Cần giúp: Mua mật ong ngon

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi thuysuka, 21/1/2010.

1. thuysuka

thuysuka Thành viên chính thức

2. cu nhè

cu nhè Bắt đầu tích cực

bạn có thể liên lạc với mình nè.................

3. hoarungdb

hoarungdb Thành viên mới

Ðề: Mua mật ong ngon

bạn oi bạn còn cần mật ong nữa không mình có mật ong rừng nguyên chất lấy từ trên điện biên xuống vì mình que đb mà đảm bảo xịn luôn 0972715732

4. tunglam0983

tunglam0983 a

hè, cách phân biệt đơn giản là bạn mang theo 1 tờ giấy A4, lúc mua mật ong lấy ra 1 giọt nhỏ lên đó, nếu giọt mật trôi hết tờ giấy mà không bám lại thì đó là mật xịn, ngược lại thì mật nuôi với đường. :p

5. xuananvui

xuananvui Thành viên tập sự

Bây giờ mà mua thì cũng khó phân biệt thật giả bạn ah
    theo kinh nghiệm từ xưa thì xem độ sánh của mật ong bằng cách thử , như nhiễu lên giấy ăn xem nó có thấm ko , hay là lấy cây tăm chấm vào rồi đưa lên cao , nếu ko nhiễu là mật giả...ý mật thật
    .....v...v.....v...vv
    Nhưng với công nghệ hóa chất bây giờ thì vô phương
    ....

Tốt nhất là bạn mua của các hãng lớn, có ghi xuất xứ thành phần...
    Hoặc là của người dân tộc (PS vụ này thì cũng phải quen biết chứ bi giờ internet kéo vào hang sâu rừng thẳm rùi )

Sửa lần cuối: 22/5/2012
  6. myphamhanquoc

myphamhanquoc Thành viên tích cực

Giờ mật ong rừng khó mua được lắm toàn là ong nuôi thôi mà đã nuôi thì đều có đường

dzinzind thích bài này.
  7. dzinzind

dzinzind

đúng đấy chị ạ ,giờ tìm mật ong tự nhiên thì quá khó chứ mật ong nuôi ở rừng cũng nhiều lắm và năng suất cao chứ bây giờ mạt ong giả cũng khó mà có

8. ngohuoggiang

ngohuoggiang Thành viên đạt chuẩn

Nghe nói mật ong rừng là tốt, nhưng giờ tìm cũng khó ghê. Giờ họ hay nuôi ong mà>

9. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

mẹ nó ở hn thì đến trúc khê-láng hạ có công ty ong trung ương,e mua ở đó giá hợp lý,chất lượng khá tốt,e để cả năm chưa bị đóng cặn j hết,trong veo

10. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

Qua nhà mình tham khảo nhé! Nhà mình đang còn 2 lít mật ong rừng, nhà mình thỉnh thoảng mới mua đc vài lít, hôm trước mau đc trọn 15 lít, ng nhà và khách quen lấy hết 13 lít sau 3 ngày! Tuần sau mình có chuyến ra HN. bạn lấy thì PM mình! Mật ong rừng chỗ mình giá rất cao, 600k/lít.
    Bán mật ong rừng thật hay không tùy thuộc vào cái TÂM người bán thôi!

11. myhamy.vn

myhamy.vn Thành viên đạt chuẩn

Mật ong nuôi có đường là ko đúng nhé các mẹ. Vì mua hoa ong đi lấy được tí mật nào chúng ta lấy hết của chúng rồi nên lúc ko còn hoa ta phải cho chúng ăn đường để duy trì sự sống, đến mùa hoa thì chúng ta ko cho ăn nữa để chúng đi hút mật. Chỉ có người nuôi ong tham lam là sẽ vẫn cho chúng ăn cả đường để tăng sản lượng vì thế mật ong mới ko nguyên chất thôi. Bố mình rất thích chăn nuôi và đã từng nuôi rất nhiều loài nhưng sau đó ông dành hết đam mê cho việc nuôi ong mật vì ông đã nghiên cứu và cực kỳ bị thuyết phục về những tác dụng thiên nhiên tuyệt vời của mật ong. Ngoài ra do mẹ mình và chị em mình cũng khá yếu ớt nên bố muốn tự tay nuôi ong lấy mật ong cho vợ con dùng. Nhà mình vùng đồi núi nên là điểm lý tưởng cho bố mình thực hiện ước mơ, gần 20 năm qua ông đã trở thành người nuôi ong rất giỏi nhiều người đến học hỏi kinh nghiệm về ong. Mật ong thì mùa nào sẽ có hương vị và màu sắc đặc trưng như mùa hè có mật hoa vải, hoa nhãn, mùa đông có mật hoa bạch đàn và tổng hợp các loại hoa rừng như tràm, phân xanh, thục địa...Ba chị em mình thì ở Hà Nội nhưng bố mình gửi mật ong ra cho bọn mình dùng quanh năm, mình sử dụng cho cả các con, trộm vía bé nhà mình chưa bao giờ gặp vấn đề về tiêu hoá dù ko uống vacxin ngừa rotavirut vì 2 năm cho con bú, cứ đói ban đêm là mình uống nửa cốc mật ong ấm, vừa no vừa ko phải đánh răng vì mật ong chữa sâu răng và nhiệt miệng nữa. Vì nhiều đàn ong nên sản phẩm làm ra khá nhiều, bà con hàng xóm, đồng nghiệp và sếp cùng công ty của chị em mình cũng thường xuyên mua dùng vì tin tưởng. Bố mình là lính cụ Hồ là thương binh nên cực kỳ ghét sự dối trá mất đạo đức nhất là trong vấn đề thực phẩm ăn uống, mật ong bán tràn lan với đủ loại mức giá. Làm giả trong qúa trình lấy mật cũng có mà pha chế cũng có. Bố bảo phải nuôi thì mới có mật nghiêm cho mẹ con bà cháu các con ăn nên nhất quyết ko chịu bỏ cái nghề vất vả hơn chăm con mọn. Ai muốn hỏi về ong, mật ong, cách nuôi, tách đàn, làm chúa ... thì gọi hỏi nhé bố mình cực nhiệt tình chia sẻ những gì ông yêu thích. Bố mình là bố Giang ĐT. 0963071098. Vì giờ nhiều đàn ong quá nên bố cũng muốn bán bớt ai có sở thích nuôi ong thì có thể đặt mua đàn ong nhé mọi người. Các mẹ các chị muốn mua dùng cho mình và các con tại Hà Nội thì gọi cho Hà My số Đt 096223 54 30 Hoặc 0932 32 34 35 Giá 280k một lít. Thích mật của mùa nào và hoa gì thì cứ đặt nhé. Chữ Tâm và chữ Đức là truyền thống của nhà mình nên mọi người đừng lo gặp sự dối gian khi tiếp xúc.Chúc sức khỏe bình an cho muôn nhà.

12. Snaily

Snaily Thành viên mới

mình vừa mua mật ong của nhà bạn nuôi, mật ong nhãn, chất lượng cũng ok lắm

13. bao ve chuyen nghiep

bao ve chuyen nghiep uy tin - chất lượng

Cám ơn bài chia sẻ của bạn,có mật ong rừng nguyên chất luôn hả bạn, bao nhiêu một lít vậy bạn

14. nguyenmanhcuongquynh

nguyenmanhcuongquynh Thành viên tập sự

sắp đến mùa mật ong nhãn rồi, bạn nào muốn mua mật ong nhãn nguyên chất thì bảo mình nhé, mình đặt hộ người quen nuôi. giá cả thì khỏi lo. mình chỉ lấy công vận chuyển và mua chai đựng thôi chứ không lấy lãi. vì mình mới tham gia diễn đàn thấy diễn đàn rất hay và tốt nên giúp mọi người để làm quen a. ai cần thì trả lời mình và để lại sđt a. khi nào có mình sẽ liên lạc.

15. abe

abe Mỹ phẩm Mini Sample

Hóng nào. tớ cũng muon mua luon, tớ dung thuong xuyen ma bjo hết sach roi :(

16. cattrang_6789

cattrang_6789 con là tất cả

các mẹ cứ tham khảo link của em để biết cách phân biệt mật và mua được mật rừng nguyên chất nhé. thank ạ

17. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

mẹ nó cho hỏi giá cả thế nào vậy ? mật ong rừng à bạn ?

18. phamlunglinh

phamlunglinh Thành viên chính thức

mật ong giờ khan lắm có mua được loại nhà vườn cũng là loại bị nta cho ăn đường rồi

19. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

cái này muốn mua đồ xịn thì phải quen người ở khu miền ngược, chuyên nuôi ong thì mới kiếm được đồ xịn, chứ mua ở ngoài bây giờ toàn mật chán lắm

20. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Trên này có bạn ThuyLan bán mật ong rừng điện biên xin luôn mà giá tốt.