Help me! Cháu em 9 tháng được 6kg!!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi hloan, 16/7/2007.

1. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Cháu gái em được 9 tháng rùi mà giờ mới được 6 kg thui. Dạo này lại sốt mọc răng nên càng còm nhom. Liệu bé có còi xương không các mẹ ? Mẹ nào biết địa chỉ Viện dinh dưỡng k, chỉ e với . Xin tư vấn ở đó có ổn không các mẹ nhỉ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hloan
    Đang tải...

2. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ah, bé nhà mẹ nó có chịu ăn ko? Có chịu uống sữa ko? Cháu đúng là nhẹ cân quá, nhưng mẹ nó đã có biện pháp j để cải thiện tình hình chưa, hay vẫn trông chờ vào khám thôi? Nếu bé lười ăn quá, mẹ nó có thể cho uống thuốc hay ăn chóng lớn, bé nhà mình đợt nào uống thuốc đấy vào ăn hơn hẳn đấy,

Viện dinh dưỡng hình như ở 41 Tăng Bạt Hổ thì phải (cái này mẹ nó hỏi mẹ M&M thì rõ nhất vì chị ấy làm ở đó mà). Chúc em bé nhà mẹ nó chóng lớn, :)

3. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

cảm ơn chị nhiều, cháu em vẫn ăn uống bình thường , chỉ có điều mỗi lần sốt là sút cân khủng khiếp . Thuốc hay ăn chóng lớn có tên cụ thể không chị ? em không biết có thuốc đó nữa kia a.

4. meyeuthonhim

meyeuthonhim Thành viên chính thức

Theo mình bạn nên cho cháu đi khám, kiểm tra cụ thể tất cả xem các cơ quan bên trong của bé có làm sao không? Thế bé đi ị có đều không vì những bé táo bón hấp thu cũng rất kém, không nên tự ý cho bé uống những thuốc bổ hay những thuốc kích thích ăn vì nếu không hiểu biết nó sẽ có tác dụng ngược lại gây suy dinh dương.
    Chúc bé nhà bạn chóng lớn nhạ

5. Mecumeo

Mecumeo Thành viên đạt chuẩn

Chia sẻ với bạn vì bé trai nhà mình 15 tháng mà cũng chỉ có 8kg thôi . Đi viện dinh dưỡng họ nói thiếu gần 3kg nữa mới đủ tiêu chuẩn . Họ có cho thuốc nhưng uống rồi cũng chẳng lên được tí nào . Chỉ được cái là không ốm vặt kể cả khi mọc răng hàm và rất hiếu động . Bs cũng nói là trẻ hiếu động quá lâu lên cân

6. meCo&Vit

meCo&Vit Thành viên Hội Rắn

Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với . Minh nuôi 2 đứa đều suy dinh dưỡng , Cò gần 3 tuổi = 12kg , Vịt 10 tháng = 7,5kg :( :( Cò thì như cái ống điếu vì chiều cao nó ko thiếu , Vịt lại nhùn tì :(
    mà cũng ăn uống, thuốc men (vitamin, men tiêu hóa ...) đủ kiểu , sách vở đọc đều , mời cả BS dinh dưỡng đến nhà ...

7. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

Neu Co& Vit nha ba van an uong deu, i khong bi tao thi chang phai lo gi ca dau vi co the la do su hap thu cua be kem, nha chi minh ngay truoc thang dau cung com nhom nhu con nha ba the ma den tuoi truong thanh no lon vot len, bay gio anh chang 18 tuoi cao 1m73 nang 70kg, choang chua... ba cu lo lam gi may bua nua no lon ngoc len di voi nhu 2 chi em y chu, lo gi...;);););)

8. Mecumeo

Mecumeo Thành viên đạt chuẩn

Nghe mechip&tom nói cũng bớt lọ Nhưng nhìn con không chịu ăn, ốm nhom ốm nhách cũng xót thật . Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ với

9. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

Sao nhiều người cùng cảnh ngộ với mình thế nhỉ. Tôm nhà mình được 9 tháng mà cũng nặng 6,9kg. Không chịu ăn bột, uống sữa gì cả, mẹ toàn phải đè ra đổ vào miệng thôi. Không chịu ăn nhưng nghịch kinh khủng. Mẹ bé nào có bí quyết làm cho trẻ hứng thú với việc ăn uống thì bày cho mình với. Cứ tình hình thế này thì sốt ruột lắm.

10. le thi thanh hai

le thi thanh hai Thành viên mới

Trời đất ơi, con nhà mình cũng vậy, sao lũ trẻ con bây giờ lại khó cho ăn thế, con nhà mình 22 tháng 10kg tròn, 5 tháng không tăng một hoa nào, thuốc bổ không chịu uống, sữa không chịu uống, các mẹ mau mau nghĩ cách để cứu các bé đi thôi, mình nghĩ mãi mà không ra cách nào:mad::mad::mad:

11. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn gầy quá bạn nên chăm sóc bé tốt hơn bé bị sốt mọc răng bạn có thể hạ sốt cho bé nấu những món ăn ngon mềm dễ ăn để bé ăn thêm .Bé 9 tháng tuổi bạn nên cho bé ăn đầy đủ bé ăn được cá hồi ,phôi mai,sữa chua bạn nên cho bé ăn thêm đảm bảo sự tăng cân cho bé.