Khác: Thuốc vitamin tổng hợp cho bà bầu?????????????????????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi misschi_e88, 13/1/2012.

1. RedTails

RedTails Thành viên tập sự

Ðề: Thuốc vitamin tổng hợp cho bà bầu?????????????????????

Mình đã từng tư vấn khá nhiều cho các bà mẹ đang mang thai. Mình tin chắc là sản phẩm của Amway sẽ làm cho mẹ hài lòng. Về vitamin và khoáng chất thì 1 viên của Amway chứa tới 11 vitamin và 7 khoáng chất với liều lượng hợp lý nhất, và toàn bộ đều ở tỷ lệ vàng. Giúp cho cơ thể bổ sung đầy đủ lượng vitamin và khoáng chất hằng ngày. Vì các bà mẹ đang mang thai thường bị thiếu chất như là sắt và canxi nên sẽ bổ sung thêm 1 viên sắt và 1 viên canxi nữa. Như vậy là đã đủ được nhu cầu dinh dưỡng.
    Nhưng mình xin tư vấn thêm luôn là bạn nên dùng sữa dưỡng thể của Amway luôn nhé :) Vì sữa dưỡng thể Amway có khả năng chống rạn nứt da bụng nhé :) Mà lại là hoàn toàn từ tự nhiên.

Đang tải...

2. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Tớ cũng mua loại này dùng trước khi mang bầu đó là: multi prenatal + DHA. Tớ thấy các chất dinh dưỡng có đủ trong đó, có thể uống thêm vitamin E và sắt . Uống vào thấy khỏe và da dẻ cũng tốt hơn

3. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Hồi đầu thai kì em cũng được bác sĩ chỉ định cho uống thứ này, vì hồi đó ko ăn uống được, nhưng hết giai đoạn nghén ăn được rồi thì thôi, ko thấy bác sĩ chỉ định dùng nữa, mà chỉ kê caxi và sắt thôi, em thấy sức khỏe của mình bình thường ăn tốt ngủ được, lên cân nên ko dùng nữa.

4. cuontheochieugo

cuontheochieugo Bắt đầu tích cực

Mình uống Procare + tarferon (sắt). Canxi chưa uống, sữa bầu ko uống (mình thích gì ăn nấy, uống sữa tươi vinamilk :). Em bé mình đang được 22 tuần. Bs bảo em bé hơi bé, sau đó bs hỏi mình có fải con so ko, chu kỳ dài đúng ko?....Mình định sinh con 3kg thôi

5. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Hii...Vậy chắc là bạn chỉ biết về các sản phẩm này thôi, chứ chưa từng tìm hiểu và cũng chưa từng sử dụng đúng không? bạn có biết hàm lượng thực tế trong các sản phẩm đó cao gấp mấy lần các sản phẩm khác không? Hơn thế nữa canxi của Herbalife nó được hấp thu trực tiếp vào tế bào nên rất tốt cho cơ thể với lại nó còn có thêm rất nhiều vitamin D để giúp bà bầu hấp thu trực tiếp canxi từ nguồn thức ăn.Nếu trong một ngày lượng canxi mình hấp thu quá nhiều thì sản phẩm này nó cũng giúp mình đào thải qua đường bài tiết chứ không đọng lại trong cơ thể để tạo thành sỏi mật bạn nhé! sở dĩ mình hiểu rất rõ về sp này là vì mình cũng vốn đa nghi và sợ sệt khi dùng sp trong lúc mang bầu nên mình phải đến tận công ty và văn phòng làm viẹc của các hãng này để tìm hiểu chứ ko phải là mình dùng lung tung đâu bạn ạ.

@: THẢO DƯỢC LÀ TỐT MÀ BẠN. CHẲNG LẼ BẠN KHÔNG THÍCH NHỮNG SP TỰ NHIÊN MÀ CHỈ THÍCH SP NHÂN TẠO THÔI À?

6. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Tại mình đọc rất nhiều tài liệu nói không nên sử dụng thảo dược trong quá trình mang thai, tuy có cái dùng được, có cái không nhưng tốt nhất là không sử dụng vì ta rất khó xác định.

http://eagleherbs.com/faq/pregnancy-and-herbs-8414 => bạn tham khảo thử cái này xem có cái thành phần nào của sp bạn đang dùng không ?
    Nếu nằm trong mục "Herbs that are BENEFICIAL in pregnancy" là dùng được còn ở 2 mục "Herbs that should be used with CAUTION during pregnancy" và "The following herbs are CONTRAINDICATED in pregnancy" thì không nên sử dụng.

7. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

hồi bầu em toàn uống 3 loại riêng biệt, ngày nào cũng 3 lần đều đăn

8. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Mình thì tiếng anh kém lắm nên không dịch nổi đâu, nhưng mình sử dụng thấy rất tốt, có giới thiệu với mấy người bạn thân cũng rất ok, nên mình đang có ý định kinh doanh sp này nhưng thấy bạn noí thế cũng hơi buồn. Tại giờ ở nhà rảnh rỗi cũng chả có việc gì định kiếm thêm ít thu nhập cho ông xã đỡ vất vả.

9. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Vì mình không biết bạn đang sử dụng sp cụ thể là gì mà chỉ biết là phụ nữ có thai thì không nên sử dụng thảo dược, còn cụ thể thế nào thì :)
    Nếu đó là sp thảo dược nhưng dành riêng cho phụ nữ có thai thì mình nghĩ là an toàn, còn không thì ta không nên dùng :)
    Điều quan trọng nhất là phải an toàn chứ nhiều khi bổ cho mẹ nhưng không tốt cho con :)

10. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Hồi mới bầu em chỉ uống mỗi 1 lọ sắt, vì nghén nên em cũng ngưng uống luôn cho tới giờ. Hiện tại em được 23 tuần có dư rồi, muốn uống sắt và canxi, có Mẹ nào chia sẻ cho em nên uống loại sắt và canxi nào không ah. Thanks các Mẹ nhiều!

11. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

hôm trước mình đi khám 22t, bác sỹ kê thuốc bổ Prenatal DHA và Canxi KVD. mình mới mua uống, ko biết như thế nào. có mẹ nào có kinh nghiệm về 2 loại thuốc này thì share cùng mình nhé ^^

12. Ga_beo88

Ga_beo88 Gà Gà

vitamin tổng hợp k đủ hàm lượng sắt và canxi cho 3 tháng giữa và 3 tháng cuối thai kỳ, các mẹ ug thì ug thêm viên sắt và canxi ở ngoài nữa.:D

13. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Bạn có thể uống vitamin tổng hợp cho bà bầu: Procare hoặc Blackmore hoặc elevit hoặc obimin... (cái này tùy thuộc vào tài chính). Viên tổng hợp này (bản thân tớ) uống từ trước khi mang thai đến ít nhất 6 tháng sau sinh, còn các mẹ khác thì tùy người, mỗi người uống 1 kiểu khác nhau, chẳng ai giống ai cả.
    Trong thời gian mang bầu bạn cần bổ sung thêm viên sắt và canxi (cái này bác sĩ sẽ kê cho bạn) nhưng theo mình bạn nên uống loại sắt nào mà trong thành phần của nó có thêm cả acid folid nữa thì tốt hơn là chỉ có sắt không. Canxi thì bác sĩ có thể kê sớm hoặc muôn hơn tùy vào tình hình sức khỏe của bạn lúc bầu. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh suôt thai kỳ

14. mahong

mahong tinh dầu thiên nhiên 100%

mình đang uống pro-mom đấy
    hộp 60v, uống 2 tháng, giá 250k
    Có đầy đủ cá vitamin như Fe, Ca, axit foclic, DHA, vitamin các loại...uống thấy SK rất tốt, ko nghén ngẩm gì, mẹ cũng ko mệt mỏi

15. blackwhitecat

blackwhitecat Banned

Mình đang uống pharmaton giá 270k chỉ bổ sung vitamin thôi, trước có uống cả teferon B9 nhưng đi khám bác sỹ bảo tuần 24 mới uống viên sắt nên lại thôi :)

16. mechuotconmeo

mechuotconmeo ĐẦM BẦU ONLINE-0987392062

có mẹ nào uống elevit bị táo như tớ ko , trc khi bầu tớ cung ko bị táo, thế mà bắt đầu 2v là uống elevit vi nghe moi người nói cái này tốt, thế mà uống lại thấy táo quá, đi ngoài phân đen, mà 1 tuần chỉ đi dc 2 lần, mỗi lần đi thì khổ sở vật vã
    tập 1 tớ uống procare thấy ko bị táo, có lẽ tớ phải chuyển thuốc thôi nhỉ

17. be_shinkobay

be_shinkobay Thành viên chính thức

Có mẹ nào uống Bibula như e k? E uống từ lúc có bầu đến bh dc 7w2d rồi. K táo bón,ít mệ mỏi.

18. Dale284

Dale284 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang băn khoăn chọn mua Vitamin tổng hợp. Bác sỹ thì kê uống Pharmaton nhưng hình như loại này mới hơn các loại khác, bạn dùng Pharmaton rồi thì thấy nó thế nào? Mình đang băn khoăn uống Pharmaton hay Procare :((

19. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

mẹ nó ko hợp thuốc rùi. vậy chuyển sang Procare hoặc hỏi ý kiến bác sĩ SA cho mẹ nó nhé.
    Ăn nhiều khoai lang xem nào.

20. ashop

ashop Thành viên chính thức

Có loại vitamin tổng hợp cho bà bầu này chị nghiên cứu nhé:
    Thuốc Bổ Dưỡng Cho Phụ Nữ Có Thai Và Cho Con Bú Prenatal Multi + DHA 200mg: Lọ 150 Viên
    Giá:650.000VNĐ/lọ
    http://s1282.photobucket.com/user/tammen/media/IMG_2342_zps8cedbc1e.jpg.html?sort=3&o=12

Thuốc bổ dưỡng cho thai nhi, giúp phát triển tốt cả thể chất lẫn tinh thần, Não Và Mắt
    Nature Made® nhận thức rằng dinh dưỡng cho phụ nữ có thai và cho con bú là đặc biệt quan trọng, là một loại chăm sóc sức khỏe đặc biệt và cần thiết cho sự phát triển của các đứa trẻ tương lai của các bà mẹ. Vì vậy mà Nature Made® đã dày công nghiên cứu để đưa ra sản phẩm đặc biệt đầu tiên an toàn và bổ dưỡng thiết yếu bổ sung cho phụ nữ có thai và cho con bú mà không phải kê đơn của bác sĩ. Thuốc cung cấp đầy đủ các loại vitamin, muối khoáng và đặc biệt là phối hợp với thành phần DHA, chất cần thiết cho sự phát triển bình thường của não và mắt của thai nhi và trẻ sơ sinh ở dạng viên Softgel.
    Bây giờ các bà mẹ chỉ cần uống một viên mỗi ngày là nhận được đầy đủ liều lượng dinh dưỡng cần thiết cho các bà mẹ đang mang thai và cho con bú. Đây cũng là một công thức rất lý tưởng cho những phụ nữ đang thực sự muốn mang thai.
    Nature Made® Prenatal + DHA dạng viên softgel là một công thức kết hợp của 23 loại vitamin cốt lõi, các muối khoáng và axit béo cần thiết Omega-3 là thành phần quan trọng đem lại sự phát triển hệ thống thần kinh, não của thai nhi và trẻ nhỏ cũng như bổ sung dinh dưỡng cho người mẹ trong quá trình mang thai và thuốc này đặc biệt cần thiết để làm giảm các rủi ro cho các đứa trẻ sinh non, thiếu tháng trong việc phát triển não và tủy sống
    Hướng dẫn sử dụng: Uống một viên mỗi ngày vào bữa ăn để giúp cho trẻ và thai nhi phát triển bình thường và tốt cho não và mắt.

Thành phần thực tế: trong một viên thuốc có hàm lượng các chất dinh dưỡng như sau: Calories 10, Total Fat 0.5 g, Total Carbohydrates 0.5 g, Vitamin A 4000 I.U. - 50% (100% as Beta Carotene), Vitamin C 100 mg - 167%, Vitamin D3 400 I.U. - 100%, Vitamin E 11 I.U. - 37%, Thiamin 1.5 mg - 88%, Riboflavin 1.7 mg - 85%, Niacin 18 mg - 90%, Vitamin B6 2.6 mg - 104%, Folic Acid 800 mcg - 100%, Vitamin B12 4 mcg - 50%, Calcium 150 mg - 12%, Iron 27 mg - 150%, Zinc 25 mg - 167%, Omega-3 Fatty Acids 228 mg - *, Docosahexaenoic Acid (DHA) 200 mg - *, Eicosapentaenoic Acid (EPA) 28 mg - *.
    Các thành phần khác: Fish Oil, Calcium Carbonate, Gelatin, Soybean Oil, Ascorbic Acid, Water, Ferrous Fumarate, Glycerin, Zinc Oxide, Niacinamide, Soy Lecithin, dl-Alpha Tocopheryl Acetate, Yellow Beeswax, Titanium Dioxide (artificial color), Pyridoxine Hydrochloride, Thiamin Mononitrate, Beta Carotene, Riboflavin, Red 40, Folic Acid, Yellow 6, Blue 1, Cyanocobalamin, Cod Liver Oil, Vitamin D3 (Cholecalciferol).
    Trong thuốc này co chứa: Fish (Anchovy, Sardine, Cod).

Thận trọng: nếu bạn dùng quá 3 grams axit béo Omega-3/ngày có thể gây ra ảnh hưởng tiềm tàng đến chức năng tuyến giáp, gồm cả tăng thời gian máu chảy và INR. Không nên sử dụng axit béo omega-3 ở những bệnh nhân dùng thuốc chống đông máu hoặc những người bị chứng ưa chảy máu do yếu tố di truyền hoặc mắc phải.

Cảnh báo: Nếu uống quá liều chỉ định có thể ra nhiễm độc sắt cho thai nhi hoặc trẻ nhỏ dưới 6 tuổi vì sản phẩm này có chứa sắt. Trong trường hợp bị nhiễm độc do quá liều thì phải gọi điện ngay cho bác sĩ của bạn hoặc trung tâm cấp cứu.