Kinh nghiệm: Mẹ nào có tinh thần tự cày tiếng anh thì vào đây 888 nhé!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi donggiahan, 19/7/2012.

1. meshinlqt

meshinlqt Bắt đầu tích cực

Mình làm ngân hàng quốc tế mà cug ko có môi trường để sử dụng tiếng anh. Bây giờ cũng quên nhiều rùi. Mẹ nào có pp gì hay share e vs

Đang tải...

2. anhthu.bn

anhthu.bn Thành viên mới

quả thực cái sự nghiệp học tiếng anh vô cùng gian nan, em cũng đang chật vật với cái này, chưa tìm được phương pháp học cho mình.

3. anhthu.bn

anhthu.bn Thành viên mới

em cũng làm theo cách này nhưng sao nghe chả hiểu gì cảm thấy đau đầu kiểu j ý chả muốn nghe nữa,...:D, chương trình nào hay hay còn chiu khó nghe tý.

4. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Mình cũng đang cày mà toát hết mồ hôi.

5. khachvanglai84

khachvanglai84 Bắt đầu nổi tiếng

Cái này mình cũng đang cày mà cũng vã mồ hôi như các mẹ luôn :)

6. khachvanglai84

khachvanglai84 Bắt đầu nổi tiếng

Hay là chúng mình lập 1 hội tiếp tiếng anh , rồi tổ chức 1 tuần 1 buổi op ẹp trao đổi kiến thức và kinh nghiệm đê :)

7. mike

mike Thành viên mới

Mình trước đây rất nhát nói tiếng Anh, cảm thấy luôn không tự tin khi giao tiếp, trong đầu luôn luôn si nghĩ tìm từ ngữ thích hợp nhg miệng không cách nào phát ra được. Lúc trước tìm mọi cách, phương pháp thậm chí cả đi học nhưng bịnh lười vẫn lấn áp nên không khá lên đc chút nào. Sau khi mình thử cách của 1 người bạn, bây giờ vẫn "ngu" như xưa (do lười wá lười) nhg cảm thấy bản thân tự tin hơn rất nhiều.
    - Tìm 1 người bạn (ko nhất thiết là người nước ngoài) hằng ngày chat/mess bằng tiếng anh, nội dung xung quanh các vấn đề đời sống hay các câu xã giao hỏi thăm đơn giản bình thường.
    - Xem phim mình yêu thích không cần phụ đề (phim series nhìu tập, phim lẻ, phim bộ...), tối thiểu 2-3 lần/tuần, nhiều hơn càng tốt. Không cần hiểu, chỉ cần nghe tụi nó lải nhải :D
    - Nếu công việc hằng ngày có sử dụng email, từ ngữ tiếng anh nhiều.. chịu khó translate những từ ngữ mình không hiểu, nhiệt tình hơn thì ghi từ đó vào notebook/word. Không được translate cả câu bằng bác gút gồ.

Đây là phương pháp mình đang sử dụng và thấy hiệu quả cho 1 kẻ lười-kinh-điển như mình.

Quế Kẹo thích bài này.
  8. Quế Kẹo

Quế Kẹo Thành viên tập sự

em cũng mún học lại TA quá mà chưa kiếm ra cái động lực từ đâu để mà tự học đc. Hoang mang quá các mẹ ạ, ko být bắt đầu từ đâu í :((

9. lecuongnamhaico

lecuongnamhaico Thành viên sắp chính thức

Tự học chỉ cần chịu khó và biết chọn tài liệu học phù hợp là đc mà.

10. yen0985

yen0985 Thành viên tập sự

Mình công việc là nhân viên văn phòng ở trường học thôi,ngày xưa bốn năm đại học thích học tiếng anh lắm,dù học sư phạm ko phải chuyên ngành tiếng anh.

Giờ muốn tự học để săn học bổng hoặc có cơ hội ra nước ngoài xuất khẩu lao động liệu tự học ở nhà có đc ko các mẹ. kinh phí thì chả có mà cày tiếng anh hàng ngày ko biết có đc không hay phải đến trung tâm học nhỉ

Mình thích học tiếng anh nhưng phải va chạm về công việc hay va chạm với người nói tiếng anh hàng ngày mới có chút động lực đằng này học mò mẫm mơ một ngày đc đi nuoc ngoài kể ra khó như lên trời phải không các mẹ

Cơ mà sao mình đọc những cuốn sách về danh nhân họ ít tuổi mà thông thạo mấy ngoại ngữ siêu quá,chắc ko phải vật lộn mưu sinh mà chỉ học thôi mới có time đc thế chứ nhỉ

11. yen0985

yen0985 Thành viên tập sự

Có mẹ nào có gia đình rồi và vẫn thích tự học tiếng anh không dù bận bịu với gia đình công việc nhưng vẫn tự học ngoại ngữ không nhỉ

12. nhantranda196

nhantranda196

Xưa m cày cuốc suốt.