3 tháng đầu: Thai 12 tuần đã biết giới tính chính xác chưa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bongxinh0709, 24/12/2012.

1. camy90

camy90 Thành viên sắp chính thức

12w họ xác định dựa trên tim thai thôi bạn chứ chưa nhìn thấy đc gì đâu. ;)) Tim thai dưới 140 nhịp thì khả năng là trai, còn trên 140 nhịp thì khả năng là gái. Nói chung đẻ ra mới chuẩn cả nhà ơi hihi :p:p:p:p:p:p:p:p

Đang tải...

2. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

12 tuần chưa chắc cm nhé,e đợt 12 tuần bs 85% là trai thế mà 13 tuần trở đi thì đích thị con mẹt roài hehe

3. cun_om_bo

cun_om_bo Thành viên đạt chuẩn

Em đi siêu âm hôm 13t 3 ngày bs bảo "giống mẹ" còn dặn "về kê lại hướng giường" làm em cười mẻ răng :))
    Em thì con gì cũng yêu, gái càng yêu chiều hơn vì mình cũng phận đàn bà nên nghĩ thương con, bên nội nhà em thì lạc quan, mong cháu gái đầu lòng. Cơ mà bên ngoại nhà em thì thích zai hơn, cứ bảo sâ chưa chuẩn, lần sau đi sâ lại. Em cứ xác định luôn công chúa cho nhanh, chả muốn hỏi nữa ^^

4. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Thai 12 tuần siêu âm đã đúng đến 80% giới tính của con rồi. Tuy nhiên, mách các mẹ 1 số cách nhận biết (theo kinh nghiệm ông bà mình chứ không phải của mình nhé) , còn đúng hay không, các mẹ check nhé. Tuy nhiên, đến siêu âm còn sai nên cái gì cũng có xác suất của nó. Các mẹ tham khảo thôi nhé.
    - Thứ nhất, dựa vào một đường nâu tím kéo dài xuống giữa bụng của thai phụ đến vùng kín, rộng khoảng 1 cm. Nếu đường này chạy từ vùng kín đến bụng theo một đường duy nhất thì bạn đang mang bầu một bé gái, còn nếu từ vùng kín đến hầu hết các lồng xương sườn thì là bé trai.
    - Nước tiểu: màu vàng sáng - cậu bé, nước tiểu đục - cô bé. Nước tiểu sẫm màu: cơ thể thiếu nước.
    - Ngực: ngực bên phải lớn hơn bên trái thì có nghĩa là bà bầu đang mang bầu bé trai, nếu ngực trái lớn hơn thì có nghĩa là bà bầu đang mang bầu bé gái.
    - Da: da khô = bé trai, da mềm = bé gái.
    - Trọng lượng cơ thể: nếu béo nhiều phần phía trước cơ thể hơn phần sau= bé trai, béo nhiều ở vùng hông & mông = bé gái.
    - Đồ ăn: vị ngọt = bé gái, vị mặn và chua + thèm protein như thịt & sữa = bé trai.
    - Bụng bầu cao hay thấp, tròn hay bầu: bụng bầu cao + hifnhbaauf dục = bé gái, bụng thấp + tròn = bé trai (Tính chính xác của thông tin này còn phụ thuộc vào cách phản ánh hành dạng của người mẹ, cơ, vị trí của em bé và các yếu tố vật chất khác).
    - Tóc: mỏng và khô = bé gái, mượt & dày = bé trai
    - Nghén vào buổi sáng = may be: bé gái & ngược lại
    - Bàn chân: nếu lạnh hơn thời kỳ trước mang thai = bé trai, thân nhiệt ko thay đổi = bé gái.
    - Mụn trứng cá = bé gái & ngược lại
    - Hướng: bắc = mong muốn con trai, nam = gái
    - Lông (chân, tay..) phát triển nhanh hơn khi chưa mang thai = bé trai
    @
    Theo khoa học nghiên cứu, cơ thể con người có chứa 23 cặp nhiễm sắc thể, trong đó có 1 cặp là nhiễm sắc thể để nhận biết được giới tính. Cặp nhiễm sắc thể (NST) giới tính của thai nhi gồm NST của người bố và người mẹ.
    Trường hợp nếu noãn mang NST X của mẹ kết hợp với tinh trùng mang NST X của bố thì sẽ thành cặp NST XX thì chúng ta nhận biết được là con gái. Còn trường hợp tinh trùng bố mang NST Y kết hợp với noãn mang NST X của mẹ thì là con trai.
    Do đó, trai hay gái là do NST bố quyết định (cái này mình phải bôi đậm vì nhiều ox cho rằng vợ mình ko biết đẻ!!!!!!!!!!!):p.
    Trong tuần đầu thai nhi, bộ phận sinh dục của thai nhi trai hay gái đều giống nhau, đến tuần thứ 8 mới có sự khác biệt, nhưng vẫn chưa xác định được là trai hay gái. Phải đến tuần thứ 12, siêu âm mới biết tới 80% và 100% thì phải đợi tới tuần thứ 20.

loanhairvaytaichinh thích.
  5. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

mình cứ có nửa này nửa nọ nên chả biết là trai hay gái :))

6. baxij

baxij Thành viên tích cực

tầm đấy là biết gần như chuẩn ko phải chính rồi đấy bạn. Chắc cứ để sang tuần 13 bạn ạ. Bạn ra 125 Thái Thịnh siêu âm phòng Vip 4 chiều 400k, là chuẩn ko phải hỏi rõ một lun

7. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Mình 13 tuần đi siêu âm bác sĩ Thiện ở Hà Đông, giai nhà tớ cứ úp mặt vào mẹ, lúc đầu bác sĩ nhìn tưởng con gái nhưng lúc sau thấy bạn ý giấu giấu thế là bảo đi bộ một lúc cho bạn ý quay người. 20p sau lên thì bạn ý đang nằm ngửa nghịch t'rim rồi :)) bác sĩ với bố mẹ ngồi cười vỡ bụng. Thế nên kinh nghiệm là đi siêu âm tuần 12 mà 1 tư thế chưa thấy rõ thì đi lại cho e bé đổi tư thế rồi siêu âm lại. Không biết các mẹ thế nào chứ e siêu âm lúc đó nhìn rõ lắm vì bé nằm ngửa bụng chơi mà.

trinhthimy thích bài này.
  8. trinhthimy

trinhthimy Thành viên tích cực

mình đi siêu âm 12w2d chưa hỏi bác sỹ Vỹ đã phán giống mẹ chuẩn đét rồi nhá, hí hí hỏi con đầu lòng à nữa chứ, chắc là chính xác :p

9. dochipxinh

dochipxinh

Tập 1 mình siêu âm ở 125 Thái Thịnh cungx bs Trâm siêu âm, bs nói con zai, và chuản 100%
    Việc nhầm lẫn có thể do máy siêu âm chưa đủ độ nét, con khép chân, hoặc trình độ bs nữa

10. Nangthu9999

Nangthu9999

12 tuần vẫn có nhều sự nhầm lẫn, 16 tuần trở đi mới chính xác được mẹ nó ạ!

11. banbuonquanao

banbuonquanao

em đi siêu âm lúc 12w2d thì bác sĩ bảo nhìn chưa rõ vì chân con khép, đành đợi tới 16w-18w vậy :)

12. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

e siêu âm 12w bs bảo nghi giống mẹ. :( bảo 16w thì xem lại cho chính xác :D Nhưng thực ra vẫn thích con trai hơne

13. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

mình đi siêu âm từ đầu đến cuối chẳng ai phán sai giới tính con mình, mặc dù cứ bảo mặt như con gái :)

14. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Để bé lướn hơn hẫy xem giới tính, m xem lúc 12 tuần là bé gái nhưng sau đó lại ra bé trai, hic

15. trinhthimy

Em xem 12 tuần bs bảo giống mẹ, mai e đi siêu âm gần 16 tuần có kết quả khác em báo các mẹ liền . hihi

16. trinhthimy

Hôm nay em đi siêu âm lại rồi đây, bé vẫn zin con gái như tuần 12 nhá,
    hị hị nhưng em bé còi quá, thiếu 30gram so mí tiêu chuẩn, thế này dáng đẹp eo thon quá ợ

17. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

các mẹ có làm xét nghiệm triple test ko ạ?

18. banbuonquanao

banbuonquanao

nàng này giống mình thế, mình cũng con gái, lúc 16w đi siêu âm thì con được 140g, cân nặng đạt chuẩn so với tuổi thai. mn ăn uống đầy đủ vào nhé. năm mới chúc 2 mẹ con khỏe mạnh :)

19. dochipxinh

dochipxinh

Nhà m hồi 12 tuần siêu âm chưa rõ vì con vắt chân che, hôm đấy bs bảo nhìn hình thái khả năng giống mẹ
    Hôm 14 tuần 3 ngày tò mò đi siêu âm lại
    Thì 100% lại giống bố, thế là mình lại là hoa hậu của nhà

20. dochipxinh

dochipxinh

Mình định cuối tuần này làm, nay là tròn 16 tuần rồi