Câu Lạc Bộ Của Các Bố!!tại Sao Không??

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi QUANG HUY pt, 16/5/2007.

1. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Cả nhà ơi lâu nay trên DĐ có nhiều clb của các mẹ ...nhưng mà các bố cũng nhiều lắm , có nhiều bố "xịn" như Bố khoai (Mình nể lắm vì kinh nghiệm đầy mình )...so, tai sao mình không thành lập một CLB của các bố để chúng ta trao đổi được nhiều hơn những kinh nghiệm của mình về nuôi dạy con cái , chăm sóc các MUM ..vvv Các chiêu làm cho các MUM khỏi giận ....Ý mình vậy , nếu các bố OK thì hê lân một tiếng cho vui nha!!!Mong lắm thay!!!:-({|=

Xem thêm các chủ đề tạo bởi QUANG HUY pt
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. vnrudic

vnrudic Thành viên mới

Đồng ý với ý kiến của anh. Tôi xin gia nhập CLB này với. Cu Bi nhà tôi được gần 4 tháng.

3. QUANG HUY pt

Cám ơn Bố VNRUDIC vì đã ủng hộ ý tưởng của Mình , mình đang viết lại "Nhật ký" 01 tháng đầu được làm bố, sẽ post lên trong vài ngày nữa, coi như đó là bài ra mắt đi ha, còn bố VNRUDIC cũng có bài về kinh nghiệm của mình đi, để các bố khác vào tham khảo , vậy ha!!

4. vnrudic

vnrudic Thành viên mới

Hay quá. Tôi mở đầu nhé.

Dậy 5h30, đợi mẹ cu Bi cho ti rồi chơi. Hát bài "à há", "ầu ơ", "Bi ơi"... Sau đó nghe nhạc đến 6h30 thì bế ra ngoài trời. Cu Bi nhà tôi bị còi xương nên phải đi tắm nắng thường xuyên. 7h10 đi làm, đến tối mịt mới về nhà. Cơm nước xong thì hai bố con lại chơi xúc xắc, xem TV rồi đi ngủ. Hết.

5. Sam & Ken

Sam & Ken Thành viên đạt chuẩn

Wow, lâu rồi không vào LCM, hôm ni vào lại tìm thấy cái topic này, tham gia liền đây, ở đây các mẹ đàn áp các bố quá, phải tiến lên thôi.

6. QUANG HUY pt

Trùi ui, có bố nào có "tâm trạng" khi con bị bệnh chửa Đau khổ ghê gớm , hai tuần rồi quay cuồng với con và me...hết ở Bệnh viện lại thức đêm coi mẹ nó cho bú thế nào ....nhắc cho con bú ...uống thuốc ...Theo tui, bố làm mẹ coi bộ ngon hơn mẹ làm mẹ ha mấy bố!!!

7. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mấy bác này nhá, em vưỡn vào đây làm "thanh tra" đấy, các bác mà nói xấu các mẹ là coi chừng đấy

mecumit08 thích bài này.
  8. vnrudic

vnrudic Thành viên mới

Tôi xin chia sẻ với anh Quang Huy pt. Hôm trước cho cu Bi nhà tôi đi tiêm chủng. Về nhà thì cháu sốt và quấy suốt đêm. Đúng là "tâm trạng".

9. Sam & Ken

Nhà em đây 2 nhóc, em trông 1 đứa, bx trông 1 đứa, xem ra em còn hơn là làm mẹ nữa, vì theo qui ước là của ai nấy lo nên phần của em em phải hưởng, lúc gà của em bệnh là em phải thức nguyên đêm, cho uống thuốc, sốt cao phải lấy khăn lau, còn bình thường thì đêm nào cũng đúng giờ là tự động đi pha sữa cho bú ... ối zời ....

10. QUANG HUY pt

Trùi ui, xem ra Bố Sam&Ken mới là số 1!!!!HOan hô bố SAM&KEN.

11. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Các bố mà lại đi bàn chuyện chăm sóc con cái ? làm sao qua mặt nổi các mẹ mà khoe! Tuy nhiên cũng đáng biểu dương bố Sam&Ken là 1 tay giỏi việc nước, đảm việc nhà! nhiệt liệt...nhiệt liệt...
    Tớ thấy trong forum có mấy cái topic hay lắm, như chuyện cái unđơwe ấy, rồi vụ uống bia giúp người nữa? mình bàn là bàn mấy cái vụ quốc gia đại sự ấy chứ?
    Thế các bác có tìm ra những giá trị của các chầu nhậu không ? thử chat xem nào ?

12. vnrudic

vnrudic Thành viên mới

Tôi thật sự kinh nể và phục anh Sam&Ken. Chắc bà xã nhà anh sinh đôi phải không? Anh chăm sóc cháu nào? Tôi đoán là cháu Ken? (Bia mà)! Chúng tôi có một cháu mà đến khi cháu sốt phải chia nhau ra bế đã đủ thấy mệt.

13. Sam & Ken

He he, bác vnrudic ơi, nhà em 2 nhóc Ken cũng bia mà Sam cũng bia đấy chứ, nêm em chăm sóc bé Sam đấy . Nói chung em chẳng phải giỏi dang gì, vì tình thế bắt buộc phải vậy thôi hehehe.
    Thưa bác Lê Khanh, em là người ghét rượu bia ghê gớm, nên mổi khi gặp chúng là em phải tiêu diệt ngay, tiêu diệt đến tận gốc, hehehe, bởi thế có bao nhiêu là em phải cố chén hết bấy nhiêu thôi ạ hì hì

14. Me Ot

Me Ot Thành viên tích cực

spam phát nhé!

Bác Khanh ơi, nghe tên con Sam&Ken là biết bố nó thần tượng bia thế nào rồi? hehe! ném đá phát đừng oánh tớ nhá bố Sam&Ken.

15. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Con nào cũng là con - bia nào cũng là bia ! Đã săn sóc thì phải tận tình, mà đã uống thì phải hết mình ! Vậy mới là bố tốt chứ !
    Người ta thường nói: ghét của nào trời trao của ấy, bác ghét bia nên mới được trao cho 2 chai, mà nếu còn ghét, có khi sẽ thêm chai Tiger đấy bác ạ !
    Lúc đó bác sẽ được gọi là Sam-Ken&Ti - tha hồ mà ôm bia, săn sóc bia ha !

16. QUANG HUY pt

KHAKHA tui khoái cái vụ này ghê nha, thích cái gì đặt tên con cái đó!!!Theo tui bố SAM&KEN nên sản xuất thêm vài nhóc nữa để đặt cho đủ một tủ rượu !!!Tui có ông anh đặt tên con đủ loại rượu đó: Co ca, sa kê, mắc xim, jony...rồi cuối cùng là SO DA (Để chữa lửa mà!!!) KHA KHA!Nhưng riêng cái vụ BÁc dám lãnh trách hiệm bé SAM để "Đối chứng" với BX là đủ tấhy bác dũng cảm và quá ngon lành rồi!!BÁi phục!!!

17. Sam & Ken

Trời, 2 đứa mà đã tàn tạ rồi, thêm nữa chắc chết mất thôi, thôi thì dùng 2 loại bia Sam với Ken là đc rồi, hỏng bon chen nữa đâu hehe

18. Sam & Ken

Mẹ Ớt hay thật đấy, biết hết trơn à ...

19. cuti

cuti Bắt đầu tích cực

He..he... tình cờ tìm được CLB các bố ... khoái quá ... có bác nào máu nhậu không nhẩy ? Giao lưu đê ....:mrgreen:

Last edited by a moderator: 18/5/2008
  20. Hong van

Hong van Thành viên mới

Toi vao trang LCM chi thay cac me thoi , nay thay co CLB cua cac ong bo nen rat muon tham gia va de duoc cung chia se, Mong cac anh co nhung thong tin gi ve can benh nay va co biet o dau co the chua duoc can benh nay hay giup toi voi nhe, Nick cua toi la Hong van,- ten vo toi
    Vo toi cung mang bau song sinh nhung 1 be bi luu khi duoc 8 tuan tuoi , gio chung toi chi con 1 be chau la con trai, gio da duoc 17 thang tuoi, nhung chau cung ra doi som va chi nang co 2,4 kg

Mat 1 dua con ngay khi con trung nuoc da la noi dau khong the nguoi ngoai thi dua be con lai tuong chung se giup cho vo chong toi va gd toi vui , nao ngo chau lai bi bại não, den gio chau da duoc 1 7 thang tuoi nhung chi nang co 9kg, moc 4 cai rang, va chi biet truon nhung chua biet ngoi,

Con cai la tai san la niem vui cua cha me, tuong chung bat hanh roi se qua nao ngo bat hanh tiep noi bat hanh, lam cho chung toi vo cung dau kho,

Cang nhin ngam dua con cua minh , toi lai cang buon va nghi ngoi rat nhieu, chac cac bo co the hieu tam trang cua toi luc nay, Mac du da co gang vui de tinh than tot hon va co them nghi luc chay chua cho chau, nhung ket qua thi chang duoc nhu y muon,

Hay giup toi va chia se nhung thong tin ma cac anh nam duoc ve can benh nay va hay cho toi biet, bang tat ca tinh thuong cua 1 nguoi cha, toi chi mong chau duoc chua chay den muc tot nhat , de chau co the hoa nhap tot voi cong dong, de ban than chau khong cam thay thiet thoi khi lon len,

Chau van dang duoc chua tri tai benh vien nhi TƯ van chi la chay dien va tap VLTL , Cac bo neu biet cach nao khac 2 chac tren hay chi bao giup toi voi.