Cần giúp: Thử Qt Lên 2 Vạch To Đỏ Đậm, Bs Vẫn Kết Luận Rối Loạn Nội Tiết Và Không Có Thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Me_cu_Zyn, 18/9/2010.

1. yeu_be_yeu

yeu_be_yeu Thành viên tập sự

Ðề: Thử QT lên 2 vạch to đỏ đậm, BS vẫn kết luận rối loạn nội tiết và không có thai

hi em cũng giống chị gái chị chị ạ em đi siêu âm em bé vào tử cung rồi công nhận em bé của em Lì thật hì cũng đựoc 4mm rồi chị ạ

Đang tải...

2. Đông Đào

Đông Đào Thành viên tích cực

Ðề: Thử QT lên 2 vạch to đỏ đậm, BS vẫn kết luận rối loạn nội tiết và không có thai

Chúc mừng 2 bạn đã thấy em bé trong tc
    Còn mình thì buon quá huhu
    Mình chậm kinh 7 ngày , chưa thấy thai trong tc , beta hcg tăng chậm
    Hôm chậm kinh 3 ngày tức ngày 24/12/2011 beta hcg là 173,3
    2 ngày sau chỉ tăng lên 198,8
    Điều đau khổ hơn là chiều qua mình tới bs Tuấn 20 hội vũ khám , bs siẻu âm và kêu niêm mạc mình dày 17mm, ko có thai trong tc , niêm mạc sau 48h tăng chậm , kết luận theo dõi thai lưu
    Ko chỉ định điều trị cho mình
    Huhu ,
    Vậy mình còn hy vọng ko các mẹ ơi ?
    Ngày 24 mình chậm kinh 3 ngày , ko đau bụng chỉ hơi tức tức và ra chút máu nâu, hôm sau thì hết.
    Bs kêu mình dừng duphaston + e + obimin ( những thuốc khi lên 2 v mình được kê uống )
    Nhưng mình ko dừng thuốc bổ , mình vẫn đang hy vọng và sẽ chờ đợi thêm
    Mong mọi người hãy tiếp thêm sức lực cho mình nhé

3. minhkp

minhkp Thành viên tập sự

Bạn ơi mình nghĩ cái này bạn và chị gái nên đi đến một số bệnh viện lớn để khám và theo dõi trực tiếp bạn ạ

4. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Tốt nhất bảo chị của bạn vào viện mà khám,xn máu nếu muốn biết rõ ràng nhất,tớ thấy chị bạn làm sao ý,o muốn có thai sao o dùng các biện pháp tránh thai,giờ muốn biết kq bảo đi thử máu thì o đi

5. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

nhiều khi que thai cũng có thể bị lỗi đấy bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!

6. Me_moka

Me_moka

Chắc chắn là có thai rùi chứ que thử ít khi sai lắm mn ah,chắc thai chưa vào thui,đợi 1 thời gian kt lại mn ah

Sửa lần cuối: 9/5/2014
  7. Bún nâu

Bún nâu Thành viên tập sự

8. Bún nâu

Bún nâu Thành viên tập sự

Các mẹ cho em hỏi tí ạ. Em bị trễ kinh 12 ngày, cách đây 6 ngày em dùng QT thì thấy 1 vạch đậm 1 vạch mờ, cũng có dẫu hiệu buồn nôn và mệt mỏi. Nhưng hôm sau thử lại thì 2 que đều 1v. em đi siêu âm thì bs bảo chưa thấy gì, nội mạc tử cung dày 12mm. 3 ngày trở lại đây e không buồn nôn hay mệt mỏi gì nữa nhưng lại đau bụng dưới lâm râm, ngực căng tức, bụng nặng và chướng khó chịu lắm, em thử QT thì thấy 1 vạch đỏ 1 vạch hồng. Sáng nay em đi siêu âm thì bs bảo vẫn chưa thấy gì, nội mạc dày 14mm. Bs bảo tái khám sau 1 tuần. Giờ em lo lắm ạ, vì bụng cứ đau cả ngày chả muốn đi lại gì cả. có mẹ nào từng bị như vậy không giúp em với. Lần đầu tiên bị như vậy với lại em đang học nữa nên không biết gì hết :((