3 tháng cuối: mang thai 37 tuan con chi duoc co 2,2kg

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mẹ Mit, 31/3/2010.

1. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

cac me oi em mang thai lan dau hom 29/3 em vao benh vien phu san lam thu tuc sinh di kham va sieu am bac sy bao con em duoc co 2,2 kg bi coi qua ma hom do bac sy bao duoc 37 tuan roi du kien sinh vao 17/4.may hom ve em lo qua ko biet lam the nao,chi so con em bi coi va suy dinh duong thoi.cac me nao co kinh nghiem ji chia se cung em voi.cam on cac me nhieu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Mit
    Đang tải...

2. binyeu09

binyeu09 Bắt đầu nổi tiếng

mấy tuần cuối e bé tăng cân nhanh lắm, bạn chịu khó ăn nhiều, đủ bữa và uống sữa ngày 2 cốc nhé
    chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.

3. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

bé còi thật rồi.mẹ nó ăn uống kiểu gì vậy?đáng lẽ trọng lượng thai 37t phải hơn 3kg chứ.dù mẹ nó có vắt chân lên cổ ăn cố nửa tháng nữa thì con cũng chỉ đc hơn 2,5kg thôi.Thôi còn nước còn tất,tranh thủ mấy ngày cuối ăn nh hải sản vào,ăn cua bể và ăn ngọt í cho tăng nhanh,chứ ko con sinh ra nhỏ quá nuôi cũng khổ lắm.trc mình 37t mà con 3,2kg rùi,bsi còn bắt ăn ít đi.đến 41t sinh con đc 3,5kg(theo s/a trc khi sinh là 3kg8 bsi còn sợ hem sinh đc vì tớ bé nhỏ quá :D )

4. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

cam on cac me,em van dang co an day ah.jo ngay em phai an tan 6 bua nao uong sua uong nuoc cam an trung ga trung vit lon,hay do thang vua roi em ko uong them thuoc bo sung nhi.ma em chi co an thoi

5. ha hoa

ha hoa Guest

ăn trứng vịt lộn và uống sữa tuươi thật lực vào,tóm lại thèm j ăn nấy kẻo đẻ xong ko ăn đc đâu.ăn ít của ngọt thôi kẻo bị tiểu đường đấy

6. ha hoa

ha hoa Guest

Uống Ôbimin ko ảnh hưởng j đâu, bổ tổng hợp mà,sau đẻ cũng vẫn uống đc.................

7. meChauAn

meChauAn Bắt đầu tích cực

a Me Mit sắp sinh rồi à, mẹ nó nhớ tớ ko. Cố gắng ăn uống vào cho con khoẻ mạnh nhé, uống sữa là tốt nhất đấy. Cũng không cần phải lo lắng quá đâu, bé nhà tớ sinh ra 2.8kg mà trộm vía cũng khoẻ mạnh và lên cân đều đều.

8. Mamyan

Mamyan Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Mít ơi mình cũng chung cảnh ngộ với bạn, tuần trước đi khám bắt đầu tuần 36 mà cũng chỉ có 2,2kg. BS cũng bảo em bé nhỏ khoảng 0,2kg. BS tư vấn nên uông Ensure cho nó nhiều chất thì có khả năng sẽ lên kg nhanh. Bạn thử mua Ensuare uống nhé, loại này còn dễ uống hơn sữa bầu. Ngày 2 cốc đúng theo chỉ dẫn trên hộp. Chúc bé lên kg nhanh. Thân.

9. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

cũng giống tớ rồi, trước tớ siêu âm tuần 32 em bé cũng 2.2kg đến tuần 34 thì tớ sinh sớm , vậy mà lúc sinh em bé nhà tớ được có 1.9kg thui. Bi giờ còi lắm nhưng trộm vía khỏe mạnh. 2 mẹ cố gắng ăn nhiều vào nhé!

10. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Thế thì hơi bé mẹ nó ah. Mình 37 tuan mà 2,8kg bác si da keu troi len.
    Nhung mẹ nó vẫn còn 3 tuần tẩm bổ mà. Mình đẻ có 2,9kg thui.
    Chồng mình toàn đùa là. Con mà to nữa thì có mà... được. hehe...

11. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

37 tuan be co 2.2kg

cam on me chau an em van nho chi cho be nha em quan ao so sinh,gio em cung chi co mong be nha em duoc len 2.8 thoi the la vui lam roi.em cung dang phai roi vao day

12. huong8122008

huong8122008 Thành viên tích cực

bạn ơi mấy tuần cuối thai nhi lên cân nhanh lắm.bé nhà mình mấy tuần cuối mỗi tuần lên 3 lạng đấy.
    kinh nghiệm của mình là ăn nhiều đồ hải sản,có cua thì tốt ko thì ghẹ cũng ok.mỗi ngày 2 quả trứng,ngoài ra ăn nhiều đồ nếp như cơm nếp chẳng hạn con lên cân rất nhanh.bạn thử xem thế nào nhé.

13. becubicoi

becubicoi 0904.230276 YH: nminh0307

Tớ cũng siêu âm lúc 34 tuần con đc 2kg,lúc 37 tuần thì đc 2,6kg nhưng tuần tiếp theo bác sĩ lại bảo con bị tụt cân.tớ nghĩ lúc khám cũng có sai số,vì mấy tuần cuối tuần nào cũng phải đi khám liên tục.nhưng lúc sinh là 40 tuần thì con tớ đc 3kg.có lẽ do tuần cuối ngày nào tớ cũng uống 1 họp sữa tươi 1l.và tháng cuối ngày nào cũng làm 1 túi mía to.
    còn ăn uống thì ít vô cùng vì tớ ko ăn được.Nên tớ nghĩ mẹ nó cứ ngày 1 họp sữa tươi 1l như tớ xem 1 tuần nữa con có tăng lên nhiều ko nhé

14. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Bạn nên ăn thật nhiều và uốn sữa tươi,nếu có thể bạn nên ăn thêm gà ác hầm thuốc bắc nhé.Vài ngày 1 con gà rất bổ cho bé và bạn,bạn ăn thêm hải sản đủ loại(nếu bạn ăn hải sản vào buổi tối thì khi ăn xong nên uốn 1 cốc nước ấm nhé vì như vậy bạn sẽ không bị lạnh bụng),thân mếm.

15. booma

booma Bắt đầu nổi tiếng

Thường trọng lượng siêu âm nếu mình nhớ ko nhầm là +- 2 lạng thì phải. Mấy tuần cuối mẹ nó chịu uống sữa nhiều vào, hồi đó mình uống sữa bà bầu của abott , 4 tuần cuối cứ tuần con tăng hơn 1 lạng cơ. đến 40 tuần thì mổ đẻ, siêu âm trước đẻ là 3.3 kg lúc đẻ con nặng 3.1 kg :D

16. binyeu09

binyeu09 Bắt đầu nổi tiếng

đúng rồi, bạn mình đẻ 2kg7 nhg trộm vía bé cứng cáp, khỏe mạnh lắm. mình 38w bé tầm 3kg mà lúc đẻ 39w4d 3kg5 đấy, mấy tuần cuối bé tăng nhanh lắm bạn đừng lo

17. Tiểu hổ

Tiểu hổ Thành viên chính thức

E sáng nay cg vừa đi làm thủ tục nhập viện,hnay là đc 36tuần nhưng bé nhà e thiếu mấy hoa nữa là đc 3kg rùi. Bác si nói là bình thường, nhưng k hiểu sao dạo này đêm e hay bị đau bụng lắm, đi khám bsĩ nói là do đi lại nhiều nên thế. E cg mong con chào đời đủ ngày đủ tháng cho con nó khoẻ. Mà e thì hồi có baby đến jờ chẳng uống hộp sữa bầu nào cả, sữa tươi cg k vì cứ uống vào là cho ra. E chỉ uống Procare thôi.
    Mẹ nào là uống đc sữa thì cứ cố gắng uống vào cho con nó khỏe nhé

18. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mẹ cháu yên tâm. Mình sinh bé gái cũng 2.2kg đây. Trộm vía bé khỏe, ngoan, nghịch ngợm nên yên tâm. Sinh con nhẹ cân do nhiều yếu tố:
    - Di truyền: nếu mẹ đẻ của cậu sinh các con cũng nhẹ cân thì chuyện cậu sinh con nhẹ cân là hoàn toàn bình thường. Tớ sinh cũng chỉ có 2.5kg.
    - Chế độ dinh dưỡng
    - Tâm lý
    Chính vì vậy, mẹ đừng suy nghĩ gì ảnh hưởng tới thai nhi. Quan trọng là bé nhẹ cân nhưng thân hình cân đối, các cơ quan bộ phận phát triển đầy đủ, hoàn thiện.
    Sau khoảng 1 năm, trẻ nhẹ cân sẽ theo kịp các bạn bè khác.
    Ảnh con gái mình cho cậu xem nhé, 2.2kg đó, hì

19. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

cac me oi hom nay em vua di kham ve ,hom nay kham bac sy bao con em duoc 3kg roi vui qua qua cac me ah.nho cac me tu van nen em da an rat nhieu va uong sua nua nen gio con nen duoc 3kg .cac on cac me da cung chia se

vivilan208 thích bài này.
  20. newday_hascome14

newday_hascome14 Banned

trước đây khi mang bầu đứa thứ 2 chị gái mình cũng như vậy, chị ấy uống thêm sắt ăn uống đầy đủ thì lúc bé sinh ra cũng ko hề còi đâu...