3 tháng giữa: uong thuoc amocilin trong khi mang thai co sao ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi sumonhi, 22/6/2006.

1. sumonhi

sumonhi Banned

khi toi mang thai dc 20 tuan thi rang sau cua toi bi dau nhuc,bac si nha khoa o phong kham tu co chua va cho toi uong thuoc amocilin de tranh sung.Vay toi muon hoi uong thuoc do co anh huong den thai nhi va de lai bien chung cho thai nhi ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sumonhi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MeChoe

MeChoe Thành viên sắp chính thức

Tốt nhất là bạn nên hỏi BS sản cho chắc chắn vì khi mình mang thai được khoảng 8 tuần đã bị đau răng rồi, cố chịu đến lúc được 20 tuần mới đi khám mà BS răng còn đuổi về và bảo chẳng làm gì được đâu chỉ súc miệng bằng nước muối nhạt thôi em ạ.
    Mình mách cho bạn một cách giảm đau rất hiệu nghiệm mà an toàn nhé: mua rau tía tô (loại vẫn dùng để an rau sống ý) về rửa sạch ngâm nước muối sau đó nhai sống và ngậm đúng ở vị trí răng đau và nuốt nước từ từ đảm bảo giảm đau rõ rệt đấy, mình áp dụng cách đấy khoảng hơn một tháng thì đỡ đau, đến khi Choé được 15 tháng mới dám đi chữa răng,

Chúc bạn mau khỏi với bài thúôc của mình nhé

3. sumonhi

sumonhi Banned

Cam on mechoe nhieu nhe!

Co le sang tuan minh se di den benh vien kham lai ban a.Vi minh kham va chua rang cach day gan 1 thang roi,minh da uong uong amocilin.Truoc khi uong minh cung da co hoi lai bac si do nguoi than cua minh quen biet va ho noi ko sao.Nhung minh van lo lo vi chua hoi y kien cua bac si chuyen khoa san cua cac benh vien nha nuoc nen ko dc an tam lam.Cam on ban rat nhieu ve nhung y kien va bai thuoc ma ban mach cho minh!

4. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Em cung trong tinh trang cua chi, nhung cach day 2 thang, luc do uong thuoc tay giun. Do ba bac sy Bv tu nhan em kham dau bung ke don. Em da di hoi nhieu noi, Hoi Bsy san, cung co nguoi bao la khong sao, nhung cuoi cung la cai thai cua em tu hong :( :cry:
    Buon mat may tuan vi cai toi khong can nhac ky khi dung thuoc. Chi nen di kham va kiem tra tai BV chuyen nganh. Chuc chi manh khoe.

5. nam nhot

nam nhot Thành viên chính thức

Theo minh thi amoxillin la loai KS an toan nhat cho phu nu co thai. Minh cung da cung thuoc nay khi co thai, bac si san cung ke cho thuoc nay day

6. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Đúng là amoxilin là an toàn nhất cho bà bầu đấy, có cái chả có tác dụng với đau răng đâu.

7. ngahoa

ngahoa Thành viên đạt chuẩn

NGOAI 3 THANG, uống thuốc amocilin dc. Khi mang bầu bị ốm đau chỉ dùng thuốc này thôi nhwng cùng lắm mới uống; ngoai ra uống đc paracetamol. hồi mình co bầu bị ốm sau ho gần chết bsi bảo uống đc amocilin.
    bạn cẩn thận thì đi khám thai hỏi bsi chuyên khoa.

8. ngahoa

ngahoa Thành viên đạt chuẩn

trời khổ thân, nhưng bạn k đọc hướng dẫn sử dụng ah??????
    có ghi k dùng cho pn có thai mà ai chuản bị có thai phải uống cách mấy tháng mới nên có.

9. sonha2005

sonha2005 Thành viên chính thức

bạn à, trong các nhóm kháng sinh, kháng sinh ampicillin là nhóm beta lactam (khg tìm thấy kí hiệu beta), không qua nhau thai, khg qua hàng rào sữa, nên phụ nữ mang thai và cho con bú uống được, bạn nhé. Bạn nên theo chỉ định của bác sỹ của bạn