Mua Thực Phẩm Chức Năng Ở Đâu ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mecuagau, 27/8/2009.

1. mecuagau

mecuagau Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, Mình muốn mua TPCN hỗ trợ dạ dày cho ông xã nhà mình. Vì ông xã mình bị đau dạ dày, mà sức khỏe ngày càng giảm sút. Nhưng vì TPCN bán nhiều nơi quá, mình không biết nơi nào đảm bảo uy tín cả. Mẹ nào biết chỉ giúp mình với nha. Cảm ơn các mẹ nhiều!:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuagau
    Đang tải...

2. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

TPCn thì muaở các hiệu thuốc!
    nhưng mà thì là ko nên sài cái ny!
    ăn uống tốt là hay nhất
    hay là uống theo đơn bác sỹ!
    uống linh tinh mắc thêm bệnh nhất là TPCN dị ứng!
    hihi

3. lethuy87_sc

lethuy87_sc Thành viên tập sự

Mình hay mua ở hệ thống bán lẻ TPCN LOHHA ở 104 E5 Bách khoa ( gần cây xăng Tạ Quang Bửu ấy). ở đó, nhìn chung mình thấy chất lượng sản phẩm đảm bảo, giá cả hợp lý hơn ( vì mấy lần mình mua ở nơi khác thấy giá cả chênh nhiều quá) và nhân viên phục vụ ở đấy cũng nhiệt tình nữa.Me cua gau thu den do xem nha.

4. co_dai

co_dai Thành viên tập sự

Mình nghĩ dị ứng là tùy thuộc vào cơ địa của mỗi người. Giống như cũng có người ăn đồ biển không hợp cũng bị dị ứng thôi. Mình cũng xài TPCN nhiều mà, đâu có thấy gì. Vì TPCN chỉ có chức năng hỗ trợ, bồi bổ, tăng cường sức khỏe , chứ không phải là thuốc nên mình nghĩ sẽ không mắc thêm bệnh gì đâu.:rolleyes: Bạn cứ yên tâm mà dùng TPCN đi nhé, và sẽ không vấn đề gì nếu bạn đc sự hướng dẫn sử dụng đúng cách và phù hợp với cơ đia từng người nha.

5. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

Trên thế giới chưa từng ghi nhận được một trường hợp nào sử dụng TPCN mà có tác dụng phụ. Sử dụng TPCN đã được chứng minh là cực kỳ an toàn.

Để có thể biết cách lựa chọn đúng đắn nhất, bạn tham khảo link sau đây:

http://www.*********/forum/showthread.php?t=361055

Nếu vẫn chưa chọn được loại mình cần thì tớ sẽ giúp.

Thuận Phan thích bài này.
  6. bretymoon

bretymoon Banned

Mình nghĩ là không nên dùng TPCN, chủ yếu nên bổ sung bằng đường ăn uống và biết kiêng bia rượu thì càng tốt , chứ mình thấy nhiều người nghe quảng cáo về TPCN có khi tiền mất tật mang đó bạn . hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi dùng nghe bạn

7. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

trước tin6 là phải bỏ hút thuốt và giãm bia rượu.sau dó di bs dể chuẩn doán là bị gì nếu cần thì phải làm xét nghiệm coi bị nhiễm con virut gì thì bs sẻ cho o xã bạn uống thuốt thì bệnh mới hết.vì bây giờ dã chứng minh dc là dau dạ dày là do virut gây ra.bạn kg nên mua thực phẫm chức năng dùng coi chung tiền mất tật mang dó bạn.nếu dc thì bạn nên khuyên o xã vô bv việt pháp làm xét nghiệm.mình có dưa mẹ vô dó chữa bệnh dau dạ dày rồi cũng hay lắm nhung 1 hay 2 năm sau là bị lại chứ kg hết luon dc

8. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

Nếu tôi chứng minh được điều ngược lại là đúng thì sao nhỉ?

Nếu bạn dùng TPCN ko rõ nguồn gốc, không có giấy phép lưu hành thì tôi đồng ý. Nhưng bạn hãy nhìn sang thị trường Nhật, Mỹ, Châu Âu xem bao nhiêu % dân số của họ sử dụng TPCN? Bệnh viện của họ có quá tải như VN mình ko?

Ở Nhật 85% dân số dùng TPCN hàng ngày, Mỹ là 80%, Châu Âu là 50%. Đặc biệt 90% sản phẩm TPCN tại NHật được phân phối qua hình thức đa cấp. Mọi người mua hàng NHật xách tay về VN mà mọi người ko biết đấy chứ :D
    Có những sp hàng đầu TG có mặt ở VN rồi mà có phải ai cũng biết đâu!?

Thuận Phan thích bài này.
  9. havyconyeu

havyconyeu Thành viên đạt chuẩn

Nếu mẹ nó ở Hà Nội thì ra địa chỉ này mà mua :số 24 phương mai-đống đa-hà nội.Cách bệnh viện Bạch Mai 40m.Mình cũng đang định tới địa chỉ này mua đây.

new_centuryboy thích bài này.
  10. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

Ở đó đa phần các sp đều là của VN và một số cty HQ, Đài Loan và TQ...

Nếu nói về uy tín và trình độ SX các sp bổ xung dd thì nên tìm các cty của Pháp, Nhật và Mỹ...

11. w3.changagoi.com

w3.changagoi.com Banned

Đau dạ dày cách tốt nhất là kiêng rượu , bia , thuốc lá , các chất kích thích như cafe .

Ăn những thức ăn dễ tiêu , ít mỡ , nhiều rau lên

Chứ thực phẩm chức năng trên thị trường tràn lan quá . Ko biết có giúp được gì ko hay lại gây Suy Thận ý chứ

12. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

mình đang cho ông xã uống Oyster Plus của Good Health NewZealand, mình thấy ổn lắm, lại có nhiều dòng sản phẩm nữa, bạn thử vào trang ws xem sao nhé.

13. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

Đề nghị bạn tìm hiểu cho kỹ và phát ngôn trên cơ sở khoa học, không làm cho mọi người bị hoang mang vì các thông tin không chính thống!

Nếu bạn tìm được 1 ca nào bị suy thận do dùng TPCN thì bạn sẽ nổi tiếng trên toàn TG đấy...

14. ngoclan5282

ngoclan5282 Thành viên tập sự

Mẹ nó à? mẹ nó có thể nói cụ thể hơn cho mình biết được không? Hiện tại,ông xã nhà bạn có dùng thuốc gì không? hoặc hiện giờ chồng bạn còn thấy đau bụng không? Vì mình biết TPCN ko phải là thuốc chữa bệnh.
    Loại TPCN mình đang dùng cũng chỉ có tác dụng hỗ trợ chữa bệnh thôi, ko thể thay thế thuốc.
    Mẹ nó hãy nói rõ hơn về tình trạng của người dùng, mình sẽ khuyên mẹ nó nên dùng như thế nào là tốt nhất.

15. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

đúng rồi, TPCN chỉ có tác dụng hỗ trợ, tăng cường sức khoẻ chứ không có tác dụng chữa bệnh. bạn thử lên website của goodhealth.com.vn sẽ có sản phẩm Colon Health.
    Bạn cứ tham khảo nhé. Còn chồng tớ uống laọi khác để nâng cao miễn dịch và sức khoẻ.
    Nhưng hãng này trên thị trường Châu Âu là rất tốt đây

16. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

Ăn nhiều thực phẩm thô thay cho thực phẩm tinh lọc là giải pháp chính trong chế độ dinh dưỡng đối với người bị rối loạn tiêu hóa,đau dạ dày, kể cả loét dạ dày. Thực phẩm thô hay các loại hạt toàn phần bao gồm gạo lức, nếp lức, bắp, các loại đậu và một số hạt có chất béo như mè, hạt điều.
    Viêm loét dạ dày gồm các cơn đau do viêm hoặc loét dạ dày hoặc tá tràng. Bệnh thường biểu hiện qua các triệu chứng đầy bụng, ăn khó tiêu, đau vùng thượng vị, có thể đau lan ra hông sườn, ợ hơi, ợ chua, buồn nôn. Ở một số người, có thể do ăn uống, sinh hoạt không hợp lý, tiêu hóa kém dễ sinh ra hàn thấp hoặc thấp nhiệt ở dạ dày.

Cảm xúc tiêu cực hại dạ dày

Trong thời đại công nghiệp, cuộc sống nhiều áp lực, con người thường phải gánh chịu nhiều căng thẳng, lo âu. Những cảm xúc tiêu cực kéo dài tác động xấu lên hệ thần kinh thực vật làm rối loạn hoạt động tiết dịch và vận động ở dạ dày.

Điều này cũng làm rối loạn tiêu hóa, ăn kém, ăn không tiêu, thức ăn ứ đọng cũng dễ dẫn đến viêm loét dạ dày. Ngày nay, những cảm xúc tiêu cực, thường gọi là stress, là một yếu tố quan trọng gây bệnh.

Theo y học hiện đại, bên cạnh một số trường hợp loét gây ra do dùng lâu dài những loại thuốc kháng viêm non-steroid như aspirin, ibuprofen, tác nhân chính gây ra viêm loét dạ dày hoặc tá tràng là loại vi khuẩn HP.

Mặt khác, y học hiện đại cũng đề cập hội chứng rối loạn tiêu hóa liên quan đến những yếu tố tâm lý. Người bệnh cũng có một số triệu chứng tương tự như viêm loét dạ dày như đầy bụng, ăn kém, đau vùng thượng vị...

Tuy nhiên, qua xét nghiệm, người ta không thấy loét hoặc không tìm được HP trong ống tiêu hóa. Nếu không được giải quyết, rối loạn khí hóa ban đầu sẽ dẫn đến tổn thương thực thể.
    Chuối xanh tốt cho trị viêm loét dạ dày

Ăn thực phẩm thô

Ăn nhiều thực phẩm thô thay cho thực phẩm tinh lọc là giải pháp chính trong chế độ dinh dưỡng đối với người bị rối loạn tiêu hóa, kể cả loét dạ dày. Thực phẩm thô hay các loại hạt toàn phần bao gồm gạo lức, nếp lức, bắp, các loại đậu và một số hạt có chất béo như mè, hạt điều, hạt bí còn nguyên lớp màng ngoài của hạt.

Hạt thô có nhiều chất xơ, sinh tố và chất khoáng, nhất là những sinh tố nhóm B cần thiết cho nhu cầu chuyển hóa các chất, cho việc tiêu hóa thức ăn. Hạt thô có nhiều chất chống ôxy hóa quan trọng để bảo vệ lớp màng tế bào ở thành trong của dạ dày.

Ăn ngũ cốc thô còn làm giảm tỉ lệ CRP (C-reactive protein), yếu tố biểu thị tình trạng viêm trong các chứng viêm nhiễm mãn tính.

Ăn thực phẩm thô không chỉ giúp kích thích tiêu hóa, kháng viêm, tăng cường sức đề kháng mà còn có thể chống stress, dễ tạo tâm lý cân bằng do hàm lượng những sinh tố nhóm B, sinh tố C, E, chất khoáng magnesium, selenium có nhiều trong ngũ cốc thô hoặc rau quả.

Ngoài ngũ cốc thô, người bệnh có thể ăn thêm cá và một số hạt có chất béo như mè, hạt điều, hạt hạnh nhân để được cung cấp thêm chất đạm và nhiều acid béo omega 3 hữu ích cho hoạt động của não và sự ổn định tâm lý.

Ngoài ra, thường dùng chuối xanh dưới hình thức rau trộn trong các bữa ăn cũng là một liệu pháp bổ sung tốt cho trị viêm loét dạ dày. Chuối xanh có những hoạt chất có tác dụng kích thích sự phát triển của những tế bào màng nhầy ở thành trong dạ dày.

Lớp tế bào này tăng sinh nhanh chóng để chống loét hoặc hàn gắn vết loét đang tồn tại. Đông y có cách dùng chuối xanh trị bệnh dạ dày như sau: Chuối xanh phơi hoặc sấy khô ở nhiệt độ thấp, tán bột, bỏ vào lọ đậy kín. Mỗi ngày dùng 2 lần, mỗi lần khoảng 8 g.

17. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

TPCN cũng là thức ăn mà, tuy nhiên nó được bào chế theo công thức, được nghiên cứu kỹ càng trong phòng TN và thử nghiệm lâm sàng.
    Hypocrat có nói: "Hãy để thức ăn là thuốc và thuốc là thức ăn". Trong khi thực phẩm truyền thống ngày càng thiếu chất, rỗng về dinh dưỡng, thừa các hóa chất độc hai...thì việc sử dụng TPCN để thay thế là một xu thế không thể cưỡng lại được của lịch sử, dù các bạn có muốn hay không. Thân cường tật nhược mà, khi cơ thể khỏe mạnh, sức đề kháng tốt thì bệnh tật làm sao tấn công chúng ta được???

18. conla_tatca

conla_tatca Thành viên tập sự

Ðề: Mua Thực phẩm chức năng ở đâu ?

Cảm ơn bố Xuka nhiều nhiều lần nhé, đang tìm hiểu về TPCN vì mới đọc bài báo về thực phẩm của tương lai gì đó.hihi

19. phuongedu

phuongedu

20. tomcang2008

tomcang2008 Thành viên rất tích cực

Ðề: Mua Thực phẩm chức năng ở đâu ?

mình cho bạn số điện thoại của chị chủ cửa hàng áo dài ở 48 tràng thi, bạn gọi hỏi chị ý tư vấn cho, chị ý hay đi mỹ, mang về nhiều các loại TPCN, mình hay mua colagen+C với ginkgo biloba phục hồi trí nhớ, tốt cho dạ dầy thì mình không thạo lắm

bạn thử điện thoại hỏi xem: chị Thúy 0989993988