Viết cho con tuổi lên 2!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi BiBo, 3/4/2006.

1. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Timon & Pumba yêu của cha mẹ,
    Ngày mai là con tròn 2 tuổi rồi!Nhanh thật mới hôm nào con còn nhỏ xíu như con chuột con mà giờ 2 con chuột của mẹ đã lên 2 rồi! Thương lắm lúc con sinh ra, con nhỏ xíu, đỏ hỏn (Timon), trắng xác (Pumba)! Mẹ hạnh phúc biết bao khi đc ôm con trong tay!Miệng muốn nói"Chào con yêu" thế nhưng mẹ k thể nói ra đc khỏi miệng vì mẹ hạnh phúc đến ngẹn lời khi nhìn con, hay tại lúc đó mẹ vẫn còn bối rối bỡ ngỡ và xấu hổ nữa :oops: Con biết k, từ lúc sinh ra con đã là niềm tự hào của cha mẹ, và sẽ mãi như vậy con nhé!Lúc sinh con cha k có mặt, cha k về kịp vì cứ nghĩ là tận cuối tháng 5 con mới ra cơ, ai ngờ cha mới đi 2 hôm con đã đòi ra rồi chắc con muốn làm cha ngạc nhiên!Chỉ có ông bà ngoại và dì đưa mẹ đi sinh con, mẹ buồn lắm, thấy tủi thân khi những ng bên cạnh có chồng đi cùng :cry: Nhưng khi con đc lên phòng với mẹ thì mẹ quên hết chỉ biết có con!Con biết k mẹ đã cứ ngồi lặng im để ngắm con ngủ, dù bà ngoại nói phải nằm nghỉ ngơi k đc ngồi nhiều nhưng mẹ sợ mẹ nằm xuống sẽ lấn phần giường nhỏ xíu của con!Lần đầu tiên mẹ cho con bú, mẹ bỡ ngõ biết bao nhưng cũng vui sướng biết bao khi thấy cái miệng nhỏ xinh xinh cuả con ngậm bầu vú mẹ! Thương lắm vì mẹ k biết cách cho 2 đứa ăn cùng 1 lúc nên chỉ có 1 đứa đc bú mẹ còn đứa kia phải bú bình!Con rất ngoan k bao giờ nghe thấy tiếng khóc, chỉ ẹ ẹ khi bị ướt và cái miệng nhóp nhép khi đói bụng! Thương lắm! Rồi con biết ơ a, biết toét miệng cười khi đc hỏi! Dường như con cũng biết thương mẹ nên suốt 8 tháng đầu tiên con chỉ ăn ngủ và chơi k hề bệnh!Bởi vậy khi lần đầu tiên con bệnh, con sốt mẹ đã sợ biết nhường nào!May có cha và bà bên cạnh, mẹ quen dần!Khi có con chỉ cần đêm con khẽ cựa mình là mẹ đã thức dậy ra nôi xem con thế nào!Bà ngoại nói là gái đẻ thính như chó trông nhà vậy :lol: 10.5 tháng Pumba mới mọc cái răng đầu tiên, còn Timon đến tận 11 tháng! Trộm vía khi con mọc răng cũng k sốt k quấy nên mẹ quen dần với việc con mọc răng, ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy răng đầy miệng rồi :lol: Rồi con biết đi, biết chạy biết làm trò! Dạo này con đã nói đc nhiều từ hơn dễ thương hơn!Con đi học mẹ cứ mong mau hết giờ để đón con về!Có con nhà mình bận rộn hơn, cha vất vả hơn nhưng mỗi tối lại đầy ắp tiếng cười đùa của cả nhà! Thương lắm khi mẹ hỏi con có yêu mẹ k?Con nói yêu rồi đưa tay lên vuốt má!Thương quá!Mẹ đã vui biết bao mỗi lần dạy con đc 1 từ mới hay 1 trò mới!Các con tiếp thu rất nhanh!Yêu lắm!
    Ngày mai con tròn 2 tuổi rồi!Mặc dù con chưa biết ý nghĩa của ngày sinh nhật nhưng mẹ vẫn tổ chức cho các con ở lơp, thắp ngọn nến có số 2 lên mừng các con sang tuổi mới!Mẹ mong con ngoan ngoãn, khỏe mạnh, lớn lên con sẽ thành đạt và là ng có ích cho xã hội!Tên của các con cha mẹ đặt cho với kỳ vọng con sẽ thành công như những ng đã mang tên đó: Hà Thân, Hà Nguyên yêu thương của cha mẹ!
    Yêu các con vô cùng :heart: :heart: :heart: :heart: :heart: :heart: :heart:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BiBo
    Đang tải...

2. MeNina

MeNina Thành viên chính thức

Chúc mừng sinh nhật 2 cu cậu sinh nhật thật vui vẻ

Ăn nhiều chóng nhớn để mẹ bibo lo thêm 2 công chúa nữa nhé :D :D

3. htvh

htvh Thành viên tích cực

Mừng sinh nhật Timon & Pumba!

Đọc bài của chị Thủy dành cho các con mà em cảm thấy hạnh phúc lây với chị. Chị ơi, chị có biết mình là người hạnh phúc lắm không? Em vẫn luôn theo dõi sự phát triển của hai thằng cu nhà chị, Em thích chúng nó lắm.

Chúc mừng sinh nhật 2 cháu nhé! Chúc các con mau lớn, ngoan ngoãn và mãi là niềm tự hào của cha mẹ. Chúc mừng chị nhé, chị Thủy!
    Thân mến.
    Em Hằng.

4. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Mừng SINH NHẬT anh em nhà bibo! ăn ngoan, chóng nhớn

Mẹ BIBO chuẩn bị kiếm thêm 2 cô con gái nữa nhé

Trời ơi tớ vẫn thèm có con gái quá , nhưng hết tiêu chuẩn rồi

5. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Đọc bài của mẹ Bibo em thấy xúc động quá, nghĩ lại lúc em sinh Phỗng cũng không có OX, không có bố mẹ đẻ chỉ mỗi mẹ chồng làm em tủi thân lắm, nhưng dù sao thì cũng được mẹ tròn con vuông là vui rùi .
    Chúc mừng sinh nhật 2 bé Hà Thân và Hà Nguyên nhé!
    Chúc 2 con hay ăn chóng lớn và nói được nhiều hơn nữa, ngoan nữa nè . (để mẹ còn tranh thủ lên DD 888888888)

6. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

BiBo ơi, chúc mừng sinh nhật nhé. Chúc cả nhà Bibo luôn đầy ắp tiếng cười

7. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng sinh nhật 2 nhóc BiBo!!! Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn để mẹ ko stress nhé :partyman:
    Chắc giờ này cả gia đình đang chuẩn bị bữa ăn thịnh soạn để chúc mừng 2 nhóc phải ko? Bà thật là hạnh phúc đấy.
    Chúc cả gia đình vui hanh phúc và ấm áp nữa nhé..........

8. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

9. hana

hana Thành viên chính thức

Chúc mừng Sinh nhật 2 bé Bibo nhé. Mong 2 bé ngoan, khỏe, mãi là niềm tự hào của cha mẹ.

10. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Cảm ơn cả nhà vì những lời chúc tốt đẹp dành cho 2 cháu!!!

11. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Mình cũng chúc mừng sinh nhật hai bé Bi &Bo nhé! Đọc bài viết của mẹ Thủy xúc động quá, chúc cả nhà BiBo mãi mãi hạnh phúc và đầy ắp tiếng cười :lol: :lol: :lol:

12. Bim's mother

Bim's mother Bắt đầu tích cực

Chúc mừng sinh nhật hai bạn Timon và Pumba! Hai bạn thật ngoan và hay ăn chóng nhớn nhé vì hai bạn thật may mắn có một gia đình thật hạnh phúc và đặc biệt là có một bà mẹ tuyệt vời! :-({|=

13. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Mẹ Bim làm em :oops: :oops: :oops: :oops: Thanks các mẹ nhìu nhìu

14. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Happy Birthday ! :rock: :partyman:

15. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hôm nay 2cục cưng của mẹ tròn 2 tuổi rồi đấy!Nhìn con rạng ngời bên chiếc bánh sinh nhật mẹ vui lắm!Con còn nhận đc rất nhiều lời chúc từ các mẹ trong 4R nữa! yêu các con vô cùng!

16. TrungHoaTrang

TrungHoaTrang Thành viên mới

Chúc mừng sinh nhật BiBo nhé! =D> :partyman:

17. Ôtôto

Ôtôto Thành viên tập sự

Chúc mừng sinh nhật 2 bé BiBo ! :-({|= :rock:

18. kimchi

kimchi Thành viên đạt chuẩn

19. Me Huong

Me Huong Thành viên chính thức

mẹ Thủy thật là tuyệt vời đấy!

Chúc mừng sinh nhật Bibo, chúc luôn mẹ Thủy làm thêm tăng hai cho thật ngoạn mục vào nhé.

20. giahuysun

giahuysun Thành viên mới

Chúc mừng sinh nhật nhé, ngoan mau ăn chóng lớn nè