Bị Bệnh Trĩ Nên Sinh THường hay sinh Mổ, giúp em với!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi athenes, 7/5/2012.

1. athenes

athenes Đủ quyền lập Họ

Em đến hôm nay cũng bị quá ngày rùi, chắc chỉ 1-2 ngày nữa là sinh, nhưng khoảng tuần trở lại đây, em bị hiện tượng trĩ ngoại, hic, em mới sinh lần đầu, nghe dặn đẻ đã đau lắm rùi, giờ lại bị thế này, em sợ dặn k đc, các chị chia sẻ kinh nghiệm cho em với! ](*,)](*,)](*,)](*,)](*,)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi athenes
    Đang tải...

2. larrabee

larrabee Thành viên chính thức

Ðề: Bị Bệnh Trĩ Nên Sinh THường hay sinh Mổ, giúp em với!

tìm đén bs tư vấn thì hay hơn em ah!

3. tukeo812

tukeo812 Tel: 0904.359.358

THường thì khi chửa và sau đẻ hay bị táo, rồi dẫn đến trĩ. BGio khoa học tiên tiến chữa trĩ cũng đơn giản mà. Chị gái mình đẻ thường cũng bị trĩ, đẻ xong 1 thời gian sau đi chữa. Đẻ thường đc thì tốt ko thì xin mổ mẹ nó ạ. Mình đẻ mổ nên ko biết đau đẻ ntn :D. Tại ko có hiện tượng đau đẻ, lại còn bị quá ngày nên bsy cho mổ.

4. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

Mẹ nó ơi sinh chưa? Trĩ là bình thường khi mang thai thôi - Khi có bầu to từ 8 tháng trở đi, con sẽ chèn ép + cơ thể rất nóng vì thế mới sinh ra trĩ. Mẹ nó có thể sinh thườn hoặc sinh mổ nếu thấy thích hợp, còn Trĩ này không ảnh hưởng gì mẹ nó nhé. sinh xong vài ngày là nó tự lên í mà. Tớ ngày xưa cũng thế đấy.

Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nhé

yeuchutchit thích bài này.
  5. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó hỏi bs đi .

uyenphuongu45 thích bài này.
  6. new_style9x

new_style9x Thành viên chính thức

Ôi em cũng bị trĩ như chị mà không biết thế nào. Em uống chất xơ tự nhiên thì ngày nào cũng đi ngoài đều đều không táo. Mà chả hiểu sao nó vẫn bị dài ra :(

7. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Cách đây khoảng hơn 15 năm ... Mình có đọc bài báo chữa bệnh trĩ của một cựu chiến binh .... Hồi đó chiến tranh,ăn lương khô hành quân bị trĩ ra máu rất nhiều ... Lúc đó ông cựu chiến binh ra suối rửa sạch sẽ ,sau đó lấy cao sao vàng thoa hai bên mông,ko thoa vào trĩ . Hơi nóng của cao sao vàng làm cho búi trĩ thòi ra hàng chục cm dần dần co lại...

Đấy là kinh nghiệm chữa bệnh trĩ ko dùng thuốc mà nhiều người làm theo cũng khỏi ... Trĩ cũng có nhiều dạng lắm ... Nếu mới bị thử ra tiệm thuốc mua lọ cao sao vàng ... thi thoảng bôi tí vào vùng mông xem sao ... Kể ra cũng chả nguy hiểm tí nào mà còn đuổi được muỗi nữa ... Các bạn cứ thử nhé ... Vì nhiều người làm khỏi đấy..

Còn chuyện thắt túi trĩ,mổ trĩ,,,, có người khỏi,có người thắt rụng lại mọc ... Nhưng có người uống thuốc nam hợp lại thụt lên ... Nhưng cũng thuốc đấy vào tay anh khác lại ko đỡ ... Mà bị cái bệnh này đi đứng,ăn uống kiêng khem khổ sở ... máu ra nhiều gày người mà hãi lắm ... Ông nội mình khi còn sống bị nặng ... Toàn phải bắt chân chéo đứng nguyên định vị một lúc để nó thụt lên ...Rất khổ

8. stormman188

stormman188 Luyện viết chữ đẹp Hà Nội

dùng thuốc bôi ngoài tên là XYLOPROCT. Ngoài ra mình còn được khuyên uống nhiều nước, hạn chế tối đa việc để cho mình bị táo bón, ngâm người vào bồn nước nóng để giảm bớt áp lực lên búi trĩ cũng là cách làm mình dễ chịu hơn nhiều. Ở VN có bài thuốc nam dùng lá diếp cá giã lấy nước uống còn bã thì đắp vào búi trĩ cũng có vẻ tốt cho nhiều người lắm.

Chúc bạn sớm vượt qua được thời kỳ khó khăn này và mẹ tròn con vuông.

PS. 1g thuốc Xyloproct chứa 50mg lidocain, 2,5mghydrocortisonacetat, 35mg aluminiumdiacetat, 180mg zinkoxid, cetylalcohol, stearylalcohol, ...

thanquangninh.vn thích bài này.
  9. Bella08

Bella08 QUẦN ÁO TRẺ EM XK

chào bạn mình gửi bạn một bài thuốc chữa bệnh trĩ mà mình tìm được. mình cũng đã làm thử và thấy cũng okies. tuy nhiên mình dùng cả tây y kết hợp nên chẳng biêt khỏi nhờ đâu

khi mình có bầu được 8 tháng thì mình bị trĩ độ 3 và ra máu tươi. đau lắm mình phải nghỉ làm mất 1 tuần, nằm nghir ngơi.
    bác sỹ cho mình đơn thuốc như sau: protolog viên đạn đắt ngày 2 lần và protolog cream bôi ngày 2 lần.
    sau một tuần thì búi trĩ lên và không còn đau nữa. mình cũng sợ sinh thường thì sau khi sinh sẽ bị trĩ nặng thêm. nhưng may sao mình sinh thường bé 3.5kg (mình cao 1m52) SAU ĐẤY không thấy bị sa búi trĩ nữa. tuy nhiên sau mỗi lần đi đại tiện, bạn nên rửa bằng nước ấm (tuyêt đối không dùng xà phòng) thì sẽ hạn chế được nguy cơ bị bệnh trĩ.

mình gửi bạn bài thuốc dân gian mà mình tìm được và đã áp dụng

Sức khỏe
    (Thứ Tư, 04/06/2008-2:51 PM)
    Một bài thuốc chữa khỏi bệnh trĩ
    Một lần về thăm bố mẹ vợ ở Thanh Xuân Bắc, Hà Nội, tôi ngẫu nhiên gặp mấy ông bà quanh khu vực đến cảm ơn ông cụ vì đã mách cho bài thuốc chữa trĩ hiệu quả, có người bị bệnh nặng mấy chục năm mà dùng bài thuốc này cũng khỏi bệnh.
    Bố vợ tôi cho biết, bài thuốc này ông đọc trên báo Dân trí, thấy hay ông cắt lại rồi mách cho mọi người, trước hết ở dãy nhà C21 nơi ông bà ở. Mọi người dùng có hiệu quả, chuyền tay nhau, bài thuốc ngày càng được phổ biến rộng rãi.

Tôi tìm mãi mới thấy bản gốc, bài thuốc này đăng trên báo Dân trí số 03, trang 24 từ năm 1998 của tác giả Nguyễn Như An. Theo bài báo, ông An học được bài thuốc này từ những năm 1949 - 1950 khi là “Bộ đội Cụ Hồ” đóng quân ở vùng cao tỉnh Lao Cai, Thanh Hóa. Ông An đã mách bài thuốc này cho nhiều người và đều thu được kết quả cao, cả khi đóng quân ở nước bạn Lào và sau này làm chuyên gia giáo dục ở Angola.

Điều thú vị là bài thuốc này rất dễ tìm, dễ làm và chữa khỏi cả trĩ nội và trĩ ngoại. Tôi cũng đã giới thiệu bài thuốc này cho nhiều người, những ai tin tưởng và kiên trì đều khỏi bệnh. Bài thuốc này chỉ cần xông, không cần uống.

Các vị như sau: Lá sung, bỏ cọng, một nắm chặt trong tay. Lá ngải cứu, một nắm. Lá lốt, lá cúc tần, một nắm. Một củ nghệ, rửa sạch, tán nhỏ. Một chén con nước bồ kết đặc.

Cách làm:

Các thứ lá rửa sạch, thái nhỏ, cùng với củ nghệ đã tán nhỏ cho vào nồi, đổ 08 cốc nước, đun sôi thì cho chén nước bồ kết đặc vào, đậy vung kín, đun nhỏ lửa chừng 10 phút, sau đó đổ cả nước và bã vào bô rồi ngồi lên bô để xông cho hơi vào hậu môn từ 15 đến 20 phút.

Khi nước đã nguội bớt, sờ thấy còn nóng già đổ tất cả ra chậu, vun bã vào rồi ngồi đặt hậu môn lên khoảng 15 phút nữa. Sau đó dùng khăn mềm lau nhẹ cho khô rồi đi nằm nghỉ.

Lưu ý: Tuyệt đối không dùng bã thuốc chà sát hậu môn, tránh bị sứt sát có thể gây tổn thương và viêm nhiễm. Tuyệt đối kiêng không ăn thịt chó, uống r*** và hạn chế dùng đồ cay nóng.

Qua thực tế, người bệnh nhẹ chỉ cần xông một tuần, có người do bị bệnh hơn hai mươi năm nên đã bền bỉ xông đến hai chục ngày và đều khỏi bệnh, không tái phát.

Trần Vân Hạc

(201 - B4 - Ngõ 189 - Thanh Nhàn P. Quỳnh Lôi, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội Mobile: 0917 331 683)

thanquangninh.vn thích bài này.
  10. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

E cũng đang lo vụ này đây, đợt mang bầu, bị trĩ, rồi uống mấy loại vitamin í, khổ thôi rồi, ngày nào cũng ngồi khóc trong toalet, khi có bầu lo lắm, ko đc rặn nữa chứ, cứ phải ngồi im chờ nó ra cho xong, khổ lắm.

11. muahangthongminh

muahangthongminh Thành viên mới

Chị đã chọn cách sinh nào vậy chị? em cũng đang lo vì đang bị trĩ rất đau đớn, 3 tháng nữa là em sinh rồi, cũng giống chị hồi đó là ko biết nên sinh thường hay mổ?

12. athenes

athenes Đủ quyền lập Họ

Chị sinh mổ rồi e ạ.... Quá ngày nc ối giảm nên sinh mổ Bsi chỉ định thế....Anh ho chị làm Bsi nói nếu bị trĩ La ko sinh thường đâu nên mổ nếu bị nặng

13. athenes

athenes Đủ quyền lập Họ

Em đẻ Đúng đêm ngày e lập topic này nay cũng đc 5 tháng....ko ngờ có nhiều người vào chia sẻ quá cám ơn mọi người nhé....như em nói, chắc do thai nặng nên e mới bị thế giờ sinh xong ko còn bị trĩ nữa cảm ơn mọi người rất nhiều vì Đa chia sẻ

14. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

Trĩ thì đến 60-70% chị em mang bầu đều bị, còn việc sinh thường hay sinh mổ theo em là do các chỉ số của thai nhi trong bụng quyết định chứ không phải do bệnh trĩ.
    Em vừa sinh xong, trước khi sinh bị trĩ, sinh thường xong giờ vẫn bị. Chắc 1 thời gian nữa mới thuốc thang để chữa khỏi.

15. duynam1991

duynam1991 Banned

Bạn nên đẻ thường và sau đó đến gặp bác sĩ để xin lời khuyên bạn à, mình chỉ cắt búi trĩ khi không thể làm gì khác thôi, bị trĩ khi mang thai nguy hiểm lắm đấy.

16. uyenphuongu45

uyenphuongu45 Thành viên tập sự

Nên đi khám để bác sĩ tư vấn cho chính xác bạn nhé

17. Me_moka

Me_moka

Mn mà bị trĩ tn thì mình khuyên mn nên mổ là tốt nhất cho cả mẹ và con

18. Hoa2811

Hoa2811 Thành viên chính thức

huu mình cũng bị trĩ, mình mang bầu 36 tuần rồi mới đây mới bị mình cũng thấy lo lắng bầu bí tự nhiên lại bị trĩ rồi đi táo mệt mỏi quá các mẹ ah nghĩ mà buồn mà nản

19. trecondlt

trecondlt Thành viên tập sự

Hầu như ai cũng bị mà mẹ nó, có thể cải thiện bằng cách ăn nhiều rau, uống nhiều nước, hoa quả cho khỏi táo. Sau sinh cũng phải như vậy ko sẽ từ trĩ do mang bầu thành trĩ độ 2 đấy. mình sinh 2 đứa xong cũng bị trĩ, bình thường thì ko sao nhưng nếu cứ khoảng 2 hôm mà ăn ít rau hoa quả một cái là nó lại tái phát ngay. Nên ko có cách nào khác đâu ngoài việc ăn nhiều chất xơ.

20. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

bi trĩ ngoai mà lại rặn đẻ nữa thì khổ lắm .nó lại càng năng hơn ý.mình từ khi sinh lần 2đến nay cũng bị vây.vì răn nhiều khi sinh thường