Kinh nghiệm: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bongbaolinh, 16/5/2009.

1. because love baby

because love baby Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Mời các mẹ cho con uống sữa Meiji vào đây!!!

Mình có người nhà bên nhật nên xách tay trực tiếp các loại sữa, bỉm , viên dấm đen giảm cân của Nhật
    Sữa Meiji số 0, số 9 xách tay Nhật xịn rẻ nhất HN ship hàng free ship 4 quận nội thành

Sữa Meiji số 0 hộp 800gr chất lượng đảm bảo giá cả hợp lý cho các mẹ , các mẹ cứ yên tâm dùng cho bé yêu nhé. Giá 555k/ hộp. Free ship 4 quận nội thành HN ( giá treo shop mình check ngòai shop là 585k/hộp)

Sữa Meiji số 0, số 9 xách tay Nhật xịn rẻ nhất HN ship hàng free ship 4 quận nội thành Ảnh số 36349786

Sữa Meiji số 9 hộp 820gr Dành cho bé từ 1-3 tuổi Bổ sung DHA &ARA giúp bé phát triển trí não giá 450k/ hộp ( giá m check ngòai shop là 475k/hộp)

dấm đen giảm cân nhật bản orihiro 216 viên giá 345k/ gói. giá m check shop ngoài thị trường dao động từ 390~450k tùy shop. các mẹ dùng kết hợp với Lowcarb quy trình từ 2-3 gói đảm bảo sẽ thấy hiệu quả rõ ràng dey ạ :)

Các mẹ đặt hàng thì call vào số : 0938.090.286 hoặc nt trên fb or zalo mình sẽ trả lời lại ngay nhé, ship hàng 4 quận nội thành free, xa hơn thì + dùm mình tiền xăng nhé. Mình còn phải đi làm nên chỉ tranh thủ ship hàng vào buổi trưa và buổi tối được thôi các mẹ thông cảm nhé. Nếu mua hàng tại nhà thì call trước cho m nhé để tránh các mẹ qua đúng lúc người nhà mình ra ngòai :) Cám ơn các mẹ đã quan tâm nhé

Đang tải...

2. gmchanoi

gmchanoi Thành viên mới

sữa xách tay phải là nguwoif haân cậnma ng về chứ mua qua các shop thật giả lẫn lộn. nói thật là ko có tí nào an tâm

3. tuanstda1

tuanstda1 Thành viên mới

Sữa Meiji rất tốt, mẹ bé nhà mình ít sữa nên bé phải uống sữa ngoài từ khi 3 tháng tuổi

4. phamphuong1409

phamphuong1409 Thành viên đạt chuẩn

Không phải cứ hàng rẻ mà chất lượng kém đâu các mẹ nhé, mình đã được xem qua bảng giá nhập hàng từ Nhật về của cty chuyên nhập hàng Nhật về đổ buôn cho shop, nhiều mặt hàng giá sốc luôn. Quan trọng là các mẹ thông thái, chọn cho mình địa chỉ uy tín, tin cậy và chất lượng đảm bảo

5. babyshophoanganh

babyshophoanganh Chuyên bán buôn bán lẻ hàng nội địa Nhật bản

Bên mình với 13 năm kinh nghiệm làm hàng Nhật Bản (sữa, bỉm, đồ trẻ em) mình thấy sữa Meiji của Nhật được rất nhiều người tin dùng và khen rất tốt, trong thời điểm này tỉ giá yên Nhật xuống rất thấp (117vnđ/1 yên nhật) nên giá sữa rất rẻ các mẹ ạ, so tỉ giá cách đây 3-5 tháng (223 vnđ/1 yên nhật) thì đúng là sữa giờ rất rẻ là hợp lý.
    Hiện tại bên shop mình đang có chương trình cho khách mua 02 hộp sữa (meiji 9, wakodo 9, Morinaga 9) thì được tặng 01 bánh ăn dặm Pigeon nhật bản trị giá 70k. Mời các mẹ xem tại đây.
    Link Website bên mình: http://shophoanganh.com/khuyen-mai-mung-dai-le-304-2.html
    Link Page Facebook: https://www.facebook.com/shophoanganh.com.vn?ref=hl
    Link Groups Facebook: https://www.facebook.com/groups/Shophoanganh/

6. Shiniu

Shiniu Thành viên mới

bé nhà mình trộm vía, thích uống meiji o xách tay, vị nhạt ko gây, giống sữa mẹ, uống đc hơn tháng rồi tr vía cứng cáp

7. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mẹ nó ơi em chồng mình học bên Nhật thỉnh thoảng cũng gửi sữa Meiji về cho đứa cháu ở nhà nhưng mình thấy sữa Meiji không rẻ như mn nói đâu. Mua bên Nhật mua sale đã là 200K với sữa số 1 và 305K với sữa số 0 + 200K/kg vận chuyển ( xách tay từ Nhật về nhé ), còn gửi theo đường tàu biển thì thấy bảo giá rẻ hơn.

8. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình thấy sữa nhật giờ rẻ hơn mà đều mua ở shop nhập khẩu nguyên lon đấy chứ

9. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Sữa nhập nguyên lon khác so với sữa mua tại nội địa Nhật mn ạ. Sữa nhập có thể được đóng gói tại nước thứ 3 hoặc nhập nguyên lon tại nước sở tại nhưng được vận chuyển qua đường tàu biển lênh đênh cả tháng trời trên biển thì làm sao bằng được sữa vận chuyển qua đường hàng không 2 ngày là về đến nhà. Nên cùng 1 loại sữa nhưng sữa xách tay lúc nào cũng đắt hơn sữa nhập khẩu. Giờ mua sữa cho con nên tìm hiểu rõ cửa hàng tránh mất tiền oan vì rất nhiều người bán đội lốt hàng xách tay để bán đắt. Chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm nhé: yêu cầu người bán xuất trình Bill ( nhớ xem ngày mua hàng ) và yêu cầu cho xem cả vận đơn chuyển hàng ( nếu họ nói chuyển bằng đường hàng không ) hoặc xem hộ chiếu ngày về là biết ngay có đúng không. Riêng nhà mình thì lúc nào cũng chào đón các mẹ qua nhà hàng tháng khi bà ngoại Kevin về để trực tiếp mở thùng ra xem cho chuẩn.

10. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

mình mua sữa cho con, toàn nhờ ng quen, chứ nếu mua CH cũng ko biết đâu mà lần

11. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

nhà em thì toàn bán hàng xách nên chưa nghe nói meiji đỏ bao giờ. ???

12. Limlemlinh

Limlemlinh Thành viên tập sự

Các chị ơi! Ở SG có shop nào bán meji ko ah? Bé nhà em 11 tháng mà sữa em h ít nên đang tính cho bé uống mẹji nhưng ko biết shop nào bán ạ! Em cảm ơn nhìu!

13. coizin

coizin Thành viên rất tích cực

các mẹ cho tớ hỏi chút, tớ cũng mới cho con uống meiji 9 (step 1-3) được 3 hộp, tớ thấy sữa nhạt, dễ tan, con dễ uống, nhưng tớ có chút thắc mắc này các mẹ biết thì giúp tớ giải thích nhé, tks các mẹ nhiều:
    1. Sữa dễ tan - có lần tớ đọc thông tin phân biệt sữa thật giả thì có nói rằng để thử sữa thật hay giả thì lấy 1 lượng sữa bột sau đó đổ nước nguội vào, nếu sữa dễ tan là sữa giả, sữa thật thì thường vón cục 1 chút rồi mới dần tan. Nhưng tớ thấy meiji thì đổ nước nguội cũng vẫn dễ tan mà ko vón cục nên tớ cứ nghi ngờ suốt "liệu có phải sữa giả???" :'(
    2. Phân biệt sữa nhập khẩu và sữa xách tay - Tớ hay mua sữa ở Bibomart và Shoptretho, Meiji 9 thì dao động từ 400-440k/hộp, bao bì nhãn mác thì như nhau, nên tớ ko phân biệt được sữa nào xách tay, sữa nhập khẩu thì khác nhau điểm nào (dễ phân biệt từ mắt thường í cm ạ)

14. Limlemlinh

15. Limlemlinh

Em đang nhờ người nhà ben Nhật mua giúp nè chị, nhưng 1 tuổi thì dùng meji mấy ạ chị?

coizin thích bài này.
  16. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

trên 1 tuổi uống số 9 từ 1-3 tuổi mẹ nó ơi

Limlemlinh thích bài này.
  17. coizin

coizin Thành viên rất tích cực

mình cũng hy vọng được tận mục sở thị xem sữa nội địa Nhật với sữa mình mua ở VN nó khác nhau thế nào, tiền là 1 chuyện, cho con uống an toàn mới quan trọng í, giờ vừa cho uống mà vẫn phập phồng lo âu :(

18. Limlemlinh

Cảm ơn chị ạ

19. Limlemlinh

Bán công khai

Siêu thị mini Bibomart ở đường Cộng Hòa (Q.Tân Bình) là nơi thu hút khá nhiều người mua sắm. Ngay dưới tầng trệt siêu thị, một quầy dài bày các loại sữa, thực phẩm bổ sung dành cho trẻ em với các thương hiệu ngoại.

Hàng được bày kín các kệ tủ kính cao ngất. Một nhân viên tại đây cho biết đa số là hàng xách tay.

Ngay đầu kệ hàng này là một số loại sữa của Nhật Bản, trong đó chủ yếu là sữa bột Meiji số 0 và sữa bột Meiji số 9. Đây là loại sữa chỉ tiêu thụ ở nội địa Nhật Bản.

Theo nhân viên bán hàng, sữa này là hàng xách tay. Sữa Meiji chính ngạch về Việt Nam chỉ có Meiji Gold. Vì sản xuất để tiêu dùng nội địa nên trên hộp sữa chỉ ghi các thông tin toàn bộ bằng tiếng Nhật.

Bibomart không dán nhãn phụ bằng tiếng Việt để hướng dẫn người tiêu dùng và cung cấp thông tin về nhà sản xuất theo như quy định.

Thay vào đó, siêu thị này dùng bút mực viết hạn sử dụng lên đáy hộp sữa. Nhân viên siêu thị này cho biết vì Meiji nội địa Nhật được nhiều người tiêu dùng chuộng nên hàng về rất thường xuyên.

Cũng tại Bibomart, sữa xách tay còn có Similac Advance Organic loại 658g của Mỹ, sữa Similac Expert Care dành cho trẻ sinh non...

Một siêu thị chuyên kinh doanh các mặt hàng tiêu dùng cho mẹ và bé khác là Tuticare. Có mặt tại Tuticare chi nhánh TP HCM ở Q.Tân Bình, nhân viên siêu thị giới thiệu một loại sirô trị ho cho trẻ em nguồn gốc Nhật Bản, giá bán 210.000 đồng/chai.

Trên vỏ hộp, mặc dù siêu thị có dán nhãn phụ bằng tiếng Việt để hướng dẫn sử dụng nhưng lại không có bất kỳ thông tin nào về nhà nhập khẩu. Khi hỏi, nhân viên bán hàng cho biết loại sirô trị ho này là hàng xách tay.

“Chị cứ yên tâm sử dụng vì là hàng Nhật, chất lượng đảm bảo và đã có rất nhiều người mua về sử dụng mà chưa có bất kỳ vấn đề gì xảy ra” - chị nhân viên bán hàng khẳng định.

Ngoài sirô, một số mặt hàng sữa bột tại đây cũng được nhân viên giới thiệu là hàng xách tay.

Trên website bán hàng của Tuticare (tuticare.com.vn), sữa Meiji số 9 xách tay từ Nhật về niêm yết giá 480.000 đồng/kg, một loại thực phẩm chức năng Omega 3-6-9 được giới thiệu cũng là hàng xách tay, nguồn gốc từ Mỹ về bán giá 620.000 đồng/hộp 180 viên.

Thậm chí, siêu thị này còn có cả kem đánh răng cũng là hàng xách tay từ Mỹ với giá 115.000-200.000 đồng/hộp tùy nhãn hàng.

20. HeoNhim

HeoNhim Sữa bột và sữa tươi cho mẹ và bé

Mình cho con dùng Meiji xách tay số 9 về từ lúc hơn 1 tuổi , con mình so với lứa cùng tuổi thì thuộc diện còi nên hầu như loại sữa nào cũng từng cho thử qua mong cho nó tăng cân. Cảm quan bên ngoài khi uống meiji xách tay là sữa bông, nhạt vị, khi pha không có cặn kiểu giống hàng Vinamilk. Cho con uống thì thấy nó thích uống hơn do vị nhạt và output cũng rất tốt. Hồi cho nó uống giá meiji số 9 đắt hơn bây giờ tầm 460k/ hộp ( hic) cho uống một thời gian không dám cho uống nữa vì tải không nổi. Mình nghĩ tùy từng bé mà cho uống sữa loại nào thôi