Cần giúp: mẹ nào đã dùng phấn nụ hoàng cung chỉ em với

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi betiti, 9/11/2009.

1. betiti

betiti Thành viên tích cực

em muốn mua sản phẩm phấn nụ hoàng cung để dưỡng da. có mẹ nào dùng rồi chỉ em với, dùng có tốt không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi betiti
    Đang tải...

2. honmadethuong

honmadethuong Bắt đầu tích cực

Nghe mọi ngiồi quảng cáo nhiều về phấn nụ lắm nhưng mà không biết dùng ntn và có an toàn không.Mình đọc trên báo HHT số mới gần đây cũng nói về phấn nụ, họ nói ở Huế có 1 gia đình làm phấn nụ gia truyền ...

3. amechan

amechan Banned

có bạn nào ở hà nội bán ko nhỉ? mình cũng muốn mua

4. 0983571160

0983571160 Banned

Lần trc em đọc bên muare có bạn bán đấy chị ạ, chị thử vào trang muare xem, em ko nhớ link nữa

5. betiti

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  6. mattroivang

mattroivang Bắt đầu nổi tiếng

Phấn nụ thì tốt các mẹ ạ, nhưng vấn đề là sản phẩm thủ công, nếu không có kiểm soát y tế, rất sợ các trường hợp trộn corticoid hoặc steriod, làm đẹp da ngày nhưng dùng lâu thì hại.

Túm lại là trước khi dùng, các mẹ nên kiểm tra kỹ lưỡng, chắc chắn hãy sử dụng.

7. amechan

amechan Banned

kiểm tra như thế nào:"(. bi h mỹ phẩm rởm nhan nhản. mình tưởng cái này nguồn gốc thiên nhiên mà lại rẻ , đang hí hửng . h lại thấy nản:|:|

8. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

mẹ này nói đúng đấy,đợt trc e dùng phấn nụ bị nổi mụn,thực ra bt e ít mụn lắm,tự dưng đợt đó dùng nó nổi lên 1 đống,e k hiểu là tại cái j?hic,hi vọng k p là to phấn nụ,nói là sp tự nhiên nhưng e ngửi mùi k giống mùi tự nhiên j hết(nói là có mùi hoa nhài,có mùi như phấn rôm ạh(mà mùi phấn rôm thì 100% là hương liệu tổng hợp) ,nếu như đc làm công phu như trên thì e nghĩ là phấn rất tốt nhưng thời buổi này rất có thể bị nhái hoặc ng sx vì lợi nhuận hay lí do nào đó đã k làm theo cthức từ xưa mà pha trộn thêm j đó,và với giá như vậy thì 1 nụ phấn làm công phu như thế ,chắc ng ta k có lãi.thiết nghĩ ng sx nên bảo đảm chấtlượng sản phẩm và tăng giá lên chắc chị em cũng rất ủng hộ,em xem trên trái tim viêt nam thấy link sau mọi ng vào tham khảo nhé,có cảnh báo trang 31
    http://ttvnol.com/forum/lamdep/478170.ttvn

9. betiti

hic hic, có khi em phải suy nghĩ lại rồi mới mua dùng, em không muốn làm chuột bạch thí nghiệm đâu, nhỡ nó nổi đầy mụn lên thì chít.

10. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

í kiến của mình e thì phiến diện lắm,các chị nên tìm hiểu kĩ coi

11. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Cách đây mấy năm ox mình đi công tác ở Huế vào tận cửa hàng phấn nụ bà Phương bà Tùng gì đó để mua. Thấy rẻ (có 20k/thỏi phấn) ông ấy khuân cho mình một túi to cả phấn cả nước dưỡng da nữa, về đem cho mọi người mãi mới hết. Nhưng mà ko biết mọi người dùngthế nào chứ mình thì thấy ko thích lắm. Phấn có độ bám kém rất chóng bay, ko được mịn lắm (vì sx thủ công mà). Có dùng thì chỉ như phấn rôm thôi, da cũng chẳng thấy đẹp lên gì cả.

12. hoangdung3105

hoangdung3105 Thành viên chính thức

Ðề: mẹ nào đã dùng phấn nụ hoàng cung chỉ em với

Chào cả nhà!
    Hôm nay đi lang thang thấy chị em nhà mình cũng quan tâm đến phấn nụ Huế nhiều.
    Hiện nay nhà em có cung cấp sản phẩm phấn nụ Huế hiệu Nhất Chi Mai đấy ạ. Đây cũng là một trong những sản phẩm phấn nụ được nhiều chị em ở Huế ưa dùng nên em xin oánh dấu để mọi người lúc nào rảnh vào nhà em chơi nhé.
    Lưu ý là em ở Huế đấy ạ. Gốc Huế chánh hiệu lun :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Sản phấm phấn nụ Nhất Chi Mai nhà em đạt tiêu chuẩn Hàng Việt Nam chất lượng cao 2010 đấy ạ.

Thanks and welcome!

13. chipiidun

chipiidun Thành viên sắp chính thức

Quá chuẩn. E nghe cái phấn nụ hoàng cung này cách đây phải tới 4, 5 năm rồi. Hồi đó cũng đi Huế và mua về 1 thỏi to ra phết. Nhưng rốt cục ko dám dùng vì ko dám chắc về thành phần trong đó vì họ sản xuất thủ công mà. Phấn nụ này có tiếng hồi xưa là làm cho các cung tần mĩ nữ dùng toàn bằng thiên nhiên chứ bây giờ chắc gì còn thiên nhiên. Họ trộn lung tung vào bôi thấy trắng xinh nhưng tháng sau da hỏng thì còn mệt hơn. E khuyên các mẹ nếu muốn xinh xắn thực sự thì nên bổ sung bằng việc ăn uống trước đã và kết hợp với đắp mặt bên ngoài.

14. chipiidun

chipiidun Thành viên sắp chính thức

Ôi chết mà e nói kỹ hơn là hồi đó e mua ở chợ nên ko dám dùng. Chứ nếu dùng ở những gia đình có truyền thống sản xuất từ hồi xưa thì có lẽ cũng có tác dụng đấy. Hihi. Khoản này thì phải có ai đó dùng rồi phát biểu.

15. hoangdung3105

Đúng rồi mẹ nó ạ. Phần nhà mình bỏ ở chợ là phấn loại 2, và phấn loại 3 (dùng để cạo lông mặt đấy). Phấn nhà mình cung cấp là phấn loại 1, dùng lên rất mát và mịn da đấy nhé.
    Đặc biệt, phấn nụ NCM nhà mình có nhiều loại sản phẩm như nước trong, phấn nước trang điểm, phấn nén trang điểm .... phù hợp với mọi loại da. Phấn nụ có tác dụng dưỡng da, chống nắng, đặc biệt là phấn nụ có khả năng kiềm dầu rất tốt và làm se lỗ chân lông.....

16. Ginga_Shop

Ginga_Shop Thành viên tích cực

phấn nụ này dùng khá lành và mịn. Mình dùng hết 3 hộp rồi và hiện vẫn đang dùng. Mình hay mua của một mẹ trên này. Các mẹ vào link xem nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/86618

17. chuotnhat07

chuotnhat07 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang dùng nè, độ mịn khá tốt, da dầu dùng rất thích, đánh phấn lên trông tự nhiên, nhưng tớ thích dùng 1 lớp kem nền rồi đánh phấn nụ màu da rồi 1 lớp phấn phủ Maybeline màu da trông rất đẹp. hihi, đặt mua của bạn btthien_huecit, bạn ý ở Huế nên tớ tin tưởng về nguồn gốc của phấn. Bạn ý tư vấn nhiệt tình lắm, gửi luôn phấn cho tớ dù chưa gửi tiền cho bạn ý cơ. Hôm phấn ra đến cơ quan chồng tớ mới chuyển tiền cho bạn ý. Hic hic, công nhận dùng làm phấn nền đẹp thật, nhưng để phủ thì ko che được mấy nốt nám trên mặt, nên tớ phải dùng thêm 1 lớp phấn Maybeline màu da thì đẹp cực luôn.

18. hoangdung3105

Mẹ nó dùng phấn Nhất chi mai phải ko ạ? :). Mình đã nói rồi mà, phấn nụ NCM dùng tuyệt lắm .... :rolleyes:
    Mẹ nào có nhu cầu thì ới ời ơi ủng hộ mình với nhé :D

19. nha`dangminh

nha`dangminh Thành viên rất tích cực

các mẹ nếu phấn nụ bà phương chính hiệu thì ở Sài Gòn cơ, nhưng đặt mua qua trang web cũng ok, gửi về tận nhà, htrước mình cũng đặt mua rồi mà giá rẻ hơn giá mua ở HN khá nhiều đấy
    các mẹ chỉ cần gõ " phấn nụ bà phương" rồi đặt mua online thôi, chuyển khoản qua ATM

thanhhoalovely thích bài này.
  20. mickey_lovely

mickey_lovely Thành viên tập sự

E cũng có nghe nhiều người nói về phán nụ lắm ạ. Có chị ở gần nhà e, dùng phấn nụ, mặt sạch mụn đấy. Nhưng cũng k biết thế nào vì k có kiểm định thì cũng sơ lắm. Thôi cứ dùng cái gì chắc chắn đi chị