Tên của bé có nghĩa gì?

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi thuhien, 18/6/2007.

1. nghekon

nghekon Banned

ở nhà mình thì toàn hải sản không à : đứa thì tên Cua, Ốc, Tom, Hến, Bống. Mình hỏi thằng cháu ỐC nhà mình là muốn đặt tên em tiếp theo ( con trai minh) là gì? nó ngon nghẻ trả lời : cháu thích em nó tên là Cá, Bố chồng mình thì bảo đặt tên ở nhà của nó là Ngao... ăx. mình có cảm giác như con cá ngão ý hic hic

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

Chị em có 3 con gái. Tên đều rất hay nhé:

Phạm Vũ Linh Đan
    Phạm Vũ Xuân Nhi
    Phạm Vũ Khánh Vy

Hay nữa là ở chỗ, tên đứa đầu là do bố mẹ đặt, đứa thứ hai là do đứa đầu đặt, còn đứa út là do hai chị nó đặt cho. :)

3. jumi

jumi snowflake

Tên con bé em là Minh Ngọc. Lý do rất ư là củ chuối: ba cháu thích ca sĩ Khánh Ngọc nên cũng định đặt con tên Khánh Ngọc, em thấy nó quá mức củ chuối nên ko chịu mà sửa lại thành Minh Ngọc ---> lấy chữ Minh tên lót của bố làm tên lót của con luôn ---> Kết quả:

Cha: Khâm Minh Phúc.
    Con: Khâm Minh Ngọc.

Kể ra cái tên Minh Ngọc cũng có thể hiểu là "ngọc sáng" thế cũng OK. Còn tên ở nhà thì gọi là JUMI lý do là ba thích đội bóng Juventus còn mẹ thì thích đội bóng Milan kết hợp thành JUMI ^^

4. Tukhang

Tukhang Thành viên chính thức

Tên con em là Nguyễn Phạm Minh Khang, 2 vợ chồng nghĩ là: Minh là thông minh,Khang là an khang thịnh vượng. Hồi yêu nhau đã thích tên này rùi nên quyết tâm đặt luôn. Mẹ cháu đòi quyền dân chủ nên có cả họ của mẹ cháu trong đó luôn,hihi

5. sumo&co

sumo&co Thành viên tích cực

Nhà mình, ông ngoại có đủ 5 cô cách cách, thích tên Giang thế là đặt toàn Giang cả:
    Châu Giang
    Thanh Giang
    Hoàng Giang
    Trà Giang Hương Giang.

6. Me_NhatLinh

Me_NhatLinh Thành viên tích cực

Ðề: Tên của bé có nghĩa gì?

Vào box này thấy nhiều bé tên Khánh Linh quá! Gái đầu nhà mình cũng tên Linh nhưng là Đặng Nhật Linh, mẹ cháu thích tên Linh từ ngày chưa lấy chồng, ngày đó nghĩ là sau này có con gái nhất định đặt tên con là Diệu Linh ( đệm là tên mẹ), nhưng lúc có bầu rùi SA là con gái thật thì mẹ cháu đổi ý là Nhật Linh.Tên ở nhà của con là Bống.
    Còn em Ốc trong bụng mẹ đi SA bsỹ cũng nói là con gái nên mẹ cháu dự định là Đặng Châu Anh ( nghe giống tên chị CA của Đồ rê mí ấy).
    Bà ngoại đi xem thầy thì thấy bảo là con trai đấy, ko phải con gái đâu!! Thế là mẹ cháu “ dự bị” luôn tên Đặng Nhật Minh vậy!!! he he