Trường mầm non tư thục tốt quanh khu vực Cầu Giấy!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi qiuheng, 7/3/2013.

1. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Chào các mẹ!
    Chỉ khoảng hơn 1 tháng nữa là e sinh bé thứ 2 rùi.
    Bé đầu con gái đc 27 tháng. Em muốn tìm trường cho con để cho đi học vì ở nhà mẹ k chăm đc nữa.
    Tính bé đầu nhà e thì chỉ đc cái nghịch ngợm,to mồm ở nhà thôi,nhưng cứ ra đường là nhát.
    Hồi 20thang e cũng cho đi 1 lần đc gần 1 tháng nhưg con khóc nhiều,về nhà thì như kiểu bị ức chế ở lớp hay sao mà hay quát với hét lắm. Ở nhà thì biết gọi đi tè thế mà chả hiểu sao đi học về thì toàn tè dầm. Ăn thì cô toàn bảo k chịu ăn gì,về nhà e hỏi con thì nó bảo sợ cô giáo,cô bảo "nhốt con vào nhà vệ sinh tối om" (bé nhà e 20t trộm vía nói xõi lắm) .Sau đợt đấy bé nhà e lại lây ốm sốt của các bạn trong lớp,e xót con quá nên cho nghỉ luôn.
    Có mẹ nào biết trường mầm non nào tốt quanh khu vực Cầu Giấy thì chỉ cho e với ạ. Nhà e ở ngay đầu Cầu Giấy.
    Cám ơn các mẹ rất rất nhiều ạ!
    Tặng các mẹ (u) (u) (u) nhân dịp 8/3 ạ !

Cám ơn các mẹ đã comment góp ý cho em. Hiện tại bé nhà em đang học tại trường Hoa Linh Baby home ở khu K Làng quốc Tế Thăng Long. Bé học được hơn 2 tháng và cũng thích đi học. Diều kiện vật chất của trường cũng như cô giáo rất tốt. Mỗi chiều em đi đón con là cô đều phản ánh tình tình ở lớp của bé. Em thấy cho con học ở đây rất yên tâm. Học phí mõi tháng cả học và ăn uống đầy đủ cả ăn sáng khoảng trên dưới 3tr. Có thể đón con muộn ạ,e thấy có mẹ 6h mới đón con :D.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi qiuheng
    Đang tải...

2. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Ðề: Trường mầm non tư thục tốt quanh khu vực Cầu Giấy!

Có mẹ nào biết trường nào thì chỉ cho e với ạ. E đag cần gấp quá :((

3. Mẹ Ku Tũn

Mẹ Ku Tũn Thành viên kỳ cựu

tớ đang cho con học ngay Dịch vọng, mầm non dịch vọng, đằng sau Toyota ấy mẹ nó
    các cô chăm cũng tốt lắm mà học phí lại rẻ
    Mẹ nó nhà ngay cầu giấy cũng tiện, nhà mình cũng gần cầu giấy nhưng khẩu ở mãi hoàng mai cơ, in trái tuyến cho con và cũng trái mùa luôn:D
    vừa xin cho con học vào tháng 10

qiuheng thích bài này.
  4. metuanki

metuanki Banned

Chào bạn, bé nhà mình được gần 3 tuổi và mình ở giảng võ, hiện mình đang cho con theo học tại trường mầm non cầu vồng xanh ở 30 cát linh, bạn thử quá mạn qua đó xem, cho con đi thêm 1 chút quãng đường mà tìm được trường tốt cũng yên tâm bạn ạ. Mình thấy cơ sở vật chất ở đây ok nhưng điều làm mình thích nhất là giáo viên sống tình cảm và yêu trẻ lắm, bé nhà mình gửi ở đây hầu như tăng cân, giờ còn bi bô tên tiếng anh của các con vật cơ, yêu lắm!!! hồi đầu mình hay về hỏi con xem các cô cho ăn và dạy ntn.. bé nói hết...hihi, mẹ nó thử đến coi xem có ưng ko nhé. Chúc mẹ nó chọn được trường tốt cho con yêu!!

5. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Cám ơn các mẹ ạ!
    Bé nhà e chắc e cho vào trường tư gần nhà thôi ạ.
    Trường ở cát linh thấy nhiều mẹ cũg khen lắm,nhưg e lại sắp sinh bé t2, phải chọn quanh quanh gần nhqf để nhỡ hôm nào bố k đón đc thì còn nhờ ông nội cháu đón.mà ông cũg nhiều tuổi rồi nên k đi xa đc.
    Trường công thì e sợ bé chưa thể thích nghi đc môi trường nhiều bạn quá.
    Nan giải quá ạ :((

6. luongdinh5678

luongdinh5678 Thành viên tích cực

nhà bạn ở mạn chợ Cầu Giấy hay giữa Cầu Giấy (khu Chùa Hà), nhà mình thì ở khu Chùa Hà, ngày trước bé nhà mình gửi ở trường tư babystar, nằm trong ngõ rẽ vào Ykao ý, các cô ở đấy rất nhiệt tình và chăm các cháu cũng rất tốt, 2 bé nhà mình gửi ở đó đều lên cân đều, bạn thử tham khảo xem, còn nếu bạn muốn cho con học trường công thì mình thấy 1 là trường mầm non Dịch Vọng như mẹ cu Tũn nói, 2 là trường mầm non Hoa Mai (đằng sau chợ Quan Hoa) cũng rất tốt, mà học phí thì rẻ

me_thanhvan, Shareqiuheng thích.
  7. Mẹ Ku Tũn

Trường công ít học sinh hơn trường tư đấy
    trông thế thôi mà lớp A 4 của con giai tớ có hơn 20 em thôi mà 3 cô trông, rất nhiệt tình
    các ngày lễ đều tổ chức cho các con rất tốt, các bé học hành có bài bản, được học vẽ, học võ cơ bản là nhận biết về mọi việc
    sau đó tổ chức cho các con múa hát và hội chợ hoặc giao lưu
    ở trường tư thì ít có hoạt động và ko có sân chơi
    Mẹ nó nên cho con vào học trường công thì hợp lý hơn
    Mình được người quen thân xin cho con vào nên mới xin trái tuyến và trái mùa được
    mẹ nó có khẩu ngay đó thì lo gì,

qiuheng thích bài này.
  8. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Cám ơn các mẹ ạ. Sang tuần e sẽ đi tham khảo hai trường các mẹ vừa nói. Thực ra thì cho con học trường công rất thích vì có sân chơi rộng rãi. Chỉ có điều e sợ bé nhà e nhát quá,vào môi trường này khó thích nghi hơn các bạn. Nhà e ở chỗ Quận Ủy Cầu Giấy đây. Nhưg k hiểu sao xin vào Hoa Mai chỗ chợ quan hoa thì bị trái tuyến.k biết chỗ Dịch Vọng thì thế nào.

9. Mẹ Ku Tũn

khẩu mẹ nó ghi địa chỉ thế nào mà lai trái tuyến?
    Hoa mai thì tớ ko rành
    chứ dịch vọng thì tớ có biết
    tớ xin trái tuyến nên lúc đến gặp cô hiệu trưởng, cô ý nói rõ cho mình biết dịch vọng nó nhận những hộ khẩu nào mà
    với lại, có những người đúng tuyến, nhưng họ vẫn ko nhận vì đông quá hoặc là họ muốn đòi hỏi 1 xíu

10. neko83

neko83 Thành viên chính thức

Nhà mình ở gần nhà bạn nè. bé đầu nhà mình cũng học Hoa Mai đó. Nếu hộ khẩu ở đó thì tới tháng 8 trường bắt đầu nhận hồ sơ và nhà bạn sẽ đúng tuyến. CÒn xin ngang bây giờ thì phải mất tiền là đúng rồi. Bây giờ ở đó có lớp dịch vụ cho lớp 3 tuổi, đc cả ăn sáng, học tiếng Anh, năng khiếu gửi sớm, đón muộn đó bạn. Nhưng lớp bé lại k có lớp dịch vụ đâu.

11. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Tớ cũng mới gửi con ở Trường Mầm non Hoa Thủy Tiên ở P, Dịch Vọng, 1 lớp tầm 20 em, nhà rộng nên cũng thoáng

12. Learnenglishwithme

Learnenglishwithme Thành viên chính thức

Thế nhà mẹ nó ở đâu ạ, em thì thấy trường Thăng Long Smart Kid ở đường Lê Thánh Tông tốt lắm ạ, mẹ nó tham khảo xem thế nào nhé.

13. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Đánh dấu quan tâm đến vụ này.
    Tại sao cái nick của bạn lại có dòng chữ "Nhận xin học mầm non" nhỉ? Hay thế? Làm thế nào vậy bạn? :)

sot 123 thích bài này.
  14. Mẹ Ku Tũn

mình lên 1 cấp độ nào đó, cậu vào trong phần chỉnh sửa hồ sơ là dc mà
    bạn có nhu cầu cho con học trường công ở khu cầu giấy thì ới mình

sot 123Sonhienmart_hxt thích.
  15. me_thanhvan

me_thanhvan Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng trong ngõ Quận ủy Cầu Giấy đây. Bé lớn nhà mình cũng cho đi học từ lúc 24 tháng ở trường Hoa Mai, cũng trái tuyến đấy bạn ạ. Hồi đó con nhà mình còn chưa ăn đc cơm. Nói chung giải quyết việc trái tuyến k khó chút nào đâu. Mình nghĩ thời gian này bạn xin cho con vào trường còn dễ ý, hè trường cũng trông đấy. mà bạn gửi hè, lớp vắng hơn thì càng tốt cho con mình. Với mình vẫn thích gửi con trường công hơn trường tư. Trường công giáo viên họ có kinh nghiệm hơn, gần như k thay đổi giáo viên nên các con cũng k phải làm quen với cô mới, không gian rộng rãi,.... Tất nhiên là thời gian đầu mới đi học, thay đổi môi trường thì con sẽ hay ốm, tâm lý cũng thay đổi...Nhà mình có ông bà ở nhà nhưng vẫn cho con đi học đều.

16. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó ơi, tốt nhất là chọn trường gần nhà nhé.
    Em thì ko biết mẹ nó ở khu nào, mẹ nó tham khảo mấy trường gần nhà xem. chứ đi học xa vất vả lắm, nắng mưa chẳng biết thế nào

17. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Cám ơn các mẹ đã comment góp ý cho em. Hiện tại bé nhà em đang học tại trường Hoa Linh Baby home ở khu K Làng quốc Tế Thăng Long. Bé học được hơn 2 tháng và cũng thích đi học. Diều kiện vật chất của trường cũng như cô giáo rất tốt. Mỗi chiều em đi đón con là cô đều phản ánh tình tình ở lớp của bé. Em thấy cho con học ở đây rất yên tâm. Học phí mõi tháng là 3tr1.

18. daybethongminh

daybethongminh Banned

Chào các mẹ.Mời các mẹ tham gia HỘI THẢO CHIA SẺ PHƯƠNG PHÁP GIÁO DỤC SỚM GLENN DOMAN TẠI HÀ NỘI.Hội thảo có sự tham gia của các chuyên gia từ Sài Gòn với nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực giáo dục trẻ em.Vé vào hội thảo hoàn toàn miễn phí dành cho các mẹ.Mong các mẹ dành chút thời gian đến tham dự.THỜI GIAN: Tại HN: - Tối thứ 4 ngày 5/6 vào lúc 18h - 19h30
    ĐỊA ĐIỂM: Tại HN: Tầng9 - tòa nhà Maple ngõ 11 Phố Duy Tân - Cầu Giấy - HN.
    Tất cả vé đều Free. Vì số lượng vé có hạn nên cha mẹ nhanh tay đăng ký trực tiếp qua số
    hotline: 01696.797.984 gặp Mr. Tuấn

19. kangaroo_shop

kangaroo_shop Bắt đầu tích cực

ku lớn nhà mình đang học thực nghiêm liễu giai. Ngay Đốc Ngữ ý. Dự định ku thứ 2 tháng 9 này cũng xin vào đấy. Môi trường thực nghiệm thực sự là rất tốt, nhìn các cháu học hành, vui chơi hòa đồng mình cũng thích lắm.

P/s : ku lớn nhà mình trước đã qua rất nhiều trường tư thục rồi nhưng ko thể theo đc. Trường nào cháu cũng khóc nhiều lắm, cả tháng đi học mà vẫn khóc. Vậy mà sang bên này từ kỳ 2 của lớp D ( tức là lớp 2 tuổi ) khóc có 3 buổi vì lạ cô lạ bạn. Đến giờ cháu đã lên lớp A rồi. Làm đàn anh của trường rồi, chững chạc lắm...

20. kangaroo_shop

kangaroo_shop Bắt đầu tích cực

À. Trường này còn có cơ sở 2 ở khu đô thị mới Dịch Vọng nhé, gần công viên dịch vọng.