Quy Định Của Mục Đồ Thanh Lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 7/8/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vechai_la_em

vechai_la_em Thành viên tập sự

Ðề: Quy định của mục ĐỒ THANH LÝ

bạn em xóa mấy bài conment nhầm mà cũng bị band nic hả anh :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Đang tải...

2. tho$chinsu

tho$chinsu Thành viên rất tích cực

Cảm ơn LCM đã cho mình một sân chơi và được giao lưu làm quên với bao nhiêu các bà mẹ khác, học được nhiều kinh nghiệm và có thêm bạn bè, chúc cho LCM mãi phát triển và có thêm nhiều sân chơi hơn nữa...

3. girlmoscow

girlmoscow Bắt đầu tích cực

hihi em mới vào tham gia LCM được hơn 1 tháng mà đã cảm thấy yêu LCM rồi.Laptop của em cũng đặt LCM là trang chủ,mỗi tối em thức đến khuya để xem,sáng ra thì vừa đến công ty đã nhanh nhanh mở máy để vào xem.Em làm việc bên máy tính cả ngày chẳng có thời gian mà gặp gỡ bạn bè nữa,nhưng nhờ có LCM mà em có thể giao lưu chia sẻ kinh nghiệm và có thêm bao nhiêu chị em,bao người bạn mới.Em xin cảm ơn LCM rất nhiều

Sửa lần cuối: 8/4/2011
    Mẹ Kiều Phong thích bài này.
  4. Cún&Bông

Cún&Bông Thành viên mới

em có được trả lời trên topic em mở ra ở mục thanh lý không? nếu được thì có bị hạn chế số lần post ko ạ? Vì em trả lời các bạn hỏi em hoặc là em thông báo các mã hàng đã được đặt, hoặc đã bán.
    Em có tìm hiểu trên nội quy box mua sắm tiêu dùng - và thanh lý nhưng ko thấy quy định này.
    BQT chỉ giùm em với

Sửa lần cuối: 21/4/2011
  5. hpmania89

hpmania89 Thành viên chính thức

Thưa BQT,
    Em xin thắc mắc vì sao bài của em lại bị khóa ạ ^^ Mong nhận được câu trả lời của BQT để em rút kinh nghiệm ạ.

Em xin chân thành cảm ơn

6. baohiempro.vn

baohiempro.vn http://baohiempro.vn/

Chào bác kiên!

Em thấy bác là admin rất nhiệt tình, em xin góp ý 1 chút là có nên thêm 1 box dành cho các phương tiện đi lại trong GĐ như: ô tô, xe máy, xe đạp, xe 3 bánh.... ko vì hình như e chưa thấy mục này.

Cảm ơn bác đã đọc bài của em

7. misspanda

misspanda Thành viên tích cực

8. pink_girl

pink_girl SHOP SƠMI

em thích LCM mà ko thích WTT bên đó hơi tí khóa topic
    pó tay luôn.mà cho em hỏi em muốn thanh lý cửa hàng mà đăng sang mục thanh lý bị mod nhắc nhở là sao ạ

9. support2

support2 Guest

Chào bạn,
    Nếu bạn muốn thanh lý cửa hàng thì bạn phải đăng trong mục Nhà đất nhé.

10. support2

support2 Guest

Chào bạn,
    Nếu bạn muốn thanh lý cửa hàng thì bạn phải đăng trong mục Nhà đất nhé.

11. MeThienAnh

MeThienAnh Bắt đầu tích cực

mod ơi, cho em hỏi chút ạ,
    em vẫn bán hàng bình thường bên topic thời trang thực phẩm,
    nhưng những hàng lâu lắm rồi còn lẻ size lung tung em muốn thanh lý cho gọn thì lập topic thanh lý bên này được không ạ? 2 topic không có sản phẩm nào trùng nhau ạ
    Mod trả lời giúp em nhé
    thanks mod

12. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em thấy làm lãnh đạo phải lun lắng nghe và thấu hiểu lòng dân, nếu dân có làm sai thì cũng nên nhắc nhở cảnh cáo cho họ bít họ đã sai chỗ nào, nếu cố tiìnhi phạm thì cảnh cáo, nhắc nhở ko đc mới đưa ra hình fạt xác đáng, giống như em có lần pót bài sai đc BQL nhắc nhở để sử chữa, chứ nhứ web khác tự dưng ban nick của mình mà mình chả bít mình sai ở đâu mà ko thông báo 1 tiếng. Từ khi tiếp xúc với lamchame em học hỏi đc nhìu kinh nghiệm lắm ah, cảm ơn bhkien và BQL ah, em hy vọng trang web mình càng lớn mạnh để có nhìu mẹ ở các tỉnh nhỏ khác bít đến và tham gia ah, nhìu khi em mún mua đồ thanh lý ở tỉnh cho mẹ em cho tiện nhưng toàn là HN và SG nên em hy vọng 1 ngày nào đó trang web mình sẽ phủ sóng rộng rãi ah, cảm ơn bhkien và BQL đã giúp cúng em giao lưu và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau ah

support2 thích bài này.
  13. support2

support2 Guest

Chào bạn,
    Nếu bạn vẫn đang bán hàng bình thường thì ko được đăng bài trong mục Thanh lý. Bạn có thể đưa sản phẩm lẻ size vào 1 trang riêng trong topic(ví dụ trang 2) và thông báo ở trang 1 để các thành viên tiện theo dõi.
    Chúc bạn thành công.

14. MeThienAnh

MeThienAnh Bắt đầu tích cực

em hiểu rùi ạ, thanks mod nhiều ^^

15. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Kính gửi BQT,

Vừa rồi, em có mở 1 topic thanh lý 1 mặt hàng áo thun bé trai. Tuy nhiên, topic đã bị sát nhập với topic em đang bán hàng bình thường: http://tinyurl.com/4xuv8hc ở Box Thực phẩm, thời trang cho bé.

Em thắc mắc một chút như sau ạ:

Em biết là diễn đàn quy định những người đang bán hàng bình thường thì không được đem mặt hàng đang bán vào mục Thanh lý, vì nhiều người giả vờ thanh lý với mục đích bán hàng.

Tuy nhiên, nếu đó là mặt hàng cùng chủng loại thì khác. Đằng này ở topic bán hàng, các mặt hàng giá khác hẳn, mặt hàng cũng khác.

Ví dụ em bán quần áo bình thường 1 cái khoảng 60-100k, nhưng trong các lô hàng em nhập về hàng nghìn cái, có 1 vài mẫu người ta nhập còn dư vài chục cái, em không để bán bình thường, vì muốn dứt hẳn mặt hàng đó. Vậy nên em muốn thanh lý, việc thanh lý này tương tự các cửa hàng bị tồn hàng nào đó mà không bán được, và em chạy qua mục thanh lý để thanh lý theo đúng nghĩa, 1 cái áo khoảng 35k chẳng hạn.

Vậy mà nhu cầu mua hàng rẻ của các mẹ cũng như nhu cầu thanh lý mặt hàng đó của em không thành công. Chỉ vì quy định không thanh lý mặt hàng cùng chủng loại với mặt hàng đang bán (dù chỉ cùng chủng loại là quần áo, chứ không cùng mẫu hàng).

Giờ sát nhập 2 topic này làm 1, thì vô tình đó không phải là thanh lý, mà ép em lại bán như bình thường. Nếu thế thì các mẹ muốn mua thanh lý đâu có tìm đến em, đến topic bình thường đâu ạ.

Mong Mod xem xét giúp em, cũng phải tùy từng trường hợp cụ thể để áp dụng chứ ạ. Em rất tôn trọng những quy định của diễn đàn, vì Mod càng nghiêm thì diễn đàn càng trong sạch. Nhưng em có chút ngu kiến ấy, mong Mod xem xét lại, đặc biệt là trường hợp cụ thể của em.

Cám ơn Mod nhiều nhiều ạ.

16. support2

support2 Guest

Chào bạn,
    Theo quy định của mục Thanh lý:
    Như vậy bạn chỉ bán thanh lý hàng tồn để nhập hàng mới là vi phạm quy định của mục này rồi nhé.

17. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Vâng, thôi em đành để lại toàn bộ cho bạn em, bạn ý thanh lý vậy ạ. Em không lọ mọ thanh lý nữa, hihi...

Cám ơn Mod nhiều nhiều ạ.

18. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

Kính gửi BQT,

Em đang mở topic bán thanh lý chỗ mũ do không có nhu cầu buôn bán nữa. Đây là đường link của topic:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?318728-Thanh-lý-mũ-cho-cả-nhà-(số-lượng-có-hạn)

Tuy nhiên sau khi đọc về trường hợp em bé bị bại não bị bỏ rơi trong bệnh viện Bạch Mai. Em muốn dùng một nửa số tiền thanh lý mũ ủng hộ cháu. Xin BQT hướng dẫn và thông qua cho em ạ.

Em xin cảm ơn.

19. Mẹ Hương Tú

Mẹ Hương Tú Thành viên chính thức

Mình mới biết LCM, mình thấy LCM rất hay và bổ ích, nhiều thông tin quan trọng với mọi gia đình. Từ ngày biết LCM (tháng 3/2011) mình cứ rảnh rỗi là dán mắt vào đây thôi. rất cảm ơn LCM và chúc LCM ngày càng lớn mạnh hơn. Mình cũng có ý kiến góp ý cùng LCM là nên tách phần TL SG và HN riêng vì các mẹ rất hay nhầm mục này. hi

20. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

Mod ơi ko trả lời em à???????????????????????????????

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.