Hà Nội: Nhà đất các tỉnh lân cận Hà Nội

Thảo luận trong 'Nhà đất' bởi khanh_linh, 18/11/2010.

1. khanh_linh

khanh_linh Thành viên đạt chuẩn

Chào các bố mẹ.
    Giá đất tại Hà nội đã lên rất cao, vượt ngoài khả năng của nhiều người, nên xu hướng đầu tư ra các tỉnh đang được chú ý. Mình nghĩ, đầu tư ở các tỉnh tuy lợi nhuận không cao, nhưng nếu là đầu tư lâu dài, không phải lướt sóng, thì chắc vẫn có lãi hơn so với gửi tiết kiệm và bảo toàn được đồng tiền. Mời các bố mẹ có kinh nghiệm và chung ý tưởng tham gia thảo luận nhé. Hoặc bố mẹ nào biết thông tin về bất động sản các tỉnh cũng có thể up lên cho mọi người tham khảo!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanh_linh
    Đang tải...

2. linhlamhn

linhlamhn Thành viên mới

Ðề: Nhà đất các tỉnh lân cận Hà Nội

Em đang làm ở HN nhưng quê ở Thái Nguyên, lần nào về phụ huynh em cũng bảo có tiền thì đưa các cụ mua cho mảnh ở mấy khu đang có quy hoạch phát triển với mở rộng, nghe thì cũng hợp lý lắm.

3. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Theo mình thì mua được ở đâu cũng tốt. Chỉ có để tiền là mất giá thôi

4. khanh_linh

Chào bạn. Lần trước mình định mua mảnh đất ở phường Thịnh Đán, nhưng bận công tác nên ko lên Thái Nguyên được. Hi vọng thời gian tới, đất Thái Nguyên vẫn còn rẻ. Nhưng việc quản lí mảnh đất, không biết có gì khó khăn ko nhỉ khi mình mua ở xa như thế. Ban Mixshop và mọi người ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!

Sửa lần cuối: 18/11/2010
  5. Mẹ Tâm Thư

Mẹ Tâm Thư Thành viên tích cực

Mình lần trước cũng định mua đất ở Thịnh Đán nhưng ông chồng không nhiệt tình lắm vì cũng hơi xa, cách HN tới hơn 70km, mình nghe hơi nồi chõ khu Đán có nhiều dự án được duyệt rồi, rất tiềm năng. Kể ra có tiền nhàn rỗi đầu tư khu đấy cũng được lắm vì TP Thái Nguyên sẽ mở rộng hướng đó mà. Cuối tuần này mình về quê, để mình lại nghe ngóng xem có mảnh nào thì chuyển tải thông tin cho các mẹ nhé, yên tâm là giúp hoàn toàn free thôi vì thực ra nếu so với mặt bằng chung ở TN thì mình thích đầu tư khu Sông Công hơn.

6. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Các bác đầu tư về Bắc Ninh đi. ở trung tâm thành phố BN đang có dự án khu đô thị do HUD làm chủ đầu tư, vị trí rất đẹp, bám theo đường Ngọc Hân Công chúa, tới tháng 12 thì vào hợp đồng kinh tế. Giá khá ổn, vị trí đẹp thì 15tr/m2; vị trí bt view đẹp thì 13.5tr/m2; ký thẳng với HUD.
    Ở đây đầu tư thì khỏi lo về việc xuống giá, bởi xét theo tình hình xung quanh thì trong một khu đô thị với đầy đủ tiện ích thì giá này quá mềm so với xung quanh, đường rộng và rất đầy đủ. Hợp đồng với HUd thì lại càng yên tâm ạ.

7. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em đưa thông tin chi tiết lên đây để các mẹ quan tâm tiện thể check luôn nhé

Mô tả dự án: Khu đất dự án nằm tại cửa ngõ phía Tây của thành phố Bắc Ninh với trung tâm là trục đường Lê Thái Tổ, có quy mô diện tích 26.76 ha và được giới hạn như sau:
    - Phía Bắc giáp đường Nguyễn Cao.
    - Phía Nam giáp đường Bình Than.
    - Phía Đông giáp khu dân cư thôn Bồ Sơn.
    - Phía Tây giáp đồi Khả Lễ.
    Chủ đầu tư: Tập đoàn Phát triển Nhà và Đô thị (HUD Holdings)
    Đơn vị thi công: Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển BĐS
    Hiện tại, tôi đang phân phối nhiều LK ở dự này.
    Thông tin chi tiết:
    * N17, diện tích 82,5m, view cây xanh. Bán 13,5tr/m2.
    * N5, diện tích 82,5m. Mặt đường Lý Nhân Tông (1 rẽ từ Lê Thái Tổ là tới nơi). Bán 16,5tr/m2; mặt đường trong giá 16tr/m2.
    * N4, mặt đường Lý Nhân Tông (đối diện N5), diện tích 82,5m2, bán 16tr/m2. Ngoài ra, còn nhiều lựa chọn với những mức giá ưu đãi khác nhau.

8. khanh_linh

Lần trước mình định mua là mảnh đất cách Ngã ba Đán 1km. Thái Nguyên đã và đang tập trung nhiều trường Đại học, Cao đẳng. Và được công nhận là đô thị loại 1, mình nghĩ,trong tương lai ko xa sẽ được đầu tư rất nhiều.Nếu có nhiều tiền thì đầu tư ở Hà Nội, còn không có nhiều tiền và muốn ko bị mất giá đồng tiền thì nên đầu tư ở các khu vực khác!

Sửa lần cuối: 18/11/2010
  9. khanh_linh

Mẹ Tâm Thư cuối tuần về TN có thông tin gì thì up lên chia sẻ với mọi người nhé.

10. techn

techn Thành viên đạt chuẩn

Theo tớ thì mua ở Hưng Yên hơn, dù sao cũng gần HN hơn mà khu này sẽ còn phát triển. Ai biết đất ở Hưng Yên thì cho mình xin thông tin nhé, cụ thể là đất Văn Giang gần QL5B và khu đô thị Eco park nhé. Mình đang muốn mua, bác nào biết thì chỉ cho mình với có hậu tạ nhé :p

TEL của mình 0904060107

11. khanh_linh

12. Mẹ Tâm Thư

Mẹ Tâm Thư Thành viên tích cực

Ok, tớ sẽ nghe ngóng rồi thông tin Đán nhé, quê chồng tớ mà.
    Đất Hưng Yên thì đúng là ngon lành rồi, cứ trục đường ecopark-Bát Tràng mà tiến là Ok, tớ cũng vừa xong giấy tờ một mảnh rồi, hay để tớ cũng nghe ngóng khu này luôn giúp nhé, vì mảnh nhà tớ thì tớ không định bán mà để sau này hưu thì có công ăn việc làm vườn ao chuồng, thế nên tớ cũng thi thoảng hỏi thăm hàng xóm láng giềng mà.

13. khanh_linh

Moi cac bo me tiep tuc trao doi nao!!!

14. binhlb

binhlb Thành viên mới

Đất ở Thái Nguyên thì không nên đầu tư vì giá đất lên rát chậm và tính thanh khoản rất kém, mình hiện làm vc và sinh sống ở Thái nguyên nên mình biết rõ mà, các bạn có thể vào trang chothai.vn để tham khảo rao vặt nhà đất ở TN

15. khanh_linh

Bạn nói rất đúng, đất các tỉnh thì tính thanh khoản thấp hơn nhiều so với HN, ngay cả ở HN, nếu mình ko có nhiều tiền mà mua các huyện xa như Sóc Sơn, Ba Vì... thì tính thanh khoản cũng ko cao. Nhưng vì ít tiền thì phải chấp nhận đầu tư lâu dài thôi bạn à. Mình nghĩ; chắc vẫn có lãi và đồng tiền không bị mất giá.

16. binhlb

binhlb Thành viên mới

Đúng là không có nhiều tiền thì đành phải đầu tư ở các tỉnh lẻ vậy. Tuy nhiên ở tỉnh không phải đầu tư chỗ nào cũng lãi như nhau mà có chỗ lên chậm, có chỗ lên nhanh hơn. VD mình đầu tư cách đây 2 năm đất dự án giá chưa đến 3tr/m2 nhưng giờ đây sau 2 năm thì giá lên 7tr/m2 (vẫn thấp hơn nhiều nếu đầu tư ở HN) nhưng không phải là thấp vì nhiều chỗ khác chỉ lên 20-30% sau 2 năm.
    Nhân tiện mình rao hộ ông chú ruột mảnh đất 109m2, mặt tiền 5m tại KĐT số 6 Túc Duyên, hướng Tây Bắc gần trường học, đường trước nhà 11m. Giá bán là 6.5tr/m2 (khu này đang rất hot vì rất nhiều nhà xây mới và lại rất gần trung tâm TP, cách Tỉnh uỷ 500m, cách Chợ Thái 500m. LH 0913286379

17. khanh_linh

Chúc cả nhà về quê ăn Tết vui vẻ và ngó nghiêng đất đai để mở hàng năm mới nhé!!! :)

18. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Cuối năm nay mình thấy đất cát SS khá sôi động. Đến giờ mà vẫn có khách đòi đến đặt cọc mua đất của mình. Mình thì lại e ra giêng sẽ còn lên nữa nên mới chỉ dám nhận cọc bán có 1 mảnh thôi. Đúng là chỉ cách nhau có 10 ngày nghỉ Tết và 2 tuần "tháng Giêng ăn chơi" thôi mà không ai có thể đoán được xu hướng thị trường thế nào

19. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Mình cũng thấy đất ở Văn Giang ổn, tiếc là chưa có được mảnh nào, nhà chồng mình ở đây, sắp tới lại có dự án đường HN_HY, khu đô thị nữa chứ.

20. memaica

memaica Thành viên chính thức

Cảm ơn các bác đã chia sẻ thông tin. Đánh dấu