Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 16/10/2012.

1. nuna-nuna

nuna-nuna Thành viên chính thức

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

chị ơi e da dầu hỗn hợp hay bị lên mụn do nội tiết trong người mem gan của e cao mỗi làn lên mụn e lại mất tự tin vì để lại sẹo . à kinh nguyệt của e hay bị lên vài ngày . nói chung là ảnh hưởng k tốt tới da của e .
    chị tư vấn cho e nên dùng loại kem dưỡng da hay mỹ phẩm + sản phẩm makeup như thế nào cho phù hợp với da dầu của e ạ ?
    thanks chị

Đang tải...

2. kieuanhbong

kieuanhbong Thành viên mới

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

cho phép mình đánh dấu topic để học hỏi ạ :)

3. me hien

me hien Thành viên tích cực

Đúng là chữa gì cũng cần từ trong ra ngoài rồi lại từ ngoài vào trong
    Với những người có nước da chưa đẹp, sắc tái, không tươi, nhuận, có mụn, khô ráp hoặc quá dầu, nếp nhăn, lão hóa ... thì cần phải điều chỉnh bên trong nữa
    Nếu đã biết men gan cao thì bạn cần điều chỉnh phần men gan, điều chỉnh nội tiết tố trước khi dùng mỹ phẩm. Mỹ phẩm chỉ là những yếu tố bên ngoài giúp che dấu khuyết điểm, còn kem dưỡng da chỉ giúp da đủ độ ẩm, dưỡng chất tạm thời. Vì nếu bên trong phát tác ra thì bên ngoài chỉ mang tính chất đi dọn, không lâu dài và tốn kém.
    Kinh nguyệt không đều tức là phần buồng trứng hơi có vấn đề, tuy nhiên chỉ lên 1-2 ngày thì chưa phải điều đáng lo ngại
    Nếu lần nào kỳ kinh cũng đau bụng
    Nếu lần nào máu kinh cũng vón cục, đen... lúc đó bạn mới cần điều chỉnh
    Với mỹ phẩm, bạn nên dùng sản phẩm chất lượng tốt có kiểm soát dầu, sản phẩm đông khô DNA cho da hỗn hợp, trứng cá.
    Đồ make up thì còn căn cứ vào gu trang điểm cũng như style thời trang của bạn mới tư vấn được

4. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

Chị ơi chị cho e hỏi 1 chút, Mùa đông, da mặt em bị khô. Em thấy mọi người nói dầu dừa và nước hoa hồng dùng tốt. Vây em dùngkeetst hợp dầu dừa và nước hoa hồng đc k? Nếu đc thì cách dùng ntn a? Khi nào dùng ? Em cũng có mụn đầu đen, vậy làm thế nào vừa bỏ được mụn đầu đen , vừa làm da mặt hết khô ạ? Chị Giúp e nha

5. sanhotrang_halong

sanhotrang_halong Thành viên sắp chính thức

chị ơi chị cho e xin yahoo nhé ^^

6. pvtnb

pvtnb Mẹ Bánh rán

cho em theo dõi đề tài để biết thêm kinh nghiêm :)

7. zanywu

zanywu Thành viên tập sự

Mẹ Hiển ơi, tư vấn giùm mình việc này với ^^ chả là mình mới cưới được một thời gian, vợ chồng vẫn kế hoạch nhưng mình để ý thấy từ hồi lấy chồng ngực mình không còn giữ được màu hồng phớt nữa mà ngả dần sang màu nâu thẫm :(( cả chỗ đó cũng ngày càng thẫm đen. Mẹ nó có biết cách nào chăm sóc da vùng ngực để giữ được màu hồng tươi như cũ không, chứ chưa cho con bú đã thế này sau còn đen sì đến mức nào ấy :(( Cảm ơn mẹ Hiển lắm lắm ấy

8. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Mẹ Hiển ơi , chi cho mình cách tân trang lại điểm G với , mình lỗi hết cả topic nhưng ko thấy bài nào hết , liệu có xót ko ta ?
    muốn em ý hồng lên và nhỏ bé lại thì cần sản phẩm gì , và cách tập luyện như thế nào ? Mình đã có 1 con gái học lớp 1 , mình sinh mổ ? topic của mẹ cháu hot thấy đấy ! cảm ơn mẹ hiền đã tư vấn thật nhiệt tình cho chị em LCM nhé !

9. thienlyma

thienlyma Banned

Làm sao cho vòng 1 lớn hơn, để tự tin hơn! Bây giờ các mẹ đi thẩm mĩ nhiều, e muốn tìm cơ sở uy tín một chút, không phẫu thuật nhé. E cũng tham khảo dược một vài chỗ, nhưng muốn hỏi thêm các mẹ kinh nghiệm.