Yêu + Muốn đi đến hôn nhân nhưng Gia đình ngăn cản vì "không hợp tuổi"... :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hanhha, 3/7/2011.

1. dophuogthao

dophuogthao Bắt đầu tích cực

Ðề: Yêu + Muốn đi đến hôn nhân nhưng Gia đình ngăn cản vì "không hợp tuổi"... :(

hichci câu chuiyện cảu bạn làm mìnhn ghĩ đến chuyện cảu mình, ngày trước mình cũng yếu 1 anh sn 79, hơn mình 6t, hêhh ko hợp tuổi trực xung nha, như ban 3t chắc cũng bt thôi
    Câu chuyện cuối cùng là mình ko lấy anh ấy nữa, và chọn 1 ng khác vì gia đình mình ngăn cản, với mình gđ là trên hết, tình yêu cũng quan trọng nhưng với mình mẹ là tất cả (bố mình mất sơm, mẹ mình 1 mình nuôi 2 anh em ăn học nên người)
    và bgiờ mình có 1 gđ hạnh phuc, mình vui vì điều đó!!! Mình đã lựac chọn ko nhầm
    Mình kể chuyện cảu mình cho bạn nghe, chúc bạn có 1 quyết định đúng đắn, tình yêu thì rất đẹp nhưng hôn nhân sẽ rất nhiều chông gai, làm gì để giữ hạnh phúc, dó mới là đièu đáng nói!!!
    Hãy suy nghĩ và nghĩ cho bản thân mình, bạn nhé!!!

Đang tải...

2. adongfurniture

adongfurniture www.thietbinhatam.net

Ðề: Yêu + Muốn đi đến hôn nhân nhưng Gia đình ngăn cản vì "không hợp tuổi"... :(

Chùi i chang đứa bạn mình :( bạn thử vận động hàng lang bên ngoài như họ hàng nhà ng yêu bạn ý, xem bm ng yêu bạn quý mến ai trong gđ thì bảo xã qua đó nhờ ngta nói dùm, đứa bạn mình dùng chiêu đó nên tuần sau là làm đám cưới rồi :)

hanhha thích bài này.
  3. hanhha

hanhha Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng có lúc nghĩ tới sẽ quyết theo ý của Bố Mẹ, nhưng rồi không thể, lại quay lại với người yêu mình bây giờ.
    Mặc dù biết tuổi mình không hợp, nhưng BM mình nói vẫn sẽ tôn trọng quyết định của mình. Vấn đề bây giờ là mình không được BM anh ý ủng hộ cho lắm.

Mình có biết anh trai + chị dâu của anh ý, 2 người này không tỏ thái độ phản đối hay ngăn cản tụi mình... song, cũng chẳng biết nhờ anh chị vận động hành lang thế nào. Bọn mình tự nhủ, quan trọng vẫn là 2 đứa mình xác định sẽ vượt qua những khó khăn...

Ah, có một lúc nào đó, vì muốn cưới, mình đã nghĩ đến việc "ăn cơm trước kẻng" :(

4. miuxinh12

miuxinh12 Bắt đầu tích cực

đồng cảm với bạn, có khi là cũng làm quả có em bé để bmc cho cưới ạ... hehhee

5. hanhha

Hi hi, nói vậy thôi. Nếu để đạt được mục đích này thì chí ít người yêu mình cũng phải muốn có baby chứ. :">

6. kunkute

kunkute Thành viên rất tích cực

Ui, xung hay ko khắc thì toàn do con ng mình tự nghĩ ra thuyết ấy thui mà.
    Cả nhà tớ tứ hành xung mà bố mẹ, 2 chị em t trộm vía vẫn tốt đẹp đến bi giờ.
    Quan trọng là tình yêu thui bạn ạ.
    T và chồng t cũng trải qua 5 năm yêu nhau, cũng có nhìu phản đối lắm, ko phải vì tuổi tác như bạn mà vì lí do khác.
    Chia tay, chia chân lên xuống nhưng rùi vẫn đến dc với nhau.
    Hihi, chỉ vì đơn giản t yêu a ấy và t lun cố gắng chứng minh điều ấy với a ấy và những ng xq.
    Mà nói thật, có khi càng phản đối ty nó lại càng có nhìu cung bậc hơn ý, đỡ bị nhàm chán. keke
    Quan trọng là cả bạn và ng ấy đều quyết tâm đến với nhau thì sẽ đến dc với nhau thui. ^^
    Cố lên nhé.

hanhha thích bài này.
  7. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

buồn cho bạn,

Mình nghĩ vẫn do người con trai thui, nếu thực sự anh ấy quyết tâm thì chắc vẫn lấy đc nhau bạn à

hanhha thích bài này.
  8. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Mình 88 cũng đang yêu bạn trai 88 đây. 2 đứa định 2 năm nữa mới cưới, vì cưới năm nay thì sớm quá mà Công việc của 2 đứa cũng chưa ổn
    định. Nhưng mà mẹ mình đi xem bói ở đâu bảo tuổi mình và tuổi của anh ý không hợp nhau. Hơn nữa mẹ mình cũng ko muốn cho con gái lấy chồng
    xa nên cũng ra sức phản đối.
    Mình và anh cũng chỉ về chơi nhà nhau với tư cách là bạn thôi, còn chưa có đặt vấn đề gì cả.
    2 Đứa định khi nào sắp cưới thì mới dẫn nhau về.
    2 Năm nữa đây, h thì cứ vật lộn kiếm xiền đã.

9. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Mình thấy tuổi ko hợp hay hợp, cũng ko ảnh hg j đến cuộc sống cả, cái chính là 2 vợ chồng thôi.
    Còn về tâm linh, anh chị mình do ko hợp tuổi, yêu nhau lắm yêu nhau vừa, lấy nhau đc 7 năm, có 2 thằng con giai, jo` đưa nhau ra tòa ly dị vì do ko hợp nhau....thế là 2 bác nhà mình nói là "ngày xưa đã bảo ko hợp tuổi, còn cố lấy cơ, sướng chưa con"...
    nản....
    ...mình thì nghe lời bố mẹ lắm, vì cái j cũng đc sự đồng tình chấp thuận thì sống mới hp và thoải mái. bố mẹ là ng đi trc, có nhìu kih no, nói ko sai câu nào đâu. (trc mình cũng căng lắm, ko nghe lời bố mẹ, jo` mình có 1 kinh no xương máu rồi, nên ko bao jo` cãi lại bố mẹ nữa)
    Rồi 2 bạn có khoảng cách địa lý, con trai mà, nhìu khi làm những thứ ko kiềm chế đc khi ko có vợ bên cạnh.
    Hy vọng bạn có quyết định đúng đắn!

hanhha thích bài này.
  10. mebeShin

mebeShin Thành viên tích cực

em và ny em cũng thuộc tứ hành xung nhưng 2 bên gia đình ko ai phản đối cả, chia sẻ với chị :(

hanhha thích bài này.
  11. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

M va nguoi yêu cũ cũng ko hợp tuổi (theo như mẹ a ấy nói tuổi Tý và tuổi Dần ko hợp nhau) và bác ấy ko thích con gái tuổi Dần. M đã quyết định chia tay! Chia tay ko phải vì tuổi tác mà vì cảm thấy người yêu mình ko mạnh mẽ để m có thể dựa vào, ko phải là người đồng hành tốt trên đường đời! Chúc bạn vững vàng nhé!

hanhha thích bài này.
  12. hanhha

Đúng vậy bạn ah. Mình cũng chỉ lo sợ người đàn ông của mình không đủ mạnh mẽ và quyết đoán để bảo vệ mình...

Chúc bạn hạnh phúc với lựa chọn của mình nhé!

13. hanhha

Đúng là Cuộc sống được tạo bởi quyết định của Con Người chúng ta...

Hiện tại, mình và người yêu rất quyết tâm đến được với nhau (đôi khi mình nghĩ đó là hệ quả của vấn đề mà mình mới gặp phải - "bác sỹ bảo cưới") mặc dù biết trước Tương lai sẽ khó khăn rất nhiều - Công việc 2 đứa ở xa nhau, Tiền bạc không có,,, thậm chí còn không chắc việc được Gia đình "đồng ý" như nào...

Tuy nhiên, mình vẫn luôn tự nhủ rằng mình đã gặp được Duyên Nợ của mình, phải cố gắng bảo vệ cái Duyên đó. Hì, tự nghĩ tới mỗi lần gặp bạn bè của 2 đứa, được mọi người khen là tụi mình rất giống nhau và thấy vui.. Hic

hienluong86 thích bài này.
  14. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

: Lúc mình chia tay người yêu, chú của mình đã nói với m rằng. Cháu hãy tìm người đàn ông nào hội tụ đủ 3 yếu tố: Mạnh mẽ, quyết đoán và vị tha thì hãy lấy làm chồng nhé! M thấy đúng bạn ạ! Anh ấy ko đủ mạnh mẽ để bảo vệ mình nên m quyết định chia tay. Cuộc sống đúng là ko ngờ tới những biến cố sẽ xảy ra với mình. Tất cả như một giấc mơ đẹp và buồn lắm. Nhưng đến hôm nay thì mình buông tay rồi! Hôm nay ko ngủ được, dậy sớm vào đây chia sẻ với bạn! Chúc bạn cuối tuần vui nhé! Rảnh add nick Y!M mình (giống nick LCM) chia sẻ nha!

hanhha thích bài này.