Cần giúp: Lượng ăn 1 bữa của bé 1 tháng 20 ngày???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me_nghecun, 12/9/2009.

1. me_nghecun

me_nghecun Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em được 1 tháng 20 ngày. Cứ 2 tiếng bú bình 1 lần nhưng mỗi lần chỉ dược 60ml. Bé ăn như thế có ít quá không các mẹ ơi???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_nghecun
    Đang tải...

2. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Bé nhà mình toàn bú mẹ không chịu bú bình, nhưng khi bé 3 tháng mình có mua hipp về tập cho bé uống thêm sửa ngoài nhưng bé không uống, Mình không có kinh nghiệm về việc bé bú sửa ngoài nên chĩ xem trong bao bì đóng gói của hipp mà ghi lại cho mẹ bé tham khảo nha:
    1 tuần tuổi thì mổi ngày 5 -7 lần 75ml
    2 đễn 4tuần 5-6 lần 110ml
    2 tháng 5 lần 145ml
    3 đến 4 tháng 5 lần 185ml
    Mình ghi lại cho mẹ bé tham khảo còn về việc mổi bé mổi khác, cũng không nên ép bé phải bú hết bình sữa đã pha.

3. me_nghecun

me_nghecun Thành viên đạt chuẩn

Những bảng hướng dẫn này thì hộp sữa nào cũng có bạn ạ. Nhưng thực tế thì rất ít bé ăn được nhiều như theo chỉ dẫn

4. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Đúng thế, hộp nào cũng ghi chỉ dẫn nhưng toàn chỉ dẫn khủng, bé chẳng ăn được nhiều thế đâu. Mình đọc sách thì tiêu chuẩn là 150ml/kg cân nặng của bé/ngày. Bạn chia đều cho số bữa. Nhưng cũng chỉ là tương đối thôi. Có thể bé ăn ít hơn chút nhưng vẫn lên cân tốt là được.

5. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Lượng sữa ghi trong bảng hướng dẫn của các hãng sữa là lượng sữa cần cho bé bú để..... Mau hết sữa mà lo đi mua thêm sữa thôi các mẹ ạ. đừng dại mà ép con uống theo định lượng ấy. Ngay cả trên các hộp bột cũng thế cả mà. Tùy theo sức hấp thụ của bé mà các mẹ cho bé bú và thay đổi lượng sữa theo tháng tuổi. đừng quá nôn nóng mà tội cho con mình... Bé mình nay đã được 9 tháng tròn. ăn hai bữa cháo và uống 3 cữ sữa (150ml/ lần)... Có người vẫn cho là hơi ít nhưng mình thấy bé tăng trưởng ổn. Trộm vía ông bà thương nên bé ăn chơi và ngủ nghỉ tốt từ lúc sinh tới giờ. Bé được 11.5kg...

6. April79

April79 Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình 2 tháng cũng chỉ bú 50-70ml thôi. Mỗi tuần bạn cho bé ăn tăng lên một ít khoảng 5ml, tăng dần dần Mình cũng không hiểu sao theo thực đơn của viện dinh dưỡng bé 6 tháng mỗi lần bú sữa 200ml. Mình hỏi rất nhiều ng kể cả bé phàm ăn cũng không ăn đến mức đấy. Mình cũng thử pha uống 200ml sữa được một cốc sữa đầy, hic hic mình uống mãi không hết, no căng cả bụng :rolleyes:

7. huanbeo71

huanbeo71 Banned

theo mình các hãng sữa đặt tiêu chẩn cho bé tay các bạn à
    con lờn nhà mình 6 thang chỉ uông mồi lần có 30-40ml cố cho ăn thêm thì lại trớ ra về mo cho nên tuỳ tưngf bé mà cho ăn thôi
    ai chả sốt ruột khi con ăn ít
    nhưng biết lam sao