3 tháng giữa: Cứu! CỨU! CỨU! CỨU! CỨU! CÁC MẸ ƠI

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mẹ em Chinsu, 14/9/2009.

Tags:
  1. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

các mẹ ơi, cứu em với. Em đau lưng quá, đau đến mức mà tối ngủ cũng ko ngon nữa. Nằm ngửa thì ko dám rồi, nằm quay sang phải thì đau thốn lưng bên trái, nằm mãi bên trái thì mỏi. Đêm cứ toàn phải ngồi dựng dậy cho đỡ đau mới lại dám nằm tiếp, mất ngủ mệt quá cơ.
    Em đau quá bảo chồng em xoa lưng cho đỡ thì mẹ em ko cho xoa, nói là sẽ kích thích cái thai nên chồng em cũng bỏ mặc em với cơn đau hành hoành.
    Có mẹ nào có cáh nào cho đỡ ko chứ h em mới 22w mà đã đau thế này thì đến khi bụng to hơn còn đau thế nào nữa :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ em Chinsu
    Đang tải...

2. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi chịu khó thôi, vì giai đaon này bụng to nhanh nên các cơ kéo không phát triển kịp dễ gây đến đâu lưng mà, khoảng 2, 3 tuần là hết thôi. Mẹ nó chịu khó uống canxi vào nhé!

3. Mẹ em Chinsu

Em có uống rồi mẹ nó ạ. Nhưng mà em đau lắm, các mẹ khác thì em thấy tầm 5,6 tháng mới đau, em đau từ tháng thứ 3 ý ạ. Em lại có cái bệnh đau khớp từ trc nên càng khổ.
    Mẹ em bảo thai càng to thì sẽ càng chèn ép và gây đau lưng nhiều hơn :cry: :cry:

4. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó bây giờ mới đau lưng là con may đó, mình bắt đầu bầu bí cái là thấy đau ở bên trái rùi. Bây giờ thì cả 2 bên luôn. Cả ngày đứng ngồi lâu thì chỉ thấy mỏi mỏi chút thôi chứ tối về nằm xuống là biết tay nhau ngay. Phải nhẹ nhàng và muốn xoay tư thế cũng khó khăn lắm. Cả đêm xoay xở không biết bao nhiêu lần, mất cả ngủ. Mà bi giờ 36 tuần rùi nên càng đau và khó ngủ tợn. Chẳng biết làm cách nào cho đỡ đau cả. Hichic.

5. Mẹ em Chinsu

chia sẻ với mẹ nó. Hichic. Em cũng sợ lắm mỗi lần đặt lưng xuống giường, cứ gọi là đau tưởng muốn chết luôn.

6. kingkong

kingkong Thành viên rất tích cực

mẹ nó uống canxi và bổ sung các chất có nhiều canxi khẩn trướng, không đến lúc con càng to, càng cần nhiều canxi thì mẹ càng khổ đấy. Tớ trộm vía, lần trước có bầu không biết đến đau lưng và chuột rút là gì, mà chỉ uống mỗi viên Procare thôi đấy nhé, cũng chẳng uống 1 ngụm sữa bầu nào luôn

7. Mẹ em Chinsu

mẹ nó ơi, em cũng vẫn uống canxi và ăn những thứ mà dc gọi là bổ sung canxi đều đặn đấy ạ nhưng mà vẫn cứ đau ghê gớm. Có lẽ 1 phần do em bị đau khớp từ trc nữa. Có lẽ nên sống chung với lũ.

8. mekeo

mekeo Bắt đầu nổi tiếng

ối giời ơi cái bà này kêu một phát mà cứ như là ,.... sợ quá mất tưởng sao, đau lưng ai cũng bị mà, chịu khó, lúc sinh xong còn đau hơn, tớ bi giờ ăn 1 bát cơm nằm nghỉ 5 phút ăn tiếp. chắc do vụ gây tê tủy sống đấy

9. kinkin2009

kinkin2009 Thành viên rất tích cực

Bầu bí thường đau lưng, mà đau nhiều chỗ nữa ấy chứ. Hồi trước mình có baby còn bị đau hông, khi đứng dậy còn khó khăn lắm, Hãy nghĩ đến con là sẽ vượt qua được hết, cố lên mẹ nó. Ngày mình có baby khi bụng to mình thường nằm nghiêng và gối cho bé (cho cái bụng to ấy) một chiếc khăn vừa đủ dưới bụng, như vậy khi nằm sẽ thoải mái hơn. Nhắm mắt lại thấy con cười mọi mệt nhọc đều tan biến!!!!!

10. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Hờ hờ mình cũng làm như mẹ này đấy, gối cho cái bụng mỗi khi nằm nghiêng. Cũng thấy dễ chịu và đặc biệt là không bị cu con đạp nữa. Khi chưa cho "cu cậu" cái gối thì mỗi lần nằm nghiêng là bị ăn đạp của cu con luôn. Nhiều khi đau lắm lại phải nằm ngửa ra. Nằm nghiêng thì cu cậu bị đè nén, chật chội hơn nên đạp mẹ, hư thế không biết. Nhưng nghĩ lại thì lại thấy yêu cu cậu lắm.Trộm vía các con cũng thông minh ra phết các mẹ nhỉ.

11. mekhunglonghet

mekhunglonghet Thành viên mới

Giảm đau lưng khi mang thai/ sau khi mang thai.

Giảm đau lưng khi mang thai/ sau khi mang thai :
    Đúng là khi mang thai thì tránh vỗ lưng hoặc xoa bóp mạnh vùng bụng sẽ kích thích thai nhi, có thể gây đẻ non.

Mình lúc trước cũng hay bị đau lưng, không hiểu nguyên do vì sao nhưng hễ nằm thẳng là đau không chịu được, cảm giác cứ như là đốt xương bị lệch. Rồi sau khi sanh bé, mình ngồi nhiều cho bé bú mà không kê gối hoặc tựa lưng vào ngay ngắn nên bị đau kinh khủng,đi phải khom lưng như cụ già mấy tháng liền.
    Sau đó, nhà mình có cái đệm sưởi bằng điện, mình lót dưới lưng mỗi khi nằm thấy cũng giảm đau lắm. Ngoài ra, mẹ mình cũng chuẩn bị cho 01 chai rượu đế ngon 2lít + long não (mua ở tiệm thuốc Bắc) ngâm từ lúc có thai 5 tháng để đến sau sinh xoa bóp giữ ấm và giúp mặt mày không bị sưng lên. Bạn có thể thử xem sao. Chúc bạn thành công và hết đau lưng.

Mẹ em Chinsu thích bài này.
  12. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Huhu, đau vậy ạ, thương các mẹ quá. Em thì tính nhát đau, lo quá, ko bít mình có bị vậy ko. Mẹ Chinsu ui, cố lên cố lên.

Mẹ em Chinsu thích bài này.
  13. Mẹ em Chinsu

em mắc cái tật sợ đau nên từ bé cứ đau là kêu toáng lên. Dưng mà đau lắm lắm mẹ nó ơi huhu
    em cũng định kê bụng dưng mờ h bụng vẫn chưa to hẳn nên chưa kê. Đau lắm nhưng đúng là mỗi lần nghĩ đến con là lại cắn răng chịu, lại à ơi con

14. Mẹ em Chinsu

tối nay về gạ gẫm cắn ba Chinsu phát, hy vọng sẽ đỡ đau lưng :cool:

15. Mẹ em Chinsu

mẹ con em đi ngủ phát, một hành trình đau đớn đây ạ. Nằm ở ghế của cq lúc dậy thì khẳng định câu nói của ba Chinsu " sáng nào ngủ dậy với em cũng như là vượt Trường Sơn đi cứu nước ý" huhu
    Chúc các mẹ ngủ ngon ạ