Tranh luận: Tóc Em Rụng Nhiều

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi heocoi_omnhach, 9/7/2013.

1. heocoi_omnhach

heocoi_omnhach Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, tóc em ít mà còn rụng nhiều lắm, ko biết làm cách nào cho nó hết rụng nữa. Lúc đầu em cứ nghỉ do sử dụng hóa chất nhuộm và uốn, nhưng gần 1 năm nay em ko dám đụng tới mấy thứ đó nữa, nhưng vẫn ko giảm được gì. Mai mốt mà có em bé nữa chắc rụng hói đầu em mất thôi.

Mẹ có bí kíp nào share giúp em với...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heocoi_omnhach
    Đang tải...

2. phuonglien_11905

phuonglien_11905 Bắt đầu tích cực

Ðề: Tóc em rụng nhiều

chị có thể sử dụng tinh dầu giúp giảm rụng tóc như dầu bưởi hoặc các sản phẩm đặc trị

ngoài ra chị cũng có thể dùng cồn ớt để gọi đầu giúp tóc mọc nhanh mà ko rụng tóc

3. quanaosecondhand

quanaosecondhand Thành viên tích cực

ủ tóc với dầu dừa đi bạn , ngăn rụng tóc & làm mượt tóc đó , hoàn toàn tự nhiên

4. ngoc.tran

ngoc.tran Thành viên tập sự

mình cũng giống mẹ nè, đang bầu bí mà tóc rụng quá trời không biết làm sao cho hết rụng nữa, giờ quay lại thời gội bồ kết trái, chẳng dám gội bằng dầu gội nữa mẹ nó ơi.

5. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Đánh dấu, đúng cái món làm mình khổ sở bao năm nay! Giờ tóc mình còn được 1 nhúm, chán lắm! Làm cách nào hiệu quả nhất mà không ảnh hưởng đến sức khỏe hả các mẹ?

6. meruby862011

meruby862011 Thành viên tích cực

Mình xin ghé 1 chân nhé. Chả hiểu sao từ tết đến giờ tóc mình rụng nhiều lắm. Mình nghĩ do tóc yếu quá lại hay gội dầu linh tinh chăng. Vì trc mình gội paten chống rụng thấy hợp lắm. Nhưng đợt sau toàn gội lung tung lên cả. Sợ quá. Đợt này lại chuyển lại xem sao. hóng các mẹ những cách đặc trị nhanh

7. mamachip

Chị gội Dove ngăn rụng tóc cũng thấy không ăn thua....đã thế lại còn sinh ra gầu và ngứa nữa chứ....hic!

8. mybeohn

mybeohn Thành viên tích cực

Hóng các mẹ, đợt này tóc em cũng rụng nhiều lắm

9. mamachip

Không thấy mẹ nào vào chia sẻ kinh nghiệm nhỉ, hic.......

10. gà zòn

gà zòn Thành viên mới

e sinh xong tóc cũng rụng tả tơi luôn hic. E thấy các mẹ bảo ủ tóc với dầu dừa sẽ đỡ nhưng tóc em nhiều dầu lắm, ủ vs dầu dừa liệu có nhiều dầu thêm ko nhỉ các mẹ ??? :(

11. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

tóc em cũng rụng nhiều lắm, ko bít có cách nào cho bớt rụng đi nữa

12. heoluoi_e7

heoluoi_e7 Thành viên chính thức

Mình cũng vậy từ ngày xinh xong bé thứ 2 tóc mình rụng nhiều kinh khủng :(( Gội đầu, ngủ zậy hay mỗi lần vuốt tóc là ôi thôi mình không dám đụng vào tóc nữa...rụng nhiều quá mức cho phép...bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ nha.

13. fashion430

fashion430 Banned

tóc em vì nhuộm uốn nhiều quá nên giờ nó khô quéo cái đuôi luôn , làm đủ cách ko hết em đè cắt hết ,giờ cũng bớt rụng tóc luôn các chị ahh

14. linhnguyen204

linhnguyen204 Thành viên đạt chuẩn

tóc rụng thì bạn thử uống sữa ong chúa đi, nghe nói hỗ trợ điều trị rụng tóc khá tốt

15. ngockhiet

ngockhiet Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó thử dùng tinh dầu bưởi chưa?

16. anthanh99

anthanh99 Thành viên mới

chị thử dùng dầu gội Nivea Q10 của Đức đi, mẹ m' dùng thấy giảm rụng tóc rõ rệt lắm,
    Nếu bạn quan tâm thì pm01205092116

17. quanaosecondhand

quanaosecondhand Thành viên tích cực

không biết các bạn có nghe tới dầu gội thorakao chưa , hàng của việt nam có loại chuyên trị rụng tóc rất hiệu quả . Giá cả cũng rẻ nữa nhưng hiệu quả thì khỏi chê

18. Snow_house

Snow_house Thành viên đạt chuẩn

Trước tóc em đi dập xù. Hic làm dập xù thật bằng thuốc chứ ko phải làm giả bằng máy chơi một hay ngày đâu ạ. Kết quả là tóc em bị gãy. Rụng tả tơi. Sàn nhà lúc nào cũng toàn tóc là tóc. E đã dùng thử cách này. Hiệu quả nhanh nhưng hơi mất công ạ. Ủ dầu dừa để qua đêm ạ. Em thoa dầu dừa lên tóc. Thoa ít thui nhưng chịu khó massage cho dầu ngấm vào da đầu. Rùi túm tóc lại để qua đêm. Hum sau gội đầu bình thường. 1 tuần 2 lần. Sau 1 tháng e thấy đỡ hắn. Giờ tóc em lại ngon lành cành đào rùi ạ. Ah lần đầu e ủ do ko biết cách nên thoa dầu dừa nhìu wa hum sau gội đầu gôị mãi ko sạch gội xong cảm tưởng tóc vẫn bết bết. Kinh nghiệm rút ra là dùng ít thui nhưng phải thoa đều massage kỹ

physics.hnue thích bài này.
  19. lebichhang

lebichhang Thành viên tích cực

Em cũng đang bị rụng tóc nhiều lắm, hóng tin từ các mẹ ah

20. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Sau đây là bí kíp trị rụng tóc bằng nha đam:
    Nước ép nha đam: Nước ép nha đam là một hoạt chất sinh học, khi xoa lên da đầu sẽ có tác dụng giúp gia tăng hiệu quả của quá trình tái tạo tóc. Sau khi áp dụng, tóc sẽ mọc lại trên vùng da đầu bị hói, đồng thời kích thích tóc phát triển trong những trường hợp tóc mỏng và bị tổn hại.
    Gel nha đam. Các nhà khoa học cho biết, gel nha đam tươi khi chà lên da đầu, có tác dụng kích thích về mặt sinh học, giúp tóc mới mau phát triển. Do đó, nhiều người đã dùng gel nha đam nguyên chất để chữa rụng tóc tại nhà. Bạn lựa chọn một lá nha đam thật to, rửa sạch, dọc hai bên lá rồi lấy thìa cạo lớp gel nha đam bên trong bôi lên vùng da đầu bị hói, để một lúc cho khô rồi gội sạch.
    Bạn sử dụng thường xuyên từ 2-3 lần/tuần trong một thời gian sẽ cảm nhận được kết quả. Bởi nó không chỉ giúp những vùng bị hói nhanh chóng mọc lại tóc mà còn giúp tóc khỏe mạnh, mượt mà hơn.
    Bên cạnh việc sử dụng tinh chất từ nha đam, bạn có thể sử dụng gel nha đam hỗn hợp để mang lại kết quả tốt nhất. Đây là hai cách phổ biến nhất bạn nên áp dụng:
    Kết hợp gel nha đam với dầu thầu dầu. Dầu thầu dầu là một dược liệu có tác dụng trị chứng rụng tóc. Sự kết hợp giữa gel nha đam với dầu thầu dầu sẽ càng làm tăng công dụng trong việc chữa chứng hói đầu, đồng thời giúp cải thiện tình trạng mềm mại cũng như độ bóng của tóc. Hãy sử dụng hỗn hợp này bôi lên vùng bị hói để khô trong 30 phút sau đó gội lại bằng nước sạch.
    Kết hợp gel nha đam với muối ăn. Phương pháp này rất đơn giản nhưng mang lại nhiều lợi ích trong việc trị rụng tóc. Bạn hãy thực hiện theo công thức sau: trộn đều một lượng nhỏ muối ăn với gel nha đam rồi xoa hỗn hợp này lên da đầu, đặc biệt ở vùng da bị hói, có tác dụng làm tăng hiệu quả trong việc tái tạo tóc.
    Hi vộng sẽ giúp được chị em

physics.hnue thích bài này.