[Nhờ MOD] Tham khảo các mẹ về Tinh dầu Hồi, hoa Hồi....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hiepbang, 30/8/2014.

1. hiepbang

hiepbang Thành viên đạt chuẩn

mod ơi, em không biết post vào mục nào cho đúng được, nếu bài viết sai mục mod chuyển dùm em nha!!!!

Chào các mẹ.
    Em xin giới thiệu, em quê gốc ở Lạng Sơn, giờ lấy chồng, sinh sống tại Hà Nội. Nói thật với các mẹ là thời buổi này người khôn của khó, lương văn phòng của em chẳng thể nuôi nổi bản thân mình nữa. Em chẳng biết làm thêm cái gì để kiếm thêm thu nhập.
    Nảy sinh ra 1 ý tưởng mà em nghĩ nên tham khảo ý kiến cm tốt bụng ở lcm.
    Chẳng là quê ngoại em (Lạng Sơn) nổi tiếng với nông sản là hoa hồi mà nhiều người đã biết đến. nhưng thực ra công dụng của loại nông sản này rất tốt mà ko phải ai cũng biết.
    Hoa hồi: Thường dùng để tẩm ướp gia vị, tạo mùi thơm nồng ấm trong phòng....
    Tinh dầu hồi: Dùng để xông cảm, pha vài giọt vào nước nóng ngâm chân có thể chữa cước chân rất tốt cho mùa đông, pha với nước cho vào quạt phun sương có tác dụng khử trùng và tạo mùi thơm.... (còn nhiều công dụng lắm ạ)

Vậy mà gia đình em ở quê có 2ha diện tích trồng hồi, hàng năm cũng có trưng cất tinh dầu hồi. Nhưng sản phẩm lại toàn xuất sang thị trường Trung Quốc, giá cả bấp bênh mà phụ thuộc hoàn toàn vào thương lái Trung Quốc.....

Em có ý định muốn giới thiệu sản phẩm này nhiều hơn đến thị trường trong nước. với ý tưởng:
    Hoa hồi khô>>> đóng gói, tìm kiếm mối buôn là các cửa hàng đồ khô tại chợ.
    Tinh dầu hoa hồi>>> đóng chai, nhãn mác sản phẩm, tiếp thị tại các hiệu thuốc, cửa hàng. Tìm kiếm đại lý phân phối...

Nhờ các mẹ đóng góp cho em thêm. Với ý tưởng này em còn thiếu những gì để có thể hoàn thiện được ạ?

Em xin cảm ơn cm trước ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hiepbang
    Đang tải...

2. tazan812

tazan812 Thành viên mới

Chị ơi, chị triển khai bán tinh dầu hồi chưa ạ? chị có bán lẻ ở hn không? :3