phụ nữ ly hôn,có cô đơn,làm lại có khó??????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thanhthuyvu1987, 16/11/2010.

1. Cường_Sói

Cường_Sói Bắt đầu tích cực

Ðề: phụ nữ ly hôn,có cô đơn,làm lại có khó??????

Mối tình đầu tan vỡ đó là sự tổn thương đầu đời.
    Gia đình tan vỡ thì lại là chuyện khác, nhất là khi có con rồi, càng phức tạp hơn
    Đàn ông đôi khi dễ dàng hơn có thể do họ là "bọn vô tâm" hay có thể do quan niêm xã hội hay cái nhìn có thể dễ dàng hơn với họ
    Thiên hạ bảo:
    thằng đàn ông bỏ vợ (kiểu như đề cao đàn ông ấy, không tính loại bị vợ bó nhé, đa phần loại đó không dùng đc) thì hiếu gì đứa theo, có lấy vợ thì đó cũng là chuyện... hết sức bình thường
    còn chuyện gái đã một đời chồng và tái giá thì chuyện đó lại đón nhận cái nhìn khắt khe hơn rất nhiều, nhất là khi lại có thêm đứa con nữa.
    Nếu đã cháp nhận chia tay để giải thoát cho cả hai thì theo mình hãy quên cảm giác cô đơn đó đi và hay sống bằng những niềm vui của riêng mình chính là những đứa con.
    Không chỉ bạn thấy chạnh lòng đâu mà chính con trẻ cũng thế. h bọn trẻ khôn sớm nên cũng hiểu chuyện nhiều. Trong mắt bọn nó bạn sẽ thấy đc nhiều điều hơn
    có mẹ đã nói: ' nhiều khi nỗi cô đơn tự nhiên xâm chiếm cơ thể như một cơn gió lạnh tràn về ngập tràn trong hồn và trong tim, một cảng giác lạnh đến rùng mình, khó tả và muốn bật khóc, nấc nghẹn chỉ trực trào dâng trong cổ họng mà không làm sao thoát ra đc.
    lúc đó chỉ biết nắm tay con mà lưng lưng nước mắt
    buồn vì không thể cho con một gia đình trọn vẹn như bao đứa trẻ khác. buồn cho chính bản thân mình phai cố gắng bươn trải gấp đôi gấp 3 bình thường, buồn cho tương lai của mình nữa
    nhưng đằng sau cái buồn đó là một trái tim quả cảm. nếu cứ chìm sau vào đó thì mãi không thoát ra đc
    nhiều người tìm đến những người bạn để tâm sự, khỏa bớt nỗi lòng mình với một người khác giới cùng cảnh ngộ hay chỉ là một người bạn thân để khỏa lấp cảm giác đó
    một số tìm đến những cuộc tình chóng vánh không kết thúc.
    Nhưng tất cả những điều đó đôi khi chỉ làm cho nỗi đau thêm nhức nhối mà thôi

Mình nghĩ là cuộc sống có nhiều niềm vui. hãy lấy con cái làm niêm vui và niềm hạnh phúc nhất đời của mình, những khi cô đơn hãy ôm con vào lòng và nói với nó: mẹ đã không cho con được một người cha những mẹ cho con mái nhà và tình thương nhiều gấp 2 3 lần con ahf. hãy cho nó hấy tình yêu, niêm tim và nghị lực nơi bạn để đứa trẻ có thể cảm nhận và mạnh mẽ
    còn chuyện kia sẽ ra sao nếu lại không toàn vẹn, có lẽ một lần đau khổ vì đổ vỡ đã là quá đủ rồi

Đang tải...

2. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

đến khi nào xã hội mới có cái nhìn dễ dàng hơn về một người phụ nữ đi bước nữa nhỉ. haiiiiz za..... mình nghĩ cái cảm giác được sống cho chính bản thân mình đáng quí biết bao, nhưng đôi khi bị người ta gọi là ích kỉ với con

3. Ansinhpc

Ansinhpc Thành viên rất tích cực

Thông cảm và sẻ chia cùng mẹ nó. Thực ra mẹ nó không cô đơn đâu ạ. Có niềm vui nỗi buồn mẹ nó có thể post lên đây để chia sẻ cùng mọi người ạ.

Vui vẻ lên và cũng đừng đánh mất mình trong những phút chống vắng ạ.

Mong hạnh phúc sẽ đến với chị.

4. nana196

nana196

chia sẻ cùng bạn nhé, a mình cũng ly hôn và có 2 bé k bíêt bạn có thể cùng a mình chia sẻ k/?

5. maymancanam

maymancanam Thành viên chính thức

Em khuyên chị 1 câu thôi là Đừng nghĩ rằng sẽ bước thêm bước nữa nhé. ;) . Hoàn cảnh chị hiện nay chị rất cô đơn và thường dễ có những quyết định sai lầm

babyhoney thích bài này.
  6. PHUONGPOSH

PHUONGPOSH Thành viên chính thức

chia sẻ với bạn, mình có mấy bà bạn sau khi li hôn ko vượt qua nổi sự cô đơn bh làm NT3 mà vẫn cứ tự huyễn hoặc ko cần lấy chồng, ko cần giàng buộc...

7. hoa quân

hoa quân Banned

nói j thì nói nhà ko có đàn ông thấy buồn và trống vắng lắm, chồng tớ ko tử tế nhưng tớ vẫn ko li hôn chồng tớ chỉ ở nhà chơi tớ nuôi, hihi nhưng nghĩ ko có thằng dàn ông trong nhà buồn lắm

8. Cuahangmo_Beyeu

Cuahangmo_Beyeu Banned

Mình nghĩ là bạn nên đi tìm một lớp học thêm gì đó hoặc làm những điều mà bạn đã dự định làm nhưng không làm đc vì bận chồng con ấy :) Đi học lớp học làm gốm với con neh :D, hoặc đi học lớp nấu ăn Pháp. Chỉ khi nào tâm hồn thoải mái và thật sự vui tươi thì mình mới có thể tìm thấy tình yêu của đời mình thôi bạn àh :D

9. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

làm người thứ 3 chắc là tự kỉ lắm , vào hoàn cảnh đó thì phải tự lạc quan như vậy thôi mẹ nó à, có kinh tế thì còn đỡ chứ k thì khổ lắm

10. monls

monls Banned

Nếu là người có công việc ổn định thì ko sao, nhưng nếu là người nội trợ mà ly hôn thì quả là khó khăn đối với họ

11. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Mình biết bạn đã trải qua rất nhiều khó khăn. Để được như ngày hôm nay vất vả lắm phải không? Thương bạn quá. Ly hôn là điều không ai muốn vì phụ nữ chúng mình thường trân trọng gia đình hơn đàn ông. Nuôi con một mình vất vả trăm bề, còn nợ nần phải còng lưng gánh vác. Bạn bằng tuổi mình, mình may mắn hơn bạn 1 chút vì gia đình chưa tan vỡ. Nhưng thật sự mình cũng chưa nói trước được tương lai. Mình chỉ biết nói rằng bạn hãy vững vàng lên nhé. Luôn có những người bạn tốt ở bên bạn, chia sẻ với bạn. Đừng vội vàng mà sai lầm thêm 1 lần nữa, khổ lắm. Ôm bạn và con 1 cái nhé. (u)

12. sachvietnam

sachvietnam Thành viên mới

và anh đây, anh cũng mới ly hôn đc khoảng 3 tháng, và anh nuôi con gái gần 5 tuổi anh thấy rất hp khi có con bên cạnh, cố lên em, em còn có con cơ mà đó là hp lắm rồi em

13. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

Bạn của tôi ơi ! Lâu rồi ko thấy bà online ..chuyện ko may với bà xảy ra nhiều quá , tôi mất đt nên mất số của bà rồi ...lúc nào rảnh alo tôi nhé ...Ku bây h lớn lắm rồi nhỉ ...Cố lên nhé 2 mẹ con ...cho tôi hỏi thă, sức khỏe của mẹ bà nhé ...thỉnh thoảng giận nhau với bà nghĩ lại cũng vui chúng mình như trẻ con , h bà chuyển đi rồi nên chẳng biết sang nhà ai mà 888 ...Nghĩ mình khổ mà nhiều người còn khổ hơn cả mình nữa chứ ...!

14. tbshop2013

tbshop2013 Thành viên chính thức

Tại sao những người phụ nữ tốt không gặp những người đàn ông tốt

15. koreastyle

koreastyle Shop Ohui uy tín trên 10 năm

mỗi người một hoàn cảnh khác nhau, chỉ biết nhìn con mà vui vẻ cố gắng sống tốt hơn thôi

16. phuongtrangstyle

phuongtrangstyle Bắt đầu tích cực

sau 6 năm chung sống với hi vọng là chồng em sẽ thay đổi.không r*** chè,cờ bạc,gái gú..thì em đã chính thức không tiếp tục hi vọng nữa..bọn em ly thân được 7 tháng chưa chính thức ly hôn..2 bên gia đình thì không muốn chúng em ly hôn nên mọi người vun vào và ép em phải quay về với anh ta.anh ta cũng dọa nếu em không quay về thì sẽ tiếp tục phá tiếp.Em thấy rất sợ và không muốn quay về.Em phải làm sao đây?? mọi người giúp em với

17. lehan

lehan Thành viên mới

Không biết các bạn khác thế nào. Nhưng với mình là rất khó. Mình ly hôn đã 10 năm, giờ vẫn chưa làm lại được cùng ai.
    Mình quyết định sẽ làm mẹ đơn thân và đang tìm hiểu thủ tục. Dù biết làm mẹ đơn thân thì con mình sẽ thiệt thòi nhất.
    Chúc cả nhà luôn hạnh phúc

18. xuka_tong

xuka_tong Hàng xách tay UK

Mình chỉ thấy tội những ai đã rơi vào hoàn cảnh này mà điều kiện kinh tế lại khó, rất khổ đấy. Ai có ông bà thì cũng đỡ vất vả rồi, mà còn không có điều kiện thì trăm đường khổ. Người ngoài bi h nhìn vào cũng khác, 1 bà mẹ đơn thân giàu có với 1 bà mẹ đơn thân nghèo, cùng là phụ nữ ly hôn, nhưng nếu làm ăn giàu có thì khác.hic, mong là mình đừng có nghèo

19. nemo168

nemo168 Thành viên mới

Cái gì đến thì cũng đã đến rồi. Vấn đề là cách bạn đối mặt với sự thật - cách đứng lên khi vấp ngã. Có 2 cách cho bạn chọn:
    1/ Chết chìm với nỗi buồn, chán ngán cuộc sống, thay đổi cuộc sống theo cách tệ nhất có thể: Đi cặp với bất cứ người đàn ông nào mà bạn thích, tự hủy hoại cuộc sống của mình - cho đến lúc bạn thành 1 người đàn bà bỏ chồng nổi tiếng đến mức bất cứ thằng đàn ông nào cũng có thể đứng từ xa chỉ chỏ - ngủ với con này dễ lắm - lúc đấy bạn không bao giờ có thể đứng dậy được nữa.
    2/ Cố gắng trong cuộc sống - công việc - khi bạn hoàn thiện mình - sẽ có người đàn ông tốt đến bên bạn. Hãy tỏ ra khó khăn với tất cả những người đàn ông muốn đến bên bạn - người yêu bạn nhất sẽ là người kiên trì nhất. Đừng tin vào bất cứ lời 1 thằng đàn ông nào đang có vợ mà bảo - anh với vợ anh không hạnh phúc - cho chúng nó biến đi - chúng nó chỉ cần thân xác của bạn thôi...
    ==> Gieo nhân nào gặt quả đấy, cũng đừng tự thu mình vào trong vỏ ốc - không chơi với ai cả - cẩn thận kẻo bị trầm cảm nhé. Chúc bạn hạnh phúc :)

so10 thích bài này.
  20. Saigon'smile Spa

Saigon'smile Spa Thành viên chính thức

Phụ nữ hiện đại có quyền yêu và hạnh phúc,kể cả họ đã từng dang dở nhưng trong hoàn cảnh của chị hiện tại, em không biết chị có còn tin vào ty nữa hay không, Song trước mắt, chị vẫn có cháu ở bên, hãy lấy đó là hạnh phúc của mình và sống thật tốt. Tuy nhiên, em cũng hiểu là phụ nữ trong hoàn cảnh như chị cũng sẽ rất cô đơn, nhưng hãy tìm và gửi gắm cho một người đàn ông thực sự và đừng làm mình tổn thương. Chị còn trẻ, hãy chăm sóc bản thân mình thật tốt bởi một phụ nữ đẹp và thành công không khó để tìm được một nửa như ý.
    chúc chị hạnh phúc!