Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tranmaithoa, 11/5/2012.

1. tranmaithoa

tranmaithoa Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là mình làm vất vả quá. Toàn phải chạy deadline và phải làm thêm giờ vì khối lượng công việc được giao lớn. Lương sếp trả cho mình không bằng công sức mình bỏ ra. Mình thấy mình làm được việc nhưng vất quá, thời gian làm việc ở công ty khiến mình khó có thể làm thêm gì ngoài và rất mệt mỏi. Mình muốn sếp tăng lương mà chưa biết nói thế nào. Mọi người có kinh nghiệm và cao kiến gì không? chia sẻ cho mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranmaithoa
    Đang tải...

2. tranmaithoa

Re: Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Sếp đang chờ đề nghị tăng lương của mình ah?

3. voicoi87

voicoi87 Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Thực sự là chả có sếp nào tốt tính đến mức thấy nhân viên làm nhiều việc vất vả mà tự ý tăng lương đâu chị ạ. Em vừa rồi cũng mới đề nghị tăng lương đấy. Nhưng cứ lên nói chuyện trực tiếp bày tỏ ý kiến thôi. Trước khi viết đơn đề nghị tăng lương chị nên xem lại vị trí của mình ở công ty như thế nào,vd không có không được í thì cứ thẳng thắn đề nghị. Tôi làm được việc, tôi muốn gắn bó, tôi muốn tăng lương, hehe. Cố lên chị nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. chien

chien Ước gì....

Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Bên mình thì bộ phận KD thì không tính chuyện thêm giờ mà tính vào kết quả kinh doanh, còn bộ phận hành chính làm thêm giờ được tính lương ngoài giờ.

5. tranmaithoa

Re: Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

:) bạn vui tính thật. Tớ đang muốn có một cách tiếp cận hiệu quả để sếp ưng thì tốt mà ko ưng thì cũng ko mếch lòng, ghét mình mà bạn lại............... thời buổi này thất nghiệp một ngày là chết, nên tớ phải thận trọng

6. keinthqn

keinthqn Hàng giả hoàn trả gấp 10

Ðề: Re: Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Khi nào có tin vui nhớ thông báo cho mọi người mừng nhé!Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc và đông khách nhen.

7. tranmaithoa

Re: Ðề: Re: Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình v

sure, cảm ơn bạn nhé................................

8. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Ðề: Các mẹ đã bao giờ xin sếp tăng lương chưa? Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với

Trước khi đề nghị tăng lương trước hết nên làm cái bảng thống kê khối lượng các công mình làm hàng ngày, thời gian phải dốc sưc cho deadline, và ngoài giờ, mức lương tương đương của các phòng ban hoặc NV khác, hoặc mức lương hiện tại và mức lương đề nghị.
    Mình nghĩ khi đề nghị tăng lương thì phải nắm 80-90% thắng thì hãy làm, còn nếu không phải chuẩn bị phương án 2.(u)

9. tranmaithoa

Dạ em cảm ơn. E sẽ cân nhắc thêm