Mẹ nào làm kế toán ở Từ Liêm cho em hỏi 1 câu ạ!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi tanlinh84, 4/6/2012.

1. tanlinh84

tanlinh84 Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ! Em đang nhận làm sổ sách cho 1 cty ở khu vực Từ Liêm, em thấy Báo cáo tài chính năm trước có vẻ như bị sửa. Chả là thế này ạ, báo cáo tài chính em đi nộp ở các quận khác thì thấy bên chi cục Thuế họ có đóng dấu vào tất cả các trang của BCTC, nhưng BCTC của công ty này thì không như vậy, em thấy là trang có dấu, trang thì không. Em muốn hỏi các mẹ đã từng làm ở KV Từ Liêm xem như vậy có phải là bình thường không, hay là BCTC đã bị bạn kế toán kia sửa lại rồi? Làm lại BCTC và nộp lại có được không? Rất mong được sự giúp đỡ của các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tanlinh84
    Đang tải...

2. tanlinh84

Hi các mẹ, em đang nhận kiểm tra sổ sách cho 1 cty thuộc chi cục Thuế Từ Liêm, em thấy bctc các năm trước có vẻ không ổn. Bình thường em nộp bctc thì bên chi cục Thuế đóng dấu (dấu đã nhận tờ khai) vào tất cả các trang, ở đây em thấy trang có dấu, trang thì không. Em nghĩ kế toán của họ sửa đã sửa BCTC. Em muốn hỏi các mẹ đang và đã làm ở Từ Liêm là bên đó có đóng dấu hết các trang của BCTC ko hay là trang thì đóng dấu trang thì ko ạ? Và em muốn hỏi các mẹ là có nộp lại bctc trước khi quyết toán được ko? Bị phạt thế nào ạ? Các mẹ giúp em với nhé. CẢm ơn các mẹ nhiều lắm!
    (Xin lỗi MOD vì đã gửi bài ở mục này nhé. Mình gửi ở mục "nhắn tin cho nhau" rồi nhưng mãi chưa có mẹ nào đọc cho)

3. chuot_84

chuot_84 Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào làm kế toán ở Từ Liêm cho em hỏi 1 câu ạ!

Iem không ở khu vực này nên không giúp được gì roài

tanlinh84 thích bài này.
  4. vit_nuong

vit_nuong Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi , em cũng nộp BCTC năm 2011 ấy . Trên BCTC chủ yếu có mấy phần chính và em thấy bên Thuế họ chỉ đóng dấu 1 số trang chính thôi ạ . Họ ko đóng tất cả các trang đâu ạ , ai làm gì có thoi gian mà đóng dấu như thế và họ cũng ko giáp lai cho chị đâu.
    còn phần bên dưới chị hỏi thì em ko rõ ạ ^^

tanlinh84 thích bài này.
  5. shopdongho2011

shopdongho2011 You complete me!

Đúng là có trang đóng dấu trang không bạn ạ. Họ sẽ đóng những trang chính: báo cáo lưu chuyển tiền tệ, bảng CĐKT, báo cáo KQKD vv....vv...bạn yên tâm là họ ko thể thay đổi số liệu được vì các số liệu liên quan đến nhau. Chỉ cần bạn thay đổi 1 định khoản trên sổ cái thì nó sẽ ảnh hưởng đến các chỉ tiêu trong BCTC như: bảng cân đối số phát sinh, hoặc bảng cân đối kế toán, hoặc đến báo cáo KQKD....mà đã ảnh hưởng 1 chi tiêu trên 1 bảng nào đó của BCTC sẽ làm ảnh hưởng tới nhiều chỉ tiêu khác có liên quan.
    Nếu bạn muốn nộp lại báo cáo tài chính bên cơ quan thuế họ cũng có đồng ý nhé, nhưng bạn phải nói rõ nguyên nhân vì sao bạn thay đổi, và bạn nên chắc chắn việc bạn thay đổi đó là đúng. Vì theo mình hiểu, chắc bạn có sai sót ở đâu mới nộp lại BCTC, khi bạn sửa sẽ ảnh hướng tới các chỉ tiêu thuế phải nộp như: GTGT, TNDN, TNCN. Nếu số phát sinh phải nộp thuế tăng họ sẽ yêu cầu bạn đi nộp vào ngân sách nhà nước, và sẽ tính phạt là: 0.05%/ngày tính từ ngày nộp chậm: 31/3/năm thay đổi (đối với BCTC)

hihiiii.....chút kiến thức góp nhặt trong quá trình làm việc, hi vọng không bị múa rìu qua mắt thợ. chúc mẹ nó sớm tìm ra giải pháp.

tanlinh84 thích bài này.
  6. banbuonhangvnxk

banbuonhangvnxk Kho hàng VNXK

Đúng đấy ạ.......?..................

tanlinh84 thích bài này.
  7. me heo coi

me heo coi Thành viên tích cực

mình cũng nộp ở chi cục TL đây, chỉ đóng một số trang chính thôi mẹ nó à

tanlinh84 thích bài này.
  8. tanlinh84

Cám ơn các mẹ nhé. Vì em kiểm tra thấy sổ sách sai quá, đã cho sửa lại 1 lần rồi mà vẫn còn sai. Em lại đang không cầm bản bctc gốc nên muốn hỏi các mẹ cho rõ. Có kế toán nào đưa máy in 2tr làm tscđ ko ạ? hay máy tính bàn 7tr và làm tscđ, rồi cả năm ko có Tk 214 nào.... lúc thì máy tính xách tay lại đưa vào 242 rồi để đấy, cuối tháng cuối năm cứ cộng dồn lại sang năm sau... (ko hề khấu hao tscđ hay phân bổ chi phí trả trước). công ty bé tí thì bạn í áp dụng QDD15 nhưng lại không dùng TK 152, 153... Nhiều sai sót như vậy thì mình có nên sửa lại toàn bộ và nộp lại bctc ko các mẹ?

9. nguyenkimtuan82

nguyenkimtuan82 Thành viên rất tích cực

Em ở Hoàng Mai, chị qlý bảo không lại được BCTC, chỉ làm tờ khai bổ sung, e làm lại một số TK thay đổi, không biết điều chỉnh kiểu j đây, Nhưng em đã làm tờ điều chỉnh bổ sung

tanlinh84 thích bài này.
  10. LamAnhBe

LamAnhBe Thành viên rất tích cực

Bên mình cũng chỉ đóng dáu trang có trang không thôi bạn ạ.Đóng trang chính thôi

tanlinh84 thích bài này.
  11. LamAnhBe

LamAnhBe Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Mẹ nào làm kế toán ở Từ Liêm cho em hỏi 1 câu ạ!

hihihi vụ này mệt đấy em ạ sửa vậy coi như năm trước có làm gì đâu BCTC có để cho vui hay sao ý nhỉ

12. tanlinh84

Ðề: Re: Ðề: Mẹ nào làm kế toán ở Từ Liêm cho em hỏi 1 câu ạ!

Vâng không hiểu sao lại làm như vậy nữa. Em cho sửa cả nửa năm nay rồi mà vẫn cứ sai hoài. Sếp bên í đang bảo em nhận làm luôn, như thế cũng ngại nhỉ. Kế toán kia là do em giới thiệu vào làm chứ (cũng là bán thời gian thui)

13. ngoctuyet.tnt

ngoctuyet.tnt Bắt đầu tích cực

Không phải bị sửa đâu mẹ nó ạ. Chính xác là bên Từ Liêm nó như thế đấy. Tớ cũng làm bên Tùe Liêm mà.

tanlinh84 thích bài này.
  14. monobomadeinthailand

monobomadeinthailand Thành viên chính thức

hay nhỉ, em thấy ở Hn trang nào cũng đóng dấu,còn ở nơi em làm thì chỉ đóng dấu 1 cửa lên trang đầu là ok. mỗi nơi 1 kiểu chả bít đâu mà lần các mẹ nhỉ????

tanlinh84 thích bài này.