Tìm trường mầm non Kim Liên, Đống Đa

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi OngBi, 22/5/2015.

1. OngBi

OngBi Thành viên đạt chuẩn

Em ở khu Kim Liên, Đống Đa, HN. E đang tìm lớp mầm non cho bé. Các mẹ có biết trường nào tốt ở gần đấy k tư vấn giúp e với. Trường công, tư đều được ạ. Thanks all

Xem thêm các chủ đề tạo bởi OngBi
    Đang tải...

2. Math_can_fun!

Math_can_fun! Thành viên rất tích cực

m vote trường lotte trường mới xây dựng, đồ chơi mới

3. hoamaixanh

hoamaixanh Mẹ Yêu Tít Nhất

Mn vào mầm non đống đa nhé, tớ đang dư 1 suất ngoại giao, trường điểm rùi đấy

4. OngBi

mình hôm vừa rồi đưa bé ra chỗ trường bibi vì rất gần nhà ( nhà mình gần hồ phương mai ,ở đây có 2 trường quanh hồ là bibi và 1 trường nữa ở bên dưới, nhỏ hơn bibi ) và thấy cơ sở bibi cũng tốt nhưng không ưa thái độ của các em trông trẻ . rất nhiều câu nói thiếu sự chăm sóc ví dụ thấy bé trai trêu bé gái , liền bảo " sao thế thích lấy vợ rồi à ? " nói trống không rất nhiều . không bao giờ thấy nói các từ " cô " con " mà chỉ nói trg không ví dụ " đi ăn thôi " hoặc " không làm thế " , các em ấy cũng không dạy các bé lúc đến hay về chào bố mẹ mà chỉ bế bé ra đưa cho phụ huynh thôi .
    mình thấy sợ quá k biết các chỗ khác chất lượng chăm sóc bé của các em có tốt không hay cứ như vậy sẽ ảnh hưởng xấu đến bé nhà mình nên mình muốn xem chỗ nào tốt cho bé nhà mình .
    lotte thì mình chưa tìm hiểu còn trường mầm non đống đa thấy cơ sở cũng rộng rãi nhưng k có đk tìm hiểu xem các cô ở đó trông trẻ thế nào .

5. Ann87

Ann87 Asha Shop - 0916158782

Ko biết bé nhà bạn học lớp nào.
    Bé nhà mình học bibi từ hồi 1.5 tuổi đến giờ là 3 tuổi (tuy cháu nghỉ học khá nhiều, nghỉ học on-off chắc cũng phải tầm 10 tháng).
    Hiện giờ cháu học lớp mickey (3-4 tuổi).
    Từ trước các cô đón con buổi sáng đều yêu cầu con chào cô, và yêu cầu con quay ra chào bố mẹ. Lúc đón con về các cô đều bảo là chào cô đi và chào bố mẹ đi. Mình không biết rõ lắm trong thời gian giữa ngày thì các cô nói thế nào, nhưng tiếng việt của bé thấy tiến triển khá tốt, cũng ngoan ngoãn và con rất vui vẻ đến lớp. :)

6. OngBi

đọc kĩ lại bạn ơi bé nhà mình chưa đi học . mình tìm trước để cho con học chứ nếu đã học còn tìm trường làm j . vì nhà gần bibi nên hay đưa con ra hồ chơi rồi xem chỗ bibi người ta sinh hoạt ra sao . thấy các cô dạy cháu như thế . hôm rồi ra lại thấy tình huống là các cháu nghịch quá thế là các cô mắng là " k đc làm như vậy " rất to mà có mấy người đưa cháu đi chơi đứng ngoài như mình cũng thấy vậy . hay là các cô hay nói trống không với các cháu , nói ngắt câu rất cộc lốc .
    nên mình ngại không biết đưa con vào trường đó thì có yên tâm đc k với kiểu dạy và chăm các bé như thế .