kể với chồng em.
    Không phải là em mê tín hay gì đâu, nhưng linh cảm là em tin giấc mơ đó lắm, nên cũng ôm hy vọng cho tới ngày em biết tin em có thai thật.
    Hôm sau là hôm 26/08, em thử máu, xét nghiệm beta HCG thì kết quả là 248,2 ạ. Thực sự là con yêu đã về với em rồi ạ.( Sau 1 năm + 8 tháng mong ngóng)
    Chưa bao giờ có kỳ kinh nào ra hồn. Chưa bao giờ biết đến siêu âm thấy trứng trội nó như thế nào. Chưa biết được trứng và niêm mạc của mình ra sao. (chỉ toàn thấy vài nang nhỏ + nmac 5, 6mm).
    Từ khi vào toppic nhà mình em học hỏi được bao nhiều điều, bao nhiều kiến thức bổ ích. Cảm ơn cô Doanh, cảm ơn các chị, cảm ơn tất cả mọi người, cảm ơn vì tất cả.
    Em xin chia sẻ niềm vui tới tất cả các chị, chúc tất cả các chị chưa đón được con yêu sẽ đón được con sớm nhất.

8. mekunkon

mekunkon Guest

Chúc mừng chị nhé! Chúc 2 mẹ con bình an, khỏe mạnh suốt thai kỳ.

mamadoanhtomchip0210 thích.
  9. mekunkon

mekunkon Guest

Chúc mừng chị nhé! Em hôm qua em cũng đi xét nghiệm beta HCG, mà cô y tá chỗ phòng khám đó bảo là chị siêu âm chưa, siêu âm càng sớm càng tốt, chị không cần phải làm cái xét nghiệm này. Vào nhà mình nên em cũng biết không nên đi siêu âm vội. Em cứ làm xn HCG đã. Mai đi xn một lần nữa xem kết quả thế nào.

mamadoanh, KuHimtomchip0210 thích.
  10. Thu Trang Phan

Thu Trang Phan 0979.368.099

Ui vào nhà mình đầu tháng mà tin vui về tới tấp. Chúc mừng các chị ah, chúc tất cả các mẹ và con yêu 9m10d khỏe mạnh :)

11. Thu Trang Phan

Thu Trang Phan 0979.368.099

C ơi tin quá đi chứ ah, hồi e thử que ra vạch 2 còn mò hơn c, đi xn HCG là 96 rồi :)

mamadoanh, KuHiminbeo8x thích.
  12. thaokd.beauty

thaokd.beauty Thành viên rất tích cực

Hihi vâng chị ạ! em cứ theo hướng dẫn của chị với hướng dẫn của mama tàu ngầm tự thử rồi đi soi trứng và kết quả quá hoàn hảo luôn rồi chị ạ^^ vâng phải ngừng lun và ngay chứ chị ko thì chết dở. Em cảm ơn mama và chị nhiều nhiều!(u)(u)

13. mekunkon

mekunkon Guest

Chúc mừng chị inbeo8x. như này là chắc chắn rồi đấy ạ.

mamadoanh, KuHiminbeo8x thích.
  14. thaokd.beauty

thaokd.beauty Thành viên rất tích cực

Hihi Mama ơi! cháu cứ tầu ngầm và theo chỉ dẫn của cô. Mama xem giúp cháu là cháu đón được bé trai hay gái với ạ. Mặc dù con đầu đón được con là hạnh phúc và may mắn lắm rồi mà cháu vẫn cứ tò mò muốn biết ^^. Ck cuối là bắt đầu từ ngày 17/07-23/07 cô ạ! Ngày 29/07 cháu đi soi trứng là niêm mạc được 10mm và trứng 16mm, bác sĩ hẹn 2 hôm sau đến soi trứng tiếp. Nhưng cháu đọc theo những bài cô hướng dẫn các mẹ và cháu cứ cẩn thận tối về thử lại que thì thấy 2 vạch gần bằng nhau, cháu đánh liều cứ oánh chén lun tối hôm đó. Sáng hôm sau dậy cháu lại thử que thì thấy vạch 2 đậm = vạch 1, chiều thử tiếp thì vạch 2 đậm hơn vạch 1 lun. Tối về vợ ck cháu lại tiếp tục. ^^ Đến ngày hôm sau cháu đi soi xem trứng rụng chưa thì ko thấy em ý đâu nữa. Bác sĩ còn phán làm sao trứng rụng khi còn bé thế đc xong hẹn 1 tuần sau ko có kinh hay có kinh thì quay lại. Đến tối cháu cũng nản nản buồn buồn nhưng thấy cứ vẫn hi vọng thế là cháu lại bảo chồng tiếp tục lần nữa cho chắc đúng bài chặn đầu chặn đuôi ạ. Thế là cháu cứ hồi hộp đợi đến ngày, nhưng đến ngày 10/08 bắt đầu cháu thấy hiện tg uể oải và nhất là nhạt mồm nhạt miệng lắm thế là thấy nghi nghi... xong cháu lại bận việc nên cứ bẵng đi đến ngày 13,14 thì cháu cảm giác mệt như ốm ng thì cứ cảm giác hơi nóng nóng. Đến sáng 14 cháu bèn thử que thế là thấy 1 vạch đậm 1 vạch mờ tịt đi cháu còn sợ sai bèn sang mua luôn 1 que nữa thử tiếp rồi cầm que sang hỏi chị bán hàng chị ấy bảo 100% em có rồi. Cháu run run mừng khôn xiết 1 lúc sau định thần lại gọi đt báo cho chồng và mẹ ai cũng dặn thế phải cẩn thận rồi đi lại ít ít thôi, tâm trạng cháu khó tả lắm cô ạ. Đến tối hôm đó về cháu lại thấy có 1 tí tị tì ti máu kèm vs dịch thế là lại lo sốt vó vì sợ như mọi khi xong cháu bèn tự uống 2 viên nospa và nằm im trên giường và sáng hôm sau rồi hôm sau nữa theo dõi thì thấy bình thường không có vấn đề gì nữa rồi đi khám bác sĩ kê đơn thuốc cho uống trộm vía từ hôm đó tới giờ vẫn ổn cô ạ.
    Cháu xin chia sẻ niềm vui với tất cả các mẹ, và chúc nhà mình tiếp tới đây dưới sự hướng dẫn tận tình, mát tay của Mama, và chị Kuhim thật nhiều tin mừng 2 vạch đỏ chót và các mẹ cán đích 9m10d an toàn!!!!!!

15. inbeo8x

inbeo8x Thành viên rất tích cực

cám ơn các mẹ Thu Trang & mekunkon ah, e hồi hộp quá, e mong đc lây từ các mẹ đây, e đag gọi thử máu rồi, có KQ cái là loan ngay để các mẹ chung vui với e ah

16. tomchip0210

tomchip0210 Thành viên tích cực

Sáng nay vào nhà mình mà đã thấy 2 mẹ báo tin vui ruì, chúc mừng hai mẹ MyTran và Thaokd.beauty nhé!
    (u)

mamadoanh thích bài này.
  17. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Bibulla hay Elevit thì nên dùng trong 3 tháng đầu tiên thôi, từ tháng thứ 4 nên chuyển sang Prenatal multi DHA và thành phần nó có cả DHA , EPA, Omega3 sẽ tốt cho quá trình phát triển hệ thần kinh của thai nhi em nhé. Hoặc vẫn uống tiếp Bibulla hay Elevit thì phải mua thêm 1h DHA về uống cùng nhé!

18. tomchip0210

Lại thêm mẹ inbeo8x và mẹ Kunkon báo tin vui, thế là qua nay có 5 mẹ báo tin vui rùi, nhà ta bão 2V rùi, chúc mừng tất cả các mẹ nhé!
    Em cũng thấy vui lây này, :D

mamadoanh, hilu89inbeo8x thích.
  19. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

hai hôm nay nhà mình liên tục có bão. Chúc mừng: mekunkon, MyTran, Thaokd.beauty, lele 87, inbeo8x nhé!
    @ Chúc tomchip0210 cuối tháng thông báo tin vui để đỡ phải đi chụp TC_VT nữa nha!

Sửa lần cuối: 27/8/2014
  20. tomchip0210

Chúc mừng mẹ nó nhé, đúng là kiên trì ắt thành công, máu ra kia chắc là máu báo đó mn ạ, :)

mamadoanhthaokd.beauty thích.