Kinh nghiệm: Nơi chia sẻ cách chăm sóc để trẻ lâu so với tuổi cho chị em chúng mình

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me ku min, 10/2/2015.

1. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

Thân gửi mọi người!
    Là phụ nữ ai mà không muốn làm đẹp, làm đẹp không chỉ cho chồng cho con mình, mà còn làm đẹp vì chính bản thân mình. Mình vốn điệu từ bé, lại hồi nhỏ chuyên lấy trộm mỹ phẩm của mẹ ngồi ngắm nghía soi gương để tự sướng. Lớn lên tí thì bận học, chả có thời gian chăm sóc dưỡng da. Đến lúc lên đại học, không hợp nước Hà Nội, bị lên một đống mụn toàn mụn mủ nhiều đến mức mà cứ nói chuyện với người đối diện mình lại cúi gằm xuống vì đến mình nhìn còn thấy kinh nghĩa là người khác, thế là đi chữa đông tây nam bắc, cả thuốc tây cả thuốc nam tàn phá mặt chỉ mong hết sạch mụn.
    Sống chung với lũ đến 24 tuổi thì mặt đỡ mụn thỉnh thoảng lên một hai nốt mụn thẩm mủ, nhưng nhìn lại thì tàn tích của mụn để lại kinh quá, vết thâm vết sẹo để lại qúa nhiều. Vì công việc của mình cũng phải tiếp xúc khách hàng nhiều, nên mình phải trang điểm cuối cùng lại càng làm cho tình trạng da xấu đi, da tái xanh và sạm đi nhiều. Soi gương nhìn mình 26 tuổi mà phải giật mình, trông già hơn nhiều so với các bạn cùng tuổi. Quyết tâm không để da dẻ cứ mãi như thế này, muốn trang điểm đẹp thì da mình phải đẹp đã, nên mình phải đầu tư cải thiện nhan sắc. Nhưng cuối cùng đúc rút kinh nghiệm dưỡng da của e đó là:
    1. Mỹ phẩm không cứ đắt là mỹ phẩm tốt mà phải phù hợp với làn da của mình
    2. Da đẹp không phải là da trắng sáng, e nhìn các e hot girl tắm trắng, da trắng như bạch tạng, môi đỏ choe đỏ choét mà sợ lắm nhé. Theo e da đẹp là da sáng, mịn màng, bóng khỏe, khi ấy trang điểm vào mới ăn phấn và chỉ cần trang điểm nhẹ nhàng một chút phấn cho mịn da, một chút má hồng và chút son là đã đủ tôn lên nét đẹp của mình
    Sau một thời gian tìm tòi các phương pháp trên internet và thử nghiệm, e đã tìm ra được cách chăm sóc phù hợp với bản thân giúp cải thiện da, sức khỏe. Toàn những biện pháp ai cũng có thể áp dụng không mất nhiều thời gian (vì công việc của mình cũng bận, tiện thể cũng lười lắm cơ)
    Ảnh trên avar là ảnh của chính e đấy ạ, chụp bằng camera trước của máy oppo có 2mpx, không có chỉnh sửa j đâu, mặt mũi e bi giờ hết sạch mụn, thâm rồi, còn lại vết sẹo do ngày trước tự ý nặn mụn thôi nhưng phải nhìn kỹ mới thấy, da sáng và mịn, hôm nào đi tiệc trang điểm cực ăn phấn. Năm nay e 28 tuổi, hiện đang để xoăn cho trông dừ thêm tí, chứ khi mặc áo phông, quần legging ai cũng tưởng sinh viên ạ
    Tối về e sẽ up phần chia sẻ cho mọi người xem nha. Các mẹ quan tâm like e một chút để có động lực chia sẻ tiếp ạ (hihi, ảnh hưởng của facebook quá)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me ku min
    Đang tải...

2. CherryJimy

CherryJimy

Ðề: Chia sẻ cách chăm sóc để trẻ lâu so với tuổi, e đã chuột bạch và thành công các mẹ ạ

Hay quá, e đang hóng đây ạ :D e lót dép ngồi hóng mn chia sẻ nhé :D mới 23 mà nhìn xấu tệ ạ ](*,) đang dùng thử mỹ phẩm nhà mẹ Bapnda thấy cũng hợp hợp, cơ mà pải lâu dài chắc mí có tiến triển....

3. heha616

heha616 Thành viên mới

Ðề: Chia sẻ cách chăm sóc để trẻ lâu so với tuổi, e đã chuột bạch và thành công các mẹ ạ

Lót dép hóng kinh nghiệm của mẹ nó đây ạ.

4. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Bạn này úp úp mở mở làm mình sốt ruột quá, đúng là làm đẹp nên thấy sốt ruột ghê :D

5. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Đánh dấu để học hỏi bạn...............................................

6. Me ku min

Hic giờ mới có thời gian up bài, tự nhủ phải ngủ sớm thì mới hạn chế nếp nhăn, mà không hôm nào ngủ trước 11h30 được
    +)Đầu tiên chia sẻ cách làm mờ vết thâm ở mặt mà mình đã áp dụng:
    - Rửa mặt buổi sáng: mình mua bột yến mạch choy’s ở siêu thị big C (65k hay sao ý) là bột yến mạch nguyên chất không pha sữa bột, hay đường j cả. Mỗi buổi sáng cho một ít bột yến mạch ra lòng bàn tay sau đó nắm hờ tay và để tay dưới vòi nước ấm, để bột yến mạch mềm ra (5s) là được. Tiếp theo bạn xọa đều bột yến mạch lên mặt như khi bạn dùng sữa rửa mặt ý. Bột yến mạch có tác dụng tẩy da nhẹ nhàng, giúp làm sáng da và ngăn ngừa mụn. Nhưng mà dung bột yến mạch các mẹ chịu khó che chắn kỹ khi ra nắng không là bắt nắng lắm
    - Cứ hai ngày một lần: mình lại đắp mặt nạ tinh bột nghệ. Mình ra siêu thị mua một hộp sữa chua không đường về, mỗi lần đắp thì lấy khoảng một thìa café, sau đó lại bọc miệng hộp sữa chua lại và cất vào tủ lạnh lần sau dung tiếp. Công thức: một thìa café sữa chua + nửa thìa tinh bột nghệ +nửa thìa mật ong. Pha hỗn hợp kia chưa đầy 1 phút và đắp trên mặt 10 phút cho đến khi mặt nạ khô lại là rửa, Mặt nạ này cực kỳ có tác dụng trong việc trị những vết thâm mới, mình đắp kiên trì một tuần là vết thâm đã thu lạị. Chị ở cơ quan nhìn thấy cứ xuýt xoa mãi sau đó cũng phải đi mua ngay gói tinh bột nghệ về áp dụng theo
    - Dưỡng da buổi sang: Mình dung lọ bio oil để bôi mặt do chị mình gửi từ bên Úc. Sản phẩm này rất tốt trong việc trị vết thâm và vết sẹo. Lúc đầu cũng không hy vọng e nó có tác dụng với cái mẹt mình đâu vì mặt mình kinh khủng quá. Bôi vì cơ bản thích mùi thơm như mùi phấn của e ý mà mang tieng là oil mà thấm vào da nhanh lắm, không gây nhờn rít khó chịu. Chị nào mà thích trang điểm da bong khỏe như gái Hàn quốc thì dung e nó sẽ rất thích nhé, bong kiểu da khỏe mạnh ý, không phải kiểu bong do đổ dầu đâu ạ.
    Chịu khó thực hiện các bước trên được một tháng, vết thâm trên mặt mình đã mờ đi đáng kể, đấy là với người nặn mụn điên cuồng như mình còn thế, them nữa là da sang hơn, không còn xạm như trước nữa. Vui cực kỳ luôn.
    Còn nữa…..

Me bon beeMeGiangkhai thích.
  7. CherryJimy

CherryJimy

Em mua cái loại viên chức năng bột nghệ mật ong ở siêu thị ấy ah, loại có 3 hay 5% sữa ong chúa nguyên chất, về nghiền ra rồi cho thêm mật ong vào đắp mặt cũng hay lắm ạ :D e thấy ở đấy ghi toàn là nguyên chất nên e mới mua, lúc đầu định uống để chữa đau dạ dày, sau dùng đắp mặt lạ luôn vì lười uống, cũng thấy có hiệu quả mà e lười qua :D hjhj.

8. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm hay, mình cũng muốn thực hiện . Da đẹp ai chả thích

9. CherryJimy

CherryJimy

Nhưng mà cái này pải kiên trì cơ mn ạ, chứ như e cũng áp dụng nhiều kiểu nhưng lười lắm... hjhj :D dùng kem của mẹ Bepanda cho tiện :D

10. Me ku min

Bạn ơi, cái này chịu khó áp dụng 1 tháng là có tiến triển rõ rệt ý, mà an toàn cho da, tớ trước cũng định mua kem của mẹ Bepanda nhưng mà xót tiền quá nên lại chả dám thử nữa. Mẹ nó dùng kem đấy có thấy trắng ra nhiều không

11. Me ku min

Mình xin chia sẻ tiếp nha:
    +) Phần II: Mình sẽ chia sẻ phương pháp Chăm sóc da mặt của mình hàng ngày đối với da đã hết mụn:
    - Ban ngày: Dậy một cái là xoa hai tay vào nhau làm nóng tay rồi xoa mặt. Tiếp theo dùng sữa rửa mặt (buối sáng nếu da nhiều dầu mình mới dùng sửa rửa mặt còn không chỉ dùng nước vỗ lên mặt thôi) + kem dưỡng da + kem chống nắng. Những bước bắt buộc trong việc chăm sóc da buổi sáng của mình sau đó nếu thích make up thì make up .
    Mình chỉ trang điểm đi làm khi thiếu ngủ, da xạm đi thôi mà cũng chỉ dùng BB cream cho da sáng hơn còn đâu chỉ oánh son dưỡng+ son môi như thế cũng đủ xinh tươi rồi. Mà phần trang điểm là đến cơ quan mới quẹt quẹt lên mặt, cũng nhanh, chắc 2-3 phút, hihi. Các mẹ đừng quên bôi kem chống nắng nha, các tia UVA UVB là kẻ thù của làn da đấy, kể cả vào mùa đông, tạo thói quen tốt cho mình ngay từ lúc này đi ạ
    Xịt khoáng: Mẹ nào ngồi điều hòa nhiều sẽ khiến khô da thì nên có một chai xịt khoáng nhé. Tác dụng: cung cấp độ ẩm cần thiết cho da, tỉnh ngủ (hihi, mình ngủ trưa ở cơ quan nên dùng cái này thấy rất tỉnh táo). Về xịt khoáng mình sẽ giới thiệu cho các bạn xịt khoáng home made mình vẫn tự làm. Ngon bổ rẻ vừa giúp mờ vết thâm, hạn chế tiết dầu, lại dễ làm
    - Buổi tối: nếu muốn trẻ lâu thì các bạn đừng quên chăm sóc da vào thời điểm lý tưởng này, chậm nhất là đến tuổi 25 mình phải nghĩ ngay đến việc dưỡng da để da không bị khô hạn chế nếp nhăn. Các bước chăm sóc da buổi tối của mình như sau, đây là bước thứ tự mình làm nhé:
    * Sữa tẩy trang: ngày nào cũng dùng nếu bạn dùng kem chống nắng hoặc một tuần hai lần nếu bạn không dùng kem chống nắng. Các bạn đừng nghĩ "tôi không trang điểm thì tôi không phải dùng đến cái này đâu nhỉ", hoàn toàn sai nha, tẩy trang giúp hạn chế lớp dầu thừa gây tích tụ dưới lỗ chân lông khiến da bị mụn, lỗ chân lông to. Vì tớ lười trang điểm nên tớ sẽ dùng loại sữa tẩy trang kiêm sữa rửa mặt, còn khi tớ trang điểm tớ sẽ dùng loại nước tẩy trang riêng
    * Nước hoa hồng: Trước tớ không quan tâm đến nước hoa hồng đâu vì tớ nghĩ nó cũng không cần thiết chỉ làm cân bằng độ ẩm cho da, nhưng về sau tớ đọc được bài viết là có cũng được không có cũng không sao nhưng nên có vì dùng bông tẩy trang thấm nước hoa hồng và lau mặt sẽ làm sạch mặt hơn nếu sữa tẩy trang chưa tẩy hết và như thế sẽ giúp serum và kem thấm vào da tốt hơn
    * Kem dưỡng mắt: Tất nhiên là phải có rồi nếu bạn không muốn khi mình cười xuất hiện sớm các nếp nhăn. Ở nước ngoài trên 20 tuổi là các cô gái đã nghĩ đến ngay việc dùng kem dưỡng mắt. Tớ thì chỉ đến khi cách đây 6 tháng soi mình vào gương thấy mình đã có tí chân chim ở đuôi mắt tớ mới bắt đầu dùng. Sau 3 tháng kiên trì dùng đã thấy cải thiện vùng da nhạy cảm này
    * Serum: Giúp thấm sâu nuôi dưỡng lớp hạ bì mà kem dưỡng da không thể chăm sóc đến và giúp kem hấp thụ tốt hơn
    * Kem dưỡng da:Trên 25 tuổi, tớ quan tâm đến dòng kem chống lão hóa hơn là kem trắng da
    * Mặt nạ ngủ: Có cũng được không có cũng được, nhưng nếu bạn nào lười hoặc không có thời gian pha trộn mặt nạ để dưỡng da thì nên có một lọ mặt nạ ngủ. Trong lúc ngủ mình vẫn có thể chăm sóc da quá tuyệt vời
    Sau mỗi bước, các bạn chịu khó vỗ mặt khoảng vài cái cho thẩm thấu rồi mới làm các bước sau nha

Có thể khi đọc phần mình viết các bạn sẽ nghĩ chắc mình có time có tiền mới có thể chăm sóc da hết các bước như vây, nhưng mà bôi những cái trên nhanh lắm, buổi tối chịu khó dành từ 5-7 phút là okie. Tẩy trang thì về một cái là dùng rồi vì kiêm sữa rửa mặt luôn mà, còn dưỡng da thì trước khi đi ngủ dành 5-7 phút. Về nhà mà mặt mũi mình bám bụi bẩn là mình khó chịu lắm nên kiểu j cũng phải tẩy trang rồi làm j thì làm. Còn các sản phẩm dưỡng da bao gồm: kem dưỡng mắt, nc hoa hồng, kem dưỡng da, KCN, serum của mình tất tần tật chưa đến 2.2 triệu. Bạn có thể dùng bất cứ sản phẩm j miễn là sản phẩm an toàn cho da, phù hợp với da của bạn không phải đắt tiền mới là tốt để dưỡng da hàng ngày.
    Nhưng bạn phải chịu khó dành một tí thời gian để chăm sóc da mình, cái tuổi nó đuổi xuân đi mà. Cả ngày mình đã lo cho công việc, lo cho chồng, cho con, thì cũng phải tự thưởng time chăm sóc cho bản thân mình chứ. Một time nữa khi con đã lớn hơn, nhàn hơn tí mới quay lại chăm sóc bản thân thì cũng đã muộn rồi
    Còn nữa

Sửa lần cuối: 12/2/2015
    Me bon bee thích bài này.
  12. nhantranda196

nhantranda196

Ui da mình cũng đầy là mụn đây này, thử xem nào.

dominhtap thích bài này.
  13. Inh Li

Inh Li Bắt đầu nổi tiếng

Cachs làm xịt khoáng ntn b ui? Hiiiiii

14. xinhxinh0101

xinhxinh0101 Thành viên tập sự

oánh dấu học tập kinh nghiệm ạ

15. Me ku min

Xít khoáng homemade của mình như sau, các bạn mua một chai giấm táo ở siêu thị,
    Đây là chai mình dùng
    +) Sau đó pha dấm táo với nước lọc lavie với tỉ lệ 1 giấm táo + 3 nước.
    +) Đổ hỗn hợp trên vào một chai xịt khoáng nhỏ nếu bạn có, còn mình thì hay đổ vào lọ thuốc nhỏ mũi coli B mang đến cơ quan.
    Hihi, mùi nước xịt khoáng này ai lần đầu xịt thì thấy hơi ghê nha. Nhưng dần thì quen hết, giấm táo có tác dụng với da như thế nào các bạn cứ guc gồ là ra hết nhé
    Về cách bảo quản nha, mình pha lọ này vào buổi tối sau đó để ngăn mát tủ lạnh mai cứ bỏ vào túi đi làm thôi, tối mang về lại cất vào tủ lạnh. Dung dịch này pha dùng được trong 3 ngày mà không sợ hỏng nha cả nhà

Sửa lần cuối: 16/2/2015
    dominhtapInh Li thích.
  16. Inh Li

Inh Li Bắt đầu nổi tiếng

Thank Me ku min nhiều nha, xịt khoáng này cần xịt vào lúc nào mn. Mn cho m bik mn đag dùng dưỡng da ji ko. Đê m mua cùng hiii

17. phamlunglinh

phamlunglinh Thành viên chính thức

Đồng ý với câu không phải mỹ phẩm đắt tiền là tốt, em xài loreal dị ứng điên đảo gần như bư luôn cái mặt dù mới bôi 2 lần à :(

18. CherryJimy

CherryJimy

Em pải oánh dấu mí đc, bữa nào ngớt ngớt việc làm thử :D hjhj, cảm ơn mn đã chia sẻ nhé.

19. Me ku min

+^^ cám ơn Inh Li đã quan tâm, xịt khoáng này bạn cứ lúc nào thấy da có dấu hiệu thiếu nước, khô là mình xịt nhé. Đặc biệt ngồi trong môi trường điều hòa, da thiếu nước nhanh lắm, bạn phải bổ sung nước kịp thời cho da sẽ giúp hạn chế nếp nhăn
    + Còn về kem dưỡng mình hiện nay đang dùng kem cừu rosana của Úc bạn ạ. Kem của mình đây:
    Dùng cho cả ban ngày và ban đêm lun có tác dụng làm trắng và chống lão hóa da

Inh Li thích bài này.
  20. Me ku min

Mẹ nó ko sợ mùi giấm thì làm thử xem. Tớ xịt nhiều thành nghiện ý, hôm nào quên chai dấm táo là mình cứ thấy thiếu thiếu :)