Toàn quốc: SALE 20% & FREE SHIP - S2 Fashion: Zara, HM Anh, Đức... 0982448122

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Mẹ_bé_sóc, 5/11/2012.

Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 11/11/2012

Quần hiện tại mình lấy có mỗi quần bò của zara đã up hình thui, chưa lấy thêm mẫu nào. Cũng định lấy thêm ít quần skinny và legging nhưng chưa thấy em nào ưng lắm nên chưa lấy

1. Chimi

Chimi Thành viên tích cực

Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 11/11/2012

Áo da za ra còn hàng k shop ơi????????

2. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 11/11/2012

~~ Hết hàng rồi bạn. Hàng tuần sau về, lúc nào hàng về mình nhắn tin cho

3. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

Chiều nay hàng về các mẹ nhé. Tối trời lạnh, mẹ nào qua nhà lấy hàng em bớt cho thêm chút nhé. Thanks các mẹ. (u)(u)(u)(u)(U)(U)(U)

4. gwen_shinnosuke2301

gwen_shinnosuke2301 Thành viên chính thức

Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

áo này bạn chụp cho mình ảnh thật nhìn được ko :) áo có sz to cho ng` 55kg cao m6 ko nhỉ. được thì bạn inbox hình cho mình nhé, mà khu Hà đông của bạn có gần Xala ko bg mình qua thử ? đang thic mua 1 em áo bò nhưng còn phân vân giá

5. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

Áo này là mình chụp ảnh thật rồi đó bạn, chứ có phải ảnh web đâu ~~ . Áo này nhỏ, 55kg, cao 1m6 sợ ko vừa. Xala cách nhà mình tầm 2km bạn nhé. Thanks bạn đã quan tâm.

6. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

Miền bắc bắt đầu trở lạnh hơn vì thế nhu cầu mua áo da của các mẹ cũng tăng (^^ nói câu này vì thấy mấy cái áo da mình bán các mẹ hỏi nhiều lắm). Mình sưu tầm được ít kinh nghiệm phân biệt da thật và da giả để các mẹ (và cả mình nữa) có thêm chút kinh nghiệm khi mua (đối với mình là chọn hàng + tư vấn bán) được sản phẩm ưng ý nhé. Mong được các mẹ quan tâm ủng hộ:

Ngày nay dưới sự phát triển của khoa học và sự tinh vi của các nhà sản xuất, đặt biệt là trung quốc. Để phân biệt da thật da giả là một điều khó khăn nhưng không phải không thể! Dưới đây là một số cách giúp chúng ta có thể phân biệt da thật da giả.....

- Chất liệu giả da thông thường có hai loại chính: simili và PU. Với simili, bạn có thể dễ dàng nhận biết bởi chất liệu này giá rẻ, cứng, được phủ một lớp polyeste trên bề mặt nên rất bóng, thường được may làm hàng chợ. Riêng PU thì dễ gây nhầm lẫn hơn, bởi đây là chất liệu giả da cao cấp, mềm mại gần giống da thật. Tuy nhiên, bản chất PU vẫn là dạng hợp chất tổng hợp nhân tạo nên có thể bong tróc theo thời gian (loại này thường gặp rất nhiều đối với các mặt hàng da trung quốc).
    - Da thật có mùi ngai ngái, còn da giả thì có mùi ni lông hoặc có mùi của chất hóa học (giống mùi nhựa hoặc mùi sơn, xăng thơm).
    - Khi hơ lửa sản phẩm da: Nếu là da thật miếng da bị cháy xém và có mùi khét của hợp chất hữu cơ (mùi giống thịt nướng ^^), còn giả da thì vón cục.

- Nhỏ một vài giọt nước lên bề mặt da. Nếu là da thật thì sau một vài phút, bạn sẽ thấy vệt nước lan rộng ra, thấm vào da. Da thật luôn hấp thu độ ẩm.

- Quan sát bằng mắt: bề mặt da thật hơi ráp, có các đường vân của da rất tự nhiên, hoặc có những vết lồi lõm, tùy theo kỹ thuật thuộc và gia công mà bề mặt da sẽ có độ phẳng, mềm… tuy nhiên vẫn còn để lại dấu vết gồ ghề tương đối. Trên bề mặt da thật, nhìn kỹ sẽ có những lỗ chân lông nhỏ, có thể nhìn thấy bằng kính lúp thông thường. Bề mặt da thật không có vết nứt hay vết rạn như da giả. Còn bề mặt da giả thường sẽ láng, trơn tru và bằng phẳng.

- Khi dùng ngón tay ấn mạnh lên bề mặt túi, nếu là da thật sẽ để lại vết lõm. Còn với da giả và các chất liệu tổng hợp sẽ không thể có được độ đàn hồi này.

- Da thật để một thời gian, màu sẽ bớt đi độ tươi, hơi xỉn. Khi đó, bạn lau sạch và thoa lên một ít kem dưỡng da hoặc xi không màu thì bề mặt sản phẩm da thật sẽ tươi màu và mềm mại ngay. Da giả ít thay đổi màu sắc hoặc ko bị tác động nhiều bởi các loại xi hay kem dưỡng da .

- Các sản phẩm da thật nhất là túi xách da bò lúc mới thì cứng, nhưng càng dùng càng mềm. Ví da giả thì sẽ rất nhanh bị khô, rạn nứt.

- Da thật khi chưa thành phẩm thường có kích thước nhỏ và có hình dáng theo hình dáng của loài động vật cho ra loại da đó, thường loằn ngoằn và không vuông vứt, da giả thường có kích thước tấm da rất lớn và vuông vứt.

- Mặt trong của ví da thật hầu như để trần, còn da giả thì có miếng lót, có lớp giấy bìa định hình. các sản phẩm giả da thường được lót vãi hoặc dạng chỉ đan xen nhau được ép mặt sau của da

Ghi chú: Đối với một số loại da, hiện nay với kỹ thuật thuộc da cao, các sản phẩm da có thể có những đặc tính khác trên.

Ví dụ:

- Đối với loại da sơn - bề mặt da được phủ một lớp sơn (lớp sơn này rất bền và không bị bong theo thời gian) khi đốt lên có thể có mùi khét của hóa chất (sơn), khi gạch nhẹ thì da không bị xướt, và ít bị thấm nước.

- Đối với Da sáp hoặc da dầu, bề mặt ngoài của da được phủ một lớp sáp/ dầu để bảo vệ da (dưỡng da) giúp da luôn ẩm và không bị khô ráp. loại da này rất dễ bị trầy tuy nhiên. vết trầy sẽ mất hẵn khi dùng xi hoặc kem dưỡng da đánh đều

----> Cuối cùng điều quan trọng nhất để biết chính xác chất lượng Da, chúng ta nên tới trực tiếp cửa hàng hoặc nơi sản xuất sản phẩm (nếu có thể) để xem và thử da một cách tốt nhất vì trên thực tế, chúng ta không thể dùng các phương pháp thử ở trên để thử trực tiếp lên sản phẩm. Sẽ rất khó để một chủ cửa hàng nào đó cho bạn mang da đốt hoặc các phương pháp thử tương tự...

Chúc bạn có được sản phẩm đẹp từ Da với chất lượng tốt nhất.
    Theo OLUG

Last edited by a moderator: 26/12/2012
  7. me_soctx

me_soctx Một ngày..Tớ giúp đc bạn!

Ưu tiên mẹ nó thứ 2 trên trang nhất roài nhé! Có muốn ngắm "mẹt" ngồi ở trang nhất thì quay lại Top "Chon" nhé! Heeeeeeeeeee

8. Haiha7642

Haiha7642 Thành viên sắp chính thức

Cho mình hỏi mẫu này còn hàng ko?
    MS22: Áo len dáng dài F21 hàng xuất xịn đủ tag, mác, khuy dự phòng kiểu dáng cực trẻ trung - 380k
    Dáng có rộng ko bạn, nặng khoảng 58kg có mặc vừa ko?
    Với mẫu MS2: Áo len Asos - chất len rất dày dặn, size S, M phom to - 350k.
    Mình mặc size M thì có rộng và dài giống mẫu ko? nếu như thế thì mình lấy, mình cần rộng và dài, mình chỉ thích form dáng dài thôi.

9. tinhyeumauhong123

tinhyeumauhong123 Bắt đầu nổi tiếng

Đồ nhà mẹ nó đẹp thế.oánh dầu ngắm nghía xem thế nào...............

10. Haiha7642

Chủ shop online mà hổng thấy trả lời mình nhỉ hix.

11. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

MS22: hàng tạm hết bạn ah. Mai hoặc kia hàng về
    MS2: áo dáng rộng + dài, nhưng mà bạn cao bao nhiêu chứ chỉ có cân nặng thì hơi khó nói là bạn mặc rộng hay dài đến đâu ~~

12. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

Sr bạn nhé, hôm qua mình sốt, ngủ từ tầm 7h tối cơ, chắc onl bằng điện thoại quên ko tắt :-?

13. Haiha7642

Thế mẫu MS2 hiện là có hàng hay cũng hết bạn ơi, mình cao 1,62m,mặc có thành form dài ko bạn.

14. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

Thanks mẹ nó nha (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

15. Haiha7642

Mình hỏi còn hàng hay ko sao ko thấy chủ shop trả lời.

16. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

MS2 còn mẹ nó nhé. Mẹ nó cao 1m62 thì bảo đảm mặc thành form dài

17. Ðề: S2 - VNXK, TQXK: zara, mango, HM, pull&bear ... 21/11/2012

T.T em mới tham gia diễn đàn, chưa biết check có số bài mới hay ko, trả lời chậm trễ chút, mẹ nó thông cảm T.T

18. Haiha7642

Thế trong hnay ship giúp mình đến số 2, ngách 77, ngõ 245 Định Công, dt -0918 636 224 nhé. Tiền ship như nào thì cho mình biết nha.
    Bạn nói nv bên bạn đi từ cầu lũ kim giang vào Định Công, cứ chạy thẳng rùi nhìn bên tay phải sẽ thấy ngõ 245 nhé.

19. me_soctx

me_soctx Một ngày..Tớ giúp đc bạn!

Được VINH DANH ở hội Buôn Dưa cái nhà cửa nhộn nhịp hơn hẳn. Có phải thế hem nhỉ?:-k