Kinh nghiệm: Các Mẹ chăm sóc cô giáo của con thế nào?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi MẹHeoXinh, 27/4/2012.

1. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Mình mới cho Heo Con đi lớp (mẫu giáo) và rất băn khoăn trong việc đối đãi với cô giáo của cháu.

Minh lập topic này không nhằm khuyến khích việc "chăm sóc" cô, vì từ bé đến giờ có thể nói đây là lần đầu tiên mình có tư tưởng nhờ ai "giúp đỡ" bằng "cách này", (ai không vừa lòng với cách nói của mình xin đừng chấp nhé.)nhưng là cho Con mình với lại là tình trạng chung mình không thể không theo nên cũng phải cố gắng học hỏi kinh nghiệm từ các Mẹ. Các Mẹ nào cũng là Cô giáo vào chia sẻ chút kinh nghiệm thì càng quý báu ạ.

Phong bì cô bao nhiêu? Vào những dịp nào? Có quan tâm đến con cái, gia đình cô không? ......vân ẻ.vân và vân vân. Mong các Mẹ chia sẻ

Mình cảm ơn các Mẹ vào chia sẻ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MẹHeoXinh
    Đang tải...

2. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Ðề: Các Mẹ chăm sóc cô giáo của con thế nào?

Mình cũng rất thận trọng khi dùng cách này để cảm ơn các cô vào những dịp đặc biệt hoặc lễ tết...mặc dù trong tâm nói thật mình rất cảm ơn các cô vì con mình đc dạy dỗ chu đáo.Có những cô coi đó là chuyện bình thường, cũng có những cô rất mong đến những ngày đó( con người mà), nhưng k phải k có cô ngại và k muốn nhận quà kiểu như vậy , nói thật nhiều người thì nghĩ rằng đưa phong bì cho cô rồi sau lưng nói sao cũng đc hoặc phó mặc chuyện con cái cho cô, điều này chẳng nên chút nào...Ku nhà mình cũng đang học mẫu giáo , hội phụ huynh tán đồng ý kiến k cảm ơn riêng mà cảm ơn chung trích từ quỹ lớp...mình nghĩ cách này rất hợp lý..vào những ngày lễ bố mẹ đưa con đi học chỉ có bó hoa đúng nghĩa thôi..........

Ngay_tho thích bài này.
  3. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Mình cảm ơn Mẹlehanako.

Hội phụ huynh tán đồng ý kiến k cảm ơn riêng mà cảm ơn chung trích từ quỹ lớp...mình nghĩ cách này rất hợp lý..vào những ngày lễ bố mẹ đưa con đi học chỉ có bó hoa đúng nghĩa thôi.......... ---> xem ra cách này phụ huynh nào cũng muốn còn các cô có ý kiến thế nào? 1 câu hỏi lớn ạ.

lehanakome_kilu thích.
  4. huong8122008

huong8122008 Thành viên tích cực

nói chung bây giờ ai cho con đi học cũng có quà cho cô giáo cả,ko ít thì nhiều,vì ai cũng có tư tưởng con mình còn nhỏ,nhờ cô để mắt trông chừng.nhưng thực sự nhà nào cũng có quà cho cô thì cô biết trông cháu nào.nên cháu nào cũng như cháu nào thôi.
    mình vẫn có quà cho các cô ngày lễ,tết nhưng ko trông mong cô quá quan tâm đến con mình.vì như thế là hại con mình chứ ko hẳn đã là tốt.như thời mình còn đi học,thằng em họ nhà mình lúc nào cũng học sinh giỏi vì bố mẹ cháu chăm đi cô.nhưng thực chất thì học lực chỉ khá là cùng.
    các cô mầm non thì lương ko cao nên cũng chỉ trông mong vào phần quà của gia đình các cháu.bạn cứ nghĩ đó là bồi dưỡng thêm cho các cô cũng được.
    mình trông 1 bé đã vất vả,các cô trông mấy chục cháu 1 lúc là giỏi quá rồi.nếu là mình,mình chịu

Ngay_tholehanako thích.
  5. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

có lẽ phải chờ mẹ nào là cô giáo vào chia sẻ nhỉ.........................

6. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Em cũng tán đông ý kiến này của Mẹ nó : các cô mầm non thì lương ko cao nên cũng chỉ trông mong vào phần quà của gia đình các cháu.bạn cứ nghĩ đó là bồi dưỡng thêm cho các cô cũng được.
    mình trông 1 bé đã vất vả,các cô trông mấy chục cháu 1 lúc là giỏi quá rồi.nếu là mình,mình chịu

7. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Các Mẹ cho em xin ít kinh nghiệm nhé. Cảm ơn các Mẹ nhiều

8. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Ngoài 8/3 . 20/11 còn ngày nào cần take care cô giáo nữa không ạ?

9. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Các Mẹ lượn qua cho em xin tí Kinh nghiệm nhé.

10. baobao2008

baobao2008 Bắt đầu nổi tiếng

con tớ học mẫu giáo trường công học phí ít mà tớ "chăm sóc" cô đơn giản lém: ngày 20/11, tết âm lịch, 8/3 mỗi cô phong bì 100k . lớp con tớ hơn 50 cháu mà chỉ có 2 cô thôi. trộm vía bé nhà tớ ăn uống thì ko phải bận tâm lém, chỉ hay nói chuyện riêng thôi. tớ thấy chăm cô kỹ mà lớp đông quá thì con mình cũng ko đc quan tâm lắm nên cứ bình thường thôi.

11. babymot

babymot Thành viên rất tích cực

Em cũng muốn hỏi giống mẹ này. Cô chăm sóc con mình là chính mà lương của cô thì thấp nữa.

12. Quangdh

Quangdh Banned

Chăm các cô kiểu này liệu có tốt cho các con không? Thời bây giờ phụ huynh lo chăm cô hơn cả chăm con. Liệu đó có phải là nguyên nhân khiến chất lượng giáo dục bây giờ thua xa ngày trước?

13. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Oh, thế này thì đơn giản nhỉ, không biết mọi người có đều thế ko? Ví mà mình ít hơn người ta thì con mình lại bị đối xử không bằng ...................

14. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Vâng ạ, thì đúng là ai cũng băn khoăn vậy nhưng 1 người làm và được chấp nhận mà những người khác không làm thì sao bây giờ nhỉ? .......................

15. linhyen2010

linhyen2010 Thành viên tích cực

Nếu mà cứ nghĩ ngợi lo cô đối xử không công bằng với con mình thì mệt lém. Nhà mình cho cu đi nhà trẻ tư. Mình cũng chưa hài lòng lắm với các cô, thi thoảng cũng góp ý. Về nhà chồng bảo nói ít thui không thiệt thân con nhà mình. kakaka lắm lúc nghĩ thui chẳng nói làm gì cả. Còn đi phong bì mỗi đợt 100k/1 cô. Trường tư nhân chẳng ra lớp thấy các cô toàn tập chung. Có hẳn hàng 4 đến 5 cô. Nếu đi cả thì ko có điều kiện. Chẳng cả biết cô nào trông lớp còn mình.

16. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

OX mình cũng hay nói thế lắm lắm...............

17. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Nói thật em không dám không có gì cho cô giáo của con em, em nghĩ mình có thể nhịn mọi thứ, nhưng nhỡ con có thiệt thòi gì thì...

18. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Mẹ nó có kinh nghiiemj gì cho mình học hỏi với.

19. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Mình cho con học trường tư cũng có quà biếu cô thôi vì con mình ở lớp cũng chẳng phụ thuộc các cô nhiều nhưng vẫn phải có để con khỏi bị trù úm.

20. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

.

Đấy đấy, cái biếu ấy là gì Mẹ nó cho em xin ít thông tin ạ