Thông tin: Viêm lộ tuyến cổ tử cung.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi langquanhoquetoi, 24/2/2012.

1. langquanhoquetoi

langquanhoquetoi Mẹ Chip

Chào các mẹ.
    Chị em phụ nữ mình rất khổ về những căn bệnh khó nói. Đặc biệt là những chị em đã có chồng. Các mẹ đã gặp căn bệnh này, đã chữa khỏi, hay đang chữa vào đây để chia sẻ thông tin cho chị em cùng biết. Để chúng ta cùng nhau tìm hiểm và chia sẻ.
    Em nghe thấy có thuốc đông y Nữ Vương, trị căn bệnh này. Có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa? Xin các mẹ cho ý kiến.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi langquanhoquetoi
    Đang tải...

2. mon_cheri_8489

mon_cheri_8489 Thành viên tích cực

Ðề: Viêm lộ tuyến cổ tử cung.

Mình đã bị bệnh này và đã áp lạnh khỏi nhà bác sĩ Thanh . Theo m , nếu bị từ 0,5 đến 1,5 áp lạnhchắc chắn khỏi , còn nặng hơn thì phải đốt

3. dochipxinh

dochipxinh

Mình cũng đã từng bị và đã chữa khỏi. Bạn đến chỗ bác sĩ Thanh ở số Phố NGuyễn Huy Tự để khám và áp lạnh nhé. Cách đây 4 năm mình làm là bác sĩ cho đặt thuốc khoảng 1 tuần cho hết viêm và khô.. sau đó tiến hành áp lạnh. Tùy thuộc vào việc bạn đã bị nặng hay chưa mà số lần áp lạnh khác nhau. Mình thì chỉ áp lạnh có 1 lần là khỏi luôn đến giờ.

4. langquanhoquetoi

langquanhoquetoi Mẹ Chip

Mình đã đọc thông tin của BS Thanh ở bên Wedtretho nhiều, Nghe chừng bác sĩ Thanh này rất có uy tín và có rất nhiều mẹ đã được BS này chữa khỏi.

5. giatot247

giatot247 Bắt đầu tích cực

Theo mình là nên đi soi, khám và đặt thuốc theo bs kê đơn, nếu khỏi ngay thì tốt, không thì phải áp lạnh và đốt điện.
    Bệnh này tốt nhất nên chữa thao tây y bạn ah, chứ đông y thì còn lâu mới khỏi, mà lại gây khó chịu trong người nữa.

6. mon_cheri_8489

mon_cheri_8489 Thành viên tích cực

Giá hơi chát nhưng chữa chú cũng yên tâm bạn ah

7. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

hình như cứ sau khi qh thì ai cũng bị sao ấy. chán thật! mình để sinh xong bé thứ 2 rồi tính tiếp.

8. Second

Second Thành viên tích cực

Bạn mới chữa chỗ bác sĩ Thanh à? Giá cả giờ thế nào vậy, bạn có thể nói cụ thể cho mọi người biết còn chuẩn bị không?

Thochien thích bài này.
  9. phuongthuy_hd09

phuongthuy_hd09 Thành viên chính thức

Hôm nay mình đi khám chỗ BS Thanh số 7 Nguyễn Huy Tự về. Hic. BS bảo TH lộ tuyến toàn bộ thì lên viện K khám và điều trị, ở đây chỉ áp lạnh. Mình nghe mà buồn nẫu ruột :((. Phí khám 100K; xét nghiệm TB 100K, soi tươi 100K; nội soi chụp ảnh màu 200K, áp lạnh: 300K-500K + thuốc... Nói chung là cũng chát. Các bạn nhẹ đc áp lạnh thì đỡ. Chứ mình chỉ khám & xét nghiệm mất 500K mà KQ nhận đc chỉ là thông tin về bệnh giống như trc đây 2 tuần mình khám ở bạch mai (hết hơn 100K). Hic. So sad!

10. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Mình cũng vừa áp lạnh lần 2 chỗ BS Thanh hôm qua, của mình 2cm, không cần đặt thuốc mà áp lạnh luôn hôm đầu tiên đến khám, (có thể do mình không viêm nhiều nên không cần đặt thuốc), hôm qua làm lần 2, BS bảo khả năng khỏi cao, mình cũng yên tâm.
    Chia sẻ với bạn, bạn cho mình biết kết quả xét nghiệm tế bào của bạn ghi thế nào? Theo mình đc biết các trường hợp nhiễm nấm BS Thanh vẫn nhận chữa nhé, nghe đến viên K là mình giật mình hộ bạn, mình không cố ý nhưng nếu kết quả của bạn là có tế bào lạ thì bạn nên chuẩn bị cho tình huống xấu nhất là có tế bào ung thư, BS họ chỉ nói khéo cho mình đỡ sốc thôi, cứ lên viện K là tình trạng không nhẹ, rất chia sẻ với bạn.

11. Maitchc

Mình khám lần đầu 900k (có áp lạnh), lần sau chỉ 400k áp lạnh thôi nhé.

12. hong_nhung89

hong_nhung89 Hội rắn 89

mẹ này có phải cũng comment bên ********* topic viêm lộ tuyến cổ tử cung đúng ko?
    mình cũng đang bị đây nhưng bác sĩ ko nói viêm chỉ nói là lộ tuyến rộng mình chẳng hiểu như thế nào cả
    mình đang băn khoăn ko biết nên đi bs thanh hay bs loan ở đông tác đây thấy các mẹ bên ý khen bs loan viện k làm leep tốt lắm chi phí tổng thiệt hại khoảng 2 triệu mà chỉ phải làm 1 lần
    mình lo lắng quá ko biết là phải ntn nữa:confused:

13. hong_nhung89

hong_nhung89 Hội rắn 89

bạn áp lạnh lần 2 cách nhau bao lâu

14. quynhchau.babymilk

quynhchau.babymilk Thành viên tích cực

Nghiên cứu.e đang có nhu cầu.n chưa bit ở đâu tốt

15. Maitchc

Sau 1 tuần bạn ạ. BS hôm thứ 2 bảo khả năng khỏi của mình cao vì vết tổn thương đã hồng hào, bằng phẳng. Cái này quan trọng nhất là phải kiêng đc QHTD, nếu kiêng đc thì 98 % là khỏi, còn không kiêng thì tái lại là 100%.

16. Maitchc

Đã lộ tuyến thì chắc chắn viêm bạn ạ, vì lộ tuyến là biểu hiện phát ra thôi. Có điều giữ VS tốt thì không viêm nặng, nếu không viêm âm đạo thể nặng thì viêm ở cổ tử cung cũng nhẹ thôi. KHái niệm rộng ở đây là nói đến đường kính của vết loét, của tổn thương đấy, BT thì khoảng 2cm gọi là rộng rồi, nhưng cũng có mẹ lên 3cm, nếu "rộng" là cách nói khéo của BS thì có thể là toàn bộ cổ tử cung đã viêm nặng, cái này thì khó khỏi lắm. Ngoại trừ không QHTD vĩnh viễn, hị hị

17. hong_nhung89

hong_nhung89 Hội rắn 89

mình có con đầu lòng rồi mẹ nó à
    nhưng đi khám thấy bs nói vậy thì cũng lo lắng chứ mấy hôm rồi mất ăn mất ngủ
    thứ 1 mình đang đắn đo giữa pp áp lạnh và làm leep(đang định đi áp lạnh thì có mấy mẹ bên kia comment chữa áp lạnh bs thanh về lại bị viêm âm đậo:rolleyes:)
    thứ 2 là ko biết có ảnh hưởng gì tới việc sinh nở sau này ko?
    thứ 3 mình đi khám ở 55 hàng cót bà bs khám cho mình lại nói "nếu thích đẻ nữa thì để đẻ xong rồi chữa":confused:
    mình bó tay toàn tập rồi đầu óc lúc nào cũng 1 mớ hỗn độn mệt mỏi lắm ý
    mà mình thì bản thân cũng nghĩ là nếu cứ để lộ tuyến thì khả năng bị viêm cao lắm vì nó làm tăng tiết dịch gây nhiều khí hư
    thôi nói chung là mệt mỏi lắm chẳng biết thế nào nữa:(

18. Maitchc

Mình cũng để sinh xong đứa thứ 2 rồi mới chữa đấy, mình bị 6 năm rồi nhưng giữ VS tốt nên chưa bao giờ đi khám PK phải đặt thuốc cả, của mình sau 6 năm loét 2cm, thực ra theo sách báo thì chỉ đốt điện, đốt lase thì cổ tử cung mới để lại sẹo cứng ---> khó thụ thai còn áp lạnh và leep thì vết sẹo mềm không ảnh hưởng gì, có thể BS ở hàng cót nói đến pp đốt chứ không phải áp lạnh hay leep chăng? Thực ra sau khi làm thủ thuật (áp lạnh hay leep) thì môi trường tại bộ phận SD đều nhạy cảm và nguy cơ có viêm nhiễm hơn, mình chưa nghe thấy bảo áp lạnh về rồi viêm AD là do áp lạnh cả, chỉ là vấn đề mẹ nào giữ VS không tốt, không kiêng QHTD được thì viêm thôi. Nếu bạn còn lăn tăn thì tốt nhất sinh xong hay làm thủ thuật, chịu khó đi khám PK định kỳ để không viêm âm đạo nặng ---> viêm sâu vào trong, hết sức giữ gìn VS trong QHTD, không quá mạnh bạo gây tổn thương thêm vết loét thì cũng không ảnh hưởng gì lắm đâu.

19. hong_nhung89

hong_nhung89 Hội rắn 89

mẹ nó chia sẻ cho mình bí quyết giữ vệ sinh của mẹ nó đi,mẹ nó duy trì được 6 năm mình bái phục đấy
    thế này nhé mình thì ko bị nấm cũng ko bị viêm nhiễm do những loại virut gây bệnh lây lan qua đường tình dục chỉ bị viêm do tạp khuẩn thôi
    nhưng mình có lẽ là vẫn đi làm thủ thuật chữa cho khỏi chứ sống chung với bệnh như thế này cũng hãi lắm mà bs bào mình còn bị phì đại cổ tử cung nữa
    mà bị thế này mỗi lần qh với xã xong thì hôm sau khốn khổ vì khí hư mình cũng hoảng lắm rồi đành đợi cô bé QKĐ đến xong thì khăn gói chuẩn bị tinh thần làm thôi:(

mong là không làm sao
    trong diễn đàn mình mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho chị em đối phó với căn bệnh mà hầu như chị em phụ nữ mình ai cũng bị nhé

Sửa lần cuối: 12/3/2012
  20. tannoy85

tannoy85 Thành viên tích cực

thấy có topic này, nhảy vào xin tư vấn tí..
    Em thì bị viêm, nhưng mà đặt thuốc đến bao nhiêu lần rồi mà vẫn chẳng khỏi, đi khám thì BS không bảo là lộ tuyến gì hết, cơ nhưng mà không hiểu sao BS kêu sạch rồi xong đến khi lại thấy đau rát đi khám lại thì lại vẫn bệnh cũ tái phát...Mà cũng tại cái bệnh này nên đến giờ em vẫn chưa có bé được, buồn ghê...

yenizzotazinmap16 thích.