Cần tìm 1 loại son môi lâu phai!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meyeucon2000, 4/9/2009.

1. meyeucon2000

meyeucon2000 Thành viên chính thức

Mình muốn mua 1 loại son môi nào lâu phai màu đẹp...các mẹ nào biết hảng nào tốt thì chỉ giúp nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucon2000
    Đang tải...

2. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

Mình đang có son không phai nhưng không biết bạn thích màu nào .

3. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Chị ơi, son lâu phai em thấy mọi người nói là dùng lâu sẽ làm thâm sắc tố trên môi, môi sẽ bị thâm, không biết có phải ko nữa. Nhưng em thấy Maybelline có mấy loại son kko phải hình như màu cũng đẹp đẹp đấy chị ạ.

4. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mình cũng đang cần mua, các mẹ tư vấn giúp nhé. TKS.

5. meyeucon2000

Bạn up hình lên các màu và báo giá cho mình biết nha...!Thanks!

6. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Son lâu phai mà màu đẹp mình thấy chắc phải vote cho Mac, Estee Lauder nhẩy? Có điều dùng nó phải dùng son lót cẩn thận không thì lâu dài nó hại môi. Tuy nhiên thỉnh thoảng tiệc tùng cũng cần nó đó các mẹ, còn hàng ngày thì dùng son nhiều dưỡng sẽ tốt hơn.
    Mình chỉ có 2 màu son lâu phai, 1 màu giống như avatar, bền màu, chất son mềm mượt nhưng nó trong bộ gift nên không pro lắm, dĩ nhiên giá cũng hạt dẻ luôn. Một màu nghiêng về hồng hơi nâu mình chưa chụp được
    Màu Lush rose nè, chú ý là mình không xử lý ảnh nhé, xử lý nó sẽ long lanh hơn nhiều nhưng màu sẽ không chính xác nữa hi hi.
    Còn đây là màu đỏ tươi cực hot để tiệc tùng ban đêm, màu này tôn da cực kỳ, dòng IMAN của Mỹ.
    Hết rùi, chỉ có 3 cây dạng này thôi, không biết có hợp gu bạn nào không nhẩy he he?

Sửa lần cuối: 5/9/2009
  7. meyeucon2000

Em quan tâm đến IMAM nhưng ko biết màu nó có đỏ nhiều không?.Hôm nào ghé chị 1 chuyến nhé, có thử được không chị?

Hanhbee thích bài này.
  8. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi, giá rổ thế nào nhỉ? Mình thích màu Lush Rose.

Hanhbee thích bài này.
  9. saolam

saolam Thành viên tích cực

shop của mình có loại này, hàng chính hãng sx và mua tại Nhật. Mời bạn click link chữ ký để xem

10. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Nó đỏ tươi và lộng lẫy như hình vậy, có đầy đủ cả bộ của nó gồm son, phấn má và chì viền môi cho tiệc tùng. Độ cover cực cao nên không sợ lên sai màu nếu thích màu thì vác về thôi, hiện chỉ còn 1 bộ duy nhất. :rolleyes:
    Ah tối chị lại chụp hình lên mấy thỏi son dưỡng nữa, son dưỡng thì chị chuộng hàng Nhật vì dùng thường xuyên, lâu dài, cần màu nhạt, tự nhiên. Còn đã tiệc tùng là phải nổi bật, sang, cover và bám cao, đặc tính này thì Âu, Mỹ hơn đứt anh Nhật nhé!
    Cám ơn em, nếu gần nhà thì sang 888 cho vui nhé!

11. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Giá hạt dẻ lắm mẹ nó, 180k (free ship) tới nhà, còn lấy tại nhà mình thì 170k thôi. Nó thơm mùi dâu và mướt lắm. No box nhé mẹ nó!

phuongcuba thích bài này.
  12. kingkong

kingkong Thành viên rất tích cực

Son lâu trôi thường có chì, các mẹ dùng nhiều không tốt đâu nha, sẽ bị thâm môi đó

13. Jstyle_255LVsy

Jstyle_255LVsy Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào có điều kiện thì có thể xài thử Cle de Peau của SSD. Màu đẹp, ít nhũ và bám cũng khỏi chê. Chỉ có cái tội là ...mắc quá!

14. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Nàng ! Son lâu phai thường là có nhiều chì. Tuy nhiên nếu muốn son thường dùng bám lâu hơn thì nên hỏi các chuyên gia trang điểm - như bác Golden chẳng hạn.
    Bác Ngân hướng dẫn dư này : bạn làm nền cho mặt thì nên làm cho cả phần môi, sau đó tô son thường, son bắt điểm, son bóng. như thế son sẽ lâu phai hơn. Quên, nhớ kẻ viền môi nữa nhé.:p

15. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Cách bạn bày trên là chuẩn rồi, nhưng nó chỉ lâu phai so với cách oách thông thường thôi. Còn nếu tiệc tùng hay đi đâu đó cần lâu phai hơn thì phải áp dụng cả cách oách trên và son lâu phai nữa mới yên tâm được bạn ah.
    Sẵn nói về son mình up lên vài cái ngắm chơi, mình cực thích ngắm nghía son môi cả thiết kế lẫn màu son. Mấy cây mình up toàn thuộc loại son dưỡng nên màu nhẹ và nhanh trôi nhé.
    Nì là son nước, thiết kế y như son thỏi, đầu nó có lỗ nhỏ, vét, để mình oách trực tiếp lên môi luôn.
    Nì là son thỏi

16. Xí ngầu

Xí ngầu Thành viên mới

mình rất thích loại soan hồng nhẹ nhàng như các diễn viên Hàn quốc hay bôi, không biết mẹ nào biết loại nào như thế giới thiệu em với

17. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Nhẹ thế nào bạn ơi? Mình thấy mấy màu son trên hình mình mới share ra là nhẹ nhất rồi đó. Son Nhật màu cực nhẹ, nhiều dưỡng, lên màu tự nhiên lắm. Nhìn hình vậy thôi chứ đừng sợ là nó đậm nhé, có mẹ mình đã can rồi mà vẫn chọn thiệt lợt. Giờ báo cáo là "Uh, cứ sợ nó đậm, giờ còn thấy nó hơi nhạt ý chứ" ke ke

18. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

Son môi Geo lamy.
    149k - 4g
    Son môi giầu dưỡng chất và những thành phần đặc trưng của dòng sản phẩm Pasle (như VTM E, chiết suất từ quả hạnh ngọt, Q10...) giúp bảo vệ làn da môi chống hiện tượng nhăn môi, khô, nưứt nẻ môi. Luôn giữ được độ mềm mại mịn màng, láng mướt với nhiều gam mầu tự nhiên hợp thời trang sẽ khiến bạn trở nên nổi bật và quyến rũ. Dùng hàng ngày để trang điểm tạo sự mới mẻ.

Hãng Sản Xuất: Geo lamy
    Xuất Xứ: Hàn Quốc

19. Bê - Bill

Bê - Bill Thành viên chính thức

Mẹ Kingkong nói đúng đấy. Mình nghĩ các mẹ không nên dùng loại này vì nó sẽ làm thâm môi.

20. Cheapland

Cheapland Thành viên tích cực

Công nhận em cũng thấy son Shiseido dùng thích, chẳng cần thoa son dưỡng mà môi vẫn mềm. Dòng maquillage màu nhiều mà tự nhiên nữa chứ, thích lắm í, phải cái ko giữ được lâu. Em kiểm tra bằng nhẫn vàng thì thấy ko có tí chì nào dù có cọ đi cọ lại cả chục lần, hihi