Lam the nao de giam Vong 2 sau khi sinh con???Cac Me oi HELP

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meBinh_Minh, 20/6/2005.

1. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Sau khi sinh chau thu 2, so do vong 2 cua minh tang de so. :cry: , bay gio nhu ba bau 5 thang i, rat la mat tu tin khi mac do di lam co cac Me a.
    Minh cho chau bu nen chua diet duoc. Cac Me co tuyet chieu nao hay khong, ma don gian, de thuc hien moi duoc, vi minh rat it thoi gian de tap.

Xin giup minh voi, Bo Me Binh-Minh xin cam on cac Me!!

MeBinh-Minh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meBinh_Minh
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

cái này thì mẹ nào cũng muốn hỏi.
    Mẹ Su thì áp dụng một chiêu là ko ăn sáng, chỉ uống cà phê thôi. Nhưng mẹ nào còn cho em bú thì ko đc làm theo đâu nhá. :cry:

3. meBinh_Minh

MeSu oi, chieu cua me Su thi to khong dam dau, tha bung to con hon mat ngu day :lol: . Co Me nao co bai hay hon MeSu khong???

4. meoxu

Mẹ su áp dụng một bài nữa là tranh thủ bất cứ lúc nào làm động tác gập bụng. lúc đầu hơi đau một tý rồi sau cũng quen. Bữa trưa và tối mỗi bữa chỉ 2lưng bát với nhiều rau, ko ăn sau 19h00.

Mà bé nhà mẹ Tnam đc mấy tháng rồi. Thường thì cứ phải 1 năm sau sinh thì mới thon thả lại đc. 8)
    Mẹ Su nghiện cà phê, một ngày có thể uống đến 3 ly. bình thường thì 1 ly buổi sáng.

5. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Khiếp, meoxu gì mà nghiện cafein thế, tui đây mà uống vào bây giờ là say (cứ thấy mệt mệt , nao nao, nghĩ mãi đến lúc tỉnh mới biết là say cafe).
    Để trị cái chứng bụng to, mình ăn xong có quan điểm là "ko nằm, hạn chế ngồi và cố gắng đứng" bữa nào "lỡ" ăn nhiều thì chịu khó vận động nhiều hơn và có thể tối dùng một số biện pháp tập chuyên cho bụng.
    Nhưng mà mình"đẹp người" hơn phải đến tận lúc con 20 tháng cơ.

6. meoxu

đúng là mẹ su nghiện cà phê thật, lúc có bầu su nhịn lắm ngày chỉ đc 1/2 ly thôi. Đến lúc Su bỏ bú, mẹ su còn mừng nữa vì đc uống cà phê thoải mái (đến đây tự thấy mình hư quá!) :twisted:

7. meoxu

đúng là mẹ su nghiện cà phê thật, lúc có bầu su nhịn lắm ngày chỉ đc 1/2 ly thôi. Đến lúc Su bỏ bú, mẹ su còn mừng nữa vì đc uống cà phê thoải mái (đến đây tự thấy mình hư quá!) :twisted:

8. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ Su uống được cafe thì thích thật đấy, mình cũng rất thích uống, thỉnh thoảng có uống ké của AX sau khi pha xong 1 phin cho AX. Nhưng mình lại không dám uống nhiều vì uống xong thì buồn ngủ kinh khủng (ngược với mọi người đúng không? nhưng người mình nó cứ bị thế mới ghét chứ) nói đến cafe lại thèm quá rùi :roll:

9. monkey

monkey Thành viên tập sự

Mẹ Su ơi
    Đừng quá lo lắng. Khoảng 2 tháng nữa thì vòng 2 tự nhiên sẽ nhỏ lại thôi. Vì mẹ Monkey trước đây cũng vậy mà. Nếu Mẹ Su còn cho Su bú thì vòng 2 sẽ giảm thôi. Từ từ, đừng quá mất tự tin như vậy. Nhưng nếu có thể, Mẹ Su tập động tác nầm xuống ngồi dậy cùng với Su. Rất hiệu quả đấy. Vì khi tập cùng với con, mình sẽ thích thú & "hết lười".

10. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

@ thuyph,

Vậy là mẹ thuyph giống mẹ con bé rồi. Người ta gọi đấy là phản ứng ngược. Mình uống khoảng 5 muỗng thì thấy người mệt và có vẻ buồn ngủ. Có lần OX uống cafe sữa ngon quá thế là mình tà tà uống hết cả ly không hay, đến khi sao thấy người quá mệt và tay chân run đến nỗi không thể đi dứng được. Nằm mất 2 tiếng mới đỡ. Sau này mới biết do phản ứng của cafe, thế là từ đó hát bài " một lần rồi thôi" :)) Cảm giác như mình người ta cũng nói là "high", người ta "high" khi hút thuốc phiện cho cảm giác nó bay bổng thế nào mình không biết. Mình khi bị "high" thì "cánh" cũng run nên bay không nổi mà chỉ có bò thôi :(

11. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

meBinh_Minh: Mình thì sinh bé xong 2 tháng thì người ốm còn hơn thời con gái, đặc biệt là bụng đẹp hơn thời con gái luôn nhưng đó là do cơ thể của mỗi người thôi, nhưng bây giờ sau khi con lớn lại mập trở lại, lại bị bụng to :( . Bạn mình sinh xong mập lắm, nhưng khoảng 1 năm là người nhỏ lại. Mình có hỏi thăm thì bạn mình nói là khoảng tháng thứ 2 là bắt đầu đi mát xa bụng rồi, mình cũng chắng biết sau này có hại không? 8) .

Một cách tập để giảm bụng nhỏ, mà mình cũng chẳng kiên nhẫn được và hay quên đó là cố gắng hít bụng bất cứ khi nào bạn có thể đặc biệt là khi ngồi làm việc, ngồi xe....ngồi thẳng lưng và hít bụng vào, nếu bạn làm được đều đặn thì sẽ hiệu qủa lắm :)

12. meBinh_Minh

Mehuyen oi, cam on chi va cac me da cho em cach tap bung nhe!! Rieng cach cua meoxu thi em xin hang. Cach hit bung vao co ve de thuc hien, nhung...cach nao thi cung phai kien tri thi moi thanh cong duoc. Con neu co the minh la loai tich mo vao cho do thi danh chiu nhi!! :cry:

13. meLongLinh

meLongLinh Thành viên chính thức

các mẹ ơi kíu kíu với, con bé thứ 2 nhà tớ 11 tháng rồi mà mõi ngày đều có 4-5 người tưởng tớ đang có bầu, huhuhhhuuuu, đi mua sữa cho con toàn bị các em tiếp thị mời mua sữa bà bầu thôi :oops:
    Tớ may bao nhiêu là quần áo nhưng chẳng có cái nào mặc vừa cả, thế là chẳng bao giờ cảm thấy tự tin trước đám đông, có ai có kiểu áo quần nào trông hợp lý với dáng người như tớ không???????? :roll: :roll: Xin chờ chỉ giáo

14. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

MẹLongLinh à, theo mình thấy thì người béo nhưng vẫn có thể mặc đẹp nhưng cơ bản là vòng 1 phải "nhẹ" thôi, chứ vòng 2 đã to mà vòng 1 cũng to thì người ta dễ tưởng tượng ra là mình đang có bầu. Kinh nghiệm của mình là khi béo mình hay mặc đồ silk, quần ống suông thẳng, ống quần rộng, khi mình béo mình vẫn chọn được 1 số bộ trông cũng ổn làm gọn người đi và đẹp hơn làm mình đỡ mặc cảm.

15. meLongLinh

meLongLinh Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ Cốm nhiều, V1 của 8-[ tớ lại quá nhỏ so với V2, kể từ sau khi con bé nhà mình bỏ bú mẹ... nên trông tớ tệ lắm. Tớ đang ăn kiêng đây, nhưng chưa thấy có kết quả gì... :cry:

16. meoxu

mẹ Longlinh mua máy mát xa ngực của mẹ bi tẹt đi xem thế nào.

Quảng cáo hộ đấy 8)

17. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

18. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Em thấy mẹ chồng em bảo là sau khi sinh xong thì phải thắt bụng lại thì sau này bụng mới không bị sổ . Em thì không chịu được, em thắt được một lúc thấy bụng đau quá lại bỏ ra . Bây giờ vòng 2 của em cũng to lắm ,nhiều lúc cũng thấy ngại quá . AX lúc nào cũng bảo ba chỉ dầy quá, em chẳng chịu tập thể dục gì cả, suốt ngày ngồi với nằm thì làm sao mà chả nhiều ba chỉ, nhiều lúc em cũng bực mình vì AX suốt ngày chê. Em sẽ áp dụng bài tập của mẹ huyen và mẹ monkey xem sao

19. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Em thấy mẹ chồng em bảo là sau khi sinh xong thì phải thắt bụng lại thì sau này bụng mới không bị sổ . Em thì không chịu được, em thắt được một lúc thấy bụng đau quá lại bỏ ra . Bây giờ vòng 2 của em cũng to lắm ,nhiều lúc cũng thấy ngại quá . AX lúc nào cũng bảo ba chỉ dầy quá, em chẳng chịu tập thể dục gì cả, suốt ngày ngồi với nằm thì làm sao mà chả nhiều ba chỉ, nhiều lúc em cũng bực mình vì AX suốt ngày chê. Em sẽ áp dụng bài tập của mẹ huyen và mẹ monkey xem sao

20. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Mình vốn lười & thích ăn, nên vòng 2 cũng thuộc loại .. miễn bàn. Nhưng do nhu cầu công việc (phải giao tiếp nhiều) và do AX động viên, nên mình phải chấp nhận tập thể dục. Kết quả rất tốt. Mời các bác tham khảo :

1. Nằm xuống ngồi dậy, hai tay đan chéo đặt sau gáy; tập khoản 5 phút trước khi ngủ.
    2. Đi bộ nhanh, buổi tối, sau khi ăn cơm xong khoảng 1,5-2 tiếng, mỗi lần đi bộ khoảng 15 phút.
    3. Buổi sáng dậy sớm đánh cầu lông (bữa được bữa không vì ham ngủ)
    4. Tập thể dục theo nhạc, hình thức giống giống như thể dục nhịp điệu, nhưng bài tập không nặng nề như vậy, đăng ký học ở các TT.TDTT
    5. Học nhảy, nhưng không phải khiêu vũ mà là nhảy như ca sĩ hoặc các vũ đoàn nhảy minh họa bài hát. Học cái này vui lắm, học xong có thể nhảy minh họa khi con mình hát, làm cho con bé thích chí cười ngặt nghẽo ! :lol: :lol: Biết đâu sau này thất nghiệp xin theo vũ đoàn cũng được. :lol: :lol: