Kinh nghiệm: Địa chỉ tin cậy mua đàn Organ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi lazybee, 25/5/2012.

1. lazybee

lazybee Thành viên rất tích cực

Mình đang tìm mua cho đứa cháu 1 chiếc đàn Organ tầm khoảng 5t (đàn mới), các mẹ thông thái chỉ giúp mình nơi mua hàng tin cậy vì mình không am hiểu nhiều về vấn đề này. Mong các mẹ chỉ giúp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lazybee
    Đang tải...

2. Vuti84

Vuti84 Thành viên tập sự

Ðề: Địa chỉ tin cậy mua đàn Organ

Mình không phải là "mẹ thông thái" nhưng theo mình thì bạn không phải bận tâm khi mua đàn mới cho cháu, vì cứ ra cửa hàng nhạc cụ là có đàn tốt ngay (nếu hỏng còn có bảo hành).
    - Dòng Yamaha (mình thích dòng này): bạn có thể chọn PSR 295 hoặc PSR E403 hoặc PSR E413. Nếu đàn cũ thì PSR s500, PSR 550...
    - Dòng Casio có nhiều loại và vừa giá tiền mà bạn đưa ra (mình không thích dòng này nên không nghiên cứu về nó.)
    Bạn không nói bạn ở đâu nên mình không thể tư vấn nơi để bạn mua đàn.
    Có thể alo cho mình 0995.339.654. Mình ở Nha Trang. Rất vui được giúp bạn.

lazybee thích bài này.
  3. dung_cu_am_nhac

dung_cu_am_nhac Thành viên sắp chính thức

Em thì không dám to mồm với việc tư vấn mua đàn. Nhưng hiện em đang bán đàn Organ trung quốc.
    Nếu xét về độ khủng thì chắc chắn là thua thiệt với 2 hãng mà mẹ vuti84 nói. Vì dẫu sao đồ nhãn hiệu từ Nhật nó vẫn ngon hơn đồ Trung Quốc.
    Có điều các chức năng cơ bản thì đàn Trung Quốc vẫn đáp ứng được và cái lợi thế của nó nữa là về giá.
    Hiện em có bán các loại đàn giá từ 450k - 2,2 triệu.
    Loại 2,2 Triệu là ok nhất..có khá nhiều tính năng thậm chí cắm được cả USB như đàn organ xịn bên Nhật.
    Nếu bác có quan tâm thì pm vào chữ ký của em. Hoặc gọi điện cho em. E tư vấn. 0916.866.933

4. Mẹ su béo

Mẹ su béo Thành viên tích cực

Nhà em có cái đàn Yamaha PSR S500 em mua 1 năm mà đánh được có mấy lần.hồi em mua là 9tr200 về định tự học cuối cùng ko có thời gian nên cứ để vậy , em để lại cũng chật nhà mẹ nó quan tâm thì pm em nhé.em sẽ fix nhiệt tình cho mẹ nó vì em cũng ko có khiếu âm nhạc.

5. dung_cu_am_nhac

dung_cu_am_nhac Thành viên sắp chính thức

Ủng hộ nhiệt tình luôn. Cơ mà lâu ngày không sử dụng bạn nên check lại các phím chức năng nhé. Mình bán đàn mình biết Đàn nào để lâu quá có thể bị lẫn tạp âm khi đánh đàn do nó bị âm ^^! lâu ngày không dùng. Có thanh lý thì cũng nên để ý nhé :)

6. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

thông tin hữu ích