Tâm sự Mẹ Em Bị Bạo Lực Tinh Thần...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi boytn, 18/4/2015.

1. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình chỉ có vận động mẹ bạn tự thay đổi thôi chứ thay đổi bố bạn thì hơn khó. Vì mẹ bạn không sống cho chính bà ấy, không nghĩ cho bản thân mà chỉ lo nghĩ giữ gia đình êm ấm nên cam chịu được một vài lần rồi bố bạn lấy làm lễ thường mặc nhiên là mẹ bạn phải chịu đựng. Hãy khuyên mẹ bạn độc lập về suy nghĩ hơn, sống cho mình nhiều hơn, mạnh mẽ hơn và hãy làm từng bước 1 dần dần bố bạn sẽ tôn trọng mẹ bạn hơn.

Đang tải...

2. Thai Anh

Thai Anh

thôi thì nhẹ nhàng góp ý với bố kiểu mưa dầm thấm lâu ấy

3. labauyen

labauyen lucky star

Đọc mà thấy như chính mình trong này vậy. Mình còn vừa đi làm nuôi con, chăm con. CK mình đã ko đi làm lại còn tra tấn tinh thần mình nữa. Có lẽ vài năm tới mình sẽ bị điên mất

4. Nguyn_Lan95

Nguyn_Lan95 Thành viên sắp chính thức

tính khí ông cụ nhà bác em không biết, e cũng không dám bình luận nhiều ạ. Nhưng bác cả nhà em, tính cũng tựa tựa như vậy ạ, không chỉ bác gái bị chửi mà cả anh chị em trong nhà hay các cháu đều có thể nghe bác chửi ạ, nhiều người không hiểu sẽ nói bác không ra gì, nhưng với em bác vẫn là người bác tốt vì ngoài miệng bác mắng chửi nhưng trong cuộc sống hàng ngày bác vẫn luôn lo lắng cho cả nhà ạ. Chỉ tại bác tính khí nóng nảy, hay nói những điều không hay thôi ạ. Theo em bác nên thẳng thắng nói chuyện với bác ạ. Người già đôi khi cũng hơi khó tính ạ.:p:p đây là ý kiến chủ quan của e ạ

5. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

mẹ bạn chấp nhận như vậy bao nhiêu năm rồi, giờ bảo thay đổi thì cũng khó lắm