Kinh nghiệm: Tích Lũy Hôm Nay - Sung Túc Ngày Mai--> Hội Những Chị E Cùng Nhau Tiết Kiệm Cho Tương Lai

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cauvongtinhyeu, 27/1/2015.

1. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Úi, có nàng vừa bảo phải leo núi bằng xe máy kia kìa. Nhà mình đi ô tô, lấy đâu xe máy. Cuốc bộ thì k đc, còn thằng bé 3t, mệt lả. Đi đại lải đc k nhỉ? Hay làm 1 chuyến lào cai thẳng tiến. Hình như có đường quốc lộ mới. Đi 100km nghỉ 1 lượt kể cũng hơi nản. Ối thế này thì chỉ có ra thăm cụ rùa

Đang tải...

2. tk_nangla

tk_nangla

nghỉ lễ này e đi Ba Bể cùng cơ quan chồng, đi đấy có mẹ nào có kinh nghiệm ko ạ? có phải trèo rừng nhiều ko ạ, e định mặc quần sóc mà sợ bị muỗi cắn.

3. TD8x

TD8x Thành viên rất tích cực

Ba Vì nhiều khu vui chơi lắm mẹ nó à, như Làng văn hóa, tản đà resort, đồng mô, ...

adu_mt3 thích bài này.
  4. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Vì nhà mẹ đó đi xe máy, nên đi xe máy lên. Lên đến nơi cũng phải gửi thôi. Từ chỗ gửi xe đó mà lên tới đỉnh thì phải leo bậc thang. Trẻ con thì chỉ chơi ở dưới chân núi cũng quá mát rồi.
    Còn nếu ko thì ở lại HN cũng rất vắng, vì mọi người về quê hết rồi. Mấy khu như tiniworld cũng hay. Em có 2 vé miễn phí, phải tranh thủ đi luôn, hihi.

adu_mt3 thích bài này.
  5. thienbinh_83

thienbinh_83

Buồn quá, vàng hôm nay xuống 3164 mà không có xèng để vợt vào chỉ nào cả.

6. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

có ít tiền để về tiêu 30.4 và biếu bố mẹ hôm qua thằng em trai m gọi điện cho chồng hỏi vay (lại còn anh đừng nói cho chị biết). Thế là chồng đành lòng phải vét sạch chuyển cho nó. Điên thế ko biết, lần nào cũng hứa 1w em trả thế mà kéo cả mấy năm có thấy trả đâu, em m nên đành ngậm bồ hòn các mẹ ạ. Buồn ko thể tả.

Mẹ GấuBeo thích bài này.
  7. Mẹ GấuBeo

Mẹ GấuBeo Thành viên chính thức

Vàng thấp thế à bạn, sao mình ngại trữ vàng thế.

8. Mẹ GấuBeo

Có mà san sẻ thì ko lăn tăn mn nhỉ, nhưng đang è cổ tiết kiệm từng đồng mà gặp cảnh này thì nản lắm.Ví dụ em nó hỏi vay 5 đồng, mình chỉ cho vay 2 đồng thôi, ko cứ là cho vay cả số đó, vì biết chắc món đó ko bao h trở lại, hic.

9. newmoon8488

newmoon8488 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi cho e đăng ký tham ja với,e cũng mới lập gd đc 1 năm,dự kiến năm tới vc e mới sinh. Mà khoản tk là e dốt lắm,e chuyên ja chi tiêu phung phí các mẹ ah.mà toàn bóc ngắn cắn dài ý,nên hai vc chỉ đủ xài thôi,chứ o tiết kiệm đc j.jờ fải học hoi các mẹ tk thôi

10. thienbinh_83

thienbinh_83

Vàng BTMC mn ah, còn SJC vẫn tầm 35. Ko muốn để trứng vào một rổ nên muốn gom 1 tý bằng vàng ngắm cho thích mắt, hi hi...

Mẹ GấuBeohoa_gl thích.
  11. hoa_gl

hoa_gl Thành viên rất tích cực

Vườn quốc gia Ba Vì ko leo bộ đc đâu mn ah. Phải leo núi bằng xe máy, oto mà đi cũng mệt lắm :)
    Từ chân núi lên tới đỉnh núi cũng phải đến 5km đấy ...

12. Destiny

Bạn có nhầm ko đấy? Xe đi lên chỉ tới đc cái đoạn lưng chừng thôi, nếu như bạn nói thì 5km đó chưa lên đỉnh đâu. Haha. 5km chỉ lên được tới đoạn nghỉ chân, và hàng quán đầy ra thôi.
    Sau đó muốn lên đỉnh thì phải leo bộ lên tận Cổng Trời hoặc chùa gì đó (ko nhớ nữa). Bạn mà nghỉ ở chỗ hàng quán kia thì chỉ mới đi đc 1/3 vườn quốc gia, và chả có gì thú vị cả.
    Cái thú là trèo lên các bậc thang, và nhìn ngắm ko gian của vườn quốc gia, hít thở bầu ko khí cách 1000 km so với mặt nước biển. Mát rượi.

hoa_gl thích bài này.
  13. Destiny

À, mình vừa xem lại ảnh, nó là Đền Thượng. Mà từ Đền Thượng lên còn mút chỉ.
    Up cái ảnh nhá. Mình đi năm 2011, cách đây đúng 4 năm rồi. Tự phi xe máy từ HN lên. Đi hùng hục liên tục, nghỉ ăn trưa ở Ba Vì, xong chiều phi xe máy về. Đúng là thời trai trẻ :D

Mẹ GấuBeo thích bài này.
  14. Destiny

Trước hết là mỗi tháng để ra 1 ít đó em, coi như là tiền để dành cho con. Chưa con cái, có 2 vch thì còn dễ thở. Con cái vào chả để ra nổi đồng nào, hoặc cố lắm là 1-2tr, có việc cái tiêu nhoằng cái là hết.

15. Mẹ GấuBeo

Đang bóp bụng tiết kiệm lại up ảnh ăn chơi thía lày thì người nông dân phải nàm xao :)

16. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Người nhà khác người ngoài ở chỗ đó đó. Thôi thì cứ nghĩ e nó khó khăn, nói là cho vay nhưng cứ coi như cho thôi. Có đk thì trả. Nhà mình thì có bà chị cũng điều kiện n kẹo kinh khủng. Ngày trc mới lấy chồng, cs khó khăn, đi thuê nhà, nhiều khi tiền k có. Nhìn nhà mình, nhìn nhà chị rồi tủi thân trào nước mắt. Như nhà khác là anh chị e sẵn sàng đỡ nhau rồi đấy. Mình biết tính nên chẳng bao giờ hỏi. Thế nên là thấy anh chị e nhà khác giúp nhau mình ngưỡng mộ lắm ý

cauvongtinhyeu thích bài này.
  17. shop ong vang

shop ong vang Nick cũ của em là Ong vàng

Hic, nhìn em vàng mà thèm nhỏ rãi:(

18. Destiny

Công nhận em xem lại ảnh cũng thèm chứ. Ngày xưa chả chồng con gì, cứ ới là xách balo, cưỡi xe máy đi. Giờ có muốn cũng đành quay đi. Huhu.
    Thôi cố gắng đang bầu nhỏ thì hè này đi, chứ sang năm con nhỏ chả đi đc.

19. monmonttd2015

monmonttd2015 Thành viên mới

Đợt nghỉ lễ này các nàng đi chơi đâu? Các nàng đã có thẻ Visa trong ví để mua vé máy bay, đặt phòng KS chưa?
    Các nàng có cần tiền mặt ko?
    Các nàng có thẻ tín dụng và cần tiền mặt thì bơi hết vào đây với em nhé. em chiều các nàng.

20. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Vc m thế nào ấy, cứ có tí tiền kiểu gì cũng có người hỏi vay mà toàn anh em bạn bè mới chết chứ. người ta bảo chúng mày có cv ổn định chắc có tiền đâu biết rằng vc làm công ăn lương nuôi 2 con nhỏ lại đi thuê nhà, đủ thứ cần tiền. năm ngoái phải cho vay 50m (bên nội, bên ngoại) chả biết khi nào mới lấy được. trong khi m cái quần cái áo mới ko dám mua.

cauvongtinhyeu thích bài này.