Các mẹ có con học MN Happy Feet - Mỹ Đình vào đây nhé!!!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me_bemin, 9/4/2012.

1. me_bemin

me_bemin Thành viên chính thức

2. bici09

bici09 Mẹ đẹp con ngoan

Ðề: Các mẹ có con học MN Happy Feet - Mỹ Đình vào đây nhé!!!

bé nhà mình 15 thág, đag tìm trường. Học phí bn vậy mẹ nó? Các cô có nhiệt tình k? địa chỉ cụ thể cho m xin nhé, m sẽ đi mục sở thị để gửi con. Thanks mẹ nó lắm ^^!

3. me_bemin

Hi mẹ nó, mình cho Min đi học đc 3 tháng rồi, nói chung các cô rất khéo, họ nhận cả 15 tháng đấy.
    Mẹ nó tham khảo ở địa chỉ web nè: http://happyfeet.vn/?frame=intro_detail&id=77
    Học phí 3tr/tháng (đã bao gồm tiền ăn cả ngày + sữa). Mình thì thời gian đầu vẫn tự tay cho con ăn sáng ở nhà và gửi sữa cho con (thì đc trừ tiền sữa, hình như trừ mỗi ngày 6k thì phải, ko đc trừ tiền ăn sáng).
    Hic, sau 3 tháng con giai đã thành đầu gấu rồi, mấy hôm nay ra lớp toàn oánh nhau với bạn thôi, hôm nào về cũng thấy có chiến tích trên tay và mặt, nhưng mà đi học về vui vẻ lắm, nề nếp nữa chứ.
    Nói chung mình chưa thấy hối hận khi cho con đi học :)

4. bici09

bici09 Mẹ đẹp con ngoan

Nghe mẹ nó kể thế này thì chắc mẹ nào đang tìm trường cho con như m thì như vớ đc cọc, cảm thấy yên tâm nếu gửi HF. Mình sẽ ghé qua xem cụ thể nữa, và trao đổi với cô giáo rùi sẽ quyết định. Thanks mẹ nó lắm lắm ^^! (u)

5. me_bemin

Hi hi, vì mình cũng đã có 1 thời gian vật lộn tìm trg cho con đến mệt, nên rất hiểu trăn trở của mẹ nó. Nói chung là chọn đc trg thích hợp cũng còn phụ thuộc nhìu yếu tố nữa, quan trọng nhất là cô và con có hợp tác đc với nhau hay ko, mà mẹ nó muốn cho con đi bộ đội thì phải xác định kiên trì nhé, sẽ khóc lóc, ốm sốt và n vấn đề cơ, như Min nhà mình chỉ sau 3 tháng mà thành đầu gấu là (trộm vía) cũng nhanh đấy :cool:

6. bici09

bici09 Mẹ đẹp con ngoan

Sáng nay mình có ghé qua HF, đi thăm quan các lớp Bí xanh, Bí đỏ ... táo đỏ và Táo xanh. Trộm vía bé Min lớn quá, yêu lắm cơ! Mẹ bé Min chăm con khéo nhỉ. Bé nhà em thì mi nhon hơn rùi ^^. Em thấy lớp có 6 bé (mấy bé khác đến muộn thì phải), 2 cô. E có 1 thắc mắc là tại sao vào giờ đó, các bé cứ ngồi 1m dưới sàn nhà, k chơi gì, k làm gì hết. Mỗi bé 1 góc, vì Cô giáo đang bận cho bé khác ăn sáng. Đồ chơi nằm im 1chỗ. hihi, bé Min thì ngồi dựa tường quan sát các bạn ngồi.
    Em thấy có 1 số vấn đề tồn tại như sau:
    - cả tầng chung 1 nhà WC
    - bé k đc rửa tay thường xuyên
    - bé k đc dậy cách ngồi bô (em thấy các bé vẫn đóng bỉm, bé Min cũng dùng bỉm :D)
    - Mọi sinh hoạt đều ở trong 1 phòng (k có phòng ăn tập thể)
    - Ít đồ chơi.

Sáng nay em có xem cô cho bé ăn, k biết là hn ở trường bé đc ăn cháo gì, em thấy trắng thôi, chắc k có rau hay là rau gì k màu nhỉ :confused: .
    Em cứ đi tham khảo tiếp, giữa Tháng 5 sẽ cho bé vào bộ đội :p . Cho bé thoải mái du lịch 1 tuần 30/4 đã.
    Cảm ơn mẹ bé Min nhiều nhé.(u)

7. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

nhà em gần trường này luôn! trước cũng tham khảo cho con học vào lớp thấy yên tâm vì môi trường và Cô giáo nữa, con em hôi đó chưa đi học vào đây thích lắm cứ đi qua là đòi vào hiiiiiiii
    nhưng cuối cùng tớ lại chọn trường công hii
    các mẹ cho con học em tham khảo cho tập 2 nhé!

8. me_bemin

Mẹ bici09 đến HF lúc mấy giờ? Bình thường Min nhà mình ko đóng bỉm, mình chỉ gửi 1 chiếc để các cô đóng lúc ăn trưa rồi đi ngủ thôi, chiều mình phải hỏi cô Nga mới đc :confused:
    Min nhà mình dạo này lười ăn lắm, đang mọc răng hàm mà, đi học đc 3 tháng rồi, 2 tháng đầu thì ko tăng cân (nhưng cũng ko bị sụt), đến tháng thứ 3 thì đã tăng đc một chút (mình ko cân, nhưng mình bế con mình, mình biết). Những ngày đầu các cô cũng khai thật là con chưa quen lịch, nên ăn có khi hết, có khi không, nhiều hôm về mình thấy thay áo, biết ngay là con trớ, hôm sau hỏi các cô, các cô cũng bảo các cô hơi ép nên mới thế, vậy là mình dặn luôn ko cần quá ép, vì Min mà ép kiểu gì cũng dọa trớ. Và 3 tháng đầu mình chủ động cho ăn sáng ở nhà no nê xong mới tới trg, còn bây giờ con quen trg, quen cô rồi nên ăn sáng ở lớp.

Mình biết là trg và cô cũng còn nhiều nhược điểm, nhưng sự thực là mình ko yêu cầu quá cao, miễn sao chăm sóc con mình cẩn thận, đừng làm tổn thương con mình, đợi lớn hơn một chút thì cho sang trường công, các cô trg công đc đào tạo bài bản hơn mà. Qua 3 tháng, mình thấy con đi học về vui vẻ, nói được nhiều hơn, ko có biểu hiện gì hoảng sợ, đêm ngủ ngon giấc, vậy là mình chấp nhận rồi.
    Xét cho cùng, mình nghĩ những nơi khác cũng chỉ thế mà thôi, thậm chí còn tệ hơn. Mình đọc topic của các mẹ có con học G. Garden cũng thấy vô số vấn đề, nên mới thử cho con học HF.
    Mẹ nó cứ tham khảo kỹ lưỡng rồi hãy quyết định nhé. Mà sắp nắng nóng rồi đấy, cho con đi dần đi cho quen, mình thấy mọi ng thường co con đi từ đầu t4, tgian đó là hợp lý nhất đấy.

9. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Hôm nọ mình cũng đến trường tham quan, vì có ý định cho con đi học vào giữa tháng 5 này.
    Bé nhà mình mới hơn 17 tháng, đã đi học ở trường tư gần nhà được 2 tuần (nhưng ốm và sốt ở nhà mất 2 tuần, mẹ cũng phải nghỉ 2 tuần ở nhà trông con).
    Mình cực chẳng đã mới phải cho con đi lớp khi con còn quá bé và hay ốm sốt. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn muốn con có tính tự lập, nề nếp (cái này mình rất thấm thía khi 2 tuần liền ở nhà trông con, con quấy khóc, chỉ theo mẹ chứ không theo ai khác). Phải công nhận đi lớp bé sẽ nề nếp hơn. Mình sẽ quyết định cho bé đi học vào giữa tháng 5 này và chọn Happy Feet, vì nhiều lý do theo cảm nhận sau buổi đi tham quan trường của mình:
    -Phòng học rộng rãi, có camera theo dõi.
    -Số lượng giáo viên là 3 cô/12 cháu (lớp bé nhất).
    -Các cô cũng nhiệt tình, nhẹ nhàng (nói chuyện qua với 2 cô giáo dạy lớp bé).
    -Các con rất vui vẻ (mình đến vào giờ tan học)
    -Chế độ dinh dưỡng hợp lý, có khám sức khoẻ định kỳ.

10. me_bemin

Mẹ nó thăm và nói chuyện với các cô ở lớp nào? Có phải cô Nga ở lớp Táo xanh không? Nếu mẹ nó cho con đi lớp thì chắc vào Táo xanh hoặc Táo đỏ, cùng hội với Min nhà mình rồi.

11. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Vì đi cùng ông xã, mà ông xã bận về có việc nên em phải nhanh chóng về nên không kịp hỏi tên cô giáo, chỉ nhớ cô cắt tóc ngắn ngắn, người không gầy mà cũng không béo. Thứ 2 tuần sau là em cho con đi học buổi đầu tiên rồi. Giờ 2 mẹ con đang ở nhà bà ngoại để dưỡng sức cho con. Con ốm và còi quá. Đi học không biết thế nào. Không yên tâm lắm nhưng cũng chả còn cách nào khác. Nếu vào cùng lớp anh Min thì vui quá!
    Em tên là Tuệ Linh, tên gọi ở nhà là Zin.

12. me_bemin

Lớp Táo xanh có 2 cô đều cắt tóc ngắn, là 2 chị em ruột đấy mẹ nó ạ. Các con đi học bao giờ cũng mất một thời gian để hòa nhập, nhanh là 1,2 tháng, chậm có khi đến nửa năm, cả mẹ cả con đều phải quyết tâm, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi mẹ ZinZin ạ.
    Chúc 2 mẹ con vui vẻ :)

13. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Hôm nay là ngày thứ 2 Zin đi lớp. Buổi đầu em ko xem được camera, vì mạng bị lỗi. Chiều đón con, con mếu máo khi nhìn thấy mẹ. Mà mẹ thì đi làm xa không về đón con sớm được. Hix. Về nhà con chỉ ăn 1 hộp sữa chua và vài cái bánh, cháo được vài thìa, 8 rưỡi đã đi ngủ, cả đêm vật vã lăn lộn khắp giường. Chắc buổi đầu đi học con chưa quen giờ giấc nên chưa ngủ đúng giờ.
    Sáng nay con dậy, mẹ dự định cho con ăn chút sữa trước khi đến lớp. Con ko chịu ăn, lại đòi bánh, ăn 2 cái. 2 mẹ con ra khỏi nhà, đến lớp đã 7 rưỡi rồi. Cô nhấc khỏi xe, con khóc. Trộm vía vào sảnh nhà trẻ là nín ngay.
    Đến công ty mẹ vội vàng lên mạng xem camera. Con ngồi chơi ngoan không khóc. Hôm nay có bác sĩ đến khám sức khỏe. Đến giờ ăn, 3-4 bạn ngồi 1 bàn. Cô xúc lần lượt từng bạn một. Con có nhè ra 1 thìa, chắc là cháo vẫn nóng, cô chưa thổi kĩ. Nhưng cô lại đút thìa khác bù lại ngay. 20 phút, cô cho cả 4 bạn ăn hết. Thế mà ở nhà mẹ con cứ vật lộn với nhau, bế con rong khắp nơi mà mãi không hết bát cháo.
    Giờ ngủ, con ngủ rõ sớm, nhưng được tí lại tỉnh dậy, ngồi ngắm các anh chị khác ngủ (chắc con bé và còi nhất lớp). cô giáo cho con nằm riêng một góc, cô ngủ cùng con. Không biết chiều nay về con có ngoan không, có chịu ăn không.
    Mong con đi lớp ngoan, ko ốm sốt để mẹ yên tâm đi làm. Hihi
    Yêu zin nhiều lắm!

14. me_bemin

Hehe... thế là Zin đi bộ đội thật rồi. Zin học lớp nào? có học lớp Táo xanh cùng Min không? Thời gian đầu mình cũng chịu khó vào camera xem lắm, nhưng sau khi con quen cô, quen bạn, mình ít vào hẳn, mà dạo này ở cty mình dựng tường lửa, ko sign in đc nên lâu lâu rồi cũng ko xem xét gì cả. Nói chung camera là để giải quyết về tinh thần, mình tin tưởng các cô là chính, đc cái ở đây các cô cũng thật thà, hôm nào có vụ gì, cô phạt ra sao đều mách bố mẹ ngay, mà Min nhà mình đi học về đêm ngủ rất ngoan, nên mình tạm yên tâm.
    À, nếu Zin có học cùng Min thì cũng chỉ học hết tháng này thôi, sang tháng lại tách lớp rồi, Min sẽ theo cô Nga lên lớp 24 - 36 tháng tuổi.
    Chắc chắn Zin sẽ sớm hòa nhập, quen cô & quen bạn thôi, mẹ nó cứ yên tâm ;)

15. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Hix, zin nhà em đi lớp về thì tối ngủ vật vã lắm ạ. Hai hôm nay rồi. Mà Zin chỉ theo mỗi cô Huyền, cô ra ngoài là ra cửa đợi cô vào, cô chưa vào cũng chưa đi ngủ trưa. Trưa nay nhìn con không ngủ mà ngồi nhìn các bạn khác ngủ em thấy tội quá, gọi điện hỏi cô giáo xem có cô nào dỗ không. Đúng là con mới đi học không yên tâm tẹo nào.
    À, nhìn avatar mới của anh Min em nhớ là lúc đến đón con nhìn thấy anh Min rồi. Trộm vía anh Min lớn và cười toe toét, trông yêu lắm. Còn Zin nhà em thì ngồi ở góc mếu máo khi nhìn thấy mẹ.
    Thương con quá! Hix

16. me_bemin

Hi hi, Min nhà mình so với các bạn cùng tuổi thì trông hơi còi (vì xương rất nhỏ, mặt lại ko phúng phính nên ko bụ), nhưng mà nghịch thôi rồi, như cướp ý, về nhà chả bao giờ ngồi yên đc 1' nào cả. Hồi đầu đi lớp Min cũng chưa quen, cũng mếu máo như Zin đấy, nhưng rồi con sẽ quen nhanh lắm, trẻ con rất dễ thích nghi với hoàn cảnh mới mà, nhất là trong lớp có nhiều cô, nhiều bạn như vậy. Khó khăn nhất chính là việc thích nghi về giờ giấc ở lớp, buổi trưa các con ngủ có nhiều bạn, ồn ào nên sẽ khó ngủ hơn ở nhà. Hôm qua mẹ Min xem qua camera thấy các cô cũng ôm và dỗ dành mấy bé mới đấy, còn Min nhà mình thì lăn lộn một hồi rồi lăn ra ngủ (con quen rồi mà). Mẹ Zin chịu khó một thời gian, mọi việc rồi sẽ đâu vào đấy hết.
    À, hồi mới đầu thì mình toàn đón con sớm thôi, khoảng 4h là đón rồi, vì giờ đó con nhớ bố mẹ, nên hay tủi thân khóc nhè lắm, mẹ Zin mà bố trí đón con sớm đc thì chắc sẽ đỡ hơn đấy.