3 tháng cuối: Mẹ nào đã khám bác sỹ Hưng 35 Vạn Bảo cho em xin tý kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bexinh2013, 5/7/2013.

1. bexinh2013

bexinh2013 Member

Tình hình là em mang thai hơn 31 tuần rồi ạ, em đang muốn khám thai của bác sỹ Hưng để nhờ bác làm Hss và mổ đẻ luôn cho nhưng không biết 31,32 tuần rồi bác có nhận không ạ? Và muốn khám có phải gọi điện trước không? Nhờ bác mổ có khó khăn không ạ?

2. Nangthu9999

Nangthu9999 Well-known Member

Ðề: Mẹ nào đã khám bác sỹ Hưng 35 Vạn Bảo cho em xin tý kinh nghiệm

Hôm trước mình cũng đi qua đấy khám nhưng giờ hành chính phòng khám đóng cửa nên mình lại đi chỗ khác

3. meowiuah

meowiuah Member

em theo khám định kỳ chỗ bác Hưng từ lúc mới bầu đây. Bác sĩ khá vui tính, nhẹ nhàng, trông tròn tròn như panda. mấy chị y tá cũng xinh xắn nhẹ nhàng (trừ chị lễ tân mặt xúc ra phấn). phòng khám sạch sẽ, có nước uống, cân đầy đủ, TV, sách báo để giải trí lúc chờ (dù TV ko thấy tiếng và báo cũ nát lâu rồi), bên cạnh có hàng cafe cho các bố. mẹ nó phải gọi điện hẹn giờ và lấy số, gọi số máy bàn: 04 3762 8282. ở đó chờ khá đông, mẹ nó hẹn giờ mà muộn muộn thì nên đến muộn so với giờ hẹn khoảng 1h, ko phải chờ lâu lắm đấy. Ngày trong tuần thì bs khám từ sau 4h chiều, ngày cuối tuần chỉ khám sáng, chỉ được đăng ký trong ngày ko được đăng ký trước nên mẹ phải canh me mà gọi. à mà ở đấy bh là 32 Vạn Bảo, chuyển từ chỗ 35 qua.
    còn chuyện đăng ký mổ đẻ thì em chịu, em mới có 21w và định đẻ thường

4. MEBAOCONG

MEBAOCONG Well-known Member

mình thì ko theo bs Hưng, cơ mà mình ngĩ là bsi sẽ nhận đó, cơ mà từ tuần này trở đi bạn pải thăm khám bsi thường xuyên vào
    chứ ko pải đến 1 lần nhờ bác thì hơi khó đó ạ

5. tiotrang

tiotrang Nguồn hàng Úc ngon-bổ-rẻ

mình cũng đang khám bs Hưng đây, có 2 số điên thoại cho mẹ nó gọi đấy,mẹ nó gọi đặt số thì bắt đầu từ 1h trưa nhé, nếu mẹ nó tạt wa đc 32 Vạn Bảo lấy số thì đc khám nhanh hơn. Nói chung là bs đông khách hôm nào lấy số rồi cung fải đợi 1,2 tiếng là bt
    mẹ nó nên đặt số sớm và cũng tranh thủ đi sớm, bs bắt đầu khám lúc 5h nhưng 4h30 đến dần ấy

6. Me_moka

Me_moka Well-known Member

Nói chung đúng như nhận xét của bạn: BS Hưng nhiệt tình, vui tính, tha hồ cho các bà bầu hỏi đều vui vẻ trả lời nhưng các chỉ số ghi hơi sơ sài (mình đã SA nhiều nơi như BS Thực lão khoa, BS Chương Liên Trì thì thấy ghi đầy đủ thông số hơn). Tuy nhiên, cá nhân mình thì thứ nhất là do tư tưởng sinh bé thứ 2 nên cũng khôgn lo lắng như lần đầu. Thứ 2 là tiện phòng khám trên đường đi làm về nên vẫn theo khám từ hồi 16 tuần tới giờ là 35 tuần rồi. Với lại mình thấy máy móc của BS Hưng (nhất là từ hồi máy mới) nhìn rõ lắm,mn khi đi khám nên nc và nhờ bs luôn cho dễ

7. meonhim111

meonhim111 Member

Mình cũng thường khám Bsĩ Hưng đây, sau chuyển sang bsĩ Vĩ cho gần nhà. Mình thấy Bsĩ Hưng khá nhẹ nhàng, nhiệt tình, vui vẻ mỗi cái khám nhanh quá (chắc do quá đông bệnh nhân đang đợi), ko được cẩn thận chi tiết như bsĩ Vĩ. Mình thấy bác xem giới tính rất chuẩn từ lúc gần 12 tuần (2 lần mình có bầu bác Hưng đều nói chuẩn).

8. tcpharmavn

tcpharmavn Active Member

Em thì đang theo bsy Minh Khai, ko biết có ai theo bac sy nay chưa ạ