Thông tin: Vì sao khi uống viên giảm cân LIC bị tăng cân nhẹ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi phuongmai052, 28/1/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. phuongmai052

phuongmai052 Thành viên mới

Đây là thuốc giảm cân được nhiều mẹ nhắc đến trên lamchame trong thời gian qua, cũng có vài topic hỏi về LIC và nhận được rất nhiều chia sẻ của những mẹ đã dùng sản phẩm. Trong đó có người dùng giảm cân hiệu quả, có người không giảm được, thậm chí có người còn bị tăng cân. Vậy thực hư về hiệu quả giảm cân của LIC như thế nào?

Em vừa tìm kiếm trên mạng thông tin thì thấy ở trang này, cũng có người hỏi về trường hợp dùng LIC bị tăng cân và bác sĩ trả lời như sau ạ: http://alobacsi.com/thuoc/tang-can-do-thuoc-tranh-thai-hay-do-thuoc-giam-can-lic-q55165c204.htm

“Thứ 2, về vấn đề bạn hỏi, đúng là thuốc tránh thai có gây tăng cân nên như bạn nói dù bạn uống thuốc giảm cân trong quá trình này nhưng vẫn bị tăng cân là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Ngoài ra đối với sản phẩm LIC, theo những thông tin mà tôi tìm hiểu được thì đây là một sản phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên nên rất an toàn cho cơ thể. Và khi dùng sản phẩm này thì bạn phải kết hợp cả vận động và ăn uống hợp lý. Tuy nhiên tôi không thấy bạn nhắc đến vấn đề này trong câu hỏi. Nhân đây tôi cũng trả lời cho bạn thêm một số lý do khi dùng thuốc giảm cân LIC bị tăng cân.

- Ỷ lại vào thuốc giảm cân nên ăn uống thoải mái hơn trước, lười vận động dẫn đến hậu quả tăng cân là lẽ đương nhiên. Giả sử nếu như trong 2 tuần vừa qua bạn không uống LIC thì việc ăn uống “thả phanh” có thể khiến bạn tăng nhiều hơn 1kg.

- Đang sử dụng một loại thuốc nào đó khác: Việc bạn sử dụng thuốc tránh thai ở trên là một điển hình cho việc tăng cân. Người ta đã liệt kê ra 4 nhóm thuốc điều trị dễ gây tăng cân: Nhóm thuốc hướng tâm thần; Nhóm thuốc corticoid; Nhóm thuốc nội tiết tố nữ; Nhóm thuốc kháng viêm không Steroid.

- Do cơ địa chưa thích ứng được với thuốc: Đối với việc hấp thụ tác dụng của bất kỳ loại thuốc nào cũng vậy, tùy cơ địa từng người khả năng hấp thụ sẽ khác nhau. Đối với thuốc giảm cân LIC cũng vậy, cơ thể hấp thu tốt thì chỉ 1 thời gian ngắn là đã có tác dụng, còn ngược lại sẽ mất nhiều thời gian hơn để cơ thể hấp thu được thuốc và cũng có một vài trường hợp hoàn toàn không hấp thu được thuốc. Những điều này trong y học gặp rất nhiều.

- Không thực hiện đúng lời khuyên của nhãn hàng: Tôi thấy nhãn hàng này khuyên người dùng nên kết hợp tăng cường vận động và thực hiện chế độ ăn uống hợp lý để thuốc phát huy tác dụng tốt nhất. Đây được xem là hướng dẫn sử dụng, nên khi dùng sản phẩm bạn phải tuân theo để có kết quả điều trị giảm cân tốt.”

Như bác sĩ này nói thì mẹ nào dùng LIC mà bị tăng cân nên xem lại thử nhé, xem mình đã thực hiện đúng chưa? Có phải vì ăn nhiều hơn không? Hay là đang uống thêm thuốc khác nữa?

Còn trường hợp các mẹ uống mà “Nguyễn Y Vân” hay giảm được vài cân thì chia sẻ thêm với các mẹ khác kinh nghiệm nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongmai052
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. yencon2008

yencon2008 Thành viên mới

Ðề: Vì sao khi uống viên giảm cân LIC bị tăng cân nhẹ?

Các mẹ thế nào ấy chứ, em uống sản phẩm này hết 2 hộp giảm được 5kg rồi. Em làm đúng theo hướng dẫn của cô bán thuốc, giảm ăn mấy loại đồ ăn nhiều tinh bột, chất béo..... và hàng ngày chịu khó chạy bộ, hôm nào bận ko chạy được thì tập gập bụng ở nhà. Cứ ra mồ hôi là thấy khỏe cả người.

3. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

ờ nhỉ! dùng LIC mà bị tăng cân nên xem lại thử nhé, xem mình đã thực hiện đúng chưa?

4. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

e nghĩ làm được như hướng dẫn cũng là giảm cân rùi khi mà giảm chế độ ăn và chịu khó tập luyện

5. nhoclinh2009

nhoclinh2009 Thành viên mới

mình thì giảm tốt, lấy lại đc dáng cũ rồi nên hiện tại cũng tạm ngưng uống LIC (lúc trước 60kg, cao 1m60, giờ thì giảm còn 54kg), mà ng ta bảo vẫn nên duy trì uống 1 viên mỗi ngày, chắc mình ngưng 1 tháng xem thế nào rồi tháng sau uôngs tiếp. Hiện tại thì vẫn đi tập đều và ăn uống bt. Lúc uống Lic mình áp dụng như thế này (kiên trì được hơn 2 tháng):
    1. Chế độ ăn uống: giảm ăn một số món ăn nhiều năng lượng và ăn nhiều rau với trái cây, nói chung căn me sao cho năng lượng đưa vào cơ thể 1 ngày không vượt quá 1400 calo. Cái này mình lười đo chính xác nên chỉ ước lượng thôi. Có cái app của bên Lic giúp đo chính xác calo các món ăn luôn, mẹ nào cần áp dụng thì vào web của lic mà tải về đt.
    2. Tập thể dục: mình đóng tiền 3 tháng ở phòng tập gần nhà (hôm nào lười đi thì nhớ đến tiền đã đóng xót của nên phải đi). Thế là cứ đều đều cả tuần, trừ khi hôm nào có đám tiệc gì thì mới nghỉ.
    3. Uống lic ngày 2 viên trước lúc ăn sáng và tối 30 phút theo hướng dẫn của họ, hôm nào quên uống trước lúc ăn thì sau ăn khoảng 1h uống bù (cái này là gọi điện lên số tư vấn hỏi ng ta bảo thế).
    Đấy có mỗi thế thôi, mình thấy khó thì chả có gì khó, chỉ là nhiều ng ko kiên trì nên ko giảm đc cân thôi.

6. mebe_xiusua

mebe_xiusua Bắt đầu tích cực

Ui . Đang muốn giảm cân
    hóng vụ này quá. Dùng liệu pháp spa ko nhanh bằng đg uống nhưng phải an toàn đã

7. nhoclinh2009

mình uống lic này ko bị gì hết mn ạ, ko mệt mỏi hay khó chịu gì cả, vẫn đi làm sinh hoạt bình thường, giảm đc cả mấy kg rồi nên thấy người khỏe ra nhiều lắm, đi lại hay làm gì cũng nhanh nhẹn hẳn ra. Tự thấy cơ thể mình thanh thoát đến lạ :rolleyes:

8. hanhdat

hanhdat Bắt đầu tích cực

Sản phảm này có vẻ hiệu quả trg việc giảm cân cho chị em trong thời gian gần đây quá. Em đang uống thuốc bắc để có bầu, nên người bụ bẫm quá ấy.

9. nhoclinh2009

Chuẩn bị có bầu bụ bẫm tí cũng ko sao đâu mn, sau này sinh em bé xong cãi sữa rồi giảm cân cũng đc.

10. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

em không biết thế nào nhưng chị gái e uống cũng giảm đc 4kg rồi ạ, chắc do nội tiêt tố từng người ạ

11. bebisand

bebisand Thành viên mới

Hồi lúc đầu ko thích lắm cái kiểu dùng thuốc để giảm cân :rolleyes:, nhưng ngồi văn phòng suốt thì cũng tới lúc mỡ cũng ì ạch kéo ra, biết là số phận mình tới đây là phải tự lo rồi, nên tự ra nhà thuốc hỏi. Một phần cũng bị bệnh tim, nên khi hỏi tới vấn đề giảm cân, các dược sĩ còn khuyên giảm đc sẽ tốt hơn cho tim mạch. Nghe buổi đầu chưa tin, về nhà hum sau đi hỏi bác sĩ, chốt kết luận của bác sĩ cùng với ý dược sĩ, thế là ưng lắm cơ (u). Tiện hôm đó, hỏi luôn "con dùng thuốc lic được không bs?", bs kiu ok, thành phần tốt, ko ảnh hưởng gì cả. Về nhà mua 1 lọ dùng luôn. Thời gian đầu chủ quan có thuốc, ăn thả ga, cứ nghĩ thuốc triệt tiêu mỡ hết. Sau này tìm đọc mấy bài viết về lic, mới thấy thoai rồi, quyết định duy trì ăn uống điều độ, tập td nhẹ tại nhà, kết hợp với lic. Giờ thì chưa hẳn là dáng đẹp nhất nhà nhưng cũng thuộc hạng 2 hạng 3. Mà mấy mẹ ơi, từ khi giảm cân, thấy cơ thể cũng khỏe hơn, vận động tốt hơn đấy ạ.:p

12. rubynguyen284

rubynguyen284 Thành viên tập sự

mẹ bebisand uống lic kết hợp ăn uống thể dục bao lâu thì giảm cân (chi tiết bao nhiêu kg) và thấy vận động tốt hơn ạ? em uống được 1 lọ rồi, nhưng do lười thể dục nên thấy giảm chưa ưng ý lắm :(

13. nhoclinh2009

14. Hailyxinhxan

Hailyxinhxan Thành viên tập sự

Tui là tui khoái cái app LIC nha. Giờ đi đâu cũng bị ám ảnh là trước khi ăn phải xem bao nhiêu Kcal, nếu nhiều quá thì hạn chế lại chứ tui thề là tui không bỏ ăn ngon được

15. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình chưa uống thuốc giảm cân bao giờ, đánh dấu học hỏi các mẹ.

16. Ruby Nhat Nguyen

Ruby Nhat Nguyen Thành viên tập sự

Trước giờ em cũng chẳng tin những loại thuốc giảm cân thế này, cũng cố gắng dựa vào bản thân là chính. Em ăn uống cũng chừng mực lắm, cuối giờ làm tranh thủ tập aerobic thì thấy cân năng tăng giảm không ổn định.

Thấy mấy chị ở công ty cứ kháo nhau LIC, mon men nghe thử thì cũng biết rằng dùng thuốc giảm cân không có nghĩa là phụ thuộc vào nó nên em tin tưởng, dùng thử và vẫn giữ chế độ ăn uống tập luyện bình thường. Em dùng LIC được 1 tháng rồi, giảm 2kg. Mừng nhất cái khoản dùng thuốc không thấy mệt mỏi, buồn ngủ hay chán ăn, chứ nếu mà có tác dụng phụ thế thì em không để yên đâu.
    Thêm nữa là việc giảm cân nhiều hay ít hay thậm chí không giảm, tăng cân một phần là do suy nghĩ ỷ y là chỉ dùng thuốc giảm cân là đủ đấy ạ

17. bebisand

bebisand Thành viên mới

Giảm thì do bản thân em cũng không đề nặng vấn đề giảm cân lắm, nên như em nói trên đó, lúc đầu em còn ăn uống thả ga, sau này nghiên cứu lại thì em tập bài tập này.

[video=youtube;m8C3Ve13DPI]https://www.youtube.com/watch?v=m8C3Ve13DPI[/video]

Uống cỡ tầm 2 lọ thì em thấy mình cũng giảm khoảng 4-5kg. Công nhận người nhẹ hơn hẳn mấy mẹ à. Em thì chẳng tốn công tốn sức ra mấy phòng tập gym chi (tốn tiền mà em cũng lười nữa), thế là cứ ở nhà ăn - tập td (20p cũng ok rồi) - uống lic. Công trình giảm cân của em đơn giản lắm mấy mẹ, đc cái an toàn, em là em khoái cái khoản an toàn í ạ.

18. thaoxinh90

thaoxinh90 Thành viên tập sự

Lic là sản phầm gì vậy các mẹ em chưa dùng cái này bao giờ.Đợt này em cũng đang mập quá sắp tới 70kg rồi.không biết giảm cân như nào để kịp ăn tết đây.

19. Hailyxinhxan

Hailyxinhxan Thành viên tập sự

Cuối năm công việc bận rộn quá, 2 tuần đầu uống LIC tui còn đi tập đều được tuần 3 buổi, mỗi buổi khoảng hơn 1 tiếng luôn. 2 tuần sau k đi được buổi nào cả, nên uống cả tháng rôi cũng chỉ giảm được 2kg. Tui mới cân lại :(

20. bebisand

bebisand Thành viên mới

uống cái này, nên kết hợp ăn uống thể dục đều thì nó mới tốt đc. ai ăn uống thả ga như em thời gian đầu là teo quy trình giảm cân luôn.
    giảm cân là phải có ý chí lắm, ko "lười" được đâu.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.