Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi shopmechuot, 1/5/2012.

1. shopmechuot

shopmechuot Thành viên tích cực

Các mẹ nó ạ. ..Vẫn biết VN ta có rừng vàng biển bạc...em muốn đi tham quan du lịch trong nước...
    Trước là cho cái thân em đây biết cảnh đẹp nước ta hùng vĩ sau thì thôi em xin đóng góp cho ngành công nghiệp không khói của nước nhà thêm phần nhộn nhịp.

ỐI giồi ôi kỳ nghỉ vừa qua nhà em đi du lịch Hạ Long ạ.......Em nghe thông tin có người quen nói là đi Vịnh thì đi ở Tuần Châu hơn...Nó hơi đắt hơn nhưng được cái là đỡ chen chúc...Dịch vụ tốt hơn......Ok nhà em đi Tuần Châu trước....Khoảng 10h 30 đại gia đình em có mặt tại bến tàu Tuần Châu......

Hỏi vé đi ra Vịnh thì cô lễ tân xinh xinh cười duyên dáng thỏ thẻ :"Chị ơi hôm nay bên em hết vé tàu rồi chị ạ. Mời chị ngày mai quay lại." hiiiiii

Đang lang thang tìm chỗ chơi thì gặp ngay 2 em đẹp trai (tuy hơi đen 1 ít)
    Mời chào đon đả tàu em còn chỗ trống mời cả nhà lên tàu......sau khi biết phải chờ đến mai thui thì nhà em 8 người lên tàu....giá thì 300k 1 người;)

Đi tàu thì ok nhưng có ăn uống thì đắt kinh khủng

Các mẹ nó đi lần sau thì nên đi thuyền nhỏ...nó như 1 cái cano có vỏ bằng gỗ chứa khoảng dưới 20 người
    Rất tiện lợi...em ko biết giá bao nhiêu nhưng nhanh hơn...đi tham quan quanh vịnh và vào động nhanh ....
    ko mất thời gian ngồi thuyền.........
    Chơi trong đảo TC rất thích có nhiều trò miễn phí......Ko đẹp bằng Vinpaer Nha Trang......nhưng vé vào cửa 100k là ok........Có trò biểu diễn cá heo thì mất thêm tiền 100k thì thôi cũng được
    Nhà em chơi chán chê rồi ra về định vào Cái Dăm ăn uống thì ông bà em bảo thôi ăn cơm thường thôi rồi về ngủ mệt quá.....:-k trẻ con đói rùi

Tiện ở cửa khu vui chơi có nhiều quán ăn mà nhà em nghĩ là ở trên bờ rùi chắc ko bị bắt chẹt như ở dưới biển nữa nên cả nhà gọi món ăn uống bt...1 bát cà muối chua loét, 2 đĩa rau muống luộc mỗi đĩa khoảng nửa mớ rau , hai đĩa chả mực rán mỗi đĩa khoảng 6 miếng chả mực cắt làm đôi, 1 đĩa khoai tây chiên nhỏ, 1 đĩa đậu phụ sốt cà chua, 1 đĩa thịt rang khoảng 3 lạng thịt... ăn xong thanh toán 1500k ko tính tiền nước :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nhà em 8 người 3 trẻ em đứa lớn lớp 9 ăn như mèo thằng lớp 5 đang giảm cân,còn em Chuột 4 tuổi uống sữa là chủ yếu.... Choáng quá lên ô tô về nhà nghỉ.........

Từ lúc đó cả nhà em đi đâu làm gì đều hỏi giá mặc cả rồi mới sử dụng dịch vụ.......Nhưng nói chung các mẹ ạ
    em rút kinh nghiệm là nên đi xa xa từ Đà nẵng chở vào.......hoặc ta tiết kiệm tiền đi du lich nước ngoài ........chứ em choáng cái du lịch miền biển này lắm.....giá cả thì đắt hơn chợ Thành Công nhà em.......đồ ăn thì ko ngon.....có mỗi 1 dịch vụ mà em ưng ý nhất là chụp ảnh ngoài bãi biển........giá 25 k /kiểu, thợ ảnh kiêm photoshop chỉnh sửa rất đẹp , giá thì ko đắt Ảnh đẹp mới trả tiền........hihihiiiii

Cả nhà đi Hạ Long ,Bãi Cháy nên ra khu phố Cái Lân hay Cái Dăm ăn uống.........Nhất là về chiều tối ....hàng quán ngồi san sát....Nhưng các mẹ nó nhớ nhé.....hỏi giá trước khi mua, ăn , uống, bất cứ thứ gì....và chắc chắn là dù có mặc cả rùi thì mọi thứ vẫn đắt hơn Hà Nội.......:D(u):D(u):D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopmechuot
    Đang tải...

2. shopmechuot

Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

Chào các member trên lamchame......mình lập topic này để các mẹ là người tiêu dùng thông minh ko bị chặt chém như mình.
    Qua 1 thời gian mình thấy nói chung các mẹ đều lấy kinh nghiêm đã trải qua của mình để ko bị chặt chém lần sau,và mình cung ko mong gì hơn là các mẹ sẽ ko bị chặt chém như mình.
    Nhưng gần đây có 1 số member là người của công ty du lịch commenr lại topic của mình.Mình xin đăng lại để các mẹ cho mình ý kiến nhé.......là người tiêu dùng chứ ko phải người của công ty Du Lịch nhé.
    _____________________________________________________________________________________________________
    Nhà bác này có 8 người 3 trẻ em mà ăn hết 1,5 triệu lại kêu đắt là seo? Riêng thực đơn ở đây đã là 5 món, chưa kể phần bác í ...... nữa. Trong khi đó riêng chả mực cũng 350-300K/cân roài.
    Cơ bản là khối lượng đồ ăn có ít hay không chứ thấy mấy món này mà cho ngần này người ăn thì không đắt đâu. Mình đoán là nhà hàng họ sẽ làm mỗi thứ 2 đĩa chứ không làm sao mà đủ được.
    Họ làm du lịch thì cũng phải có lãi chứ.

LE NGAN HA (Ms) - HN TOUR - 11 Ngo Huyen - Hoan Kiem - Hanoi
    Tel: +84 4 85820508 - Fax: +84 4 39382307
    Yahoo/Skype: nganhalt81
    Mobiphone: 0904488000 - 0936266515
    Email: halee@hntour.com.vn

Mình trả lời:

Bạn hiểu sai ý mình rồi.....8 người tổng số trong đó có 3 trẻ em...........
    Bạn làm Du Lịch,tính 1 bữa cơm bình dân giá bao nhiêu thì hợp với 90 triệu dân.........
    Đi du lịch chấp nhận đắt là đương nhiên,Nhưng chặt chém quá đángthì sẽ ko có cơ hội bán hàng lần thứ 2.
    Bạn học DL ra Cụm từ Kinh doanh bền vững đã học chưa.Sao Thái Lan ,Singgapor,Trung Quốc ko có từ chặt chém trong Du lịch..........Sao càng ngày tỷ lệ khách du lịch Việt đi tua ra nước ngoài càng cao khi tình hình KT suy thoái.Sao khách DL thế giới ko chọn VN là điểm đến lần thứ 2 ,mà Thái Lan tỷ lệ khách đến lần thứ 2 cao hơn VN nhiều lần.
    Tớ thì chưa nghĩ nhiều đến tầm nhìn vĩ mô như thế.......Tớ là thường dân VN tớ vào diễn đàn này và viết bài này để chia sẻ kinh nghiệm với mọi người ,để mọi người dân cảm thấy thoải mái khi đi DL.Đi DL là cảm thấy thoải mái ăn uống ngon giá đắt nhưng ko bị chém bạn ạ.
    Với 12 bài viết chưa lần nào được cảm ơn, tạo ních từ tháng 7 -2012,thì đừng ném đá những bài viết chia sẻ kinh nghiệm thế này bạn ah.
    _________________________________________________________________________________________________
    Bạn ơi, mình là dân du lịch nhưng không phải mình bênh người làm du lịch bạn ạ, mình là thành viên mới thì sao, có khi mới thì mới có lúc cũ chứ, chả nhẽ ai hay cái gì cũng cũ ngay từ đầu đúng không bạn
    Vì thế í kiến của mình là để mọi người cùng trao đổi, mình không nghĩ là bạn cần phải như thế bạn ạ
    Theo í mình, nói cho rõ hơn thì:
    1. Cơm bình dân không có món chả mực đâu
    2. Bạn phân tích giúp mình thế nào là ném đá nhỉ? Mình chỉ nói rằng giá đắt hay rẻ còn phụ thuộc số lượng thức ăn họ phục vụ nữa bạn ạ. Bạn đọc lại comment của mình xem
    2. Du lịch các nước họ làm chuyên nghiệp hơn, mình đồng ý vì mình đã từng làm du lịch 12 năm, trước đó đã nhiều lần dẫn đoàn đi nước ngoài rồi, tuy nhiên có những cái tinh vi trong việc làm business của họ mà bạn không hiểu. Bạn hãy là 1 HDV như mình đi đã rồi bạn mới biết họ kiếm tiền của khách kiểu gì. Đôi khi bạn bị chém nhiều hơn đấy mà không biết thôi.
    Nói VD để các mẹ nào đã từng đi tour TQ mà mua dao thớt hay dầu gió hoặc đông trùng hạ thảo của họ chưa?
    Nói để các mẹ biết, HDV được chia % trên tổng doanh thu bạn mua đó, mà lại nhiều % nhé
    Mình chia sẻ thẳng thắn để các mẹ cùng trao đổi chứ không có í gì cả, nên bạn đừng dùng từ NÉM ĐÁ nhé.
    Thanks bạn nhiều
    .................................................................
    Mình trả lời:
    Bạn ạ mình đang nói vấn đề ăn uống ,Nhìn chung mức lương của 90 triệu dân VN là bao nhiêu 1 tháng mà nói 1,5 triệu cho 1 bữa cơm gia đình ở cửa hàng bình dân là ko đắt.
    Bạn nói DL các nước làm chuyên nghiệp hơn thì mình học họ đi.Ăn uống hàng ngày bán đúng giá là ok.Còn dẫn khách vào cửa hàng mua đồ rồi ăn % cũng tốt sao mình ko học.Khách đi DL cũng có người nhiều tiền , người vừa tiền, người ít tiền, ai có tiền thì mua đông trùng hạ thảo,ai vừa tiền thì mua dầu soa,ai ko có tiền thì chỉ cần xem thôi...Tất cả đều vui vẻ hỉ hả, Đằng này ăn cơm còn ko thấy ngon thì nói gì đến mua sắm.....
    Mình chỉ nêu những kinh nghiệm của mình lên đây cho những member của lamchame biết để tránh lần sau thôi.
    Bạn chưa đến HL ah.........Chưa ra đảo Tuần Châu ah........và chắc là chưa ăn ở CƠM BÌNH DÂN ở đó rồi nên ko biết cách họ phục vụ và nấu ăn như thế nào..........
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Default Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

Bên công ty mình có làm tour nội địa nhiều trong đó khu vực miền Bắc mình làm Sapa và Hạ Long, Cát Bà nhiều, kể cả ngủ tầu hay ngủ trên bờ. Đúng là mình ít ăn cơm bình dân ở ngoài do mình làm tour cho khách thì bao giờ cũng kèm các bữa ăn theo chương trình. Giá tour thì fix nên khách cũng chả bao giờ có kinh nghiệm như bạn
    Tuy nhiên mình thấy 1,5 triệu/6,5 khách (coi như các bé = 1/2 ng lớn đi) thì giá cũng không cao nếu như họ phục vụ các món ăn đầy đặn và sạch sẽ bạn ạ.
    Hoặc nếu có cao thì cũng không phải là quá cao lắm vì Hạ Long là thành phố du lịch nên các dịch vụ có thể sẽ cao hơn ở HN nhiều.
    Đấy là nói với những người có khả năng kinh tế để đi du lịch chứ làm sao so sánh với 90 triệu dân VN được, thu nhập bình quân của VN thì thấp như thế nào, bạn cũng biết rồi còn gì, ai lên google cũng có thể tra ra được ngay, do khoảng cách thành thị và nông thôn khá lớn.

LE NGAN HA (Ms) - HN TOUR - 11 Ngo Huyen - Hoan Kiem - Hanoi
    Tel: +84 4 85820508 - Fax: +84 4 39382307
    Yahoo/Skype: nganhalt81
    Mobiphone: 0904488000 - 0936266515
    Email: halee@hntour.com.vn

Nếu chưa ăn uống ở cửa hiệu CƠM BÌNH DÂN trước cửa khu DL Tuần Châu thì bạn đừng lên tiếng là 1,5 triệu cho bữa cơm bình dân là bình thường nhé............Vào ăn rồi biết cách phục vụ thì hãy commen nhé ..
    ____________________________________________________________________________________________________
    Pác này nói chuyện lịch sự ghê nhỉ? Mình comment lịch sự thế mà pác í đập mình tơi bời.
    Đã đi du lịch mà còn ki bo kẹt xỉn, đi ăn 8 người mà hết có 1,5 triệu cũng kêu, trong khi lại đòi ăn ngon, biết chả mực Hạ Long loại thấp cũng là 300K/cân còn loại 1 thì cao hơn thế không? Con lớn tướng rồi mà kêu giảm cân với ăn kiêng, ăn như mèo....xin pác, chả nhẽ thế không là ăn, thò đũa ra gắp 1 miếng cũng tính pác ạ, mà chưa kể pác còn kêu là đói quá, không muốn đi ra ngoài ăn, ăn luôn ở trong khu du lịch., Lời pác nói đã tiền hậu bất nhất rồi, đói mà lại không ăn hay ăn ít chắc?
    Trước khi pác nhận xét về 1 nhà hàng thì pác cũng vui lòng kể ra xem họ phục vụ thế nào, định lượng suất ăn ra sao, chất lượng đồ ăn thế nào...
    Pác bảo đấy là hàng CƠM BÌNH DÂN nhưng xin lỗi pác, khu du lịch Tuần Châu không có hàng CƠM BÌNH DÂN pác nhé, pác đẳng cấp cao quá, đánh giá người ta là cơm bình dân mà pác còn hà tiện, kêu ca thế à. Pác nghĩ đơn giản là ai cũng được quyền nhảy vào cửa khu du lịch như Tuần Châu để mở hàng Cơm Bình Dân mà không phải thuê địa điểm, nộp phí, nộp thuế hả pác. Cái công pác đi xa thì ăn ngay ở đấy, tiền thuế, tiền phí, tièn thuê địa điểm là tính vào các pác đấy ạ, thay vì trả tiền xe đi xa thì pác coi như bù vào tiền đó hộ cái đi.
    Tuy đây là diễn đàn chung, mọi người ai cũng có quyền post ý kiến, nhưng có nhất thiết phải dậo người khác như thế không pác.
    Hòn đá ném đi thì hòn chì ném lại bác nhé, bác đừng tỏ ra ghê gớm thế vì ở đời cũng có nhiều ghê gớm hơn pác đấy ự.
    Dù sao nói vậy để pác biết, khi chê 1 đơn vị phục vụ nào thì pác nói rõ hơn các tình tiết hộ cái, cho thiên hạ ng ta không hiểu lầm cái hàng cơm kia là đắt đỏ, kẻo khổ thân hàng cơm người ta pác ạ, cũng là nghề kinh doanh cả, em thì không có họ hàng, quan hệ gì với hàng cơm đó vì em cũng chả biết pác định nói hàng cơm nào nhưng xét tình tiết pác đưa ra em thấy hơi oan cho 1 người làm nghề kinh doanh giống em nên em tạm comment thế bác ạ
    _______________________________________________________________________________________________
    Default Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

Nếu ai cũng làm Du Lịch kiểu như mấy quán CƠM BÌNH DÂN ở đảo TC thì ai sẽ đến TC lần nữa????

Đã đi DL là chấp nhận Đắt Đỏ...Nhưng nếu kinh doanh bền vững như các nước khác,thì người dân chúng ta sẽ được hưởng lợi nhiều hơn, ví dụ như nhà tớ nếu ko bị chặt chém,lần sau nghỉ ngắn ngày hoặc cuối tuần tới sẽ lại nghĩ đến việc cùng gia đình đi nghỉ.........
    Nhưng đi nghỉ về lại thêm bực tức,thì lần sau tớ sẽ ko bao giờ quay lại TC nữa.........

Nhà tớ đã từng đi Nha Trang, Đà Nẵng, Thái Lan, TRung Quốc, Ba Lan, Đức, Pháp, Tiệp...và một số nơi......
    Nhưng đi xa thì mỗi năm nhà tớ chỉ có kế hoạch đi 1 lần vào mùa hè khi bọn trẻ được nghỉ học.Và tất nhiên đi xa thì tốn tiền tầu xe vé máy bay.......sang Châu Âu thì đắt khỏi nói rồi...vì thu nhập và mức sống của họ rất cao.....
    Nha Trang, Đà Nẵng cũng là đất nước mình, nhưng dịch vụ của họ cũng rất hay,đáng để học hỏi........giá cả ko chênh nhau nhiều so với HN,Nói chung cảm giác mua sắm, sử dụng dịch vụ là được, ko có cảm giác bị bắt chẹt.......
    Cho nên sau này tớ sẽ vào Nha Trang và Đà Nẵng khi có điều kiện.
    Còn đi gần,đồng nghĩa với tớ là đi ngắn ngày...ví dụ Đồ Sơn,Hạ Long...khoảng cách ngắn cứ lên xe là đi,chiều thứ6 đi,Chiều Chủ Nhật về.....thì gia đình nào có thời gian và có phương tiện là có thể đi được nhưng với điều kiện là ko bị bội chi ngân sách........
    Sau chuyến Hạ Long tháng 5 vừa rồi nhà tớ ko bao giờ nghĩ tới Hạ Long lần thứ 2.
    Nhưng tớ sẽ tính tới chuyện sang TQ lần nữa.......hiiiii
    Vì ở bên đó ăn uống ko đắt hơn HN ,thậm chí còn rẻ hơn,nhà mình đi DL đúng nghĩa, đi để tham quan vùng đất mới, đi để thấy thế giới nó rộng và đẹp,đi để thấy còn nhiều người khổ hơn mình ......nói chung đi để biết để mở rộng tầm mắt. Vé máy bay tuy đắt nhưng tớ thà tiết kiệm mấy lần đi gần kiểu HL là có thể đi DL đúng nghĩa.

Các bạn làm dịch vụ môi giới tour,làm tour,làm du lịch Việt Nam ạ.....Tớ thấy tới 90% các commenr nói tốt cho quán CƠM BÌNH DÂN......là các nhân viên bán hàng của các công ty Du Lịch Việt Nam.

Và cũng có 90% commenr là người muốn sử dụng dịch vụ ko bị chặt chém . Mình là người Việt mình nên ủng hộ hàng VIệt,nhưng hàng Việt sản xuất ra những dịch vụ và sản phẩm kém chất lượng,rồi lại vào hùa chê người mua ,người sử dụng dịch vụ là hà tiện??????
    Vậy họ...những người mở dịch vụ kém chất lượng sẽ bán cho ai dịch vụ kém chất lượng của mình lần thứ 2??????????

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

Các member ạ........mình ko là thành viên lâu năm........ cũng ko tích cực nốt.......nhưng đây là kinh nghiêm của mình
    Mình ko muốn các bạn đi sau lại đi vào những quán ăn như thế để đỡ mang bực vào người......các mẹ nào thấy ý nghĩ của mình hữu ích thì thank tớ 1 cái nhé......

Sửa lần cuối: 13/8/2012
    alicute136 thích bài này.
  3. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

Em chia buồn với mẹ nó ạ
    Nhà em thì k chơi với biển mà đi rừng
    Lên rừng thì e chuẩn bị hết đồ ăn thức uống-dịch vụ ăn uống gặp e tắt điện luôn
    Tốn mỗi xiền xăng xe oto( xe nhà anh chị em) với lại tiền thuê 1 cái phòng nghi là 600k
    Tính ra 2 gia đình đi thật là rẻ mà lại vui vẻ,lên rừng vắng chứ k bon chen như biển ạ

4. shopmechuot

Cảm ơn mẹ nó nhé......lần sau tớ sẽ rút kinh nghiệm....nhưng phải nói là du lịch Đà Nẵng hay Nha Trang khác lắm cơ...
    Mình thấy ko bị chặt chém....còn đắt thì tất nhiên là ko rẻ như ngày thường nhưng giá chấp nhận được......Thank mẹ nó chia sẻ

thuydung2050 thích bài này.
  5. casauminh

casauminh Ví, dây lưng DACASAU xịn

Nhà mình cũng lên rừng nhưng toàn vào rừng xanh núi đỏ, văn hóa chặt chém chưa ảnh hưởng đến người dân nên cảm thấy khá hài lòng

shopmechuot thích bài này.
  6. maipham7678

maipham7678 2004 & 2010, Khỉ & Hổ

HP, QN nổi tiếng chặt chém rùi mà mẹ nó không biết à?

7. shopmechuot

Thank bạn chia sẻ......mình cũng thích lên rừng nhưng còn ÔB và em Chuột 4 tuổi......hiiiiiiiiii

8. shopmechuot

Không biết mẹ nó ạ........Lần đầu em đi Hạ Long đấy........Nên em chia sẻ để mẹ nào có đi HL thì cảnh giác ạ...:rolleyes:](*,)

9. UCHIN

UCHIN Yêu Uchin nhất .

Chia buồn với chị nhé, híc đi dịp lễ ở đâu cũng có hiện tượng chặt chém đấy ah.
    Bình thường em đặt phòng cho khách giá khoảng 50$ thế mà em đặt dịp lễ là 160$, huhuh nhưng khách vẫn ok vì ko có phòng mà.

10. babymot

babymot Thành viên rất tích cực

Haizz! Mới vài năm không đi mà giá cả ở đó khiếp thế cơ à? Không nhớ hồi trước thế nào nhưng ấn tượng là đẹp, giá không đắt và muốn đến lại lần nữa. Nhà mình năm nay về quê đi biển gần nhà rồi về nhà ăn uống, vừa ngon lại chả ai chặt chém được tóm lại là sướng. Mẹ nó viết sống động quá, thanks!

11. daobong

daobong

Bái cháy bị gọi là bãi chém lâu rùi, cu nhà tớ xem quảng cáo festival Hạ Long, thích lắm nhưng vướng cu bé nên nhà tớ ko đi đâu, ở nhà chơi thui!!!

12. phuonglinh911

phuonglinh911 Măng's Kids - 0974 699 895

em cũng đi rồi, giá hơi tăng so vs năm ngoái 1 tí, đc cái nhà người yêu em ở bên hòn gai nên về đấy ăn uống, mua đồ biển cũng rẻ. nói chung là em thấy nó còn đỡ hơn so vs sầm sơn quê em =))

13. Đèn lồng đỏ

Đèn lồng đỏ Thành viên rất tích cực

Binh thường nếu đi chợ thì đồ ăn ở Hạ Long vẫn đắt hơn so với Hà Nội huống gì là ngày lễ. May là còn có thức ăn đấy mẹ nó. Nhà hàng người ta cũng phải tranh cướp nhau mua hàng để có đồ mà phục vụ khách đấy. Nên nếu có rút kinh nghiệm chỉ còn cách là ko du lich vào dịp lễ thôi...

14. shopmechuot

HUuuuuuuuuuuu đắt đỏ chút xíu thì ok......Mình chấp nhận......Nhưng đăng biển cơm bình dân bán cơm cho 7 người hét giá 1500k thì chán quá mẹ nó ạ.....Mẹ nó làm tour ah........kết bạn với tớ nhé......nhà tớ chăm đi chơi lắm.........

15. shopmechuot

Thank mẹ nó chia sẻ.....đắt đỏ thì chấp nhận vì du lịch mà.....
    cả năm mới có vụ hè.....nhưng chém kinh quá.......tớ sợ chạy mất dép.......thế là có khi vĩnh biệt HL
    Còn Nha Trang hay Đà Nẵng thì có dịp lại đi.....vì nó chỉ bán hơi đắt hơn.......thế là ok

16. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Đợt tới lớp cấp 2 của e cbi đi HP biển Đồ Sơn 2 ngày, chắc lót dép hóng các chị thế nào :D. Đời SV nghèo, kinh phí có 500 - 700k/ đứa.
    Khoảng tháng 7 bố mẹ e cũng đi Tuần Châu 1 tuần nữa, kinh phí e đài thọ nên phải hóng nhiệt tình, đề phòng ảnh hưởng hầu bao của mềnh :)

17. shopmechuot

Hiiiiiiiii........Chơi ở HN dịp lễ là hay đấy mẹ nó ạ........ra các nơi khác toàn người xem người.......lại còn nắng nôi.....còn sợ cả chặt chém .......sợ cả móc túi nữa mẹ nó ạ.......Thank mẹ nó chia sẻ

18. shopmechuot

Oh nhà người yêu ở đó thì ok
    Chắc chắn ko bị chặt chém........
    Vậy mà còn đỡ hơn ở Sầm Sơn ah..........](*,)
    bó chân .com
    hiiiiiiiii
    thế thì ngành công nghiệp ko khói của VN sẽ phát triển lộn phộc em nhỉ........:p:D:rolleyes:

19. Tuyet Trang

Tuyet Trang Bắt đầu nổi tiếng

Có nhà mình về quê ngoại HP, rồi mấy gia đình rủ nhau đi Đồ Sơn cũng bị chặt chém kinh khủng. Giá thuê phòng 500k/phòng có mỗi cái giường, thuê tầm 3 tiếng. Mực khô thì giá 200k/con, 2 con mất 400k, ăn theo suất 100k/suất chả có gì gắp mỗi người 2 miếng là hết. Từ lần sau không bao giờ đi Đồ Sơn vào những ngày này nữa. Đúng là máy chém các mẹ ạ.

20. UCHIN

UCHIN Yêu Uchin nhất .

ok chị nhé, đi đâu cứ ới trước em , em đặt phòng , vé máy bay đều ok hết nhá, thui chị đừng nghĩ nữa, dc đi chơi là vui rùi. hihi