Cần giúp: Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi jonabmt, 12/5/2013.

1. Hà Anh

Hà Anh Guest

Ðề: Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

hôm nay lại rảnh rang thử đi tư vấn xem có đc ko nhé. Bạn ơi bạn cho biết bé bn kg, cao bao nhiêu, ăn uống thế nào? đã uống sữa gì? đi ngoài bình thường hay hay bị táo bón hay bị phân lỏng.... chi tiết về chỉ số và tiêu hóa tớ thử tư vấn nhé

Đang tải...

2. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

cũng tùy cơ địa từng bé nữa mẹ nó à, tùy từng giai đoạn, nếu bé trên một tuổi thì chế độ dinh dưỡng ăn hàng ngày là quan trọng nhất mẹ nó à

3. heoxinhduoidai

heoxinhduoidai Banned

Em thấy thị trường sữa nhốn nháo vô cùng, tùm lum hết, mà quảng cáo thì nghe ghê gớm lắm. Giá cả thì không ổn định, em đang mang thai được 6 tháng nhưng chưa biết dùng loại nào cho bé khi sanh nữa

4. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Hồi con mình bé thì mình vote cho NAN nhé, còn lớn hơn thì sữa nào hợp thì uống thôi, hầu như chất lượng sữa của các hãng nổi tiếng khá là ngang nhau

5. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Con mình hiện đang dùng Gallia thấy cũng ổn.

6. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

MÌnh vẫn vote cho s26 Sing con mình. cháu mình, họ hàng, bạn bè mình dùng đều rất okie! :)

7. trannguyet99

trannguyet99 Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình toàn dielac anpha, bé tăng cân tốt, nhưng chiều cao thì hơi kém, chác cái này giống gen bố mẹ....... Cái ok nhất là giá sữa mình có thể theo dài dài......

8. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Sữa hợp với con là sữa tốt nhất, có sữa con mẹ này hợp con mẹ khác lại ko hợp

9. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

e nghĩ mỗi bé hợp với một loại sữa riêng ý

10. Ý Ngọc

Ý Ngọc Thành viên đạt chuẩn

chào các mẹ ! mình thì không biết các loại sữa như :Dumex,Friso,Nutifood,Nestle,Meiji.... thì giá cả như thế nào, vì gia đình mình sử dụng sữa dê tùe khi mang thai đến lúc các bé lớn vẫn là sữa dê. Cũng đã hỏi Bác sĩ rất kỹ trước khi SD , nhưng không sao Bs khuyên nếu có điều kiện thì nên dùng vì sữa dê có nhiều chất và dễ hấp thụ hơn sữa bò rất nhiều.
    Hiện gđ mình đang cho con và ba mẹ mình uống... các mẹ biết không cháu 5 tháng mà dược 12kg đó, nhưng không phải béo phì nha.Giò cháu đc 2t rồi cũng cao và nghịch lắm , ăn cơm rất ngon miệng và tự ăn chứ k phải đút đâu.
    Gđ mình sử dụng sữa dê của hãng Milk and More , giá cũng đc 485k/1 hộp 450g. Hiện mình đang đặthàng ở số 01992 1111 99, được giao hàng tân nơi.Các mẹ quan tâm có thể tìm hiêut cho bé mình uống.
    Chúc các Mẹ vv...

11. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Về thành phần chất lượng thì nhà sx họ mới bít chính xác, tùy từng cơ địa cua từng bé chứ không thể nói sữa nào là tốt nhất.

12. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Hihi mình cho con mình uống Grow đấy, thơm ngon mà thấy tăng chiều cao thật. Uống 1 tuần tăng được 1cm ý, mà hộp 400g có 145k ah

13. Hà Anh

Hà Anh Guest

tớ nghĩ bạn này nói đúng này. Mẹ là bác sĩ và y tá tốt nhất cho con đấy. Phải quan sát con rồi lựa chọn, chứ ko có sữa nào là tốt nhất cho tất cả trẻ em cả.

14. thienhuongmk

thienhuongmk Thành viên tích cực

Mình tháy sưa similac cua My giup tre khoe va tang can.Phai dung la loai bang hop nhua, của My, k phai hop sat dau, loai nay ban p mua o nhung shop ban hang nhap

15. Ý Ngọc

Ý Ngọc Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn !
    Mình thì không biết các loại sữa mà bạn hỏi, vì từ khi mang thai đến giờ ( bé nhà mình được 2t ) thì mình vẫn uống sữa dê cỉa hãng Milk and More. Mình thấy tốt nên vẫn đang cho bé uống đến giờ. Bé nhà mình phái triển rất tốt , mỗi bữa bé ăn được 2 chén cơm + canh, rất nghịch và rất ít khi bị bệnh nên mình rất vui.
    Ba mẹ mình cũng uống sữa này đó, thấy sức khỏe 2 cụ rất tốt hihi ...!
    Bạn có thể tìm hiểu xem sao.
    chúc bạn có sự lựa chọn tốt nhất nha.

Sửa lần cuối: 29/5/2013
  16. Nhimxu336

Nhimxu336 Banned

Gần đây, các bà mẹ đang có xu hướng thích mua sữa cao năng lượng cho trẻ uống. Tuy nhiên, các chuyên gia dinh dưỡng lại cho rằng trẻ em bình thường không nên uống loại sữa này.

Theo thống kê, nhiều trẻ suy dinh dưỡng trong thời gian gần đây có nguyên nhân do uống liên tục sữa cao năng lượng . Lý do là: sáng sớm, trẻ đã uống một ly sữa cao năng lượng nên no bụng và sau đó không ăn được nữa. Thấy con không ăn, bố mẹ lại tiếp tục cho uống sữa tiếp. Cứ như vậy, trẻ rất ít ăn mà chỉ uống sữa, trong khi năng lượng này không đáp ứng đủ cho sự phát triển của các em.

Ban đầu, sữa cao năng lượng chỉ được dùng cho những bệnh nhân bị hôn mê, không ăn được, phải nuôi ăn qua xông, hạn chế nước. Về sau, sữa này được sử dụng cho cả những người cần mức năng lượng cao như trẻ suy dinh dưỡng, trẻ biếng ăn...

Do nó không phải là một loại thực phẩm bình thường nên nếu lạm dụng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ, thậm chí còn gây bệnh. Độ thẩm thấu của sữa này cao hơn sữa thường nên trẻ em nhỏ (ruột đang trong giai đoạn phát triển) uống nhiều hoặc trong thời gian dài có nhung mao ruột (nơi hấp thu các chất dinh dưỡng) ngắn đi. Sau này, khả năng hấp thu những thực phẩm khác của trẻ sẽ kém hơn.

Tỉ lệ chất béo trong các loại sữa cao năng lượng nhiều hơn sữa thường nên nếu uống kéo dài có thể dẫn tới bệnh béo phì, dư mỡ trong máu, gan nhiễm mỡ. Sau này khi lớn, trẻ có nguy cơ mắc bệnh tim mạch, cao huyết áp... cao hơn những trẻ khác.

Ngoài ra, trẻ nhỏ thận còn yếu nên nếu uống sữa cao năng lượng trong thời gian dài, thận phải làm việc nhiều, về sau có thể bị lão hóa gan, thận sớm. Chưa kể, sữa này thiếu chất xơ và nước nên sẽ làm trẻ bị táo bón, biếng ăn, suy dinh dưỡng, trĩ, lồng ruột.

Đối với những người bệnh như hôn mê, nuôi ăn qua xông, trẻ em dưới 12 tháng tuổi... khi uống sữa cao năng lượng đều có sự chỉ định của các bác sĩ. Nếu bạn muốn sử dụng cho con thì nên cho bé đi khám tại trung tâm dinh dưỡng để tham khảo ý kiến của chuyên gia dinh dưỡng nhé!

17. Ong vàng

Ong vàng Guest

Bé nhà mình 17 tháng, mình cho uống thêm sữa tươi từ 15 tháng, đến 16 tháng là gần như thay thế hoàn toàn sữa bột, mình thấy con tăng cân ổn, đi ngoài ok, mình nghĩ sữa tươi cũng là một sự lựa chọn tốt cho bé trên 1 tuổi:)

18. binhthuc

binhthuc Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nghĩ là chọn sữa cho con thì nên thử mẹ nó ạ vì tùy trẻ, cùng 1 loại sữa đứa hợp thì tăng cân vù vù, đứa ko hợp thì có khi còn táo bón nữa ý

19. binhthuc

binhthuc Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà mình cũng tầm 15,16 tháng là uống hoàn toàn sữa tươi rồi,

20. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Chẳng biết sữa nào tốt nhất đâu mẹ nó ạ, có sữa hợp với bé này nhưng không hợp với bé kia. Con e chẳng uống sữa tươi bao giờ cả nên đi đâu cũng phải chia sữa bột đưa theo. Sữa để tăng cân thì e thấy wakodo, hipp là tăng mạnh